[Funland] Ai cạnh tranh được với shopee/

Go on

Xe điện

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Những người mua trên Shopee là người rành mua và biết chọn nhà cung cấp vì Shopee k chịu trách nhiệm về chất lượng hàng. E dốt mua thì mua trên Tiki có j k đúng thì cứ Tiki mà ghè, nhưng chưa bao giờ thấy lỗi. Lỗi do e chọn sai mà trả lại vẫn ok hoàn trả tiền
trên shopee đúng là giá ko phải là tất cả, e chọn shop với số lượng bán, xem phản hồi, và cần thì chat với shop. nói chung chưa trượt phát nào ah!

Andydo

Xe điện
Nó ship cả cây cối luôn ah cụ, nó ship qua các đơn vị vận chuyển vậy có sợ nát không cụ
Không đâu cụ. Lan nó khỏe lắm, lan rừng càng khỏe hơn. Mấy loại khác thì dễ héo hơn. Ví dụ như hoa hồng thì héo nhiều nếu giao trên 3 ngày
Em cũng từng mua đồng tiền, hoa tường vy, chiều tím... lúc mở ra cây vẫn còn tươi. Kinh nghiệm là chọn shop uy tín, lịch sử giao hàng nhanh, nếu cùng tp là tốt nhất

honglong1

Xe điện
1 là nó không bắt
2 là cụ lắm tiền ko thích thì thôi, em vẫn nhặt mỗi ngày 100 xu bình thường
Chả phải vì tiền nhưng checkin mỗi ngày cũng thành thói quen. Nếu mua hàng tốt, giao hàng nhanh thì cũng nên nhận xét để người khác biết mà mua. Giao hàng lởm cũng đánh giá để người khác tránh.

cãi cùn

Xe tải
Vậy cơ ạ, tưởng rẻ thì khuyến khích chứ
kk rẻ nhưng nó sợ hàng mình đểu ng mua bị lừa nên nó cho vi phạm :)) cuối cùng e bán face chưa đến 2 tháng bay hết :)) còn đc giá hơn cả pee. e bán rẻ quá đến lúc gần 1-6 mấy người mua trước muốn mua tiếp mà k còn. cùng con xe oto địa hình e bán có 1 củ 2. nhập về có 9 loét. :))

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Tiki riêng khoản đóng gói hàng, thì rất lịch sự, toàn hộp mới, quất nilong rất chắc chắn. Em rất ưng khoản đóng hàng. Nhưng trên đó ít hàng quá (so với các sàn khác).
Các sàn khác nhất là Shoppe toàn đồ Tầu, đò lởm đồ dùng vài lần là chán là hỏng thôi

Buileduytoan

Xe tải
Không biết họ nhập nguồn hàng ở đâu, mà bán phá giá kinh vậy các cụ nhỉ?
Nhập sơ sơ giá cũng cao hơn giá bán trên shopee rồi, khó tìm nguồn hàng quá, ai biết nguồn nào giá rẻ khônng ạ? CHia sẻ em với, kiếm cái bán online khi rảnh! Cố đủ tiền xây nhà, lấy vợ.

Yêu thương!
Cụ bán mặt hàng gì vậy ạ

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bán mặt hàng gì vậy ạ
Cháu định tìm xem có hàng gì mà nguồn hàng giá ổn, chất lượng ổn thì nhập về bán online. Nhưng mà đã thấy cụ nào tiết lộ đâu.
ps/ Cháu mới bán thanh lý đồ cũ trên shopee thử thôi.

Masha123

Xe buýt
em dùng cả Lazada Shopee Tiki.
Lazada mua những món hàng điện tử giá trị cao thì vận chuyển, đổi trả nhanh gọn hơn 2 cái còn lại. Laz về đổi trả rất nhanh và hài lòng.
Shopee có nhiều gian hàng nên mua những đồ dùng giá trị nhỏ tiện, nhiều lựa chọn và giá rẻ hơn bên ngoài. Về khâu đổi trả em k thích shopee. Không nên mua hàng điện tử và hàng dễ vỡ trên shopee vì vận chuyển quăng quật hơi bị kinh. Và đổi trả lằng nhằng.
Tiki chủ yếu e mua sách. Thử mua hàng điện tử của Tiki trading thì không hài lòng lắm. Sách thì mua một đơn tách ra giao 6,7 lần dù đặt cùng của Tiki Trading. Đồ gia dụng, điện tử k cạnh tranh lại Laz. Đồ tiêu dùng hằng ngày đắt hơn Shopee. Sách thì giờ Shopee nó cũng có các gian hàng bán sách. Nên Tiki e thấy đuối nhất trong 3 bạn trên.

