Ai có chức năng tháo biển số xe?

TranDat24

Xe tải
Hôm nay em đang đứng ở CT9 khu Định Công, có 1 em Teana màu đen đỗ ở dưới lòng đường, có 1 chú công an phường lái con xe 5 tạ đi qua thấy vậy liền gọi loa " chủ xe 30Y... đâu". Gọi 1 lúc ko thấy ai ra nhận, chú đấy liền lấy luôn con tuốc vít cậy luôn cái biển trước ra, có vẻ cái biển bắn chắc chắn nên cậy được vài nhát, mặc dù biển đã cong vênh rồi nhưng đành bỏ đấy đi vào mấy quán đó hỏi chủ xe, chắc là chủ xe lên chung cư. Em định chụp ảnh nhưng thấy ko tiện nên thôi. Theo các bác,ai có quyền này?;;)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

745Li

Xe container
Hờ hờ...=)) em dự là ai lắp thì người đó tháo ợ... em té đây.

haivanphe

Xe container
Hành động này là pham pháp đấy ợ

soc1202

Xe tải
E ko biết chính xác những ai đc tháo biển chỉ biết xxx phường được quyền tháo biển khi ko gặp đc chủ xe. Em thấy nhiều vụ tháo biển như phá xe do chủ xe bắn đinh chống mất cắp :))

Foxy

Xe hơi
Em tìm mãi mà không thấy có tài liệu nào nhắc đến việc tháo biển số là một biện pháp xử lý vi phạm GTĐB cả :-?

Trò này do bọn xxx nghĩ ra tởm ko khác gì trò giấu dép của bọn trẻ con ngày xưa >:P

Foxy

Xe hơi
E ko biết chính xác những ai đc tháo biển chỉ biết xxx phường được quyền tháo biển khi ko gặp đc chủ xe. Em thấy nhiều vụ tháo biển như phá xe do chủ xe bắn đinh chống mất cắp :))
Cái đo đỏ được quy định ở đâu hở cụ? Cần phân biệt giữa thực trạng xã hội và quy định theo pháp luật cụ nhé. Giờ cần phải học cách sống theo luật là vừa, như thế dễ thở hơn nhiều, chứ kiểu sống ở làng thế này mệt quá (:|

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Thế tháo biển mà chủ xe báo mất xin cấp lại biển thì làm gì được nhờ $-)

gia doi

Xe điện
Cái biển số đó là một tài sản của mỗi người nên em nghĩ mấy ông xxx không tháo biển ra được đâu. Tháo cái biển số xe mà không có mặt chủ xe theo e nghĩ sẽ là không đúng. E đã đọc cái này rùi nhưng không biết đọc ở đâu đó e, cững giống như mấy ông xxx khi thấy xe vi phạm đi vượt đèn đỏ chỉ được phép giữ bằng lái và không được phép giữ đăng ký xe trừ trường hợp vi phạm ở mức độ cao hơn mới được giữ đăng ký xe. E biết có vậy các cụ đừng ném đá e nhé.#-o

thang_nth

Xe hơi
thế biển bắn chắc như cụ này tháo ra mà nó cong vênh thì ai đền nhể, hờ hờ

vihali

Xe container
Chụp chứ sợ gì cụ.

HT_CRV

Xe tải
Em cũng ở CT9 này. Bà con toàn đỗ xe tóe loe xung quanh nhà thôi ( trong đấy có cả em, mà em toàn đỗ ở chỗ cái biển cấm đỗ xem thôi :)) ). Em cũng chưa thấy cái vụ tháo biển thế này ở khu đấy bao h cả. Chả hiểu bác chủ Teana sống ở phòng mấy để hum nào giao lưu phát

hanav3

Xe hơi
Chụp chứ sợ gì cụ.

Nhổ bằng kìm bt thôi cụ, em đã chứng kiến TTGT trang bị cả khoan tay để tháo biển bắn ri vê, sau đó lập biên bản bảo bà bán xổ số ký làm chứng, dán 1 cái tem hẹn nơi giải quyết lên kính xe.

pupil

Xe điện
Đỗ xe vi phạm luật đã có pháp luật xử lý nghiêm kể cả cẩu xe người ta đi mà làm hỏng cũng phải đền, việc tháo biển số xe là hành động xâm hại tài sản công dân, không khác gì tháo cái bánh xe hay bẻ cái gương ... hành động này của những kẻ kém hiểu biết tham gia công việc thi hành luật pháp cần phải lên án và nghiêm trị, cái xe là tài sản người ta nâng niu thế mà chúng nó dùng kìm để nhổ tháo biển, loại này không xứng đáng đại diện thi hành luật pháp. Cụ nào thấy cứ chụp ảnh cung cấp cho chủ xe, bắt chúng nó xin lỗi và bồi thường. Tôi mà bắt gặp loại này tháo biển xe của mình tôi vả cho không còn cái răng nào! Cụ Vihalii và các cụ cho ý kiến, OF ta sắp có nhiệm vụ mới rồi đây!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenviet

