Ai đã thi trượt phần thực hành vào đây giúp với !

Nguyenmanhdung

Xe tải
Cảm ơn cụ nhiều nhá. Đúng là em chưa thuê xe chíp, may có cụ phổ biến cái vụ "học hỏi" mấy cái mẹo thi. Có khi sau Tết, em với cụ thi cùng nhau đấy nhỉ, heheh.
ờ ờ mình cũng qua tết thi cứ ăn tết vui vẻ đi xong thi ở đâu báo cho mình anh em gặp nhau làm chầu bia trước khi thi cho nó phê pha nhi? (k)

G_nud

Xe tải
Hòa lạc à 19/1 và 20/1 thi đó nhưng đơt này trước tết nên nhiều người thi lắm nghe nói hình như hơn 500 người đợt này đấy . Mà mình nói trước nhé như hôm nọ bên yên viên mình thi có 250 người mà trượt gần 100 đấy . Bạn cố gắng lên đó tập xe chíp cho tốt chứ như hôm nọ thi bên yên viên trượt liên toành toặch . Mình cũng thi lại nè để ăn tết xong rùi thi lại qua tết thì ít người thi hơn thuê xe cũng dễ hơn chứ hôm nay mà bác ko lên thuê xe chíp thì 19/1 này thi rồi bác lên thuê xe khó lắm
đợt này công nhận thi đông thật 560 người bác ạ, mà bãi chip hôm trc e vào xem toàn xe mới cứng, chắc là ngon, chứ e lo nhỡ lúc thi phải mấy cái xe lởm lởm thì mệt lắm

Nguyenmanhdung

Xe tải
đợt này công nhận thi đông thật 560 người bác ạ, mà bãi chip hôm trc e vào xem toàn xe mới cứng, chắc là ngon, chứ e lo nhỡ lúc thi phải mấy cái xe lởm lởm thì mệt lắm
560 người thì phải thi 2 ngày mà . Xe lởm thì hỏi thầy ko ai trả lời đâu còn cái dịch vụ chọn xe dc lúc thi thì ko nên tin bạn ạ vì đông quá chúng nó lừa đấy . Nói chung bạn cứ tự tin lên bài đề 3 nếu run đỗ non 1 chút và đề pa kéo phanh tay lên vì có nhiều xe garangti yếu nếu ko dùng phanh tay tụt phát là đi ngay đấy . Mình thi trượt nên hiểu cái cảm giác đó lắm buồn bã vì nghĩ mình ko bằng người ta nên mới thi trượt . Chúc bác thi tốt

G_nud

Xe tải
560 người thì phải thi 2 ngày mà . Xe lởm thì hỏi thầy ko ai trả lời đâu còn cái dịch vụ chọn xe dc lúc thi thì ko nên tin bạn ạ vì đông quá chúng nó lừa đấy . Nói chung bạn cứ tự tin lên bài đề 3 nếu run đỗ non 1 chút và đề pa kéo phanh tay lên vì có nhiều xe garangti yếu nếu ko dùng phanh tay tụt phát là đi ngay đấy . Mình thi trượt nên hiểu cái cảm giác đó lắm buồn bã vì nghĩ mình ko bằng người ta nên mới thi trượt . Chúc bác thi tốt
em cũng học dùng cả 2 fanh mà có vẻ quen với dùng fanh chân hơn, no dễ xử lí hơn, em nghĩ lúc thi đi 1 mình nên tải ít chắc dùng fanh chân dc, h lo nhất là vụ tâm lí

