[Funland] Ai cạnh tranh được với shopee/

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Nhờ shopee mà em thanh lý được rất nhiều đồ cũ trong nhà
Chuẩn bài quá, em cũng vậy! :))) Không cạnh tranh nổi trên này, chỉ hàng thanh lý, một mình một chợ :))) Trôi nhanh, giá cũng ổn.

Poison

Xe tải
Các bác thử mở cửa hàng trên Shopee thì sẽ hiểu tại sao sản phẩm ở Shopee không đáng tin cậy. Hoàn toàn không có kiểm tra, kiểm soát gì cả, cứ tự đăng hàng lên bán thôi. Em làm khách mấy lần bị shop trên đấy lừa treo đầu dê bán thịt chó rồi.
Tiki thì khá hơn khi có yêu cầu cung cấp thông tin, nhưng chỉ là thông tin ban đầu khi mở cửa hàng thôi, sau đấy thì cũng kệ. Ngoài ra có bác nói đúng là Tiki cũng tự doanh, đá sang hàng của các shop trong hệ thống của mình, kiểu này cũng rất vớ vẩn. Ngoài ra còn cho nước ngoài bán trực tiếp vào Việt Nam.
Tiki nhiều yêu cầu hơn nhiều cụ ah. Đầu tiên là giấy tờ cty, khi đăng so nếu chọn sp có nhãn hiệu thì phải có giấy tờ chứng minh ( sản xuất, nhập khẩu, ủy quyền.... ) . Nói chung mua hàng hiệu ở shopee hay laz thì khả năng fake 90%, còn tiki thì tạm yên tâm fake chắc chỉ 20%

xegiacmo

Xe container
Không biết họ nhập nguồn hàng ở đâu, mà bán phá giá kinh vậy các cụ nhỉ?
Nhập sơ sơ giá cũng cao hơn giá bán trên shopee rồi, khó tìm nguồn hàng quá, ai biết nguồn nào giá rẻ khônng ạ? CHia sẻ em với, kiếm cái bán online khi rảnh! Cố đủ tiền xây nhà, lấy vợ.

Yêu thương!
Hàng tàu thì giá nào cũng có :))
Vào xưởng lớn kiếm cuốn catalog rồi cụ đi về xưởng nhỏ nông thôn của nó cụ đặt được giá rẻ hơn nhưng sản phẩm có thể không giống hình

Levangiang44

Xe đạp
Theo luật VN thì hình như không cấm : nc ngoài bán trực tiếp vào VN qua sàn tmđt vn ?
Em không thạo luật này lắm, nhưng thực tế là có những mặt hàng Tiki ghi rõ là nhà cung cấp từ nước ngoài, thời gian hàng về lâu hơn và phải thanh toán trước. Được cái là ghi khá rõ.

giaitrihanoi

Xe tải
nó đặt gốc sll thì cạnh tranh gì, 1 thằng chủ nhưng nó là 10 - 20 cái shop trên shopee phủ cmn sóng hết slot đầu, bé ko cạnh tranh nổi

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ nào bảo Shopee nó freeship chứ em có thấy free quái đâu, nó bảo đơn tối thiểu 99k đc free, cứ tích vào dòng free là đc. Trong khi em mua đơn gần 400k. Tích vào nó hiện ra ntn.

Xong đến phần t/toán nó cũng có giảm đâu, định lừa khách nên em cho next cmn luôn bọn xon men này. Phí ship 40k thì dí bòi mua.

Huyalibaba

Xe buýt
Nếu ai biết mua hàng Shopee thì sẽ mua được hàng rất rẻ và tốt, biết chọn voucher vận chuyển thì sẽ được free ship. Biết đọc nhận xét của người mua trước sẽ lựa được hàng tốt (cái tính năng này thật là tuyệt vời vì ko có nhận xét nào chuẩn hơn người đã từng mua và dùng món hàng đó)

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào bảo Shopee nó freeship chứ em có thấy free quái đâu, nó bảo đơn tối thiểu 99k đc free, cứ tích vào dòng free là đc. Trong khi em mua đơn gần 400k. Tích vào nó hiện ra ntn.

Xong đến phần t/toán nó cũng có giảm đâu, định lừa khách nên em cho next cmn luôn bọn xon men này. Phí ship 40k thì dí bòi mua.

