Ai đã đi liberty viet nam cho cảm nhận nhé!!!

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]
nếu đã sơn rồi thì có đổi đc. vành khác ko hả bác
Bác cứ mang ra hãng bảo hành như thường thôi, nếu hãng ko chịu thì cạo lớp son đi :P nhưng chắc chẳng sao đâu.
Em vùa bảo hành vành xong đây, xe mới đi được 3000 Km đã lỗi, thấy nó đề giá là 2tr4, nhưng mình thay miễn phí. chẳng biết lúc hết bh thì tính sao, chán thằng lib việt quá

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]
Có cách nào để nhận biết bằng mắt thường việc chết vành sau không bác? :(

VD: nứt, gãy ....

Thaks bác nhiều
Hầu như lib Việt nào cũng bị chết vành sau, chẳng sớm thì muộn, thấy bảo do Piagio VN oder linh kiện China anh hùng nên hay lỗi lắm, nếu còn trong hạn bảo hành thì anh em tranh thủ thay đi, vì hàng hãng tính giá chát lắm.

Trên otofun có bác bị chết vành sau mà phải thay bảo hành đến 4 lần, thay vành mới về lại chết, nghe nản luôn, các bác cứ sreach lại bài cũ thì biết

Còn về chết vành sau thì hiện tượng : lên ga hơi có tiếng tạch tạch từ phía sau, xe đi vào chỗ sóc có tiếng tạch tạch, đặc biệt đèo 2 người thì tiếng này càng kêu, có thể có cả tiếng rè rè. ( ko phải là tiếng kêu e e e đặc trưng của lib vit nhé, hay tiếng biển xe rung đâu, cần phân biệt rõ) đi 1 thời gian thì tiếng này càng to. và đáng buồn là gần như xe lib viẹt nào cũng sẽ bị. Ko biết tại sao lib vit nhiều lỗi thế, chảng bù lx vit đi rất ok nhà em có cả lx vit nên biết.

Chỉnh sửa cuối:

Tung_Panda

Xe buýt

TuanHung1

Xe tăng
cụ có nói quá k #:-s rén quá
thế ra hãng bảo như nào thì nó thay bh cho mình hả cụ???
Cụ nói với kỷ thuật bệnh kêu của nó, bị nhìu nên knos đi cái biết ngay, khi ra nếu nó đi thử kụ leo lên ngôi sau cho tiếng kêu nó to, tim chổ nào vắng vẻ mà thử nghe phê lun. Em làm như thế và được hẹn thay vành rùi, chưa thấy nó gọi. Xe em mới đi 400klm mà kêu ầm nhà luôn.
Em băn khoăn nhất là cái mâm nó đẹp thế ko hỉu nó lổi cái gì mà kêu ác thế nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

promano

Xe hơi
E đang đi Ex. Hôm trước cũng đi thử con Lib Việt của e gái.
Thấy tiếng nổ tuy hơi ồn, nhưng mà xe rất lướt và êm ái.
Khi đi đến khoảng 70km/h thì có cảm giác rung rung, ghê ghê tay nên giảm ga. :)

GarageOtoNhat

Xe đạp
Các cụ biết ở đâu HN xục bầu lọc gió và quạt uy tín không ạ :)

jihadv

Xe tải
em đang có kế hoạch sang tuần vác 1 em Li việt về. Em lượn 1 vòng phố Huế, Bà Triệu, các bác nhìn con Zim già của em, ứ thèm tiếp. Cho nên dù thích màu xanh đá của Li nhập, nhưng em quyết định người Việt dùng đồ Việt. Các cụ tư vấn giúp em:
1. Nên qua chỗ nào lấy cho tiện, thủ tục nhanh gọn, thái độ dễ chịu.
2. Sau khi lấy, em định dán xanh rêu, các cụ tư vấn luôn giúp em nên dán ở chỗ nào, dán xong có vấn đề gì về thủ tục với các xxx ko? (trước giờ em trung thành với em Zim già nguyên bản, đầy đủ gương, giỏ, nên khoản này mù tịt)
3. Cốp Li việt có đủ rán trứng ko? Em đổi xe vì muốn nhét cái ipad vào cốp cho đỡ phải lích kích túi to túi nhỏ, nhưng sợ nóng quá hỏng màn hình. (đã dính 1 cái bị hỏng khi để quên trên taplo 4B, rồi phơi xe dưới trời nắng 2 tiếng :( )
Chân thành cảm ơn, và sẽ vodka đầy đủ các cụ!

