Ai mê Cầu lông thì nhào vzô đây nào!

khoavq

Xe điện
Kính các cụ,

Suốt ngày ngồi nghĩ thủ đoạn để đối phó với cấp trên và cấp dưới, người ngợm nó cứ bã ra. Chưa năm chục tuổi mà đã gần hỏng hết cả người.

Ấy nhưng may là có cái thú đam mê cầu lông, nên trộm vía là lốp vưỡn căng như mười bẩy :)). Mua 1 cái vợt Fleet về để tập chơi, một thời gian sau chán quá, mua 1 cái Victor thì lược ngay phải cái rỏm, va vào vợt bạn chơi cùng bị gãy nuôn... May là có thằng cháu nó dạy cầu lông ở BK, biết có nơi bán Victor hịn nên mua giúp cho 1 cái mà bây giờ đang chơi... Thế là nhà cháu cũng đã chơi cầu lông được khoảng vài năm dồi. Mưa nắng, rỗi việc hay bận việc thì cứ hôm nào có lịch chơi cầu là đi đều như vắt chanh. Trong thời gian đó, đâu như chỉ nghỉ có 2 buổi :77:

Cháu biết có 1 số cụ trong diễn đàn này cũng đánh cầu lông ác lắm... và mê cầu lông như cháu, ví dụ (xin lỗi đã réo tên các cụ, có hắt hơi thì đừng chưởi cháu nhá :P) thanhrme, chinhld v.v.

Các cụ nào có niềm đam mê cầu lông thì vào đây ta chia sẻ tý nhể. Biết đâu chẳng làm 1 cái giải cầu lông, xin OF tài trợ, ai giải bét nhận xiền cao nhứt ;))

Xăng kiu... %%-

perfect_vp

Xe buýt
em đăng ký phát nào, ngày học phổ thông toàn đứng thứ nhất từ dưới lên :D :))

NghiaRex

Xe điện
Ơ kụ réo thiếu tên cháu kìa :(

huy0988626688

Xe hơi
e cũng dăng ký phát ....ngày trc e ham hố thể thao cầu lông, bóng dá lắm ...nhưg mấy năm gần dây toàn chơi môn tửu và sắc thôi ....

diennuocxaydung

Xe buýt
nhà cháo đăng ký 1 chân, chơi cung tàm tạm, gọi là thế chân cụ nào bận việc cũng được ạ, em thì chơi cái vợt có 700k cước thì căng quá 11kg nên công tốt thủ nhiều lúc quá tay ạ. xe lúc nào cũng có vợt và giầy, tiện đâu là chiến đấy cho ló mệt, không thì tối khổ lắm ạ. Sở trường em là đôi thôi vì đơn thì hơi yếu sức, đc 1 sec là tèo. Mỗi tội em ở xa hà nội. ko giao lưu đc thường xuyên. nếu cụ về hà nam thì em xin tiếp cụ cả tuần ngoài giwof làm việc(kể cả 12h đêm ạ:)) em cũng muốn dịp nào đó trên đo diện kiến cụ cái:)

sakuda

Xe điện
Có cái hội cầu lông rồi đấy... hình như Bắp bơ làm chủ toạch

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net

baogiomuaduocxe

Xe điện
em đang định tập cầu lông, mà cũng muốn tập bài bản 1 chút, các cụ tư vấn cho em xem có chỗ nào dạy vỡ lòng món này k ợ, em ở mạn Tây Hồ ợ

dapvocaydan

Xe điện
nhà cháo đăng ký 1 chân, chơi cung tàm tạm, gọi là thế chân cụ nào bận việc cũng được ạ, em thì chơi cái vợt có 700k cước thì căng quá 11kg nên công tốt thủ nhiều lúc quá tay ạ. xe lúc nào cũng có vợt và giầy, tiện đâu là chiến đấy cho ló mệt, không thì tối khổ lắm ạ. Sở trường em là đôi thôi vì đơn thì hơi yếu sức, đc 1 sec là tèo. Mỗi tội em ở xa hà nội. ko giao lưu đc thường xuyên. nếu cụ về hà nam thì em xin tiếp cụ cả tuần ngoài giwof làm việc(kể cả 12h đêm ạ:)) em cũng muốn dịp nào đó trên đo diện kiến cụ cái:)
Cụ mà oánh được vợt căng cước 11kg thì chứng tỏ cụ phải cao thủ lắm ạ, em thật

butchikim

Xe ba gác
Có em đây...em tham gia chi hội cầu lông ở quê 4 năm nay, vợt em mua cũng tầm 4 năm, phong độ rất ổn định mỗi năm 1 trận...~X(

khoavq

Xe điện
Ối dồi ôi,
Các cụ vào đây đâm kinh qué...

