[Funland] Ai cạnh tranh được với shopee/

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
nhiều chiêu trò cụ nhỉ. Sau phải cảnh giác hơn, em mua toàn chọn shop nhiều sao.
Cụ cần kết hợp nhiều tiêu chí, thì xác xuất gặp shop lởm thấp hơn: Shop yêu thích - tỷ lệ hoàn thành đơn hàng - tỷ lệ phản hồi - số sao - và cần lướt qua cả nội dung comment! (Mấy shop trên đó cũng có thể dìm hàng nhau, hoặc có thể thuê seeder vào nâng bi....)

suvfan

Xe đạp
Tôi đặt mua bình xịt vệ sinh điều hòa trên Shopee, cùng ở nội thành HN mà 5 ngày chưa nhận được hàng, quá hạn giao hàng 3 ngày rồi mà hỏi thì Shopee cứ lải nhải rất tiếc nọ kia, đã giục bên giao hàng này nọ..., hỏi Giaohangnhanh cũng lải nhải hàng vẫn đang vận chuyển đang đôn đốc... 3 ngày liền vẫn chưa nhận được, chờ không nổi đành mua bình khác về dùng. Quá nản :(

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đặt mua bình xịt vệ sinh điều hòa trên Shopee, cùng ở nội thành HN mà 5 ngày chưa nhận được hàng, quá hạn giao hàng 3 ngày rồi mà hỏi thì Shopee cứ lải nhải rất tiếc nọ kia, đã giục bên giao hàng này nọ..., hỏi Giaohangnhanh cũng lải nhải hàng vẫn đang vận chuyển đang đôn đốc... 3 ngày liền vẫn chưa nhận được, chờ không nổi đành mua bình khác về dùng. Quá nản :(
Cụ mua hàng, thì cụ nên chọn cả shop và đơn vị vận chuyển nữa. Giao hàng thì em hay dùng của VNpost, Giao hàng tiết kiệm. Lịch trình của nó rõ ràng và dễ theo dõi, chứ giao hàng nhanh lịch trình vận đơn láo nháo lắm.

TPS

Xe điện
Em mua thì toàn chọn giao hàng nhanh. Nhìn theo Đơn mua là biết hàng của mình đã được giao cho bên giao hàng chưa mà cụ? Đợt vừa rồi dịch bệnh nên Shopee thay đổi chính sách. Có thể kéo dài thời gian giao hàng lên 7 ngày.
Thứ nhất là để dồn đơn hàng. Gộp giao nhiêu 1 lúc giúp cách ly xã hội tốt hơn. Thứ 2 là do cách ly xã hội nên hàng vận chuyển giữa các vùng bị trễ nên hàng cũng có thể trễ chưa về tới được để giao cho các cụ. Hàng tiêu dùng mà nhập nước ngoài về ở VN chủ yếu cập vào HCM rồi mới vận chuyển ra Bắc.

suvfan

Xe đạp
Cụ mua hàng, thì cụ nên chọn cả shop và đơn vị vận chuyển nữa. Giao hàng thì em hay dùng của VNpost, Giao hàng tiết kiệm. Lịch trình của nó rõ ràng và dễ theo dõi, chứ giao hàng nhanh lịch trình vận đơn láo nháo lắm.
Thank cụ, tôi sẽ để ý thêm, công nhận Giao hàng nhanh này tởm lợm thật, giờ đã 6 ngày rồi vẫn không nhận được hàng, nhắc nó thì nó cứ lải nhải hàng đang ở kho HBT (5 ngày nay rồi) chưa về kho Đống Đa nên chưa chuyển được hehe !!! chán, nghĩ vừa bực vừa buồn cười loại vô học các cụ ạ :)

