[Funland] Ai hỏi cứu trợ thì ném gạch vào đầu

lekimcuong

Xe tăng
Vậy em hiểu là: trung niên 64 cầm gạch phòng thủ bô lão 75, bô lão 75 ra đòn tấn công quyết liệt trung niên 64, trong lúc chống đỡ trung niên 64 làm rơi viên gạch, viên gạch cố tình chạm vào đầu bô lão 75.
Vậy chắc lỗi thuộc về bô lão 75 và viên gạch rồi.

just for fun

Xe lăn
Từ khi có dịch covit 19 này, tổ chửng tổ dân phố chỗ em khệnh lắm ah. Thế lên mới có câu chuyện này.
Cháu thì thấy thương cho các cô chú tổ trưởng, bình thường thì coi như làm cho vui, về hưu chả có việc gì thì tham gia các hoạt động xã hội, để còn có chỗ họp hành bàn chuyện thời sự thế giới. Đến lúc dịch bệnh xảy ra thì trăm thứ bà rằn. Dân ở dưới chốc chốc lại hỏi bác tổ trưởng ơi bao giờ thì được tiêm, rồi nhà nọ ồn, nhà kia mất trật tự cũng Alo bác giải quyết. Phường thì nay họp mai họp, có mà đi suốt ngày. Xong công nghệ thông tin thì ko thạo, mắt mũi kèm nhèm post lộn group suốt ngày.
Phụ cấp thì bèo bọt, thơm tho thì đã ko đến lượt các cụ đâu, mỗi lần họp tổ dân phố, kêu gọi người trẻ ra gánh vác nhưng có ai làm đâu. Chả chối đây đẩy còn gì. Còn người già người ta thích được quan trọng một tí thì có sao đâu.
Ngày xưa bố cháu làm xóm trưởng, nửa đêm nhà người ta có người đau ốm người ta chạy đến đập cửa, vợ chồng đánh nhau người ta chạy đến ngõ réo tên ra can, mệt phết đấy :))
Mãi mới từ chức được, đến khổ thân.

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container
Cháu thì thấy thương cho các cô chú tổ trưởng, bình thường thì coi như làm cho vui, về hưu chả có việc gì thì tham gia các hoạt động xã hội, để còn có chỗ họp hành bàn chuyện thời sự thế giới. Đến lúc dịch bệnh xảy ra thì trăm thứ bà rằn. Dân ở dưới chốc chốc lại hỏi bác tổ trưởng ơi bao giờ thì được tiêm, rồi nhà nọ ồn, nhà kia mất trật tự cũng Alo bác giải quyết. Phường thì nay họp mai họp, có mà đi suốt ngày. Xong công nghệ thông tin thì ko thạo, mắt mũi kèm nhèm post lộn group suốt ngày.
Phụ cấp thì bèo bọt, thơm tho thì đã ko đến lượt các cụ đâu, mỗi lần họp tổ dân phố, kêu gọi người trẻ ra gánh vác nhưng có ai làm đâu. Chả chối đây đẩy còn gì. Còn người già người ta thích được quan trọng một tí thì có sao đâu.
Tổ em đùn đẩy nhau mãi, ông tc mãi không đùn được cho ai. Năm 2019 cty làm thêm nó điều đi Lào làm may quá đẩy ra được cho ông tổ phó. Ông trước làm trách nhiệm, nhiệt tình hơn ông phó gần như bị bắt buộc năm đầu làm kiểu chống đối, năm nay trói vào rồi nên thấy cũng năng nổ hơn tý. Cứ than thở không biết bao giờ nhả ra cho ai đươc. NHiều nhà bựa không đóng tiền, gọi cửa không mở, đi năm lần 7 lượt chưa xong. Phải em chắc quăng giấy tờ giả phường quá.

