[Funland] Ai rồi cũng sẽ bị gọi điện...

baba77

Xe tăng
Bọn lừa đảo gọi điện giả danh công an thông báo sai CCCD hay định danh điện tử sai tên, sai họ linh tinh.... đã từ khá lâu. Các cụ trên OF khá dành và có nhiều thớt nói về việc này nên em chỉ nói mức độ gọi và tại sao nó lần mò hết mọi số đt có cả CCCD, địa chỉ cư trú ... Nhà ông bạn em ở một nới hộ khẩu 1 nơi mà nó gọi nói đúng mọi thông tin hộ khẩu. Hôm đó đi cùng xe thấy bác ấy trả lời bọn nó như đúng rồi, em bảo thằng lừa đảo đấy, rồi cả nhà bác ấy khoe bị nó gọi, rồi nhà em cả nhà cũng bị gọi, đến hôm qua đến cái số sim 2 của em chỉ dùng vớ vẩn gọi nội mạng nó cũng gọi. Em nghĩ nó như con covid ai rồi cũng đến lượt. Tiên sư nhà nó, thành ra mọi tứ của chúng ta đều lộ hết. CHo hỏi các cụ, các mợ mà người thân đã đến lượt được gọi chưa?

meodenminh

Xe điện
Số liệu ở VN quản lý lỏng lẻo vậy ạ?

tuxedomatna

Xe hơi
Bọn giả mạo công an giọng rất bố láo và hách dịch, nếu ai non gan, yếu bóng vía và nhất là chưa có kinh nghiệm rất dễ bị dẫn dụ cài phần mềm giả mạo hoặc chuyển tiền cho các đối tượng xấu, mong bà con đề cao cảnh giác và tuyên truyền cho nhiều người cùng biết, nhất là các cụ già..đến khổ. Rồi lại các trang trình báo lừa đảo giả mạo trên mạng lại lừa nạn nhân thêm 1-2 lần nữa..

agrimeco

Xe lăn
Em ko thấy, chắc tại chả có xu nào trong tk nên nó chẳng thèm gọi :D

Huthasa

Xe container
Hôm qua cũng có thằng gopị em, xưng ở bên quản lý Hành chính. E hỏi ở phường hay ở CA phường thôi thế mà nó chửi em là dm thằng già luôn =))

Diep1979

Xe container
Bọn lừa đảo gọi điện giả danh công an thông báo sai CCCD hay định danh điện tử sai tên, sai họ linh tinh.... đã từ khá lâu. Các cụ trên OF khá dành và có nhiều thớt nói về việc này nên em chỉ nói mức độ gọi và tại sao nó lần mò hết mọi số đt có cả CCCD, địa chỉ cư trú ... Nhà ông bạn em ở một nới hộ khẩu 1 nơi mà nó gọi nói đúng mọi thông tin hộ khẩu. Hôm đó đi cùng xe thấy bác ấy trả lời bọn nó như đúng rồi, em bảo thằng lừa đảo đấy, rồi cả nhà bác ấy khoe bị nó gọi, rồi nhà em cả nhà cũng bị gọi, đến hôm qua đến cái số sim 2 của em chỉ dùng vớ vẩn gọi nội mạng nó cũng gọi. Em nghĩ nó như con covid ai rồi cũng đến lượt. Tiên sư nhà nó, thành ra mọi tứ của chúng ta đều lộ hết. CHo hỏi các cụ, các mợ mà người thân đã đến lượt được gọi chưa?
Nhà cháu cứ đầu số 02... máy bàn là auto chặn số. Còn số di động thì trước khi bên kia mời chào, nhắc nhở nọ kia mà không phải công việc của cháu thì cũng tắt và block luôn cho nhẹ lòng.

NgocDmax

Xe tăng
em cũng mới bị réo hôm qua, một cái giọng trịch thượng.... nhắc nhở về vịệc Vned chưa khai đầy đủ thông tin...
Em 1 tiếng dạ, 2 tiếng dạ.... ngoan ơi là ngoan...
sau 15p thấy không ăn thì tắt máy cái bụp >:)

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
chứng tỏ vấn đề sim số vẫn chưa quản lý đc hết, vẫn có lỗ hổng

otothanglong

Xe điện
Em giờ thằng nào con nào cứ gọi đến xưng CA là em chửi, chửi té tát ngay, các cụ mợ cũng nên làm thế chửi để nó nhụt khí hạn chế nó gọi lừa người khác, đối với bọn này phải thế chứ đừng lịch sự rồi có người còn run nên nó càng phấn khích gọi đấy. chứ Ca thật họ chẳng rảnh gọi cho các cụ mợ đâu. Có bao nhiêu dân mà gọi có gọi gọi mấy kiếp mới hết.

xherox

Xe điện
Bọn lừa đảo Công An cứ gọi em là em giả vờ alo alo vài câu kiểu ko nghe thấy
Xong nó nói tiếp thì em bảo: Công An thì nói to lên, lí nha lí nhí ko nghe được gì hết
Là bon nó tắt máy

Tommytep

Xe tăng
Ôi giời, chúng nó bán tính bằng Tê ga bai cụ ạ. Rao đầy trên mạng.
người dùng bình thường thì có thể lên telegram nạp tiền check thông tin thoải mái, e thấy có đầy đủ mọi thông tin từ căn cước, sđt, fb, biển số oto....chả thiếu thứ gì.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Tôi bị, và tôi chửi cho nó im luôn.

xbadboyz

Xe điện
Có lần em được một ông em an ninh giọng như học sinh cấp 3 xưng là CSHS, cần anh cung cấp thông tin để điều tra vụ trọng án :D :D Đang nhai miếng phở mà em suýt xón ra quần các cụ ạ :D :D

namson229

Xe điện
e có ngày bị gọi 2 lần, gọi quảng cáo, mời chao....; giờ thông tin cá nhân bị lộ nhiều: ngân hàng, cửa hàng điện máy (mua hàng mình cũng cung cấp dthoai, CCCD để bảo hàng; VETC.....); tích cực đọc báo mạng, cập nhật thông tin để tránh lừa đảo thôi