[Funland] Ai rồi cũng sẽ bị gọi điện...

Toàn Hoa

Xe tải
Hình như vụ nữ quan huyện ở Đồng Nai bị gọi lừa mất 170 tỏi cũng là như này
Vừa mất tiền vừa mất chức

midataka

Xe buýt
Cơ quan vợ e hôm qua 1 nhân cũng dính, mất 17 củ trong tài khoản sau 2 phút

baba77

Xe tăng
Em từ hôm nhắn tin DK DNC gửi 5656 cũng giảm được kha khá cuộc gọi và tin nhắn rác, các cụ thử xem.
Mỗi lần nó gọi em đều chặn hết nhưng nó lại gọi số khác cụ ơi. chứ nhắn vài lần chả tcs dụng nên thôi mất thời gian

baba77

Xe tăng
Cơ quan vợ e hôm qua 1 nhân cũng dính, mất 17 củ trong tài khoản sau 2 phút
Đấy cứ thi thoảng dính câu thế này bào sao nó gọi tràn lan. Mà chính quyền bó tay sao? chỉ mỗi nhắn tin khuyến cáo rồi kệ. CHít dân ngu

VuNgoanMuc

Xe điện
cứ 024777 -888-999 là bỏ qua
Dải 024 028 nhiều lắm cụ, không chỉ số lặp số ngẫu nhiên cũng có, ấn chặn mỏi tay, hết 024 028 nó lại chuyển sang đầu số di động.. em nghĩ nó dùng phần mềm chứ tạo số sao nhanh vậy được ...

AcidS

Xe điện
Lỏng gì đâu cụ, chẳng qua đằng sau nó có liên quan đến lợi ích..chứ chỉ cần quy thành tội này là ********* chống phá và làm mất uy tín của nhà nước XHCN và uy tín của xxxx ta, thì cụ có tin chỉ sau 24h, sẽ ko còn cuộc gọi giả danh lừa đảo nào nữa :))
Không cụ nhé. Vì nó có ở Việt Nam đâu. 20 tỷ đô lừa đảo ra hết nước ngoài.

DUONGLAM

Xe điện
Các nhà mạng lỏng lẻo nên bọn sim rác vẫn tồn tại.

honda_cub79

Xe lăn
Bọn lừa đảo gọi điện giả danh công an thông báo sai CCCD hay định danh điện tử sai tên, sai họ linh tinh.... đã từ khá lâu. Các cụ trên OF khá dành và có nhiều thớt nói về việc này nên em chỉ nói mức độ gọi và tại sao nó lần mò hết mọi số đt có cả CCCD, địa chỉ cư trú ... Nhà ông bạn em ở một nới hộ khẩu 1 nơi mà nó gọi nói đúng mọi thông tin hộ khẩu. Hôm đó đi cùng xe thấy bác ấy trả lời bọn nó như đúng rồi, em bảo thằng lừa đảo đấy, rồi cả nhà bác ấy khoe bị nó gọi, rồi nhà em cả nhà cũng bị gọi, đến hôm qua đến cái số sim 2 của em chỉ dùng vớ vẩn gọi nội mạng nó cũng gọi. Em nghĩ nó như con covid ai rồi cũng đến lượt. Tiên sư nhà nó, thành ra mọi tứ của chúng ta đều lộ hết. CHo hỏi các cụ, các mợ mà người thân đã đến lượt được gọi chưa?
Cả nhà cháu đều bị gọi hết rồi cụ à. :(

Kiabuoisang

Xe container
3 thể loại gọi điện vớ vẩn em ko tiếp chuyện; kể cả nó có xưng là ông gì hay con gì đi nữa thì cũng kemeno và chưa thằng nào lừa được em dù 1 xu rách \:D/.
Điện thoại số lạ gọi đến em vẫn nghe xong tắt nhưng thay vì nghe mặt phải của ĐT, em quay áp mặt sau vào tai để nghe (tránh việc biết đâu nó gọi video mà mình ko để ý) :D.