lenhhoxung1980

Xe điện
Lazada mua những món hàng điện tử giá trị cao thì vận chuyển, đổi trả nhanh gọn hơn 2 cái còn lại. Laz về đổi trả rất nhanh và hài lòng.
Shopee có nhiều gian hàng nên mua những đồ dùng giá trị nhỏ tiện, nhiều lựa chọn và giá rẻ hơn bên ngoài. Về khâu đổi trả em k thích shopee. Không nên mua hàng điện tử và hàng dễ vỡ trên shopee vì vận chuyển quăng quật hơi bị kinh. Và đổi trả lằng nhằng.
Tiki chủ yếu e mua sách. Thử mua hàng điện tử của Tiki trading thì không hài lòng lắm. Sách thì mua một đơn tách ra giao 6,7 lần dù đặt cùng của Tiki Trading. Đồ gia dụng, điện tử k cạnh tranh lại Laz. Đồ tiêu dùng hằng ngày đắt hơn Shopee. Sách thì giờ Shopee nó cũng có các gian hàng bán sách. Nên Tiki e thấy đuối nhất trong 3 bạn trên.
Cụ giống em thế. Đồ tiêu dùng mua shopee, điện tử Laz+tiki, sách Tiki.
3 thằng đều vận chuyển nhanh như nhau, nhưng em cảm thấy giao diện Shopee dễ tìm, dễ mua hơn. Có điều mua hàng nước ngoài cũng 5 ăn 5 thua lắm. Em dính mấy phát hàng chất lượng kém rồi

Andydo

Xe điện
Cụ có dùng ví airpay không? Dùng ví đó cũng hay có mã giảm giá mà
Có ah. Em đang tìm mấy mã giảm cho hàng giá trị lớn ấy. Còn airpay hình như mấy nay không thấy phát mã nữa.
Mâý nay em cần mua mấy món giá trị lớn có nhỏ có mà kiếm hok thấy mã nào hết. Chán!

Andydo

Xe điện
Trảí nghiệm của cụ i chang em. Laz có lần đơn có mấy chục k mà nó đến tận nhà lấy hàng em đổi luôn. Còn shopee lằng nhằng bưu điện các kiểu. Nên dính em chịu luôn, ko trả nữa.
Tiki e xin kiếu, phí ship quá cao, hàng đắt, ko bán cây cảnh.

hai.tranhr

Xe container
Iem mới mua cái máy sấy Electrolux của Shoppee, nhân viên cửa hàng đi giao nuôn, giá rẻ, dịch vụ tốt. Giá trên Nguyenkim.com là 13.990.000 nhưng chảnh cún không thèm trả lời khi em chat nhờ tư vấn, còn Shoppee thì giá mỗi 12.3tr.

bodimasong

Xe hơi
Giờ mua đồ em cứ nhìn shop uy tín, nhiều sao thì 99% không dính hàng đểu hàng nhái, rồi chọn chỗ rẻ nhất thôi, sàn nào cũng được chả lo gì. Vì cơ bản tất cả các sàn đều giam tiền của mình lại, đợi xác nhận đã nhận hàng không khiếu nại gì thì mới nhả ra cho các shop.

businessman01

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ bỏ ít xèng mua tiki now thì mới biết tiki nó ngon như thế nào. Vd giờ em đặt là sẽ có trước 10h sáng hôm nay (tiki now 2h) và free ship.
Về đánh giá cá nhân:
Nhất ti, nhì la, tam sen, tứ shop.
Mày chắc da đen nên ủng hộ thg tiki sendo phỏng😅, Shopee VN trụ sở Hanoi nên tao ủng hộ Shopee chưa kể nó ngon nhất đám còn lại 😑

smartman76

Xe tải
Các Cụ nào đã từng mua hàng trên Wish rồi cho em cái review với. Sao thằng đấy mặt hàng nào em cũng thấy nó sale đến 8-90% vậy?

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cu/mợ cho em hỏi
Ví dụ mình muốn đưa 1 mặt hàng lên mấy cái sàn TMĐT thì có khó không? Mình phải chịu thêm chị phí gì để tính vào giá vốn?
Muốn tìm hiểu thực tế thì vào chỗ nào xem hướng dẫn các cụ/mợ nhỉ? Cảm ơn các cụ/mợ
Từng sàn nó sẽ có chính sách riêng, riêng có thằng shopee là dễ nhất, cứ đăng ký 1 tài khoản, đăng sản phẩm lên là bán thôi, lazada và tiki yêu cầu có đăng ký kinh doanh. Cụ muốn tham gia thằng nào thì liên hêk thằng đó thôi.

Bằng NĐ

Xe hơi
Nhưng công nhận Shopee vẫn đủ đồ nhất, nhiều mặt hàng, và kèm theo giá cả cũng ok chỉ có điều phải biết lựa shop nào nhiều người mua, không thì cũng lắm hàng giả, hàng kém chất lượng lắm