[Thảo luận] Ai rành xe Vios G cho em hỏi phát

khoinguyen

Xe điện
Bác chạy 10l/100 cây đường phố là quá chuẩn rồi, khỏi chỉnh. Vios chạy đường trường thì vô địch về chuyện tửu lượng kém đấy. Em bán mất con Vios rồi, nghĩ lại thấy tiếc.

Tuanngoc12

Xe máy
Dạ em có một thắc mắc nhỏ thế này ạ.
Em mới cưới được cô Vios G tầm 3 tháng. Nghe nhiều người nói những nàng này chạy trong thành phố mất tầm 8 lít/100km (có điều hoà), còn đường trường thậm chí còn 6 lít đến 7 thôi ạ.
Tuy nhiên, khi em bấm nút Display ở trên xe để kiểm tra thì lúc nào cũng rơi vào tầm 10 lít/100 km.
Em tự kiểm điểm thấy em chạy không đến nỗi ngu lắm, cũng không phải lúc nào cũng tắc đường. Vậy do xe em, do em hay do đồng hồ báo sai ạ?
Cảm ơn các bác nhiều ạ.
Xe moi va la so tu dong di thanh pho the la phai bac ah. Xe em moi co 0.8 thoi ma chay duong nong thon toan 9 lit. Khoang 2-3000km se giam xuong thoi. Bac cu yen tam

Tuanngoc12

Xe máy
So tu dong 6 lit, so tay 5.5 lit voi dong co 1.5 la bac noi sai roi. Tru khi bac chay tren duong thu, voi cac dieu kien ly tuong. Hay la minh bac chay 1 duong cao toc voi van toc 80 km/h ?

Spectra8833

Xe tải
Bác thực sự đã cầm lái Vios chạy đường trường bao giờ chưa ? Chừng nào rồi thì quay lại đây chúng mình tán tiếp nhé !

Đường trường thì khoảng 6 lít/100 km nhé. Số tay thì 5.5 lít.
Chuẩn khỏi cần chỉnh !
Đấy là Vios 1.5 chứ Limo thì còn ít hơn ....nhà cháu gọi là ...''liếm xăng ''
Ăn uống thế đó ! Ghét mỗi quả táp lô thôi .

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Em mua con VIOS AT tháng 2-2008, em chạy được 30.000 km rồi. Em cũng mới biết lái khi mua xe. Vài tháng đầu thì quả là nó hơi ăn xăng, xong đi được vài tháng và quen chân thì:
1) Đường trường (mùa hè + điều hoà) nó sơi tầm 6,5-6.8 lít, trong phố thì chừng 7,5 lít (vì ở Hải Phòng ít tắc đường )
2) Em đi lên vùng rừng núi Mù Căng Chải thì nó xơi chừng 7,7 lít/100 km (đầy tải)
3) Em thấy xe KIA Morning AT đời mới 2008, dán ở cửa sau nói là 16,6 km/1 lít, tức 6 lít/100 km, dung tích chỉ 1.0, trong khi VIOS G là 1.5 cũng chỉ ăn xăng nhỉnh hơn chút ít , mà máy khỏe hơn Morning khá nhiều. Cho nên em nghĩ rằng công nghệ máy VIOS tốt hơn

Nên nhớ (một cách chung chung) cứ 3 phút nổ máy tắc đường tương đương với xe lăn bánh 1 km
Nếu bị tắc đường chừng 30 phút, tương đương với 0.7 lít đấy!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chạy Vios thì quan tâm gì đến xăng, em chạy Vios nên chẳng quan tâm !:21:

kochino

Xe tăng
vios E ,số sàn, em đổ lúc nó 2 vạch, đổ 500k lên đầy luôn, đi chơi trong thành phố sau đó phi về Thanh Hóa ăn cưới, rồi đi Bắc Ninh, sau đó lộn lại HN , lúc đấy còn 2 vạch xăng, xem đồng hồ thì nó chỉ 505km từ lúc đổ xăng, thế là ăn ít hay nhiều hả các cụ .
à mà em đi đường em để cái đồng hồ đo xăng , lúc thì nó báo là 15,8km/l lúc thì 16.2km/l lúc thì 16.4km/l nếu mà thế thì tính trung bình cứ cho là 16km/l như vậy 100/16 = 6,25l /100km ==> cũng ngang matiz mà đi sướng hơn các cụ nhỉ ( em đi toàn bật điều hóa số 1, lúc thfi nóng lúc thi lạnh)