hoangviet7

Xe đạp
cụ để ipad vào cốp chắc ipad dùng đc mấy bữa, cốp li nó ngoằn nghèo do có bình xăng nữa, để máy vào đấy vừa dễ bị va đập với nhiệt độ cao nóng máy lắm
em đang có kế hoạch sang tuần vác 1 em Li việt về. Em lượn 1 vòng phố Huế, Bà Triệu, các bác nhìn con Zim già của em, ứ thèm tiếp. Cho nên dù thích màu xanh đá của Li nhập, nhưng em quyết định người Việt dùng đồ Việt. Các cụ tư vấn giúp em:
2. Sau khi lấy, em định dán xanh rêu, các cụ tư vấn luôn giúp em nên dán ở chỗ nào, dán xong có vấn đề gì về thủ tục với các xxx ko? (trước giờ em trung thành với em Zim già nguyên bản, đầy đủ gương, giỏ, nên khoản này mù tịt)
3. Cốp Li việt có đủ rán trứng ko? Em đổi xe vì muốn nhét cái ipad vào cốp cho đỡ phải lích kích túi to túi nhỏ, nhưng sợ nóng quá hỏng màn hình. (đã dính 1 cái bị hỏng khi để quên trên taplo 4B, rồi phơi xe dưới trời nắng 2 tiếng :( )

GarageOtoNhat

Xe đạp
cụ để ipad vào cốp chắc ipad dùng đc mấy bữa, cốp li nó ngoằn nghèo do có bình xăng nữa, để máy vào đấy vừa dễ bị va đập với nhiệt độ cao nóng máy lắm
Sặc em toàn nhét ipad trong cốp (Dưới vẫn có mấy cái áo chống nắng của vợ) +_+

Tung_Panda

Xe buýt
1.cụ nên ra Ý Việt. bh sẵn xe nên cũng k khó khăn như trc đâu ợ ;))
2.cụ mua xe xcl thì trog đk ghi XANH --> cụ dán xanh rêu hay xanh lá nó vẫn là XANH kp lăn tăn. chỗ dán thì e kb nz cụ nên tránh nhà đầu tiên Cao Bá Quát ra. cái cửa hàng nối Lê Duẩn - ĐBP ý. e dán ở đấy lỗi nhoe nhoét. ngày xưa có các bô lão kn dán thì NGON nz bh toàn bọn 9x lồi lõm lớm b-(
3.cốp rất nóng. nchung cụ nên mua cái túi đeo chéo đựng ipad ý đeo vào người vừa trẻ trung lại vừa đẹp \:D/
đôi lời góp ý vs cụ :x

Tung_Panda

Xe buýt
Cụ nói với kỷ thuật bệnh kêu của nó, bị nhìu nên knos đi cái biết ngay, khi ra nếu nó đi thử kụ leo lên ngôi sau cho tiếng kêu nó to, tim chổ nào vắng vẻ mà thử nghe phê lun. Em làm như thế và được hẹn thay vành rùi, chưa thấy nó gọi. Xe em mới đi 400klm mà kêu ầm nhà luôn.
Em băn khoăn nhất là cái mâm nó đẹp thế ko hỉu nó lổi cái gì mà kêu ác thế nhỉ
e cũng chả biết chắc vợ nhà e nó có lỗi đấy k cụ ợ chỉ thấy đi kêu rè rè mà k đều, k đc êm như li vịt chạy ngoài đường :(( qua giảm tốc thì kêu to quá xót hết cả ruột :(( giờ như nào đc hay cứ đem qua cụ nhở :-?

