Ai mới mua kia forte sx 2011 thì vào kể chuyện

sonvanpham

Xe đạp
Sau một thời gian tìm mua xe cũ, em thích civic nhất, nhưng vồ hụt một em civic đời 2007 đăng kí 2008 đi 7.2 vạn giá 535tr. Sau đó em lại vồ hụt một em escape 9/2009 đi 3.7 vạn giá 570tr. Mệ nó chứ, cứ vừa xem xe xong về nhà gọi điện lại kì kèo giá tí thì có thằng đến mua mất.
---------------------
Bực mình em qua xem chú forte sx 2011 của anh Hải, em quyết luôn đỡ mất thì giờ. 577tr, trước bạ cộng lằng nhằng lấy biển, đăng kiểm 74tr, bảo hiểm thân vỏ 2 năm của Bảo Việt 14tr. Thế là em lấy xe về.
---------------------
Tay thối bốc biển 022.54, không hiểu sao em khoái cái biển này, vì 022 thì nhiều thằng giống nhau, chỉ khác 2 số cuối, mà 2 số cuối của em 9 nước hehe. Có một anh mua biển 022.24 mất 10 củ. Em bảo giống nhau cái 022. vậy thì 24 hơn gì 54 mà mất nhiều tiền thế, bây giờ biển 5 số khác biển 4 số rồi, mã 3 số đầu giống nhau nên chỉ tính hai số cuối sau dấu chấm. Hai số cuối của em 9 nước là tới nóc rồi. KAKAKA em hót một tràng rồi bỏ đi kệ anh ta muốn nghĩ sao nghĩ.
---------------------
Sau khi đi được đến nay là 650km thì cảm nhận của em là:
Sướng: xe chính tên chính chủ, của mình mình đi mình giữ. Nội thất đẹp, số tự động 6 cấp nên khoong giật lắm khi tăng ga. Điều hòa rét run, cắm usb nghe nhạc thoải mái, dù rằng loa cũng ko phải xịn lắm. Em thì em hay nghe AM và FM hơn. Điều chỉnh chọn bài, âm lượng trên vô lăng rất tiện.
Nhưng mà hôm trước về ngoại bị mấy cháu vẽ hoa lên lắp trên của máy, hơi mờ mờ nên em kệ
--------------------
Cái mà em ko hài lòng nhất là chuyện ăn uống. Em đi toàn báo 9.5-10l, tất nhiên là em đi làm trên đoạn đường ko đi nhanh đc 30-40km/h.
Thứ 2 là cái còi, mở cửa kính nghe khá to nhưng trong xe nghe bé lắm, tiếng còi như tiếng rắm trẻ con ấy. Mà bố trí cái còi khi bấm cảm thấy ngu ngu, nếu mà nó làm tràn cả ra cái chấu thì thò ngón cái tay phải sang bấm dễ hơn.
Thứ 3 là đi vào đường đá răm thì tiếng dội vào nghe khó chịu, giống như là ném sỏi vào tấm tôn.
Thứ 4 là vào cua hoặc đánh lái tránh *** trâu thì thấy xe hơi láng, bồng bềnh.
--------------------
Nhưng mà tóm lại thì em rất hài lòng với lựa chọn của mình, xe đẹp, đi được. Em chưa đi mẹc hay audi nên cóc biết thế nào, để sau này có tiền nâng đời thì hãy tính, giờ tiền thế của thế thôi.
--------------------
Các cụ cho em hỏi cách sử dụng cần số trên vô lăng, khi vượt em thấy hơi lì không bốc vì 1.6 có vẻ yếu.
Cho em hỏi thêm là khi rửa xe có phải chọn hiệu rửa chuyên nghiệp ko? Hôm rồi em đưa xe ra vỉa hè cho bọn rửa xe máy, ô tô nó rửa thì hình như cái khăn lau của nó dính cát hay sao ấy. Em thấy hơi xước xước thì phải, mất bóng.

Tienthinh

Xe tăng
Chúc mừng kụ nhé, vợ mới là sướng run lên rồi.

tricoi

Xe buýt
Forte đi 1 người bồng bềnh là bình thường, ngồi đủ 4 người cái là đầm ngay. Muốn hết cái cảm giác bồng bềnh ấy thì 1 là chở đủ người, 2 là bác lắp thêm cho em nó 1 cái strutt-bar, chuận ngay

Thứ đầu tiên nên độ cho Forte cính là cái còi. Bấm mỏi tay 2b không thèm tránh. Bố trí còi thì 4b xe nào chả vậy, vì với bọn khoai tây dùng còi là vô văn hóa, mặc dù chính chúng nó chế ra

Muốn hết tiếng đá bắn lách tách vào hốc bánh thì phủ cao su non, hết ngay

Cần số trên vô lăng hơi yếu là vì tay cụ không chuẩn. Muốn vượt thì cứ đạp 2 phát lút sàn, nhanh ngay, đơn giản vô cùng

Rửa thì chỗ nào chả được, xe cỏ chứ có gì đặc biệt đâu mà cụ phải kén. Đằng nào chả mỗi năm làm bảo hiểm thân vỏ 1 lần.