Isu_zu

Tháo bánh
Tổ trưởng để làm gì hả cụ. Chỗ em thấy tổ trưởng có mỗi việc đi thu tiền hỗ trợ dân phòng, lũ lụt, phát phiếu bầu cử, nhắc cắm cờ...này kia, chứ lúc khó khăn chả thấy tổ trưởng đâu. Những chuyện như tranh chấp đất đai, mất an ninh trật tự thì phải có phú lít, chứ tổ trưởng ko xử lý được. Lúc tiêm chủng thì người nhà, người quen tổ trưởng đc tiêm trước :))

Trang Nguyen

Xe điện
Tổ trưởng để làm gì hả cụ. Chỗ em thấy tổ trưởng có mỗi việc đi thu tiền hỗ trợ dân phòng, lũ lụt, phát phiếu bầu cử, nhắc cắm cờ...này kia, chứ lúc khó khăn chả thấy tổ trưởng đâu. Những chuyện như tranh chấp đất đai, mất an ninh trật tự thì phải có phú lít, chứ tổ trưởng ko xử lý được. Lúc tiêm chủng thì người nhà, người quen tổ trưởng đc tiêm trước :))
Nhàn thế, lợi lộc thì lắm mà sao ko ai chịu làm cụ nhỉ :))
Nhiều chỗ những chuyện vặt vãnh như trẻ con chơi đùa khuya, hàng xóm nói năng bất lịch sự, nhà này nuôi chó mèo... dẫn đến tranh cãi nhau toàn lôi tổ trưởng ra. Nói thật làm những chức ấy mà lương gấp đôi lương em hiện nay em cũng ko đổi.
Đừng chỉ nhìn vào chút lợi ích người ta nhận đc mà nghĩ vậy cụ ơi.

BabySharkDoDoDo

[Tịch thu bằng lái]
Tổ trưởng để các cụ có việc sau hưu trí thôi, các cụ cũng vất bỏ xừ, cái gì của dân chả đến tay. Thông cảm.

Mũ Đẹp 2k4

Xe hơi
230 Phố Lạc Trung quận Hai bà Trưng Hà Nội
Website
www.facebook.com
Tổ trưởng dân phố và cụ ông đánh nhau vì mâu thuẫn tiền trợ cấp

Ngày 15/9, mạng xã hội lan truyền clip ghi cảnh người đàn ông bê bết máu ở vùng đầu. Đoạn video được đăng cùng thông tin: “Ai hỏi cứu trợ thì ném gạch vào đầu là chủ trương của ai”.

Theo báo cáo của UBND phường Tân Quý, vụ xô xát xảy ra giữa ông Nguyễn Tiến Mạnh (75 tuổi) và ông Vòng A Lộc (Tổ trưởng Tổ dân phố 171, khu phố 9) vào chiều 14/9. Nội dung báo cáo thể hiện ông Lộc và ông Mạnh có mâu thuẫn liên quan đến tiền trợ cấp.

Theo đó, lúc 15 giờ 30 ngày 14.9.2021, ông Vòng A Lộc (64 tuổi), Tổ trưởng tổ dân phố 172, khu phố 9 trên đường đi bộ về nhà ở đường Đô Đốc Long. Do có mâu thuẫn trước với ông Nguyễn Tiến Mạnh nhà cùng xóm, liên quan đến vấn đề tiền trợ cấp, ông Lộc cầm sẵn trên tay 1 viên gạch. Khi ông Lộc đi ngang qua nhà ông Mạnh khoảng 4 - 5 m thì ông Mạnh bất ngờ nhào tới dùng tay đánh ông Lộc và giữa 2 bên có đánh nhau qua lại. Viên gạch trên tay ông Lộc cầm "rơi" trúng vào đầu ông Mạnh, gây chảy máu vùng đầu. Riêng ông Lộc không bị thương tích gì.

Sau khi chữa trị tại trạm y tế phường, cụ ông 75 tuổi được người thân đưa về theo dõi sức khỏe.
...

