Ai đi Lăng Cô Resort?

hminh2005

Xe điện
Tở không chê bãi tắm mà chỉ chê cái dịch vụ dở thôi.
Resort Thanh Tâm ko thấy có truyền hình cáp, Internet WF. Ngay cả dãy nhà của đ/c này sát phía bên LangCo Beach Resort ( dạng VIP nhất) cũng chỉ thấy có vẻ là đẹp, còn dịch vụ vẫn thế

4X4=16

Xe điện
Hic hic em cũng đã là "nạn nhân" của Lăng Cô Beach resort ợ. Nói chung chỗ đó chỉ dành cho các cụ nghỉ dưỡng già thui ợ.

anvu

Xe đạp
Em up mãi mà không được cái ảnh nào? Toàn fêu...

Chắc có lẽ mới công nhận là vịnh biển đẹp nhất thế giới nên cũng phải còn 5 - 10 năm nữa dịch vụ mới phát triển mạnh.

Em thấy nơi đó buồn quá ạ, về phòng ốc thì em chỉ chê mỗi điểm là hơi hôi hôi và bí nữa, cái khu phòng 2x (201, 203...) thì hơi có vấn đề về nước, điều hoà. Cái khu Villa thì ổn nhưng bí.

Ăn uống thì không nên ở Resort, đắt đỏ...Em rẽ xuống cái quán 12, ở ngay bên phải, đi từ trên resort xuống, nhìn bề ngoài thì lụp xụp nhưng đồ ăn thì ổn, tươi, không đắt, anh chủ nhà rất niềm nở và nói đúng giá.

Ngoaà ra còn cái Sao Biển thì em đi ăn buổi đêm, đứng ra ban công (sau là cái ao hay cái hồ gì đó, em đứng hít hà, thả mình trong màn đêm...sáng ra đi sang Đà Nẵng mới biết là cái vũng nước đen ngòm...)vì em nhìn xuống mà.

Vui chơigiải trí thì ít quá, chưa có gì mấy...matxa thì em chưa vào.

Bãi biển thì như cái ảnh đầu tiên là rất đẹp, nhưng ý em bảo là vẫn có rác lúc tắm buổi chiều.

Nghe mấy người dân ở đó, ngày xưa Hương Giang xây resort,ngăn không cho dân đi qua tắm biển. Dân ở đó khùng lên, xô xát gì đó..cuối cùng cũng ổn thoả, mở 1 đường riêng cho dân đi tắm..

Bảo là an dưỡng thì cũng không đúng lắm vì nó phải kết hợp: trời đất, biển xanh, thức ăn và giải trí...

Em ở đó thêm 1 tuần nữa khéo thành heo lười mất...vì sáng dậy ăn sáng, đi tắm biển rồi về ngủ, đi ăn trưa rồi về ngủ, ăn tối rồi về ngủ...Toàn ăn hải sản...đạm đầy người...

Giá mà có cái dịch vụ taxi ở đó thì tốt quá nhỉ? ĐI của khách sạn thì đắt...đi xe ôm thì chả đủ sức, vào đà nẵng, vào huế cũng 40 - 70km.

Excavator

Xe hơi
Em mới ở Thanh Tâm cách đây 01 tuần, phòng ở cũ cũ, hôi hôi mốc mốc thế nào ý "dãy phòng 205, 2.. . Thức ăn không ngon và đắt. Em chỉ Ở 01 đêm hôm sau chạy đi Bạch Mã , phong cảnh và khí hậu rất tuyệt nhất là hôm nào trời nóng.

Chi Chi

Xe điện
Túm lại em vẫn thích quay lại Lăng Cô (l)
Nhất là nếu là honeymoon :38:

Ti Sam

Xe hơi
Cụ chủ top nói thế nào í chứ. Bãi biển ở đây đẹp phê.... Nước trong xanh, cát vừa mịn vừa trắng, yên tĩnh, không phải chen nhau bơi. Hơi buồn tí thôi chứ theo em quê mùa ít hiểu biết, nói về bãi biển thì chả ở đâu trên đất VN mình đẹp bằng Lăng Cô.

TÉP

Xe buýt
Nhà cháu thấy đi Lăng Cô với bạn bè và gia đình rất hay ---> Ăn ngủ nghỉ rất sướng.