Tính gộp đơn là theo cách làm của Tiki (cả Lazada trước đây cũng thế), vì họ là làm theo kiểu gộp hết về một kho tổng, rồi đóng hàng để phát đi. Còn các sàn khác (và lazada bây giờ), hàng đóng ngay tại từng shop, nên vận chuyển là tính cho từng shop, mỗi shop tính là 1 đơn vận chuyển.
Nó nhiều phí vận chuyển, nhưng cũng lựa khu vực, không phải chỗ nào cũng free, khi search hàng, cụ set địa chỉ nhận hàng trước, rồi hẵng tìm kiếm, nó chuẩn báo giá hơn! (cả shopee và lazada, tiki đều vậy)
ps/ Vote thay người sử dụng :))), ai cũng trải nghiệm giống cụ, thì nó đã sập lâu rồi. Tại cụ không biết dùng thôi! Vì em hay mua cả lazada và shopee, tiki, đều free ship!

muoibaconcho

Xe điện
Nếu ai biết mua hàng Shopee thì sẽ mua được hàng rất rẻ và tốt, biết chọn voucher vận chuyển thì sẽ được free ship. Biết đọc nhận xét của người mua trước sẽ lựa được hàng tốt (cái tính năng này thật là tuyệt vời vì ko có nhận xét nào chuẩn hơn người đã từng mua và dùng món hàng đó)
Ai biết mua hàng ở chợ sẽ mua đc hàng rất rẻ và tốt, biết chọn cá tươi, thịt tươi thì sẽ không bị hàng ươn. Biết nhìn cân của người bán thì sẽ mua đc đủ cân không bị thiếu.
Ai không biết thì vào siêu thị cho nó lành. Siêu thị là TIKI, chợ là Shopi

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Ai biết mua hàng ở chợ sẽ mua đc hàng rất rẻ và tốt, biết chọn cá tươi, thịt tươi thì sẽ không bị hàng ươn. Biết nhìn cân của người bán thì sẽ mua đc đủ cân không bị thiếu.
Ai không biết thì vào siêu thị cho nó lành. Siêu thị là TIKI, chợ là Shopi
Cụ nhầm rồi, Trên Lazada, shopee, sendo đều có siêu thị - ý nói tương đương Tiki, nhưng ở dạng BigC như Shoppe Mall, Lazada Mall, Sendo Mall (đều là các cửa hàng chính hãng, yêu cầu kiểm duyệt chặt chẽ bởi các sàn.

hoangduc.sbr

Xe container
Tính gộp đơn là theo cách làm của Tiki (cả Lazada trước đây cũng thế), vì họ là làm theo kiểu gộp hết về một kho tổng, rồi đóng hàng để phát đi. Còn các sàn khác (và lazada bây giờ), hàng đóng ngay tại từng shop, nên vận chuyển là tính cho từng shop, mỗi shop tính là 1 đơn vận chuyển.
Nó nhiều phí vận chuyển, nhưng cũng lựa khu vực, không phải chỗ nào cũng free, khi search hàng, cụ set địa chỉ nhận hàng trước, rồi hẵng tìm kiếm, nó chuẩn báo giá hơn! (cả shopee và lazada, tiki đều vậy)
ps/ Vote thay người sử dụng :))), ai cũng trải nghiệm giống cụ, thì nó đã sập lâu rồi. Tại cụ không biết dùng thôi! Vì em hay mua cả lazada và shopee, tiki, đều free ship!
Cái đống đồ linh kiện đồng hồ bên dưới em mua lâu rồi cụ, mua của cùng 1 shop cùng trong HCM đơn gần 200k mà nó vẫn chém phí ship 16k.
Còn cái đơn bên trên chỉ có duy nhất cái kìm cờ lê đa năng thôi cụ. Nó báo free ưu đãi 30k phí ship như em tích vào đấy (vì xài app nên thông tin đ/chỉ tài khoản của em nó hiện từ lúc mở app rồi cụ). Xong đến lúc t/toán nó vẫn ko trừ. Bên Laz đã báo trừ là nó trừ thật luôn chứ ko có cái kiểu lươn khươn như vậy.

poiuy

Xe ba gác

Em toàn mua free ship trên shopee. Quan trọng phải hiểu là nó chỉ free ship tối đa 20k hoặc 30k nên mình phải chọn shop, chọn địa điểm shop chứ nếu ở HN mà đạt mua shop HCM thì thua, phí ship nó quá cao. Một số rất ít shop lại không theo chương trình của shopee nên nó không hỗ trợ free ship. Trong số các shipper thì cũng có đơn vị giá thấp, đơn vị giá cao chứ không phải đều như nhau. Hơn nữa mã free ship mỗi tháng nó chỉ cho 2 mã (ship COD) chứ có phải nó cho thoải mái đâu.