Cụ ông tay bo và tổ trưởng đáp gạch.
Thì ông cứu trợ lên làm tổ trưởng dân phố

just for fun

Xe lăn
Nó là cái sắp xếp của xã hội cần phải có tổ trưởng. Chứ cụ nghĩ phụ cấp 1.5 triệu thì cần các cụ làm những gì?
Còn tiêm chủng thì ai bảo cụ ko quen bác tổ trưởng, như cháu gặp bác ấy ở đâu là niềm nở chào hỏi, bác ấy có qua thu tiền thì vui vẻ đóng tiền, lại hỏi thăm xem dạo này tổ dân phố có gì mới không, bác ấy cần giúp đỡ tí về soạn thảo văn bản thì nhiệt tình giúp đỡ cho nên cứ có chương trình gì mới thì cháu lại được ưu tiên làm người nhà tổ trưởng cụ ạ. Mỗi tội cháu tiêm từ đầu nên cũng từ chối nhã ý của bác ấy.
Ở tổ dân phố muốn được ưu tiên dễ lắm, cụ thử mà xem!

Leanh65

Xe container
Nó là cái sắp xếp của xã hội cần phải có tổ trưởng. Chứ cụ nghĩ phụ cấp 1.5 triệu thì cần các cụ làm những gì?
Còn tiêm chủng thì ai bảo cụ ko quen bác tổ trưởng, như cháu gặp bác ấy ở đâu là niềm nở chào hỏi, bác ấy có qua thu tiền thì vui vẻ đóng tiền, lại hỏi thăm xem dạo này tổ dân phố có gì mới không, bác ấy cần giúp đỡ tí về soạn thảo văn bản thì nhiệt tình giúp đỡ cho nên cứ có chương trình gì mới thì cháu lại được ưu tiên làm người nhà tổ trưởng cụ ạ. Mỗi tội cháu tiêm từ đầu nên cũng từ chối nhã ý của bác ấy.
Ở tổ dân phố muốn được ưu tiên dễ lắm, cụ thử mà xem!
Em thì chỉ cần bác ấy gọi cửa là ra mở ngay, mời vào nhà ngồi bàn đàng hoàng, tiền đóng đủ. Thế thôi mà có vẻ đã được bác ý quý lém rồi. :D Toàn 1 câu ông chủ, hai câu ông chủ dù em ít tuổi hơn. Chức này khổ bỏ mợ ra ý chứ. Tranh chấp gì hàng xóm láng tỏi đều TC trước tiên, không hòa giải được mới lên phường, đơn từ gì cũng phải có TC ký mới gửi đi được, từ cãi đánh nhau đến ly hôn ly tán, lấn chiếm đường ngõ, rác rưởi đổ không đúng chỗ, tiền học sinh giỏi, karaoke ồn ào ...

Isu_zu

Tháo bánh
Nhiều chỗ những chuyện vặt vãnh như trẻ con chơi đùa khuya, hàng xóm nói năng bất lịch sự, nhà này nuôi chó mèo... dẫn đến tranh cãi nhau toàn lôi tổ trưởng ra. Nói thật làm những chức ấy mà lương gấp đôi lương em hiện nay em cũng ko đổi.
Đấy là nói về nơi em ở. Tổ trưởng chẳng qua là đầu sai của phường để đi thu tiền là chính. Chứ lúc trợ cấp nghười nghèo thì tổ trường chả thấy giúp được gì. Tất nhiên là em cũng chả ghen tỵ với mấy cái lợi ích vặt đó, vì em ko thuộc diện nghèo, cả nhà cũng tiêm theo cơ quan 2 mũi rồi, nhưng nghe bà con trong xóm phản ánh thế thôi. Còn lúc hàng xóm lục đục đánh nhau thì chính em sang can, chứ ko thấy tổ trưởng đâu. Có thể chỗ khác tổ trưởng quan trọng chăng :))

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
nhìn mà cám cảnh. cái con covid này nó làm buộc lộ toàn bộ bản chất của từ NN đến người dân

ate1987

Xe tăng
Cụ xung phong vào mà làm .
Toàn thấy ông lên đây bỉ bôi . Các ông chỉ nhìn thấy lợi ích của các ông thôi .

