Ai đã đi liberty viet nam cho cảm nhận nhé!!!

s0c_uuu

Xe buýt
oai hoang mang quá tui cũng sắp mua liberty việt nhưng nghe các bác nói toàn thấy khuyết điểm thui
đừng sợ khuyết điểm bác ơi. vì xe nào cũng có cả. bác chưa nghe vụ honda air đang đi tự nhiên bớc cháy à :). nhưng cũng có nhiều xe k bị thế. may mắn thôi mà. ở Vn thì dải chấp nhận bác ạ

philongcar

Xe tăng
dạ. em đã đi lead(của bạn), air thái(của mama em. nay đã bán ạ), PCX(của bạn), SHi 2K8 và xe ex ạ.
sao cụ lại hỏi em thế???
àh tại thấy cụ khẳng định Pi hơn hẳn Honda chắc như đinh đóng cột nên em cũng hơi hốt :D

s0c_uuu

Xe buýt
àh tại thấy cụ khẳng định Pi hơn hẳn Honda chắc như đinh đóng cột nên em cũng hơi hốt :D
em chi dám khẳng định PI việt hơn honda Việt bộ khung và 1 số yếu tố #. chứ so sánh hàng nhập khẩu Thái or Ý sao được

Stent

Xe điện
Cảm nhận đầu tiên của em khi ngồi em nó từ cửa hàng về nhà là đau *** quá.Hix.( Cái yên xe nó vót còn nhỏ tí chỗ người lái như hình thang ,không biết yên nhập thì nó có khác không hoặc ngồi một thời gian nó có êm không các bác nhỉ.Em đang đi PS yên to nên ngồi sang Li thấy không quen)
Em mới đi có 10km và tốc độ chưa quá 40km/h vì đang trong thời kỳ chạy roda nên chưa cảm nhận được độ bốc và độ lướt của em nó.
Đi nhiều chắc sẽ hơi mỏi tay.
Chính xác, mình cũng đã đi thử bervely của anh bạn, xe nhập hẳn hoi mà cái yên cũng cứng y như lib vịt, máy móc đã lởm rồi mà mấy cái comfortable đáng lẽ ra phải chú trọng thì cũng lởm nốt

philongcar

Xe tăng
Chính xác, mình cũng đã đi thử bervely của anh bạn, xe nhập hẳn hoi mà cái yên cũng cứng y như lib vịt, máy móc đã lởm rồi mà mấy cái comfortable đáng lẽ ra phải chú trọng thì cũng lởm nốt
cũng vì cái này mà em cất tiền dành mua SH cụ ợ :D 1 ngày em đi ko nhiều nhưng cũng ko ít, và ngày nào cũng bám đường HN nên ngồi em này chắc chai đốt sống lưng luôn mất
~> Quất em Wave alfa chơi tạm rồi gần tết cố gắng thịt đc em SH ngồi iên toa :D

Liberty_37

Xe đạp
oai hoang mang quá tui cũng sắp mua liberty việt nhưng nghe các bác nói toàn thấy khuyết điểm thui
cụ cứ mái thoải mua đê. Li ie quá tuyệt đấy, tớ đi gần 6 tháng và lướt đc gần 6k km rồi. nhưng ko nên dùng để chạy đg dài coi chừng thoái hóa đốt sống lưng. với lị rửa xe thì nên sử dụng 3 loại khăn lau khác nhau. về nhà mở cốp ra cho nó tỏa nhiệt :))

phuongntb89

Xe máy
Hồi tháng 5 em có tham gia cuộc thi của Piaggio trên trang http://artofthemotorbike.com.vn hôm rồi quay lại thấy họ đang tổ chức "độ xe ảo" trúng librety thật ở đây

Mặc dù cũng còn gà lắm nhưng em mạnh dạn down ảnh về làm thử 1 cái - dự thi:D
http://artofthemotorbike.piaggio.com.vn/Moi-nhat/CA.htm

