Ai đã đi liberty viet nam cho cảm nhận nhé!!!

phuongbase

Xe tải
E hum nay đc đi thử e li. E cao 1m63, thấy xe hơi thấp với mình ạ!
Kụ 1m63 ngồi thấy xe thấp thì chân kụ dài lắm ạ, em cao hơn kụ một ít chân chống xuống còn cảm thấy chới với. Kụ thấy thấp là thấp ở điểm nào chứ xe thiết kế là người lái khi ngồi xe hai chân để bình thường phải chạm đất khá thoải mái thì mới an toàn ạ.

hana147

Xe điện
ơ ,em hỏi chí không phải ,mua xe mấy tháng hnay mới để ý xe ko có cần đạp khởi động , nếu không đề được thì tính sao các cụ nhỉ ????
tất cả các dòng phun xăng điện tử đều ko có cần đạp khởi động, lúc đó cụ chịu khó tự sướng thôi

sutuvang

Xe tải
sáng nay lôi cái xe lib vn của đứa e ra đi thấy đèn báo lỗi hệ thống phun xăng điện tử sáng suốt,không hiểu sao mà nó không tắt,thông thường bật khóa điện chỉ khoảng 5s là nó tắt rồi đề đi thôi,thấy đi được tí nó lại sáng nhưng vẫn đi bình thường,tắt máy mấy lần tự nhiên thấy hết!các cụ chẩn đoán hộ bệnh cái!!!

phuongbase

Xe tải
Kụ mang ra hãng nó kiểm tra cho chắc, theo em được biết thì cái IE của PI cũng mới có mặt ở VN nên chắc không nhiều người am hiểu.

likeforte

Xe tải
Em cũng đang định múc 1 e lib việt, nhưng mà e cao 1m75, nặng 75, nhìn cũng to con, bọn bạn e bảo e mà đi lib thì như voi cưỡi kiến
chẹp! có bác nào to to đi lib việt k thế ? :D
1.75 đi vẫn ngon chán, giảm cân tý nữa cho chuẩn body thì hoàn hảo!

nhanhvachuan

Xe hơi
ĐÁNG LẼ EM TRONG HỘI NÀY RỒI, SỐ PHẬN RUN RỦI THẾ NÀO MÀ LẠI ... HIC. LX Vit ie CÓ ĐƯỢC VÔ HỘI KHÔNG BÁC. HU. BÁC NÀO ĐỔI XE CHO EM

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
Em móc cái thớt này lên cho cụ nào mới lấy xe phát biểu
Xe em cũng mới lấy đầu tháng 5, đi đc khoảng 400km
Xe đi khá chắc chắn, nuột, nhưng kéo lên 40km/h thì đúng như các bác đã cảm nhận trước, thấy hơi tê dưới sàn xe, em cũng chưa thử đi tốc độ cao hơn xem như thế nào vì xe em vẫn đang roda
Ngồi, lái xe thoải mái, nhưng khi đi 2 người mà phải dừng xe chống chân thì hơi bất tiên, có người ngồi sau là sướng (Mama em ngồi sau cứ kêu sướng, để chân thoải mái, sướng hơn ngồi 4b :P )
Vào cua ổn định, xe đi khá lướt
Đèn xe khá sáng, hệ thống đèn khá hay, tay ga và phanh không cứng như mấy cụ đã nhận
Xe em đi đc hơn 400km, từ hồi lấy xe đến giờ em đổ tất cả 240k tiền xăng, tính ra trung bình tốn khoảng 1l/37 km và 100km/ 2,7L không biết sau roda có thấp hơn đi không nhưng e thấy mức tiêu thụ đó có thể chấp nhận đc
KL: với số tiền 54 chai bỏ ra là hợp lý cho 1 chiếc xe như thế
Ps: kiểu dáng trẻ trung, phong cách ra đường hay bị xì tin liếc trộm cũng thấy ngượng :P

Chỉnh sửa cuối:

hnm

Xe đạp
Em thì cảm giác xe thụt 1 bên đi không an toàn lắm, dễ đổ về bên phải. Em đi đường để ý thấy hầu hết bị bong tróc sơn bên phía phải do đổ xe bên phải, chưa thấy ai bị đổ xe bên trái.

