Chi hội Ai cần xenon, đèn bi, v...v... thì pm em em chỉ cho

Trạng thái
Thớt đang đóng

Eaglet

Xe hơi
Cụ chủ thớt cho em số cầm tay với

ngocphandang

Xe tăng
Cụ trinh cuto xem dự án mới của quanvancafe nhé. Cũng là cầu fortuner chế vào gầm. em sẽ phọt thật thật chi tiết

20m66595

Xe tăng
Nhờ cụ tư vấn cho em bộ Bi xenon cho Lac SE nhé. Em đang muốn cải thiện độ sáng cho mắt em nó.
Cụ trinh cuto xem dự án mới của quanvancafe nhé. Cũng là cầu fortuner chế vào gầm. em sẽ phọt thật thật chi tiết

ngocphandang

Xe tăng
Nhờ cụ tư vấn cho em bộ Bi xenon cho Lac SE nhé. Em đang muốn cải thiện độ sáng cho mắt em nó.
Vừa ngon vừa rẻ, cụ đi thuê nó chế cái cầu camry Việt 2010 chạy bóng D2S ( Mod lại tí cho đường cắt đẹp hơn và sáng hơn): Em dự kinh phí khoảng:
Cầu 350k x2 = 700k
Chụp xi: 300x2=600k
Bóng + balat: bao la bát ngát tùy chọn: từ 500/bộ đến mấy chai/bộ

Lựa chọn thứ 2 cho cụ, cũng không kém mà thi công lại nhanh là cụ phang luôn cho em một trong 2 bộ: Cầu Lexus facos tầu or cầu moritor H1 vào cho em. Rổ rá thì khoảng 3,5 củ đổ lại cho toàn bộ

Đấy là COS ạ. Còn pha thì cụ thích xenon thì cụ chiến vào. Cũng rơi tầm 1,5M cho cả 2 bên thôi ợ ( balat tốt rồi).
Lựa chọn sau thì cụ tự thi công cũng được, công đoạn khó nhất là bóc tách chóa đèn vì mình không có máy khò ( máy khò nhiệt như bọn dán phim ô tô ấy)

Chỉnh sửa cuối:

ngocphandang

Xe tăng
Cụ ngocphandang mở hàng đèn đi, kiểu gì cũng thành công
hehe, em ko mở đâu cụ, với lại em tự chiến làm cho vui thôi mà, ko thể chuyên nghiệp như thợ được, để kiếm được tiền thiên hạ còn phải học hỏi nhiều nữa cụ ạ, ^^

Eaglet

Xe hơi
Em định nhờ cụ chủ thớt tư vấn nâng cấp cho con mazda premacy, thanks cụ trước

ngocphandang

Xe tăng
Em định nhờ cụ chủ thớt tư vấn nâng cấp cho con mazda premacy, thanks cụ trước
Con này công nhận là tối thật cụ ạ. Trước đây gia đình em từng có con đời 2013. Cụ mua bóng xenon thò thụt mà thay vào cụ nhé. Xông xênh thì thay cả luôn đèn gầm

thietkeinan

Xe buýt
Cụ cho hỏi xe em captiva đèn cos đã có bi rồi bóng chân H 7,e định mua bộ ballats và bóng xenon chân H7 về lắp vào thì có phải độ đẽo gì không , bóng đèn xenon 35 w, bóng din 55w thì đấu thẳng vào dây của xe có được không hay cần phải đi dây và rơ le và cầu chì riêng.
Cám ơn cụ

ngocphandang

Xe tăng
Cụ cho hỏi xe em captiva đèn cos đã có bi rồi bóng chân H 7,e định mua bộ ballats và bóng xenon chân H7 về lắp vào thì có phải độ đẽo gì không , bóng đèn xenon 35 w, bóng din 55w thì đấu thẳng vào dây của xe có được không hay cần phải đi dây và rơ le và cầu chì riêng.
Cám ơn cụ
Hehe, hôm nọ em cũng lắp H7 cho xe santafe, em đưa ra 2 giải pháp cho cụ lựa chọn:

Cách thứ nhất: (không khoét đit chóa nhưng chấp nhận cắt dây):
Cụ mở sau cái pha ra thấy cái dây găm bóng H7, cụ cắt cái đầu kia ra , nối vào 2 sợi dây của bóng xenon, đầu kia cụ dò jac vào của đường vào bóng zin để nối cái đầu jac nối vào balat. còn đầu vào balat thì lấy 2 dây đã cắt trước đấy ( điện 12V - đèn cos), lắp vào là ok