Xe tải
Đỗ xe vi phạm luật đã có pháp luật xử lý nghiêm kể cả cẩu xe người ta đi mà làm hỏng cũng phải đền, việc tháo biển số xe là hành động xâm hại tài sản công dân, không khác gì tháo cái bánh xe hay bẻ cái gương ... hành động này của những kẻ kém hiểu biết tham gia công việc thi hành luật pháp cần phải lên án và nghiêm trị, cái xe là tài sản người ta nâng niu thế mà chúng nó dùng kìm để nhổ tháo biển, loại này không xứng đáng đại diện thi hành luật pháp. ........ Tôi mà bắt gặp loại này tháo biển xe của mình tôi vả cho không còn cái răng nào!
Chuẩn không cần chỉnh. Dung mà cụ ơi, nó sẽ vịn ngay cho mình cái tội: chống người thi hành công vụ đấy.

Cáycon

Xe đạp
Theo em biết thì ngày trước thì xxx phường cũng được quyền tháo biển, nhưng từ ngày có cái nghị định mới gì đó (từ đầu năm thì phải) thì đã bỏ cách xử lý vô văn hóa này rồi, xxx chỉ được quyền khóa bánh hoặc gọi xe kéo đến kéo đi...

1/ Thứ nhất: Biển số xe là tài sản NHÀ NƯỚC chứ kg phải là tài sản cá nhân (mà xâm hại tài sản nhà nước là to chuyện đấy :)) :)) )

2/ Thứ hai: không có lực lượng xử phạt nào có quyền tháo biển số xe. Mời các cụ in bài báo dưới đây và dí vào mặt mấy chú xxx khi cần.

Tuổi trẻ online Thứ Ba, 18/05/2010, 01:10 (GMT+7)

Những quy định xử phạt vi phạm giao thông từ 20-5-2010

Không tháo biển số xe vi phạm
TT - Thượng tá Võ Văn Vân, phó trưởng Phòng cảnh sát giao thông đường bộ Công an TP.HCM, cho biết từ ngày 20-5, lực lượng xử phạt sẽ không được tháo, tạm giữ biển số xe vi phạm như trước đây.

Theo thượng tá Vân, từ trước đến nay, đối với phương tiện vi phạm vắng chủ, lực lượng xử phạt sẽ tháo biển số xe tạm giữ để phương tiện vi phạm không thể lưu thông được. Tuy nhiên, nghị định 34 (nghị định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ) quy định rõ thủ tục xử phạt là tạm giữ phương tiện, giấy tờ có liên quan đến người điều khiển và phương tiện vi phạm. Như vậy với nghị định mới, từ ngày 20-5 những xe đậu trên đường thiếu người điều khiển, lực lượng xử phạt sẽ không được tháo biển số xe để tạm giữ như trước đây.

NGỌC HẬU

pupil

Xe điện
Chuẩn không cần chỉnh. Dung mà cụ ơi, nó sẽ vịn ngay cho mình cái tội: chống người thi hành công vụ đấy.
- Ờ nhể, nhà cháu quên! #-o
1/ Thứ nhất: Biển số xe là tài sản NHÀ NƯỚC chứ kg phải là tài sản cá nhân (mà xâm hại tài sản nhà nước là to chuyện đấy)
- Hệ hệ ... cụ Bô lão Bia đây rồi, nhà cháu bổ sung tí, đây là tài sản NHÀ NƯỚC giao cho cá nhân quản lý ... Nhà cháu thủ sẫn cái cờ hụp đây rồi, ae ta cứ cờ hụp rồi tặng chủ xe làm pằng chứng!
- Nhà cháu tìm sưng cả mắt mà chả thấy cái qui định nào mà "đối với phương tiện vi phạm vắng chủ, lực lượng xử phạt sẽ tháo biển số xe" không hiểu thượng tá Vân đọc ở đâu hay cả thời gian dài trước đây xxx vi phạm mà không ai kêu? Cụ nào thông tỏ tìm cho anh em rõ với!

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
khóa bánh còn chết nữa ....

pupil

Xe điện
khóa bánh còn chết nữa ....
đối với phương tiện cố tình vi phạm vắng chủ, khóa bánh là văn minh và kinh tế nhất đới cụ ạ, trên khóa có ghi rõ số điện thoại liên lạc để người vi phạm đến làm thủ tục xử phạt, khỏi mất công chạy cái xe kéo lông nhông tốn kém ô nhiễm, lỡ làm hỏng xe của dân thì đền ốm.