Ai chạy MAZDA CX 5 cho em hỏi chút

kevin2102

Xe máy
Theo hướng dẫn của bản US thì vặn cái trục dùng reset km hành trình, nhưng em thử hình như không thấy phản ứng gi hay sao ý.
Cụ ơi cái này thì nó có tác dụng mạnh vào buổi tối cụ ah.
Cụ nhìn lên cái bảng KM ấy bên tay trái có một cái trụ mầu đen nó nhô ra, cụ vặn cái đó là ok cụ ah. nó tắt được đi nữa cơ. Chúc cụ thành công nhé.

leducanh2010

Xe tăng
Cụ cho hỏi điaj chỉ bác Trung già ở đâu ạ?

nhinraugapthit

Xe tải
Trung già 86 Võ thị sáu:0912347893 : 500k vụ lock cửa,800k cảm biến lùi và hình như cài free vụ bấm cụp gương trên điều khiển nữa thì phải

thuyhg2013

Xe đạp
Em cũng mới lấy Mazda Cx9. Cũng không có cảm biến lùi, Camẻa lùi còn không có vạch gì hết. Hộc để đồ thì bé tí tẹo không có đèn. Còn Cruise thì bác bấm nút on khi đạt đến tóc độ cần thiết bác bấm Set thế là xe sẽ giữ nguyên tốc độ cho bác. còn cái Temote như bác nói chắc là lắp thêm thôi ạ, em chưa thấy xe nào có cả! em hỏi bác đi CX5 thì có thấy ồn không? CX9 đi ồn lắm vỏ xe cứ lùng bùng ù ù đau đầu lắm, xe 1,7 tỷ mà ồn ngang cái Kia CCerato anh ạ.

nmt07

Xe đạp
CX5 đi vào đường chưa rải nhựa thì ồn, dội từ lốp lên

NCC

Xe tải
Thấy nhiều người khen vụ cách âm gầm của cx5 lắm cơ mà cụ, còn đi đường chưa rải nhựa hình như không có xe nào không ồn

anhkthn

Xe hơi
Em mới lấy Mazda CX 5 nhưng mà có một chút vấn đề sau em thắc mắc sau khi chạy xe được 1 tuần:
- Cảm biến lùi của xe em sao ko thấy kêu khi lùi gần sát xe khác?? có ai bị thế ko ?? em đã thử tìm cac công tắc hoặc chỉnh option nhưng mà ko thấy cái nào liên quan.
- Bên hộc đựng đồ lái trước ko có đèn đúng ko các bác :( em sờ sờ ở trong thấy có cái gì có dây điện mà sao lại ko có đèn nhỉ?
- Có bác nào biết set cruise thì set ntn ko ạ ??
- Em thấy các xe khác có các mẹo khi dùng vd như dùng remote để hạ đồng loạt 4 cửa xuống trước khi vào xe cho đỡ nóng, xe này có mẹo j ko bác nhỉ??

Cảm ơn các bác nhé !!
Cụ lấy bản 2WD hay AWD? Cụ cho xin ít cảm nhận về em này được ko ạ?

phucbonguyen

Xe điện
e noi cac bac nghe,dj may bay con nua nua la......oto,e thay o vn minh duog xau toan u voi cuc di benly hay ron cung vay ma thoi,e di cx5 e thay cug ko on lam chap nhan dc,e xe moi mua thj thay vay ko bjt mại sau the nao

Mazspeed

Xe container
Xe nhìn thì yêu nhưng option vẫn nghèo nàn nhỉ, thảo nào chả bao giờ đọ lại được với Toy, Hon. Xe em bây giờ tự động tất tần tật, đóng cửa, khóa cửa, đóng cốp, di chuyển ghế lái, vô lăng, đèn pha, gạt mưa, ra ngoài khóa cửa chỉ cần chạm nhẹ vào tay nắm 1 cái v.v. Nghĩ lại thời xưa đi Maz6 cơm tất tần tật thấy hài ghê. Vẫn có cảm tình với Mazda, nhưng lại mua Mazda thì... :).

phucbonguyen

Xe điện
bac nay noi ko the nghe dc,bac da mua mazda 6 hay cx5 chua ma dam noi option ngheo nan hon tôyta.chac bac nay hong hot o dau duong xo cho thi fai.ko bit thj dua cot ma nghe

Quanoto

Xe hơi
Lấy use manual ra đọc tý cụ ơi!