ate1987

Xe tăng
Đấy là nói về nơi em ở. Tổ trưởng chẳng qua là đầu sai của phường để đi thu tiền là chính. Chứ lúc trợ cấp nghười nghèo thì tổ trường chả thấy giúp được gì. Tất nhiên là em cũng chả ghen tỵ với mấy cái lợi ích vặt đó, vì em ko thuộc diện nghèo, cả nhà cũng tiêm theo cơ quan 2 mũi rồi, nhưng nghe bà con trong xóm phản ánh thế thôi. Còn lúc hàng xóm lục đục đánh nhau thì chính em sang can, chứ ko thấy tổ trưởng đâu. Có thể chỗ khác tổ trưởng quan trọng chăng :))
Bầu tổ trưởng ông đứng lên mà phát biểu . Rồi ông nhận làm tổ trưởng là xong .
Hay chỉ nói thôi còn hok muốn làm .
Ak muốn làm cũng có uy tín tý nhé .

tuha_vt2015

Xe tăng
Em thấy bác già 75t mà còn khỏe mạnh thật

El Jefe 2

Xe tăng
E mạnh dạn đoán là ông vỡ đầu kia hay sang hỏi ông tổ trưởng về cứu trợ. Ông tổ trưởng bảo ko biết, hoặc thế nào đó, thì ông vỡ đầu cho là ông tổ trưởng có vấn đề nên dẫn đến 2 ô chửi nhau rồi mâu thuẫn tăng dần lên.

Ông tổ trưởng sợ bị ông vỡ đầu úp sọt nên đi qua nhà ông vỡ đầu là thủ gạch. Quả nhiên ông tổ trưởng dự đúng, ông vỡ đầu định chơi chiêu mai phục. Ai ngờ ăn đòn Hồi mã gạch vỡ mẹ sủ.

Nói chung là phải nghe 2 tai. Nhiều ông già nhưng tính tình bẩn bựa khắm lặm lắm chứ chả tốt đjep gì đâu. Còn tổ trưởng dân phố vác tù và hàng tổng, chả được lộc lá gì mấy mà còn bị dân chửi..

ngocmai227

Xe lăn
Ngon lắm, kỳ tới cụ xung phong vào mà làm :))

tranvanlong

Xe điện
Ngày xưa bố cháu làm xóm trưởng, nửa đêm nhà người ta có người đau ốm người ta chạy đến đập cửa, vợ chồng đánh nhau người ta chạy đến ngõ réo tên ra can, mệt phết đấy :))
Mãi mới từ chức được, đến khổ thân.
Em cũng biết có các Cô, Chú tổ trưởng dân phố đúng như cụ chia sẻ, em rất trân trọng các Cô, Chú ý. Nhưng tổ chửng dân phố tổ em thì đúng là xôi thịt, khệnh lắm cụ ah.

bambuvn

Xe hơi
Website
bambufit.vn
Không biết hai bác này có mâu thuẫn từ trước khi hỏi cứu trợ không, chứ đợt dịch này các bác tổ trưởng cực kỳ vất vả. Việc cứu trợ là từ trên đổ xuống, các bác tổ trưởng chỉ nhận thông báo, rồi thông báo lại cho dân, nhận hồ sơ thôi chứ nhỉ.

meotamthe

Xe cút kít
Đọc thấy thanh niên viết cũng giật tít, nếu 2 ông này có cãi nhau từ trước, phù hợp với việc cầm theo viên gạch khi đi ngang qua, đi ngang qua rồi vẫn có xô xát, nội dung cãi nhau giữa 2 người là có liên quan đến trợ cấp, viết như thanh niên thì là ai hỏi về trợ cấp là táng gạch vào đầu. Giật tít kiểu này em thấy thanh niên phóng viên toàn lũ mất dạy, nói không thành có tạo sự giật gân, 9 điểm 3 môn là ở đây chứ đâu.

meotamthe

Xe cút kít
Chắc cụ ấy nghĩ làm tổ trưởng sẽ có cái lợi đấy, chỉ nghĩ cái lợi chứ không thấy nói trách nhiệm, nghĩ ló chán.