honglong1

Xe điện
Laz giao hàng lâu lắm , em bán trên laz tỷ lệ hủy đơn cao hơn shop nhiều . Shopee trưa nay shiper đến lấy thì trưa mai khách trong đồng nai đã nhận được rồi , khách còn chưa kịp hủy ;)) . Ông laz thì cả tuần
Đúng là cạnh tranh trên shopee rất gay gắt và khốc liệt không chỉ người bán và người mua. Mọi người chắc ai đã canh mua hàng lúc 9g để giảm giá khoảng 100k cho đơn hàng tầm triệu bạc mà bấm F5 liên tục, rõ ràng nhìn thấy giá đã giảm và bấm luôn nhưng đến khi thanh toán thì không còn giảm nữa vì đã có người khác thanh toán trước rồi. Chả khác gì mua vé bóng đá.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nó mạnh né nó ra, đồ nó rẻ, thì đồ mình chất lượng, shopee nhiều đồ rẻ thật, nhưng hàng chất lượng tạp phế lù.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thank cụ, tôi sẽ để ý thêm, công nhận Giao hàng nhanh này tởm lợm thật, giờ đã 6 ngày rồi vẫn không nhận được hàng, nhắc nó thì nó cứ lải nhải hàng đang ở kho HBT (5 ngày nay rồi) chưa về kho Đống Đa nên chưa chuyển được hehe !!! chán, nghĩ vừa bực vừa buồn cười loại vô học các cụ ạ :)
Tại cụ không có kinh nghiệm mua trên các trang tmdt thôi .
Mua hàng phải xem lịch sử của shop , mức độ uy tín , thời gian chuẩn bị hàng có nhanh ko ,..... rồi chọn hãng vận chuyển . Nếu cần gấp thì chọn grabexpres , nowship , shopee24h cụ nhé , họ sẽ giao trong vòng 2 tiếng kể từ khi shop nhận đơn thôi . Nếu shop ko có các hãng này để chọn thì cụ nhắn tin bảo shop bật lên cho cụ chọn . Ok con dê luôn nhé ;))

traurung2017

Xe hơi
Trên Lazada thì mỗi một sản phẩm tính một đơn hàng. Em mua một lần đôi dép trên ấy, nó giao sai mẫu, gọi điện lên nó kêu kiểm tra lại, xong mất hút, lần 2 lại hẹn kiểm tra lại, xong lại mất hút, cuối cùng em đành phải lôi đôi dép ra dùng. Mợ nó cay.

Trên shopee thì hàng hoá đa dạng phong phú rẻ hều, nhưng mà tiền giao có khi lại quá tiền hàng. Em chỉ mua ở đây bỉm tã và bài ba đồ lặt vặt, chú ý dùng mã giao hàng miễn phí và chọn shop ở gần gần.
Riêng Tiki em ưng nhất, máy xay lò nướng gì gì mua tất. Trước khi nhận hàng Nvgh nó mở ra cái xoẹt cho xem. Chưa lần nào mất hứng cả.

suvfan

Xe đạp
Tại cụ không có kinh nghiệm mua trên các trang tmdt thôi .
Mua hàng phải xem lịch sử của shop , mức độ uy tín , thời gian chuẩn bị hàng có nhanh ko ,..... rồi chọn hãng vận chuyển . Nếu cần gấp thì chọn grabexpres , nowship , shopee24h cụ nhé , họ sẽ giao trong vòng 2 tiếng kể từ khi shop nhận đơn thôi . Nếu shop ko có các hãng này để chọn thì cụ nhắn tin bảo shop bật lên cho cụ chọn . Ok con dê luôn nhé ;))
Thank cụ, tôi có check mấy thứ như cụ nói rồi nhưng về chuyện vận chuyển không nghĩ nó tệ thế, mà CSKH Shopee nó cũng tệ không kém, complain 3 ngày ngày liền chả giải quyết được gì, vòng vo trốn tránh, nản quá chả kêu nữa.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Trên Lazada thì mỗi một sản phẩm tính một đơn hàng. Em mua một lần đôi dép trên ấy, nó giao sai mẫu, gọi điện lên nó kêu kiểm tra lại, xong mất hút, lần 2 lại hẹn kiểm tra lại, xong lại mất hút, cuối cùng em đành phải lôi đôi dép ra dùng. Mợ nó cay.