hoangduc.sbr

Xe container
Em toàn mua free ship trên shopee. Quan trọng phải hiểu là nó chỉ free ship tối đa 20k hoặc 30k nên mình phải chọn shop, chọn địa điểm shop chứ nếu ở HN mà đạt mua shop HCM thì thua, phí ship nó quá cao. Một số rất ít shop lại không theo chương trình của shopee nên nó không hỗ trợ free ship. Trong số các shipper thì cũng có đơn vị giá thấp, đơn vị giá cao chứ không phải đều như nhau. Hơn nữa mã free ship mỗi tháng nó chỉ cho 2 mã chứ có phải nó cho thoải mái đâu.
Em xài app, mở ra ra là đã hiện tài khoản địa chỉ của em nên bọn Shopee nó tính toán sẵn rồi cụ ah. Như cụ thấy em tích vào phần freeship nó hiện ra thông báo giảm 30k đấy. Đến lúc Ok sang phần t/toán thì nó ko thèm giảm 1 đồng luôn.
Mà nói chung em cũng thử xem nó có freeship hay ko thôi, chứ cùng sp này em vừa tìm bên Laz thì nó vừa freeship, vừa rẻ hơn mà lại còn giảm thêm 10k nữa.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Em toàn mua free ship trên shopee. Quan trọng phải hiểu là nó chỉ free ship tối đa 20k hoặc 30k nên mình phải chọn shop, chọn địa điểm shop chứ nếu ở HN mà đạt mua shop HCM thì thua, phí ship nó quá cao. Một số rất ít shop lại không theo chương trình của shopee nên nó không hỗ trợ free ship. Trong số các shipper thì cũng có đơn vị giá thấp, đơn vị giá cao chứ không phải đều như nhau. Hơn nữa mã free ship mỗi tháng nó chỉ cho 2 mã (ship COD) chứ có phải nó cho thoải mái đâu.
Cụ phải dùng Airpay mới nhiều code, làm 3 cái tài khoản Airpay, cụ dùng cũng xả láng rồi (tâm lý nhiều cụ, cứ phải tiền tươi thóc thật cho chắc cú, nhưng khi cụ không nhận được hàng, từ chối nhận hàng, hay có sự cố gì nó đều hoàn tiền trả về ví cho cụ như bình thường, hệt như cách thanh toán COD, người dùng thì chắc chắn được giao dịch thông qua trung gian là sản, được sàn bảo vệ, còn họ thì được lợi là tỷ lệ huỷ đơn sẽ thấp hơn, lọc được người mua nghiêm túc hơn, và họ được lợi từ việc được giữ tiền của cụ sớm có lợi cho dòng tiền đầu tư của họ (từ lúc thanh toán đến lúc thanh toán cho shop thường cũng phải 1 tuần, nếu shop chưa rút ra tk ngân hàng thfi còn lâu hơn).

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Cái đống đồ linh kiện đồng hồ bên dưới em mua lâu rồi cụ, mua của cùng 1 shop cùng trong HCM đơn gần 200k mà nó vẫn chém phí ship 16k.
Còn cái đơn bên trên chỉ có duy nhất cái kìm cờ lê đa năng thôi cụ. Nó báo free ưu đãi 30k phí ship như em tích vào đấy (vì xài app nên thông tin đ/chỉ tài khoản của em nó hiện từ lúc mở app rồi cụ). Xong đến lúc t/toán nó vẫn ko trừ. Bên Laz đã báo trừ là nó trừ thật luôn chứ ko có cái kiểu lươn khươn như vậy.
Cái đơn đấy hình như đã áp mã đâu. Cụ tích nhầm đâu à? Cụ cho em cái linjk, em thử dùng tk của em xem nào. (Em ở HN)

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Em xài app, mở ra ra là đã hiện tài khoản địa chỉ của em nên bọn Shopee nó tính toán sẵn rồi cụ ah. Như cụ thấy em tích vào phần freeship nó hiện ra thông báo giảm 30k đấy. Đến lúc Ok sang phần t/toán thì nó ko thèm giảm 1 đồng luôn.
Mà nói chung em cũng thử xem nó có freeship hay ko thôi, chứ cùng sp này em vừa tìm bên Laz thì nó vừa freeship, vừa rẻ hơn mà lại còn giảm thêm 10k nữa.

Em mua hay tìm ở Lazada vs shopee, đâu rẻ thì mua (sendo, tiki thường 100% giá mắc hơn)

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy đầy người vào nhận xét ảo lắm, 5sao mà chả viết cái mẹ gì.

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Nên dùng Sendo các cụ ạ, sàn của công ty FPT, thuần Việt 100% , Shopee là của bọn tàu rồi.