Nguyenmanhdung

Xe tải
em cũng học dùng cả 2 fanh mà có vẻ quen với dùng fanh chân hơn, no dễ xử lí hơn, em nghĩ lúc thi đi 1 mình nên tải ít chắc dùng fanh chân dc, h lo nhất là vụ tâm lí
Hihi trước lúc thi giống mình lo lắng bồn chồn lắm hôm đi thi ko ngủ dc vì căng thẳng sang bên sân thi thấy nhiều người đi từ lúc 2h để thuê xe tập trước giờ thi . Bạn lo lắng là đúng nhưng bạn đừng thiếu tự tin cứ để bình thường khi nào ngồi lên xe thi Hãy nghĩ là mình đang lái xe ngoài đường tập trung 1 bài 1 qua bài này mới nghĩ đến bài kia < tuyệt đối ko dc sốt ruột vì dễ quên lắm bác cứ lên sân bác sắp thi thuê xe chip từ giờ đến ngày thi bác học 2 đến 3 buổi thôi mỗi buổi 1 tiếng khi nào mà đi vòng nào cũng >90 điểm là good tốt nhất là lúc học xe chíp nghĩ là mình đang đi thi ý thế là tốt nhất

ZoroX

Xe buýt
khi đề pa dốc bác cứ bình tĩnh thôi, vì chết máy mà khởi động lại trong vòng 3s thì máy ko trừ điểm. Em thi bị chết đề pa do trượt chân côn, 2 lần liền, nhưng mà nhanh tay vặn chìa khóa thì ok. Cuối cùng vẫn 95/100 như thường, chỉ chết lúc tăng ga lên số, về số thì vít nhanh quá bị trừ 5 điểm :):6:

Beeben

Xe hơi
Em cũng bị nó lừa cho phát, mất tiền chọn xe nhưng có được xe như ý đâu. Lúc họ yêu cầu lên xe thì đành phải lái, may mà vẫn đỗ. Sau nó bảo tiền ấy chủ yếu là để mình yên tâm khi thi, tâm lý trước khi thi là rất quan trọng. Đúng là mất tiền oan :77:.

Quất Lâm

Xe tăng
Em cũng thi trượt lần một như cụ đây , bố khỉ hôm em thi cũng đông quá đợi đến lượt thì hết giờ nghỉ trưa thế là cả lũ đi uốn bia đợi đến chiều , lúc đến lượt em thi thì em phê quá đèn đỏ , đường tàu em vượt hết không ngại bố con nhà nào cả cuối cùng là có luôn một tài xế đưa em về đích và sau một tuần em mất thêm mọt củ và một tuần sau em có bằng luôn , được hơn một năm rồi với chiến tích bảy lần bị xxx bắn trọng thương :P

Nguyenmanhdung

Xe tải
Em cũng thi trượt lần một như cụ đây , bố khỉ hôm em thi cũng đông quá đợi đến lượt thì hết giờ nghỉ trưa thế là cả lũ đi uốn bia đợi đến chiều , lúc đến lượt em thi thì em phê quá đèn đỏ , đường tàu em vượt hết không ngại bố con nhà nào cả cuối cùng là có luôn một tài xế đưa em về đích và sau một tuần em mất thêm mọt củ và một tuần sau em có bằng luôn , được hơn một năm rồi với chiến tích bảy lần bị xxx bắn trọng thương :P
Sạc trước lúc thi bác vẫn uống bia dc à . Có khi lần sau thi mình cũng phải làm 1 2 viên thuốc lak cho nó tự tin mất kekekeke

Quất Lâm

Xe tăng
Sạc trước lúc thi bác vẫn uống bia dc à . Có khi lần sau thi mình cũng phải làm 1 2 viên thuốc lak cho nó tự tin mất kekekeke
Lúc đó tại cái ông thầy giáo mất nết cứ gạ gẫm cho lên mới ra cơ sự như thế mà cụ , chứ nạp vào một tý em đảm bảo độ chính xác sẽ cao hơn , không cẩn thận thi xong lại được nhận vào công ty cơ khí chính xác làm việc ý chứ lị :))

