[Thảo luận] Ai cho tôi sống đúng hiến pháp và pháp luật hả các bác?

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Em là một OFFER luôn cố gắng lái xe đúng luật, nhưng ở HN em thật khó để mà lái xe đúng pháp luật được, vài ví dụ nhé:
1. Đi đường Trường Chinh theo hướng từ Ngã Tư Sở về, muốn rẽ trái vào Tôn Thất Tùng thì theo biển chỉ dẫn, anh em chúng ta phải rẽ phải vào đường bảo tàng Phòng không, không quân (Lê Trọng Tấn thì phải?) sau đó quay đầu lại để đi thẳng vào Tôn Thất Tùng. Nhưng trên đường Lê Trọng Tấn này toàn vạch liền không thể quay đầu được. Muốn đi đúng biển chỉ dẫn phải vi phạm lỗi đè vạch.
2. Đường Phạm Hùng, Phạm Văn Đồng... khi các bác rẽ trái vào Phạm Văn Đồng từ Hoàng Quốc Việt hoặc quay đầu ở chỗ quay đầu gần chân cầu vượt, rất khó đi vào làn trong cùng cho xe con mà nếu cố đi vào làn ngay thì chỉ có tắc đừong.
3. Theo quy định đỗ dừng xe cách vỉa hè không quá 25cm, tuy nhiên hiện nay ở HN nhiều đường có vạch liền sát vỉa hè (em chả biết cái vạch này có tác dụng mẹ gì?) nếu dừng đỗ xe cách vỉa hè 25cm thì sẽ bị đè vạch liền, ngược lại không đè vạch liền thì lại quá 25cm bị Thanh tra GTCC nó vịn và phạt đến 1 triệu đồng.
4. Nhiều chỗ quay đầu xe ở Trần Duy Hưng, Nguyễn Chí Thanh, Lê Văn Lương, Láng Hạ... có phân làn quay đầu cho xe máy và ô tô bằng cách dùng sơn kẻ đường ký hiệu (không có biển báo). Cái này rất khó thực hiện vì rất khó để quan sát ra các ký hiệu này. Mà theo luật thì các vạch sơn kẻ đường không có tác dụng hướng dẫn phân làn. Nhưng nếu các bác không may gặp xxx thì vẫn bị phạt như thường.

Còn nhiều vấn đề khác rất bức xúc khi tham gia giao thông ở HN. Có bác nào làm nhà báo làm phát phóng sự cho anh em đỡ khổ.
Mục 1 của bác thì em không bình luận
Mục 2 thì anh em trên này đã bóng bàn tương đối kỹ, ở đây ạ: http://otofun.net/showthread.php?t=187669
Mục 3 thì ở đây ạ: http://otofun.net/showthread.php?t=187120
Mục 4: Luật không có bác cãi nát mặt xxx cho em. Hôm trước ở ngã tư Láng Hạ về Giảng Võ, em cũng đi vào làn rẽ trái (cấm 4B rẽ trái). xxx gọi, bảo đi sai làn, anh đi vào đấy anh phải rẽ trái. Em bảo trước khi đi vào làn đấy thì không nhìn thấy mũi tên vì xe máy họ đỗ che hết rồi, khi vào làn rồi thì không được chẹt vạch liền và có biển cấm rẽ trái, tôi chẳng đi thẳng thì đi dư lào. xxx hỏi em làm ở đâu, em bảo tôi nhân dân anh hùng, chẳng làm đâu cả, anh hỏi thế để làm gì. xxx bảo: thôi anh đi đi, em nhắc anh thế để tránh... tắc đường. Tô shi ba chúng nó, không đi thế mới là tắc í bác ợ.

