[Funland] Ai cũng bảo e giàu các cụ à

doanphucgt

Xe điện
Vậy mà cụ để dư ra 300triệu là quá siêu roài.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đệch, em cày ngày cày đêm cho con ngan già nhà em, hôm nào vui với hài lòng nó cho ba xịch.... Hôm nào đuối quá nó ko vui thì bị cắt 50% tiền công, mà còn bị phạt gấp đôi giờ lao động cơ... Mấy lần em định vùng lên dưng mà chưa dám :(( :((:((
Kém tắm còn khoe...ho...ho...

Pvsc

Xe ba gác
Có cụ gì năm ngoái cũng mở thớt làm cho cậu mợ 8 năm lương thấp mà nghỉ ra làm cho người ngoài một năm đã xây được nhà 3 tỷ. Cụ nghiên cứu xem mà học tập.
Khả năng cao là cậu mợ mất k ít khách hàng :D

November123

Xe tải
Có một số người vẫn hay có suy nghĩ người nhà thì sao cũng được nên họ xem đó là chuyện bình thường. Nếu cảm thấy bất công thì không tiếp tục hợp tác, và tìm nơi khác mà cụ cảm thấy phù hợp.

Dù sau này có đúng-sai thế nào thì cũng là lựa chọn của bản thân, tự chịu trách nhiệm với quyết định của mình. Quan điểm của mình là vậy. :)

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ biết lên of than thân là giỏi. Có tài thì với thân phận như thế đáng ra phải cỡ xếp phó chứ sao lại thua bên vợ chú đc. Thế nên kém thì cố đấm ăn xôi đi, giờ mà ra đường là đi ăn xin đấy, xin kg đc việc đâu.

cochmong

Xe buýt
Bẩm các cụ , chẳng là e đi làm thuê cho ô chú gần chục năm nay, ông chú e thì là đai gia có tiếng ở quê, nên ai cũng nghĩ e được ô trả lương cao lắm, ô chú e mở rất nhiều chi nhánh, nhưng toàn ae vợ ô ấy quản lý, e lại còn đi làm thuê dưới chướng của e vợ ô ấy, tháng lương trả cho e vợ 7,80tr, e đi làm gần chục năm ai cũng nghĩ giờ nhiều tiền lắm rồi, thu nhập cao này nọ, tháng 3,4 chục.Đến mấy thằng làm cùng nó cũng nghĩ e tháng phải 3,4 chục.Nhưng nó đâu biết rằng, e làm há mồm ra , tháng chúng nó 10tr, thì e được 10tr500 hơn chúng nó hẳn 500k, đã thế lại sống ở cái đất thủ đô, đủ ăn là khá.Hôm vừa rồi về bảo xây nhà, ô già e cũng lại nghĩ e có tiền, bảo giờ có bao nhiêu để xây nhà, e bảo có đúng 300tr ô ko tin.Khổ thế đấy các cụ à.Đã thế lại còn phải biết ơn rằng có cô chú tạo điều kiện nên mày mới có nghề , có tiền như ngày hôm nay.Nhiều lúc e nghe mà rớt nước mắt.Hôm rồi e cũng điện xin nghỉ để e ra mở riêng, chứ e vợ ô ấy mỗi mác quản lý tháng 7,80tr bằng e đi làm há mồm nửa năm
Có vẻ tin nhà vợ hơn nhà nội. Nhà em cũng vậy ông anh lôi cả họ hàng nhà vk từ trong quê ra ngoài HN để làm. Còn ae nhà ông ý *** tin ai - chắc sợ bị mất cắp!

USD.EURO

Xe điện
Đệch, em cày ngày cày đêm cho con ngan già nhà em, hôm nào vui với hài lòng nó cho ba xịch.... Hôm nào đuối quá nó ko vui thì bị cắt 50% tiền công, mà còn bị phạt gấp đôi giờ lao động cơ... Mấy lần em định vùng lên dưng mà chưa dám :(( :((:((
Đây rồi, hoa hậu 30 nghìn đây rồi :)

Halinh07

Xe tăng
Cái méo gì cũng mang lên OF than vãn, em đến chịu các Cụ trẻ

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Bẩm các cụ , chẳng là e đi làm thuê cho ô chú gần chục năm nay, ông chú e thì là đai gia có tiếng ở quê, nên ai cũng nghĩ e được ô trả lương cao lắm, ô chú e mở rất nhiều chi nhánh, nhưng toàn ae vợ ô ấy quản lý, e lại còn đi làm thuê dưới chướng của e vợ ô ấy, tháng lương trả cho e vợ 7,80tr, e đi làm gần chục năm ai cũng nghĩ giờ nhiều tiền lắm rồi, thu nhập cao này nọ, tháng 3,4 chục.Đến mấy thằng làm cùng nó cũng nghĩ e tháng phải 3,4 chục.Nhưng nó đâu biết rằng, e làm há mồm ra , tháng chúng nó 10tr, thì e được 10tr500 hơn chúng nó hẳn 500k, đã thế lại sống ở cái đất thủ đô, đủ ăn là khá.Hôm vừa rồi về bảo xây nhà, ô già e cũng lại nghĩ e có tiền, bảo giờ có bao nhiêu để xây nhà, e bảo có đúng 300tr ô ko tin.Khổ thế đấy các cụ à.Đã thế lại còn phải biết ơn rằng có cô chú tạo điều kiện nên mày mới có nghề , có tiền như ngày hôm nay.Nhiều lúc e nghe mà rớt nước mắt.Hôm rồi e cũng điện xin nghỉ để e ra mở riêng, chứ e vợ ô ấy mỗi mác quản lý tháng 7,80tr bằng e đi làm há mồm nửa năm
Thì cụ cứ công khai với anh em họ hàng rằng ông ấy trả lương cho cụ tháng 10.500.000₫ là được. Khỏi sợ nghi ngờ.
Hay kụ vẫn muốn giầu ngầm =))