Nguyenmanhdung

Xe tải
Em cũng bị nó lừa cho phát, mất tiền chọn xe nhưng có được xe như ý đâu. Lúc họ yêu cầu lên xe thì đành phải lái, may mà vẫn đỗ. Sau nó bảo tiền ấy chủ yếu là để mình yên tâm khi thi, tâm lý trước khi thi là rất quan trọng. Đúng là mất tiền oan :77:.
Đúng đấy đừng tin lời bọn nó là lấy dc cái xe mình hay tập toàn bọn lừa đảo đó . Có ông còn giới thiệu vụ bỏ bài đề pa mình cứ đi qua thằng và trên kia nó tắt chíp cho đi qua mới bật lại tiếp giá 500k . Bọn súc sinh đó đừng tin nhé . Cứ tập luyện và 1 chút may mắn là có bằng ngay ý mà . Hiện tại em phải thi lại nhưng em lại ko sợ ko run nhưng mà bị mất tiền 300 thi lại và mất thời gian thôi chứ đi thi nó cũng ko bị run như thi lần đầu

Nguyenmanhdung

Xe tải
Lúc đó tại cái ông thầy giáo mất nết cứ gạ gẫm cho lên mới ra cơ sự như thế mà cụ , chứ nạp vào một tý em đảm bảo độ chính xác sẽ cao hơn , không cẩn thận thi xong lại được nhận vào công ty cơ khí chính xác làm việc ý chứ lị :))
trước lúc thi cứ làm it TỬU chắc thi tự tin hơn . Mình uống rượu vào mình lái xe thấy thích hơn . Cứ nghĩ ga là phanh phanh là ga <--- good (b)

coi77

Xe tải
Bọn nào mất dậy thế! Ai đời lại xui học viên bỏ bài depa bao giờ :ohmy::ohmy: nói chung là cứ bình tĩnh, qua bài depa là ngon được 50%. Không biết trường các bác cho depall kiểu dùng côn hay là dùng phanh tay. Bọn em thi xe jolie nên cứ nhìn đồng hồ vòng tua ga lên 2500 vòng nhả côn 1500 là tháo phanh tay xe cứ thế tiến (l) nhớ lúc kéo phanh tay phải thì cứ để nguyên tay đó không phải để tay lên vô lăng làm gì cả. Hàng đinh thì ngắm cúc quần vô lăng và 1 cái điểm (viên gạch do trường sát hạch bố trí trước cùng nằm trên 1 đươnhg thẳng là ô ke)

mr.somit

Xe tải
Bác nào thi trường 10 thì em có tí kinh nghiệm vạch đing là ở khoảng gần giữa đường bên tay phải có 1 vạch đường nó bị nhô lên,ban ngày nhìn rất rõ(như là bị bẻ đôi cái đường ra ấy).Xe của trường thi là xe kia,các Bác cứ nhắm cái đầu phun nước rửa kính bên mình ngồi trùng với vết nứt kia là ok luôn.Nhưng chú ý cho em có cái xe số 2 là yếu hơn các xe khác nên cứ đè cái chân ga thêm 1 tí.Khi qua vạch đinh,đèn đỏ ở ngã tư xong thì đừng có lấn đường bên trái quá (đoạn chuẩn bị vào hình chữ Z)không là ăn quả xịt đấy.Đoạn lùi chuồng thì nếu giáo viên người ta có dạy thì nên làm theo họ vì cái đó rất cơ bản dành cho ai ít đi xe.
Thôi em dài quá đâm lắm chuyện

Phùng minh hải

Xe đạp
Đm hôm trc e thi bên sân ngọc hà tổ cụ nó xe thì kẹt chân ga vãi cả *** cái sân thi ngọc hà làm trượt oan đm e cái nhau mà cái bọn í nó kêu xe hỏng sao dc chân ga.đm đến xe mới còn lỗi nói gì mấy con xe đoa.ức chế các cụ ạ

Mr.Zin

Xe hơi
cám ơn cụ đã chia sẻ ạ

Ken_hip

Xe đạp
.....e cày....các cụ thông cảm.

hunglaixeno1

Xe hơi
Nếu học dốt nên mua thực hành và chọn xe chứ cụ thi thẳng tâm lí qua sao dc B2