Cả nhà vào cho em 1 phiếu ủng hộ với nhé!!!
Anh em vào chém gió nhưng đừng ném đá ném gạch em nhé!
hị hị

kim jojo

Đi bộ
Các Cụ ơi em mới mua con LI ..... Em đang đau đầu vì cái vụ bình xăng đây ..... em bơm đầy bình mà chỉ được vạch giữa ( hết 75k ) .... xong lên diễn đàn được nghe hướng dẫn thì em đã dựng xe thẳng đứng khi đổ xăng qua nhiên là vạch kim đã đi lên .... Nhưng mấy cái vạch xăng ở phần trên thì em để ý cứ đi dc 10 km / 1 vạch ..... Tưởng là xe hao xăng . Em thử nghiệm bằng cách cố đi xe đến vạch gần giữa thì đổ lại xem như thế nào . Thì em không hiểu sao chỉ cần đổ 18k là lại gần đầy bình .... Các bác do em hỏi đó là do phao xăng làm xe nó ảo thế hay là do bình xăng phần miệng nó bé hơn phàn đáy nên biij như thế ..... Bác nào cho em cách khắc phục . Em định thay con phao không biết cò đúng không ?????? HELP
Mà hỏi thêm ai mua xe ở topcom phố Huế thì có bị lấy giấy tờ xe muộn như em không và bh mới có ???? Chất lượng xe thì em không chê .... Mấy cái như là rung xe hay lá nóng máy hoăc là trôi xe thì em nói thật ..... cứ mua đi thì biết ..... mấy cái vấn đề đó rât nhỏ chỉ như bới lông tìm vét thôi...... em chỉ phàn nàn mỗi vụ bình xăng . Xe đi rất ngon ...................( vấn để bình xăng chứ không phải vấn đề tốn xăng nhé ... bác nào phân vân định mua xe thì đừng có mà thấy thêm 1 lỗi lại chột dạ )

EM HỎI THÊM CÁC CỤ LÀ VẠCH XĂNG XE LI VỊT CHIA NHƯ THẾ NÀO ĐỂ ĐƯỢC 7,5lit xăng của thùng xăng ???????????????? ĐỂ em theo dõi độ tiêu hao của xe

Chỉnh sửa cuối:

GH0ST_RIDER

Xe tải
Các Cụ ơi em mới mua con LI ..... Em đang đau đầu vì cái vụ bình xăng đây ..... em bơm đầy bình mà chỉ được vạch giữa ( hết 75k ) .... xong lên diễn đàn được nghe hướng dẫn thì em đã dựng xe thẳng đứng khi đổ xăng qua nhiên là vạch kim đã đi lên .... Nhưng mấy cái vạch xăng ở phần trên thì em để ý cứ đi dc 10 km / 1 vạch ..... Tưởng là xe hao xăng . Em thử nghiệm bằng cách cố đi xe đến vạch gần giữa thì đổ lại xem như thế nào . Thì em không hiểu sao chỉ cần đổ 18k là lại gần đầy bình .... Các bác do em hỏi đó là do phao xăng làm xe nó ảo thế hay là do bình xăng phần miệng nó bé hơn phàn đáy nên biij như thế ..... Bác nào cho em cách khắc phục . Em định thay con phao không biết cò đúng không ?????? HELP
Mà hỏi thêm ai mua xe ở topcom phố Huế thì có bị lấy giấy tờ xe muộn như em không và bh mới có ???? Chất lượng xe thì em không chê .... Mấy cái như là rung xe hay lá nóng máy hoăc là trôi xe thì em nói thật ..... cứ mua đi thì biết ..... mấy cái vấn đề đó rât nhỏ chỉ như bới lông tìm vét thôi...... em chỉ phàn nàn mỗi vụ bình xăng . Xe đi rất ngon ...................( vấn để bình xăng chứ không phải vấn đề tốn xăng nhé ... bác nào phân vân định mua xe thì đừng có mà thấy thêm 1 lỗi lại chột dạ )

EM HỎI THÊM CÁC CỤ LÀ VẠCH XĂNG XE LI VỊT CHIA NHƯ THẾ NÀO ĐỂ ĐƯỢC 7,5lit xăng của thùng xăng ???????????????? ĐỂ em theo dõi độ tiêu hao của xe
7,5 lít - 1,5 lít dự trữ = 6 lít. Từ lúc đèn báo cho đến khi cạn hẳn là khoảng 1 lít nữa, trừ ra là còn 5 lít thôi bác ạ. Nếu bác thấy đèn báo đổ xăng chớp mà đổ ngay thì khoảng hơn 100k (gần 5 lít) là đầy. Thế là chuẩn đấy bác ạ!