Tóm lại là có cụ uýnh được cả vợt căng 11 kg thì cháu phải gọi cụ bằng cụ dồi...
Cao thủ... :77:

khoavq

Xe điện
Cụ nào chia sẻ kinh nghiệm và kỹ năng tý ty đi nhể.

Cụ nào đăng ký tham gia... bia bọt cafe để bàn chiện lập hội và tổ chức giải đấu thì cho cháu xin thông tin để cháu cập nhật trang 1 cho ló xôm nhể:

- Nick
- Tên
- Số điện thoại
- Vợt gì
- Căng bao nhiêu cân
- Công hay thủ
- Đơn hay đôi
- Thành tích (VD: giật giải quán quân Yonex VN 2011 của Tiến Minh - chạy lên gặp Tiến Minh rùi giật mựa nó giải)...

diennuocxaydung

Xe buýt
Cụ mà oánh được vợt căng cước 11kg thì chứng tỏ cụ phải cao thủ lắm ạ, em thật
11 với 13 hay 9 kg thì do sở trường và cách chơi cùng với loại vợt đang dùng mà cụ. ví dụ vợt công thì ít nhất 11 còn thủ thì dưois 10 là ok, kỹ thuật thì do ngừoi chơi và học hỏi, cao thủ gì đâu cụ, em vốn yếu cứ oánh 1 trận về nghỉ 3 ngày:) hôm nào oánh cầu về gấu nhìn thấy cứ thở dài thườn thượt:)). dao lưu cái đê:) em mời các cụ vè phủ lý hà nam trước. Các cụ về ngày nghỉ hay ngày thường đều ok. đẹp nhất là thứ 7 còn có tg mà xõa các cụ ạ:) em xin được đón tiếp các cụ và chắc chắn làm các cụ hài lòng cả về chuyên muôn và hậu chuyên môn ạ:))

Chỉnh sửa cuối:

diennuocxaydung

Xe buýt
em đang định tập cầu lông, mà cũng muốn tập bài bản 1 chút, các cụ tư vấn cho em xem có chỗ nào dạy vỡ lòng món này k ợ, em ở mạn Tây Hồ ợ
em nhớ ko nhầm nhà thi đấu cầu giấy có lớp tập cơ bản phết, cụ qua đó xem đăng ký và chơi cũng hợp lý đấy:)

khoavq

Xe điện
11 với 13 hay 9 kg thì do sở trường và cách chơi cùng với loại vợt đang dùng mà cụ. ví dụ vợt công thì ít nhất 11 còn thủ thì dưois 10 là ok, kỹ thuật thì do ngừoi chơi và học hỏi, cao thủ gì đâu cụ, em vốn yếu cứ oánh 1 trận về nghỉ 3 ngày:) hôm nào oánh cầu về gấu nhìn thấy cứ thở dài thườn thượt:)). dao lưu cái đê:) em mời các cụ vè phủ lý hà nam trước. Các cụ về ngày nghỉ hay ngày thường đều ok. đẹp nhất là thứ 7 còn có tg mà xõa các cụ ạ:) em xin được đón tiếp các cụ và chắc chắn làm các cụ hài lòng cả về chuyên muôn và hậu chuyên môn ạ:))
Chết cười với cái hậu... ôn.

Cụ bao giờ lên HN, nhắn nhà cháu 1 câu, giao lưu phát nhể! %%-
Cháu dùng vợt Victor, stiff (công). Thật ra uýnh với các ofer khác nhà cháu tuyển phải thủ :'(

xiaoyong

Xe tải
Ngày trước em cũng khoái môn này lém. Cơ mà cũng có năng khiếu nên oánh cũng không đến nỗi. Nhưng sau một thời gian em thấy tay phải to hơn tay trái. Em sợ nên giải nghệ mất rùi. X_X

hieuorbis

Xe buýt
Các cụ tổ chức hội đi cho em tham gia với, em ham hố quá mà chả biết chơi ở đâu và chơi với ai, em xin đang ký một chân nhé. Em ở mạn Tây Hồ

SieuSIM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ muốn tập bài bản thì tối thứ 3, 5, 7 cụ qua sân số 1 Nhà thi đấu Cầu Giấy gặp anh Dương nhé, bác Dương đó dạy cơ bản lắm.