sonvanpham

Xe đạp
Forte đi 1 người bồng bềnh là bình thường, ngồi đủ 4 người cái là đầm ngay. Muốn hết cái cảm giác bồng bềnh ấy thì 1 là chở đủ người, 2 là bác lắp thêm cho em nó 1 cái strutt-bar, chuận ngay

Thứ đầu tiên nên độ cho Forte cính là cái còi. Bấm mỏi tay 2b không thèm tránh. Bố trí còi thì 4b xe nào chả vậy, vì với bọn khoai tây dùng còi là vô văn hóa, mặc dù chính chúng nó chế ra

Cần số trên vô lăng hơi yếu là vì tay cụ không chuẩn. Muốn vượt thì cứ đạp 2 phát lút sàn, nhanh ngay, đơn giản vô cùng

Rửa thì chỗ nào chả được, xe cỏ chứ có gì đặc biệt đâu mà cụ phải kén. Đằng nào chả mỗi năm làm bảo hiểm thân vỏ 1 lần.
---------------
Cảm ơn cụ, đúng là em toàn đi một mình nên xe hơi bồng bềnh, nhưng mà cụ chỉ em cách sử dụng cần số trên vô lăng với.
Em thích trong xe có cái màn hình để thỉnh thoảng mở DVD bé Xuân Mai cho thằng chống gậy nhà em thì có đc ko ạ? chi phí hết nhiu?

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cụ vào hội gà rán đi ^_< đâu có đó hết ợ!

01./ Về vụ thường xuyên đi 1 mình xe ...không đầm thì cụ có 2 cách:
- Đặt 1 can 20l rượu phía cốp ;))
- Đặt 1 can 45kg bên ghế phụ ;))
02./ Sử dụng cần số trên vô-lăng thì cụ gạt cần số sang +/- mà sài thôi, có điều cụ tăng là chính chứ giảm thì không giảm được đâu ạ :D giảm nó tự giảm cho cụ.

cyanure111

Xe tải

cái strutt-bar : nó là cái j thế cụ, cụ giải thích rõ hơn được khônng cụ và độ cái đó ở đâu thie' cụ

@ Sale:
Em đang cần mua Cerato bản 2 túi khí: gồm camera và gương gập điện theo xe chứ ko độ thêm ( cái này ai cũng hiểu các cụ nhỉ )
Em cần mua mầu sẫm hơn mầu nòng súng
Các cụ nào có hàng thì cho em xin cái báo giá tốt nhất có thể vào inbox để e xách tiền qua mời các cụ tiêu ạ ( em lòng vòng tuần nay rồi nhưng giá thấy ảo quá)

P/S: Nếu có bản Cerato full options theo xe như trên mà 1 túi khí cũng được ạ

freemen_art

Xe máy
pác chủ topic nói rất đúnggg về cảm nhận khi lái, nếu vùọt thì gạt sang + rùi nhấn chân ga 2 nhát, hiệu quả tuc thì. Kon này có cần làm chống ồn không ụ, em ở hà nội thì làm ở đâu uy tín và hợp lý ọ. Xin các pac tí kinh nghiệm

Cái mà em ko hài lòng nhất là chuyện ăn uống. Em đi toàn báo 9.5-10l, tất nhiên là em đi làm trên đoạn đường ko đi nhanh đc 30-40km/h.
Thứ 2 là cái còi, mở cửa kính nghe khá to nhưng trong xe nghe bé lắm, tiếng còi như tiếng rắm trẻ con ấy. Mà bố trí cái còi khi bấm cảm thấy ngu ngu, nếu mà nó làm tràn cả ra cái chấu thì thò ngón cái tay phải sang bấm dễ hơn.
Thứ 3 là đi vào đường đá răm thì tiếng dội vào nghe khó chịu, giống như là ném sỏi vào tấm tôn.
Cái chữ màu đỏ mà bác bảo không hài lòng thì em đến chịu bác. Em cũng mới lấy SXAT 2011 của anh Hải, chạy được hơn 400km rồi, đi vòng vèo từ Lương Định Của - Phạm Ngọc Thạch - Chùa Bộc - Thái Hà về Tây Sơn - Hồ Đắc Di và buổi chiều thì ngược lại: Toàn báo 14l/100km. Đi Giải Phóng, Lê văn Lương ... thì 11,6l.
3 Vấn đề còn lại thì chuẩn, nhưng em mới chỉ thay cái còi sên. cái thứ 3 thì nghe nói nhiều rồi nhưng chưa dám làm, cái thứ 4 thì chắc là chịu mặc dù xe nó có ESP rồi.