titmit_tit

Xe buýt
Em thì cảm giác xe thụt 1 bên đi không an toàn lắm, dễ đổ về bên phải. Em đi đường để ý thấy hầu hết bị bong tróc sơn bên phía phải do đổ xe bên phải, chưa thấy ai bị đổ xe bên trái.
sao cụ lại nghĩ thụt 1 bên đi không an toàn, chẳng người ta thiết kế sai sao, trọng tâm xe không chỉ dồn vào 1 bên thụt mà nó dàn đều lên bộ khung phía sau xe, nên không hề có cảm giác lệch 1 bên, LX cũng chỉ có 1 thụt trước và 1 thụt sau thôi cụ nhé, đây là kiểu dáng riêng mà, như mấy dòng avenis, force đời đầu..... cũng chỉ 1 bên thụt thôi cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:

lanhuong1965

Xe điện
Em móc cái thớt này lên cho cụ nào mới lấy xe phát biểu
Xe em cũng mới lấy đầu tháng 5, đi đc khoảng 400km
Xe đi khá chắc chắn, nuột, nhưng kéo lên 40km/h thì đúng như các bác đã cảm nhận trước, thấy hơi tê dưới sàn xe, em cũng chưa thử đi tốc độ cao hơn xem như thế nào vì xe em vẫn đang roda
Ngồi, lái xe thoải mái, nhưng khi đi 2 người mà phải dừng xe chống chân thì hơi bất tiên, có người ngồi sau là sướng (Mama em ngồi sau cứ kêu sướng, để chân thoải mái, sướng hơn ngồi 4b :P )
Vào cua ổn định, xe đi khá lướt
Đèn xe khá sáng, hệ thống đèn khá hay, tay ga và phanh không cứng như mấy cụ đã nhận
Xe em đi đc hơn 400km, từ hồi lấy xe đến giờ em đổ tất cả 240k tiền xăng, tính ra trung bình tốn khoảng 1l/37 km và 100km/ 2,7L không biết sau roda có thấp hơn đi không nhưng e thấy mức tiêu thụ đó có thể chấp nhận đc
KL: với số tiền 54 chai bỏ ra là hợp lý cho 1 chiếc xe như thế
Ps: kiểu dáng trẻ trung, phong cách ra đường hay bị xì tin liếc trộm cũng thấy ngượng :P
Năm nay bác được bao cái xuân già mà ra đường hay bị xì tin liếc trộm cũng thấy ngượng ???

Hôm nay em đi bảo dưỡng lần 3(6000km)Pi làm các khoản sau:
-Thay lọc nhớt : 150.000vnd
-Tháo hộp chuyền động ra chùi rửa.
-Chùi rửa lọc gió.
-Thay nhớt hộp giảm tốc : 40.000vnd(Em mua tuýp Shell Gear Oil = 41000vnd nhưng nhân viên trạm bảo hành nói nhớt của họ là AGIP tốt hơn nên em nghe theo họ)
-Em mua chai nhớt máy Mobil1 USA = 295000vnd thì họ nói nhớt này là ok rồi,không còn chê vào đâu được nữa.
-& tất nhiên nhân viên Pi coi tổng thể cái xe,chạy thử...(Thái độ ok)

+Lib ie đến giờ này chạy tốc độ càng cao thì tiếng máy tỷ lệ nghịch lại càng êm(Không phải cứ mở miệng ra là chê xe HD,nhưng xe HD càng chạy nhanh,máy càng gào các bác ạ).
+Bộ chuyền động rất ok nên chỉ cần nhích nhẹ là xe di chuyển ngay(Như xe số khi nhích nhẹ tay ga là xe chuyển rồi).Em thấy xe tay ga các hãng khác vít ga máy gào mới đi được.
+Xăng vẫn ăn trong nội thành là 2,5L /100km & ngoại thành là 2L/100km
+Vì xe Pi nó nặng xác nên nếu đang dừng mà vít ga cho nó zdọt như xe các hãng khác thì nói thật là thua(Thua nước đề pa),nhưng 1 khi xe có tốc độ rồi thì rất lướt(Ăn nước hậu).Đường trường nếu tốt,em toàn đi 70->80km/h kéo dài cả 20->30km.Cái này thì xe ga các hãng khác coi chừng máy không ổn à.
+Lib ie chạy nhanh phanh khó bê ***(Cái này do trọng tâm Pi nó làm chuẩn hơn các hãng khác)Nếu bác nào quen phanh nhấp nhả(Chống bó phanh gây lết bánh mất lái)thì còn ok hơn nữa.