8-> 8->

thanhlt1979

Xe tải
Đọc xong mà em thấy Nọng trong người..Cái này chỉ có bẩm Ngọc Hoàng mới giải được thôi bác ạ .
ặc! lại chờ đến Tết ông Công táo mới bẩm Ngọc Hoàng được àh bác! mới hết rằm tháng 7 mà, chắc nhanh đến tháng chạp lắm

raotro

Xe container
Hơn 1 tháng nay cháu chả dám đi đâu ra phố cả. Cháu thề!^:)^

PhanhGap

Xe điện
Em là một OFFER luôn cố gắng lái xe đúng luật, nhưng ở HN em thật khó để mà lái xe đúng pháp luật được, vài ví dụ nhé:
1. Đi đường Trường Chinh theo hướng từ Ngã Tư Sở về, muốn rẽ trái vào Tôn Thất Tùng thì theo biển chỉ dẫn, anh em chúng ta phải rẽ phải vào đường bảo tàng Phòng không, không quân (Lê Trọng Tấn thì phải?) sau đó quay đầu lại để đi thẳng vào Tôn Thất Tùng. Nhưng trên đường Lê Trọng Tấn này toàn vạch liền không thể quay đầu được. Muốn đi đúng biển chỉ dẫn phải vi phạm lỗi đè vạch.
2. Đường Phạm Hùng, Phạm Văn Đồng... khi các bác rẽ trái vào Phạm Văn Đồng từ Hoàng Quốc Việt hoặc quay đầu ở chỗ quay đầu gần chân cầu vượt, rất khó đi vào làn trong cùng cho xe con mà nếu cố đi vào làn ngay thì chỉ có tắc đừong.
3. Theo quy định đỗ dừng xe cách vỉa hè không quá 25cm, tuy nhiên hiện nay ở HN nhiều đường có vạch liền sát vỉa hè (em chả biết cái vạch này có tác dụng mẹ gì?) nếu dừng đỗ xe cách vỉa hè 25cm thì sẽ bị đè vạch liền, ngược lại không đè vạch liền thì lại quá 25cm bị Thanh tra GTCC nó vịn và phạt đến 1 triệu đồng.
4. Nhiều chỗ quay đầu xe ở Trần Duy Hưng, Nguyễn Chí Thanh, Lê Văn Lương, Láng Hạ... có phân làn quay đầu cho xe máy và ô tô bằng cách dùng sơn kẻ đường ký hiệu (không có biển báo). Cái này rất khó thực hiện vì rất khó để quan sát ra các ký hiệu này. Mà theo luật thì các vạch sơn kẻ đường không có tác dụng hướng dẫn phân làn. Nhưng nếu các bác không may gặp xxx thì vẫn bị phạt như thường.

Còn nhiều vấn đề khác rất bức xúc khi tham gia giao thông ở HN. Có bác nào làm nhà báo làm phát phóng sự cho anh em đỡ khổ.
Nước ta Rừng vàng biển bạc đất phì nhiêu, dân trí cao, mật độ dân cư nhỏ. Do vậy mọi người thích dùng luật rừng, hoang phí như biển, trộm cướp nhiều như mọc như nấm sau mưa, trẻ E đeo kính nhiều hơn trí thức, tắc đường là do thích thụ tập hội hè vui chơi thôi ạ.
p/s: Bẩm các cụ là E lo thân E quá bằng con gái hơ hớ tuổi 18-20 các cụ ạ. Rõ khổ cái thân già này.

Thích Vợ Hai

Đi bộ
Em thì em chẳng biết dư lào nhưng xxx và GTCC nó như là dỗi việc quá nên mới nay kẻ mai xóa. Em là em ức chế cái đoạn kẻ thêm vạch trên đường Nguyễn Trãi lúc trước là 3 làn nhé bây giờ thì 2 làn có vạch đứt còn làn còn lại nó đè thành vạch liền mà 2 bánh có cần Liền hay Đứt đâu. Nếu bác nào đi từ Nguyễn Trãi rẽ sang bên Khương Đình xem có ức không? Giả dụ mình đang làn ngoài cách 100m mình chuyển sang làn 2 để rẽ vào Khương Đình em đố cụ nào rẽ đấy nó vạch liền thẳng tắp, mãi đến giữa ngã rẽ nó mới đứt đứt mình rẽ như thế gặp 1 cụ ngược chiều chỉ cần tránh nhau thôi nó mà không thành " 2 con dê qua cầu" mới là lạ.
nói chung với xxx Hà Nội và GTCC Hà Nội em chẳng biết nói thế nào. Mà em xin lỗi các cụ em nói theo thói trẻ con ngày xưa của em chơi Bi, chơi Đáo thì là *** Ăn Bửn........Chơi Đểu và Ngu Như Tô Si Ba nhà chúng nó.,,,