jihadv

Xe tải
1.cụ nên ra Ý Việt. bh sẵn xe nên cũng k khó khăn như trc đâu ợ ;))
2.cụ mua xe xcl thì trog đk ghi XANH --> cụ dán xanh rêu hay xanh lá nó vẫn là XANH kp lăn tăn. chỗ dán thì e kb nz cụ nên tránh nhà đầu tiên Cao Bá Quát ra. cái cửa hàng nối Lê Duẩn - ĐBP ý. e dán ở đấy lỗi nhoe nhoét. ngày xưa có các bô lão kn dán thì NGON nz bh toàn bọn 9x lồi lõm lớm b-(
3.cốp rất nóng. nchung cụ nên mua cái túi đeo chéo đựng ipad ý đeo vào người vừa trẻ trung lại vừa đẹp \:D/
đôi lời góp ý vs cụ :x
2. Thế nên dán ở đâu hả cụ? Mà e đang định mua màu trắng chứ ko thích xcl mới khổ.
3. Nếu dùng túi thì em khoái zim già hơn, quăng quật chả tiếc. :( bao giờ giao thông vn mới khá hơn, giờ có 4b mà chả dám dùng vì đường xá và chỗ để xe :(
Tks cụ nhiều. Mới xem lại quy định diễn đàn, em chưa đủ đk để vodka cụ. Cho em nợ nhé. Tks cụ nhiều :P

Tung_Panda

Xe buýt
2. Thế nên dán ở đâu hả cụ? Mà e đang định mua màu trắng chứ ko thích xcl mới khổ.
3. Nếu dùng túi thì em khoái zim già hơn, quăng quật chả tiếc. :( bao giờ giao thông vn mới khá hơn, giờ có 4b mà chả dám dùng vì đường xá và chỗ để xe :(
Tks cụ nhiều. Mới xem lại quy định diễn đàn, em chưa đủ đk để vodka cụ. Cho em nợ nhé. Tks cụ nhiều :P
e k qtrog chuyện vodka đâu ợ. e tham gia OF cho vui thôi, giúp đc cụ là em mừng rồi :)
cụ đem qua 255 khâm thiên xem tn, e thì chưa dán ở đấy nz có mấy cụ trong LC nhà em dán ở đấy rồi, rổ giá và chất lượng ngon phết cụ ợ \:D/
nchung k nên để ipad trog cốp vì nó rất nóng ợ. còn giải pháp thì em chỉ nêu cho cụ là dùng túi thôi chứ cũng chả còn cách nào khác đâu. đc cái này mất cái kia mà cụ ;))
P/S: cụ mua xe đi rồi hàng tháng đi off vs LC nhà em cho vui :x

jihadv

Xe tải
e k qtrog chuyện vodka đâu ợ. e tham gia OF cho vui thôi, giúp đc cụ là em mừng rồi :)
cụ đem qua 255 khâm thiên xem tn, e thì chưa dán ở đấy nz có mấy cụ trong LC nhà em dán ở đấy rồi, rổ giá và chất lượng ngon phết cụ ợ \:D/
nchung k nên để ipad trog cốp vì nó rất nóng ợ. còn giải pháp thì em chỉ nêu cho cụ là dùng túi thôi chứ cũng chả còn cách nào khác đâu. đc cái này mất cái kia mà cụ ;))
P/S: cụ mua xe đi rồi hàng tháng đi off vs LC nhà em cho vui :x
Tks cụ nhiều!

azthang

Xe hơi
Ặc, chất lượng li việt lại tồi tệ thế hả các cụ, nghe thế này em sợ hàng việt nam quá, toàn mang mác và thương hiệu rõ ngon nhưng chất lượng thì kém. Kiểu này chắc em mua cho gấu fly quá, mà ko biết fly liệu có lắm bệnh như em li vịt này không nữa. Hix

hungdn79

Đi bộ
tư vấn về liberty 2002

E đang định lấy e liberty đời đầu 2002, bác nào đã sử dụng qua e này rồi cho e xin 1 số lời khuyên, thanks!

funfunfun

Xe buýt
Em chỉ muốn độ tay xách mà ko độ yên có đđược ko các cụ nhỉ :D

Freeandfree

Xe đạp
Em thấy con này thì đẹp về hình dáng, nhưng mà đi nó thì em ghét!!!!!