AkiraBin

Xe tăng
hay đấy cụ, cháu chờ xem đứa nào gọi không cháu chửi luôn, mà cái cụm từ ĐMM nó nhàm chán quá, cụ có cụm từ nào nó thâm sâu ác hiểm hơn không ?
Cách đây mấy tuần em bị một thằng gọi với cái gọng Miền nam...dcm nghe phát em đã bực và nghĩ ngay làm đếch gì có ông nào người MM làm cona phường ở chỗ em bao giờ?...Em bẩu bố mấy con lợn mấy giờ rồi còn làm trò bịp, Conan không rảnh đi gọi điện cho dân nhé cu..Cút.

meodenminh

Xe điện
Cháu nghĩ phần nhiều do ng dùng cẩu thả. Giờ đi mua hàng trong cửa hàng kiểu gì cũng bị xin số điện thoại. Đi mua quần áo, mua chăn ga gối, mua đồ điện tử đều bị xin, mua trên shopee thì lộ cả sđt với địa chỉ nhà. Thứ 2 là cầm vào máy tính của 1 số ng là thấy họ k biết cách dùng máy tính: không cài phần mềm bảo mật, rồi cài một đống extension lạ, công cụ tìm kiếm lạ. Như thế thì chả lộ vị trí, lộ thông tin cá nhân.
Cửa hàng xin số điện thoại đúng ra phải được Cơ quan nhà nước cấp phép nhỉ?

meodenminh

Xe điện
Lỏng gì đâu cụ, chẳng qua đằng sau nó có liên quan đến lợi ích..chứ chỉ cần quy thành tội này là ********* chống phá và làm mất uy tín của nhà nước XHCN và uy tín của xxxx ta, thì cụ có tin chỉ sau 24h, sẽ ko còn cuộc gọi giả danh lừa đảo nào nữa :))
Cụ lại quy chụp tội kinh doanh kinh tế thành hình sự rồi😐

Thanhdream

Xe hơi
Bọn lừa đảo gọi điện giả danh công an thông báo sai CCCD hay định danh điện tử sai tên, sai họ linh tinh.... đã từ khá lâu. Các cụ trên OF khá dành và có nhiều thớt nói về việc này nên em chỉ nói mức độ gọi và tại sao nó lần mò hết mọi số đt có cả CCCD, địa chỉ cư trú ... Nhà ông bạn em ở một nới hộ khẩu 1 nơi mà nó gọi nói đúng mọi thông tin hộ khẩu. Hôm đó đi cùng xe thấy bác ấy trả lời bọn nó như đúng rồi, em bảo thằng lừa đảo đấy, rồi cả nhà bác ấy khoe bị nó gọi, rồi nhà em cả nhà cũng bị gọi, đến hôm qua đến cái số sim 2 của em chỉ dùng vớ vẩn gọi nội mạng nó cũng gọi. Em nghĩ nó như con covid ai rồi cũng đến lượt. Tiên sư nhà nó, thành ra mọi tứ của chúng ta đều lộ hết. CHo hỏi các cụ, các mợ mà người thân đã đến lượt được gọi chưa?
E vừa mới hôm qua bị xong. Nó gọi bảo nhận quà có người gửi, hỏi tên người gửi ko quen, hỏi giao đến đâu thì đọc địa chỉ sai ... mà nó xưng hô đúng tên tuổi & địa chỉ trên ID của em luôn

mr MinhToong

Xe tải
Nó gọi em suốt cứ bảo em lên CA quận để làm việc, em bảo ok để tôi lên=> nó tắt máy

Trả lời thế nào để nó lừa mình tiếp các cụ nhỉ?

meodenminh

Xe điện
Vậy cụ khá giống em. Số em chỉ dùng để giao dịch bank và làm thủ tục hành chính. Thông tin chắc chắn bị rò rỉ từ chính ht quản lý bên xxx hoặc bank. Hài cái là bọn nó xưng tên đúng cậu cskv mới về phụ trách phường em luôn.
Nó biết cậu cskv có khi còn rõ hơn dân ấy chứ 🤣

baba77

Xe tăng
Vẫn có người dính đòn nhỉ. Cụ hỏi rồi kể chi tiết lại cho mọi ng biết rút kn.
CỤ tham khảo, có khoảng 24x1000000 kiểu lừa