Trên shopee thì hàng hoá đa dạng phong phú rẻ hều, nhưng mà tiền giao có khi lại quá tiền hàng. Em chỉ mua ở đây bỉm tã và bài ba đồ lặt vặt, chú ý dùng mã giao hàng miễn phí và chọn shop ở gần gần.
Riêng Tiki em ưng nhất, máy xay lò nướng gì gì mua tất. Trước khi nhận hàng Nvgh nó mở ra cái xoẹt cho xem. Chưa lần nào mất hứng cả.
Chuyện cho xem hàng là do từng shop thôi chứ ko phải chính sách của các trang tmđt , ko trang nào cho xem hàng cả đâu ạ .

thubay5454

Xe máy
Người ta nhập từ gốc bán đến ngọn cụ buôn từ cành bán đến ngọn sao lại được.

cãi cùn

Xe tải
shope e chỉ khó chịu cái khoản mình mà bán rẻ hơn gian hàng đang hot cùng 1 mặt hàng thì rất khó đăng. như xe ô tô điều khiển trẻ em. e lấy 1 lô có 900k. bán 1t1 mấy lần mà toàn bi vi phạm. chán chả buồn đăng. bán đắt thì khó. rẻ thì vi phạm.

hoanganhhn83

Xe tải
Họ theo chiến lược khác nhau cụ ạ. Tiki là nó hướng đến tự doanh, đối tác là phụ. Nó toàn yêu cầu nguồn gốc, hàng nào bán chạy là nó nhảy vào bán ngay (nó nhập hàng luôn ở nguồn hàng của shop). Và nó thêm trách nhiệm bảo hành nữa, vấn đề gì nó đều giải quyết hết.
Nên shop nhường cho tiki nó bán luôn cụ nhỉ ;))

Trang Truong

Xe hơi
E mua tất cả các trang và ưu tiên Tiki nhất, mua hàng ở đấy 8 năm rồi, từ hồi chỉ bán sách. Chưa có gì phải phàn nàn.

Đồ điện từ mua ở Tiki yên tâm và giá cũng rẻ hơn, đồ Tiki kể cả lấy từ nhà cung cấp khác họ cũng đưa về kho xong đóng hộp xịn xò giao khách.

Shoppe thì giao trực tiếp từ shop đến người mua nên e chỉ mua mấy đồ linh tinh thôi.

muoibaconcho

Xe điện
Chuyện cho xem hàng là do từng shop thôi chứ ko phải chính sách của các trang tmđt , ko trang nào cho xem hàng cả đâu ạ .
Cụ nhầm rồi. Chả phải tự nhiên mà trên này tỉ lệ các cụ khen tiki nó nhiều đến thế đâu ạ.
Annotation 2020-04-25 160718.jpg

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ nhầm rồi. Chả phải tự nhiên mà trên này tỉ lệ các cụ khen tiki nó nhiều đến thế đâu ạ.
Annotation 2020-04-25 160718.jpg
Chỉ được mở gói hàng kiểm tra đúng chủng loại đã đặt hàng thôi cụ . Không được kiểm tra chất lượng hàng hay kích thước này nọ . Mở gói hàng thì shopee hay laz cũng cho mở ạ !

muoibaconcho

Xe điện
Chỉ được mở gói hàng kiểm tra đúng chủng loại đã đặt hàng thôi cụ . Không được kiểm tra chất lượng hàng hay kích thước này nọ . Mở gói hàng thì shopee hay laz cũng cho mở ạ !
Mời cụ đọc cho thông:
Shopee, lazada không cho đồng kiểm. Tiki thì đồng kiểm thoải mái.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mời cụ đọc cho thông:
Shopee, lazada không cho đồng kiểm. Tiki thì đồng kiểm thoải mái.
Em bán cả trên shopee lẫn laz và cả mua hàng trên đó , vẫn mở như thường cần gì đọc