cardream

Xe tải
Sau một thời gian tìm mua xe cũ, em thích civic nhất, nhưng vồ hụt một em civic đời 2007 đăng kí 2008 đi 7.2 vạn giá 535tr. Sau đó em lại vồ hụt một em escape 9/2009 đi 3.7 vạn giá 570tr. Mệ nó chứ, cứ vừa xem xe xong về nhà gọi điện lại kì kèo giá tí thì có thằng đến mua mất.
---------------------
Bực mình em qua xem chú forte sx 2011 của anh Hải, em quyết luôn đỡ mất thì giờ. 577tr, trước bạ cộng lằng nhằng lấy biển, đăng kiểm 74tr, bảo hiểm thân vỏ 2 năm của Bảo Việt 14tr. Thế là em lấy xe về.
---------------------
Tay thối bốc biển 022.54, không hiểu sao em khoái cái biển này, vì 022 thì nhiều thằng giống nhau, chỉ khác 2 số cuối, mà 2 số cuối của em 9 nước hehe. Có một anh mua biển 022.24 mất 10 củ. Em bảo giống nhau cái 022. vậy thì 24 hơn gì 54 mà mất nhiều tiền thế, bây giờ biển 5 số khác biển 4 số rồi, mã 3 số đầu giống nhau nên chỉ tính hai số cuối sau dấu chấm. Hai số cuối của em 9 nước là tới nóc rồi. KAKAKA em hót một tràng rồi bỏ đi kệ anh ta muốn nghĩ sao nghĩ.
---------------------
Sau khi đi được đến nay là 650km thì cảm nhận của em là:
Sướng: xe chính tên chính chủ, của mình mình đi mình giữ. Nội thất đẹp, số tự động 6 cấp nên khoong giật lắm khi tăng ga. Điều hòa rét run, cắm usb nghe nhạc thoải mái, dù rằng loa cũng ko phải xịn lắm. Em thì em hay nghe AM và FM hơn. Điều chỉnh chọn bài, âm lượng trên vô lăng rất tiện.
Nhưng mà hôm trước về ngoại bị mấy cháu vẽ hoa lên lắp trên của máy, hơi mờ mờ nên em kệ
--------------------
--------------------
Nhưng mà tóm lại thì em rất hài lòng với lựa chọn của mình, xe đẹp, đi được. Em chưa đi mẹc hay audi nên cóc biết thế nào, để sau này có tiền nâng đời thì hãy tính, giờ tiền thế của thế thôi.
--------------------
Các cụ cho em hỏi cách sử dụng cần số trên vô lăng, khi vượt em thấy hơi lì không bốc vì 1.6 có vẻ yếu.
Cho em hỏi thêm là khi rửa xe có phải chọn hiệu rửa chuyên nghiệp ko? Hôm rồi em đưa xe ra vỉa hè cho bọn rửa xe máy, ô tô nó rửa thì hình như cái khăn lau của nó dính cát hay sao ấy. Em thấy hơi xước xước thì phải, mất bóng.
Chúc mừng cụ. Cụ có quá trình tìm xe như em. Civic cũ -> Escape -> Kia Forte. Có khả năng là do không tìm được nên gặp em forte nhảy lên đòi cưỡi luôn :D

sonvanpham

Xe đạp
Xe em 302 mà đã đi được 1600 km roài, cụ đi ơi ít đó nhé
Em lấy xe từ trưa ngày 22-8, đến hôm nay là 6-9, đi được 850km, thế là nhiều quá rồi, đổ 2.4tr tiền xăng.
Có bác nào lắp cái màn hình vào xe chưa, xe này ngồi trong tưởng đẹp nhưng mà quay đi quay lại vẫn thấy thiếu cái màn hình. Ai đã lắp màn hình loại nào, giá bao nhiêu chia sẻ em với.

Chỉnh sửa cuối:

huy vu

Đi bộ
xe các cụ mới quá. xe đi 10.000 km mới ổn định và trơn tru. xe mình 28000km rồi trong thành phố 9, 10 l thôi. đi quốc lộ khoản 7,5l à.

airspace

Xe tăng
xe các cụ mới quá. xe đi 10.000 km mới ổn định và trơn tru. xe mình 28000km rồi trong thành phố 9, 10 l thôi. đi quốc lộ khoản 7,5l à.

xe mình đi gần 10000Km và phố thì chưa bao giờ quá 11L...

còn đường trường đi 2 mình ~5.5->7L

quyluong_3bánh

Xe điện
Em lắp của tàu khựa đúng là "ôn in oăn" tiện thật nhưng được tháng thì em thay sang pionner 4250.em xin hết ạh!

Anna96

Xe hơi
Cụ mới chạy dòng xe này nên chưa quen cách sử dụng cần số trên volang.
em có gợi ý sau khi cụ vượt:
- tốc độ tầm 40-50 cụ bấm về số 3 và tăng tốc chân ga.
- tốc độ tầm 60-70 cụ bấm số 4 .
Với lại xe cụ mới chạy có mấy trăm km thì máy móc vẫn chưa chuẩn đâu.Cụ cứ từ từ mà chạy.phải sau 1000 km thì khi tăng tốc cụ mới thấy cảm nhận khác biệt

quyluong_3bánh

Xe điện
Ô tô phải khoảng 7000km em mới thấy khác biệt cụ ợ kể cả xăng cộ và độ trơn tru,hay tại cảm giác của em kém nhi?