Vài cảm nhận Lib ie của em cùng các bác.

titmit_tit

Xe buýt
Năm nay bác được bao cái xuân già mà ra đường hay bị xì tin liếc trộm cũng thấy ngượng ???
dạ thưa cụ năm nay em mới 28 cái xuân già, nhưng mà xì tin liếc trộm là em vẫn thấy ngượng :">, gấu nhà em mà biết thì chỉ có nước mang xe đi đại tu và e đặt giường ở Việt Đức :((

lanhuong1965

Xe điện
Bác coi thế giới họ đua xe moto 125cc,250cc,500cc rất nhiều xe có cấu tạo 1 nhún sau,nếu cấu tạo như này không ổn thì sao họ lại áp dụng?Còn xe moto phân khối lớn dân dụng trên dưới 1000cc cũng có rất nhiều xe có 1 nhún sau!Cái chính là với cấu tạo 1 nhún sau nhưng làm có tốt hay không mà thôi!!!

lanhuong1965

Xe điện
dạ thưa cụ năm nay em mới 28 cái xuân già, nhưng mà xì tin liếc trộm là em vẫn thấy ngượng :">, gấu nhà em mà biết thì chỉ có nước mang xe đi đại tu và e đặt giường ở Việt Đức :((
Ý,em quên...vợ bác là gấu cả con ạ!!!(Vào đây nhiều cái vui,xả stres bác nhể!)

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Mình lấy xe 31-3, giờ đi được 3100km, sắp thay dầu lần 2
Cảm nhận thì....càng đi càng êm, do đường xá thẳng quá, e đi toàn 40~50km/s. Đường vắng thì lên 80 vẫn êm lắm ợ, chưa vít tiếp xem đc bnhiu :D

Lavender_li

Xe tăng
Mình lấy xe 31-3, giờ đi được 3100km, sắp thay dầu lần 2
Cảm nhận thì....càng đi càng êm, do đường xá thẳng quá, e đi toàn 40~50km/s. Đường vắng thì lên 80 vẫn êm lắm ợ, chưa vít tiếp xem đc bnhiu :D
ahha,,,chí lớn,,xe chú ngon = xe anh ...xe a 4000 km càng chạy càng êm,càng vít càng tít...nhất là sáng nay đúng sáng mùng 1 ,gặp thằng củ chuối chạy bố láo tạt đầu xe mình..Ức quả Chế vít lên đua cùng tạt lại nó phát >>cho thằng AB hít khói.Sướng LÊ TÊ PHÊ !!!

Chỉnh sửa cuối:

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
ahha,,,chí lớn,,xe chú ngon = xe anh ...xe a 4000 km càng chạy càng êm,càng vít càng tít...nhất là sáng nay gặp thằng củ chuối chạy bố láo tạt đầu xe mình..Ức quả Chế vít lên đua cùng tạt lại nó phát >>cho thằng AB hít khói.Sướng LÊ TÊ PHÊ !!!
Ô, chuẩn luôn anh ạ, càng đi càng êm. Càng vít càng thích !
Tuy nhiên là phải nuôi ga hợp lý tý anh ạ, không nó cũng hơi mổ cò ;))

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
Ôi trời ơi, nhìn các bác bàn luận mà thích thế, em đặt xe ở Xuân Cầu 22 - Nguyễn Thái Học từ ngày 21/04/2011 đến 02/06/2011 mà gọi đến nó còn bảo phải chờ 1 tháng nữa. Em đến ngất mất thôi các bác ơi. CÓ AI HIỂU ĐƯỢC "LỖI NÒNG" TÔI KHÔNG HẢ TRỜI?