Biển đây

Bãi biển đây

Thả diều đây

Bể bơi đây

Uống bia dư lày

Ăn tối ở quán Bé Đen dư lày

Sáng ra đi tè dư lày

Thế thôi

xe365vn

Xe container
Sợ cụ thật, cụ ở phải cái chỗ quá lìu tìu (như cụ post ở trên là 250K với 450K) thì không có internet, không có truyền hình cáp là đương nhiên. Em đồ rằng thi thoảng họ còn tắt điều hoà và bình nóng lạnh nữa cơ.
Mà chỉ vì cụ ở cái chỗ chật chội đấy lại quay sang chê cả cái Lăng Cô thì em thấy chán cụ thật. Cái gì nó cũng phải khách quan chứ. Cụ thử chuyển sang Resort khác cỡ 800K/phòng hoặc cao hơn xem có sướng cái thằng người không, xem cảm nghĩ của cụ về Lăng Cô có khác không, và em nói thật, đếm vội cũng phải 20 cái resort, cụ đi nhầm vào đâu mà bảo có mỗi 2 cái thế :P:P:P
cụ đếm thế nào ra được 20 cái resort, e vào hỏi 2 cái to nhất, còn e nhớ chính xác là 3-4 cái, vì làm gì còn bãi mà mở resort, mấy thằng các cụ chụp ảnh phía trên nó chiếm hết còn đâu, còn lại là nhà nghỉ và hotel kiểu Lâm Gia Trang :69:

giá mà e đưa ra là giá e đã thương lượng đấy cụ ạ, e thương lượng từ 800-1tr xuống còn từng đấy, cụ tính sao? :21:

e đi từ Huế qua đó để vào Bà Nà - Đà Nẵng, tính vào hỏi chơi, giá hợp lý thì ở, ai dè hợp lý thật, thế là ở luôn, người ta hứa có đủ tất cả đến khi vào mới thấy thiếu Net, Cap.. chả nhẽ lại quay gót hồng. :P Em còn vào từng resort, từng phòng xem cơ, nhưng chủ quan ko bật tivi và lắp notebook vào :21:

cụ có tin em ở resort Mũi Né có 300K/phòng ko? :)) Đẹp thật nhưng khiếp ko dám tắm biển vì, nước thải khách sạn xả thẳng ra biển.
cụ có tin ở Huế với Hội An, ks 180K/phòng, cạnh phố Tây full option ko?

Nhà e đi xiên vịt đấy cụ ạ, ở SG là phòng đắt nhất 500K/ngày thưa cụ, quận 1 luôn, full option. :21:

cụ đụng đúng hàng rồi cụ ơi, em nói phét làm gì :21:
hehe

bes

Xe lăn
cụ đếm thế nào ra được 20 cái resort, e vào hỏi 2 cái to nhất, còn e nhớ chính xác là 3-4 cái, vì làm gì còn bãi mà mở resort, mấy thằng các cụ chụp ảnh phía trên nó chiếm hết còn đâu, còn lại là nhà nghỉ và hotel kiểu Lâm Gia Trang :69:

giá mà e đưa ra là giá e đã thương lượng đấy cụ ạ, e thương lượng từ 800-1tr xuống còn từng đấy, cụ tính sao? :21:

e đi từ Huế qua đó để vào Bà Nà - Đà Nẵng, tính vào hỏi chơi, giá hợp lý thì ở, ai dè hợp lý thật, thế là ở luôn, người ta hứa có đủ tất cả đến khi vào mới thấy thiếu Net, Cap.. chả nhẽ lại quay gót hồng. :P Em còn vào từng resort, từng phòng xem cơ, nhưng chủ quan ko bật tivi và lắp notebook vào :21:

cụ có tin em ở resort Mũi Né có 300K/phòng ko? :)) Đẹp thật nhưng khiếp ko dám tắm biển vì, nước thải khách sạn xả thẳng ra biển.
cụ có tin ở Huế với Hội An, ks 180K/phòng, cạnh phố Tây full option ko?

