[Funland] Ai rồi cũng sẽ bị gọi điện...

nano

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bọn lừa đảo gọi điện giả danh công an thông báo sai CCCD hay định danh điện tử sai tên, sai họ linh tinh.... đã từ khá lâu. Các cụ trên OF khá dành và có nhiều thớt nói về việc này nên em chỉ nói mức độ gọi và tại sao nó lần mò hết mọi số đt có cả CCCD, địa chỉ cư trú ... Nhà ông bạn em ở một nới hộ khẩu 1 nơi mà nó gọi nói đúng mọi thông tin hộ khẩu. Hôm đó đi cùng xe thấy bác ấy trả lời bọn nó như đúng rồi, em bảo thằng lừa đảo đấy, rồi cả nhà bác ấy khoe bị nó gọi, rồi nhà em cả nhà cũng bị gọi, đến hôm qua đến cái số sim 2 của em chỉ dùng vớ vẩn gọi nội mạng nó cũng gọi. Em nghĩ nó như con covid ai rồi cũng đến lượt. Tiên sư nhà nó, thành ra mọi tứ của chúng ta đều lộ hết. CHo hỏi các cụ, các mợ mà người thân đã đến lượt được gọi chưa?
Em thấy ở đâu còn check được full thông tin theo sdt. Sợ thật

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Em giờ thằng nào con nào cứ gọi đến xưng CA là em chửi, chửi té tát ngay, các cụ mợ cũng nên làm thế chửi để nó nhụt khí hạn chế nó gọi lừa người khác, đối với bọn này phải thế chứ đừng lịch sự rồi có người còn run nên nó càng phấn khích gọi đấy. chứ Ca thật họ chẳng rảnh gọi cho các cụ mợ đâu. Có bao nhiêu dân mà gọi có gọi gọi mấy kiếp mới hết.
Vấn đề là nó doạ được ông hay có tật giật mình. :))

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Nó còn gửi về tận nhà em một bì thư rất to, mở ra một loạt thông báo trúng thưởng các kiểu.
Lý do trúng thưởng: vào tháng 10/3/2024 số dư TK 9999 tại Bank của quý khách 1.234.000.000đ nên quý khách nhận đc mã trúng thưởng.
Em tra soát lại TK thì đúng ngày đó có số tiền đó thật. Cái bọn Bank chó chết nó ko bơm thông tin thì ai bơm.
Đúng rồi, bọn bank và nhà mạng là nguồn cung cấp thông tin chính.

cmyk77

Xe điện
Chả có cách gì chặn bọn này nhỉ. Dân toàn bị lừa thế này thì bao giờ mới bằng bạn bè năm châu.

janlin

Xe tải
Cháu vừa được gọi. "A lô, anh có phải là ... Em là Huy cán bộ xã ... Ngày trước sổ BHXH của anh đăng ký bằng CMTND". Cháu trả lời: Vâng, nhưng Huy nào đấy. Anh làm ở UB xã.... mà.
Bên kia cúp máy luôn!

Luxipe

Xe hơi
E đang muốn làm định danh mức 2 mà chưa có thời gian ra phường cũng chưa thấy thằng nào gọi lừa làm định danh. Bọn lừa đảo này chả biết chọn lọc gì cả 😂

New car 2023

Xe container
Cháu vừa được gọi. "A lô, anh có phải là ... Em là Huy cán bộ xã ... Ngày trước sổ BHXH của anh đăng ký bằng CMTND". Cháu trả lời: Vâng, nhưng Huy nào đấy. Anh làm ở UB xã.... mà.
Bên kia cúp máy luôn!
Có lẽ nên ra 1 Quy trình chuẫn cho ọp pơ khi gặp các đồng chí cán bộ như ni, bác ạ:
+ Bị gọi điện, thì phải nghe, đã đành.

+ Nghe thấy và xác định là cán bộ đang gọi rồi, nếu rảnh, phải dạ vâng, thưa gửi, cung cấp đầy đủ thông tin được yêu cầu.
Mục đích cơ bản: giữ được cán bộ on air càng lâu càng tốt.
Cá nhân tôi giữ được 1 anh trên quận gần 5 min thì phải.

+ Nếu không rảnh: Thế thì cứ văng thoải mái, đề nghị giao hợp với mẫu thân cán bụ cũng được.
Tuỳ hỉ.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Hôm qua cũng có thằng gopị em, xưng ở bên quản lý Hành chính. E hỏi ở phường hay ở CA phường thôi thế mà nó chửi em là dm thằng già luôn =))
Bọn này láo quá cụ nhỉ?

huongdo03

Xe tăng
Dạo này em ít bị gọi hơn hẳn đợt trc, vài ngày mới có 1 cuộc, chắc chúng nó chán rồi.