Relaxtech

Xe buýt
Vios 1.6 số tự động mà chạy đường trường hết có 6-7 lít thì hóa ra bằng Matiz ah . Matiz là máy 0.8 . Không tin được:77: Chắc là nghe quảng cáo thôi . Có thể là trong điều kiện thử nghiệm tiêu chuẩn, đi không phanh không ga . Giống như xe máy tay ga spacy quảng cáo là 2,3 lit/100 km nhưng thực tế ngót ngét 3,5 lít đấy
Bác này không biết, hoặc chưa đi xe.

xegicunglai

Xe buýt
Bác chạy 10l/100 cây đường phố là quá chuẩn rồi, khỏi chỉnh. Vios chạy đường trường thì vô địch về chuyện tửu lượng kém đấy. Em bán mất con Vios rồi, nghĩ lại thấy tiếc.
Cụ tiếc cho người mua xe của cụ hay sao ợ :102:, em thấy các cụ chỉ quan tâm đến 1, 2 lít xăng mà ko nghĩ đến cái chuyện nó an toàn thế nào thì mới hiểu cái rân chí của dân mình, cái vios nó nặng hơn cái matiz có bao nhiêu đâu, nên nó tiết kiệm xăng là phải roài :21::21: ( chạy đường trường mới thấy nó nguy hiểm cỡ nào, cảm giác xe hơi bay khi gặp gió tạt ngang đới )

xe bus

Xe máy
Cụ tiếc cho người mua xe của cụ hay sao ợ :102:, em thấy các cụ chỉ quan tâm đến 1, 2 lít xăng mà ko nghĩ đến cái chuyện nó an toàn thế nào thì mới hiểu cái rân chí của dân mình, cái vios nó nặng hơn cái matiz có bao nhiêu đâu, nên nó tiết kiệm xăng là phải roài :21::21: ( chạy đường trường mới thấy nó nguy hiểm cỡ nào, cảm giác xe hơi bay khi gặp gió tạt ngang đới )
CỤ này lại đá thối, tôi thấy họ đang bàn về Vios ăn bao nhiêu xăng thì cụ lạ nói sang chỉ số an toàn?? Mình cũng từng đi Vios AT 2007 rồi, đúng là ăn ít xăng thật, nhà mình ở Kim liên đi làm cơ quan ở Mĩ đình ( gần bến xe MĐ ) đổ 500k thì đi được 3 tuần đi làm mà lúc nào lên là bật điều hòa. Nói chung là đã đi Vios thì không quan tâm đến xăng nhiều lắm.
Còn nếu ai muốn an toàn thì mua xe tăng đi cho an toàn nhé hehehe, nói vui thôi chứ Vios đi trong thành phố cũng là lựa chọn tuyệt vời đấy các cụ ạ. Chả thế mà xe đó dạo này hot lắm, thằng Toy cứ gọi là vênh hết cả mặt lên