Chỉnh sửa cuối:

MinPrince

Xe buýt
7,5 lít - 1,5 lít dự trữ = 6 lít. Từ lúc đèn báo cho đến khi cạn hẳn là khoảng 1 lít nữa, trừ ra là còn 5 lít thôi bác ạ. Nếu bác thấy đèn báo đổ xăng chớp mà đổ ngay thì khoảng hơn 100k (gần 5 lít) là đầy. Thế là chuẩn đấy bác ạ!
dự trữ là 2 lít 5 chứ cụ, còn bình đổ bt là 5 lít. Đổ 100k là đầy bình..ha ha . Cụ ở trên muốn căn đúng hay ko thì làm thêm chai lavie 1 lít xăng test thử số km. Bao h hết thì đổ xăng vào xe. he he

kim jojo

Đi bộ
Thế còn vụ phao xăng của em ... cụ nào bít thì cho ý kiến .

kim jojo

Đi bộ
Cơ mà quan trọng là có xe cụ nào như em không .... Nếu không thì xe các cụ tiêu hao như thế nào có phải 1 vạch là 10 km không ..... lúc bơm xăng có bị 18k là đã được đầy lên 2 vạch ( từ vach giữa ) ...... và có phải dựng đứng xe khi bơm xăng không ????? Bình thường thì con lI nhà ta tiêu hao ra sao trên vạch xăng hiển thị .......

hungpham5688

Xe tải
xe e đi 5000km,vành sau bị kêu cạch cạch,mang ra hãng,chờ bảo hanh thay vành mới,đợi 1 tuần là có,giờ vẫn chưa có,haizzzzzz,xe e đi kêu càng ngày càng to

minhvtv3

Xe tăng
hôm qua em đi hết kịch bình, đổ 6,5 l thì đầy ự

ha.taan

Xe hơi
Em là mem mới :x đặt xe từ hôm 30-6 đến 12-7 đc gọi ra lấy xe ( e đặt màu đen ) khi ra lại báo chỉ có XCL,màu đen phải đợi cuối tháng :-?? do máu quá nên e quyết định xúc luôn. e thấy chỗ e (hạ long ) màu đen và trắng hot hơn là XCL,ko bị làm giá. xin hỏi có bác nào muốn đặt xe ko :P

Chỉnh sửa cuối:

hpcontener

Xe tải
Em là mem mới :x đặt xe từ hôm 30-6 đến 12-7 đc gọi ra lấy xe ( e đặt màu đen ) khi ra lại báo chỉ có XCL,màu đen phải đợi cuối tháng :-?? do máu quá nên e quyết định xúc luôn. e thấy chỗ e (hạ long ) màu đen và trắng hot hơn là XCL,ko bị làm giá. xin hỏi có bác nào muốn đặt xe ko :P

- Bác này sướng nhỉ, chẳng bù cho mình đặt từ 02/06 tới giờ chưa được. Cơ mà em cứ bình chân như vại, gọi ra lấy cũng được, không cũng chẳng sao. Hê hê, tâm trạng hững hờ :D

ha.taan

Xe hơi

- Bác này sướng nhỉ, chẳng bù cho mình đặt từ 02/06 tới giờ chưa được. Cơ mà em cứ bình chân như vại, gọi ra lấy cũng được, không cũng chẳng sao. Hê hê, tâm trạng hững hờ :D
Bác phải qua "nhắc nhở" nhiều vào,ko thì cứ đúng hẹn chưa chắc đã có xe @-)