Mazspeed

Xe container
bac nay noi ko the nghe dc,bac da mua mazda 6 hay cx5 chua ma dam noi option ngheo nan hon tôyta.chac bac nay hong hot o dau duong xo cho thi fai.ko bit thj dua cot ma nghe
Em nói Mazda chả bao giờ đọ lại được Honda với Toyota, nhưng không nói là do option nghèo nàn. Để cạnh tranh với 2 ông kẹ trên thì Mazda phải có 1 thế mạnh nào đó hòng tạo ưu điểm cho mình, nhiều option là 1 hướng đi tốt, các hãng Hàn quốc đã rất thành công với cách này. Nhưng Mazda không như vậy, option không bao giờ hơn được Toy, Hon cả nếu cùng phân khúc. Vì thế xe Mazda không có được ưu điểm nào ngoài thiết kế trẻ trung nhưng chỉ hợp với 1 lượng nhỏ khách hàng.

Em nói bác nghe được hay không thì là chuyện của bác, nhưng vào OF thì phải viết tiếng Việt nhé, những "bit" với "thj" không được cho phép ở đây đâu.

Chắc bác ý đang chạy siêu xe Luxgen mới vãi hàng như vậy :D
Luxgen giá hình như bằng khoảng 1/5 xe em ạ, mà xe em không phải siêu xe.

phucbonguyen

Xe điện
=5 luxgen thi ghe roi.em hoc het lop 2 thi ko co tien hoc nua nen chu viet hoi kem ty mong cac bac thong kam.giau ngheo khong bang ai hon nhau kai dang hoang ..................................

landrovercar

Xe tải
Em đang muốn đổi sang em này mà nghe các cụ kêu thế làm em nản quá , sao hãng nào lắp ở vịt mình nó cũng lược hết đồ đi thế nhỉ. Chán

TuNam

Xe tải
Xe nhìn thì yêu nhưng option vẫn nghèo nàn nhỉ, thảo nào chả bao giờ đọ lại được với Toy, Hon. Xe em bây giờ tự động tất tần tật, đóng cửa, khóa cửa, đóng cốp, di chuyển ghế lái, vô lăng, đèn pha, gạt mưa, ra ngoài khóa cửa chỉ cần chạm nhẹ vào tay nắm 1 cái v.v. Nghĩ lại thời xưa đi Maz6 cơm tất tần tật thấy hài ghê. Vẫn có cảm tình với Mazda, nhưng lại mua Mazda thì... :).
CX5 ra ngoài không cần làm gì tự khóa cửa bác ạ, có điều cửa hơi kênh thì chịu (phải S-Class hay BIM-7 mới có tự hút cửa). Thêm độ 4tr/tháng thì còn tự động nữa: Tự lái, lùi chuồng, đi rửa xe, dọn nội thất, trông xe,... tất cả điều khiển bằng giọng nói... tiếng Việt :)

trungbattu

Xe buýt
xe Cx5 không có chế độ đấy đâu cụ ạ. Khóa cửa tự động khi đạt tới tốc độ tầm 40km
Chào các bác, em cũng mới lấy em CX5 được 1 tuần, có thắc mắc là hệ thống không tự động khóa cửa xe khi chạy đến tốc độ nào đó hoặc sau khoảng thời gian nào đó. Các bác kiểm tra xe của mình xem có khóa không ạ. Cảm ơn các bác.

steven19

Xe hơi
Dòng này ko có chức năng đấy đâu cụ ạ,đó là một sai sót của Mazda,nhưng em nghĩ có thể mang ra gara để chế được.Kính cụ
Thực ra cái option ấy k đáng bao nhiêu tiền, nhưng Mazda không cho vào các sản phẩm của mình do quan điểm về độ an toàn cụ ạ. Bên Mazda nghĩ rằng nếu có vụ tai nạn nào đó xảy ra thì ng trong xe sẽ hoảng loạn, nếu khóa cửa rồi thì bên ngoài không giúp được gì cả... Nói chung e đọc tài liệu tiếng Nhật thấy viết thế ^^

TuNam

Xe tải
Bác đọc tài liệu nào thế, CX-5 bản Bắc Mỹ có tới 5 chế độ auto-lock - cái này trong owner's manual tiếng Anh trên mạng, hay bên ấy họ tai nạn quen rồi nên không hoảng loạn ?

sachcubongbi

Xe tải
Em nó ăn uống như thế nào hả Cụ