cocsku

Xe cút kít
vios E ,số sàn, em đổ lúc nó 2 vạch, đổ 500k lên đầy luôn, đi chơi trong thành phố sau đó phi về Thanh Hóa ăn cưới, rồi đi Bắc Ninh, sau đó lộn lại HN , lúc đấy còn 2 vạch xăng, xem đồng hồ thì nó chỉ 505km từ lúc đổ xăng, thế là ăn ít hay nhiều hả các cụ .
à mà em đi đường em để cái đồng hồ đo xăng , lúc thì nó báo là 15,8km/l lúc thì 16.2km/l lúc thì 16.4km/l nếu mà thế thì tính trung bình cứ cho là 16km/l như vậy 100/16 = 6,25l /100km ==> cũng ngang matiz mà đi sướng hơn các cụ nhỉ ( em đi toàn bật điều hóa số 1, lúc thfi nóng lúc thi lạnh)
Cụ chạy thế là quá bốc đấy ợ! em chạy đường chật như đường đi Thái nguyên mà báo AVG toàn 18 - 19 km/l. Có hôm đổ đầy xăng, đi Hải dương rồi quay về Hn, thấy đồng hồ xăng tụt có 1 vạch, làm bà cả cứ nghi ngờ là mình chỉ đi đến Gia lâm rồi về .... Thế mới chết!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
@Xegicunglai: Nick của bác vậy mà sợ Vios ko an toàn:77:

ghetcongaixau

Xe tăng
Vios đúng là tiết kiệm xăng vô đối các bác ạ. Vios 2003, số sàn, em chạy ngu mà hết có chưa tới 6l/100km đường HN-HP. Chính vì tốn ít xăng + giữ giá nên mấy hãng taxi lớn toàn chạy vios. Đi trong phố ngon lành vì xe nhỏ gọn + ít tốn xăng nhưng ra đường trường, chạy nhanh thì xe bồng bềnh khó chịu lắm chưa kể không gian cũng chật hẹp đúng tính chất tiết kiệm của nó. Túm cái váy lại là vios hợp với xe kinh doanh chở khách dịch vụ hoặc taxi còn gia đình thì ko hay lắm vì chật chội + giá đắt.

cocsku

Xe cút kít
Vios đúng là tiết kiệm xăng vô đối các bác ạ. Vios 2003, số sàn, em chạy ngu mà hết có chưa tới 6l/100km đường HN-HP. Chính vì tốn ít xăng + giữ giá nên mấy hãng taxi lớn toàn chạy vios. Đi trong phố ngon lành vì xe nhỏ gọn + ít tốn xăng nhưng ra đường trường, chạy nhanh thì xe bồng bềnh khó chịu lắm chưa kể không gian cũng chật hẹp đúng tính chất tiết kiệm của nó. Túm cái váy lại là vios hợp với xe kinh doanh chở khách dịch vụ hoặc taxi còn gia đình thì ko hay lắm vì chật chội + giá đắt.
Đúng ạ, gia đình thì không lại được em Morning, đi hợp lý hơn!

xegicunglai

Xe buýt
CỤ này lại đá thối, tôi thấy họ đang bàn về Vios ăn bao nhiêu xăng thì cụ lạ nói sang chỉ số an toàn?? Mình cũng từng đi Vios AT 2007 rồi, đúng là ăn ít xăng thật, nhà mình ở Kim liên đi làm cơ quan ở Mĩ đình ( gần bến xe MĐ ) đổ 500k thì đi được 3 tuần đi làm mà lúc nào lên là bật điều hòa. Nói chung là đã đi Vios thì không quan tâm đến xăng nhiều lắm.
Còn nếu ai muốn an toàn thì mua xe tăng đi cho an toàn nhé hehehe, nói vui thôi chứ Vios đi trong thành phố cũng là lựa chọn tuyệt vời đấy các cụ ạ. Chả thế mà xe đó dạo này hot lắm, thằng Toy cứ gọi là vênh hết cả mặt lên
Thưa cụ là cái chuyện xe ăn xăng bây giờ mà còn bàn thì em ko hiểu là bàn cái gì nên em mới chen ngang như vậy có gì cụ bỏ quá nhé. :21::21:

Cụ có tham khảo thêm luôn cho nó mở rộng : Escape 2.3 ai cũng nói là uống xăng nhiều nhưng nếu chạy trong phố thì nó ăn cũng bằng chú Camry 2.4 ( chú này cũng là dòng tiết kiệm xăng đới ), động cơ tương đương nhau, cùng AT, nhưng tự trọng của em Camry nhẹ hơn Escape khoảng gần 50kg.