Nhà e đi xiên vịt đấy cụ ạ, ở SG là phòng đắt nhất 500K/ngày thưa cụ, quận 1 luôn, full option. :21:

cụ đụng đúng hàng rồi cụ ơi, em nói phét làm gì :21:
hehe
He he, em có bảo cụ nói phét đâu, cụ nói em tin chứ - chỉ có là cụ ở phải những chỗ nó kém rồi cụ quy kết cho cả cái khu đó nó không ra gì, ngày xưa các cụ hay nói là "trông cây đoán rừng" ý.
Cụ thử ở chỗ này xem cái cảm nghĩ của cụ về Lăng Cô nó có khác không nào?
Mũi Né em cũng ở rồi cụ ạ, và cái resort chỗ em nghỉ nó không xả thằng nước thải ra biển nên em tắm hơi bị thích :P:P:P

xe365vn

Xe container
He he, em có bảo cụ nói phét đâu, cụ nói em tin chứ - chỉ có là cụ ở phải những chỗ nó kém rồi cụ quy kết cho cả cái khu đó nó không ra gì, ngày xưa các cụ hay nói là "trông cây đoán rừng" ý.
Cụ thử ở chỗ này xem cái cảm nghĩ của cụ về Lăng Cô nó có khác không nào?
Mũi Né em cũng ở rồi cụ ạ, và cái resort chỗ em nghỉ nó không xả thằng nước thải ra biển nên em tắm hơi bị thích :P:P:P
hehe
cái resort cụ đưa link có cái tên e rất thích NIRVANA :21:
nhìn hình ngon ghẻ phết, trông cây đoán rừng vậy :))

còn ở Mũi Né resort nào mà ko xả thẳng nước thải ra biển thì cụ cứ chặt đầu e đi, chỉ có xả gần hay xả xa thôi cụ ạ :P

e xin phép spam đến đây là hết, e đi uống (b)(b)

bes

Xe lăn
Lục lọi lại được tí lương khô, hồi năm ngoái đi Lăng Cô.
Em thấy gia đình đi nghỉ ngơi hưởng thụ thì chỗ này quá tốt, đi nhóm đông thì hơi buồn vì mọi dịch vụ đều mang tính phục vụ gia đình.

Khu nhà nghỉ :

Phòng nghỉ :

Spa ngay cạnh phòng nghỉ :

Có cả bếp phục vụ gia đình tự nấu nướng(rách việc, đi chơi thì ăn sẵn chứ nấu nướng làm gì)

Phòng khách (đi nghỉ thì làm đêk gì có khách mà tiếp)

Bãi biển :

Bể bơi :

Chỉnh sửa cuối:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
@Bes: đẹp kinh hồn... sao hôm bữa em cũng lạng lách ở mạn này mà ko thấy cái resort này nhỉ??? Có phải là vừa qua hết Hải Vân (hướng ĐN ra Huế) tới đường vào cảng Chân Mây là đường vào khu này ko pác nhỉ??
Trên đèo HV thì thấy nhưng ko biết nó cách QL 1 bao xa :^):^)

Chi Chi

Xe điện
ơ, sao đẹp thế mà em cũng không thấy nó đâu nhỉ :102::102::102:

@Bes: đẹp kinh hồn... sao hôm bữa em cũng lạng lách ở mạn này mà ko thấy cái resort này nhỉ??? Có phải là vừa qua hết Hải Vân (hướng ĐN ra Huế) tới đường vào cảng Chân Mây là đường vào khu này ko pác nhỉ??
Đúng đường rồi đấy. Cách QL1 cỡ 3-4km nếu đi vào đường phía nam đèo Phú Gia.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Đúng đường rồi đấy. Cách QL1 cỡ 3-4km nếu đi vào đường phía nam đèo Phú Gia.
Vậy là chắc nó nằm sau đồi cát, em thấy nắng nóng quá, có cả vài khu nghỉ dưỡng nhưng em ko ghé vào xem thử! Nắng, gió và vắng nên em té luôn.. :^)

Tiếc, lần sau cũng ráng làm ly nc dừa ngắm cảnh chứ nhề! (l)

bes

Xe lăn
Đúng rồi, nó trên đường đi cảng Chân Mây đây, từ QL1 rẽ vào chừng 3km là đến nơi (và cũng chừng đó là không có người ở). Hồi đầu book xong bị cụ Gấu dọa cho sợ vãi, sau ở thấy thích quá.
Nó đang làm nốt cái vườn địa đàng ở phía ngoài, cây cối to toàn nhập từ nước ngoài về(chắc đến 2010). Xong thì nó thành hàng TOP về resort ở VN đấy ạ. Hồi nọ có 1 cụ OFer nhà mình rao bán 1 khu đấy, 235K Mẽo - chả biết bán được chưa.

xe365vn

Xe container
cái resort này e ko thấy là đúng rồi
toàn nhìn mấy cái ven đường quốc lộ
nếu biết cái này vào ngay, tiếc quá, thôi để sang năm vậy (b)