Cách thứ 2: cụ khoan nắp *** chóa đèn ( cái nắp tròn tròn vào chóa đèn ấy) thành mấy lỗ, một lỗ be bé như sợi dây, luôn dây( cao áp từ balat ra) vào chóa đèn, lồng dây nối điện 12V từ jac đèn cũ ra: tổng cộng là cụ khoan trên mỗi nắp đèn 4 lỗ, sau đấy cụ lấy silicon phệt vào kín cho em là ok

em lắp santafe xài cách thứ 2, lúc nào cần về zin thì rút dây ra, đưa silicon bịt kín 4 lỗ (bé bằng sợi dây điện) lại là ok. còn không nữa thì ra cửa hàng phục chế đèn oto tai nạn mua 2 nắp, mỗi năm 10-20k về nắp lại là ô xờ kê cụ nhé

thietkeinan

Xe buýt
Hehe, hôm nọ em cũng lắp H7 cho xe santafe, em đưa ra 2 giải pháp cho cụ lựa chọn:

Cách thứ nhất: (không khoét đit chóa nhưng chấp nhận cắt dây):
Cụ mở sau cái pha ra thấy cái dây găm bóng H7, cụ cắt cái đầu kia ra , nối vào 2 sợi dây của bóng xenon, đầu kia cụ dò jac vào của đường vào bóng zin để nối cái đầu jac nối vào balat. còn đầu vào balat thì lấy 2 dây đã cắt trước đấy ( điện 12V - đèn cos), lắp vào là ok

Cách thứ 2: cụ khoan nắp *** chóa đèn ( cái nắp tròn tròn vào chóa đèn ấy) thành mấy lỗ, một lỗ be bé như sợi dây, luôn dây( cao áp từ balat ra) vào chóa đèn, lồng dây nối điện 12V từ jac đèn cũ ra: tổng cộng là cụ khoan trên mỗi nắp đèn 4 lỗ, sau đấy cụ lấy silicon phệt vào kín cho em là ok

em lắp santafe xài cách thứ 2, lúc nào cần về zin thì rút dây ra, đưa silicon bịt kín 4 lỗ (bé bằng sợi dây điện) lại là ok. còn không nữa thì ra cửa hàng phục chế đèn oto tai nạn mua 2 nắp, mỗi năm 10-20k về nắp lại là ô xờ kê cụ nhé
Cám ơn cụ , hỏi thêm cụ là có cần đấu thêm rơ le và cầu chì k cụ.

ngocphandang

Xe tăng
Cám ơn cụ , hỏi thêm cụ là có cần đấu thêm rơ le và cầu chì k cụ.
Xe cụ thì ko cần nhé. rơ le chỉ cần cho những xe mà facos chung một bóng ( như spark của em, mấy xe xài bóng H4). Cầu chì cũng ko cần nốt vì nó đã có sẵn trong hộp cầu chì của xe rồi ( đấu cầu chì khi bạn đấu thêm rơ le để ăn điện ngoài)

thietkeinan

Xe buýt
Xe cụ thì ko cần nhé. rơ le chỉ cần cho những xe mà facos chung một bóng ( như spark của em, mấy xe xài bóng H4). Cầu chì cũng ko cần nốt vì nó đã có sẵn trong hộp cầu chì của xe rồi ( đấu cầu chì khi bạn đấu thêm rơ le để ăn điện ngoài)
Thank cụ nhiều

trinhtute

Xe tăng
Cụ ngọc hiện lên em nhờ chút
Trong đó cụ có kiếm đc đôi bi mazda 6 chân bóng h1 không, em muon cua ông anh ghép voi đôi bi fotuner của em dùng bóng halogen em thấy sáng lắm, cụ xem có không chiến giúp em 1 đôi nhé

ngocphandang

Xe tăng
Cụ ngọc hiện lên em nhờ chút
Trong đó cụ có kiếm đc đôi bi mazda 6 chân bóng h1 không, em muon cua ông anh ghép voi đôi bi fotuner của em dùng bóng halogen em thấy sáng lắm, cụ xem có không chiến giúp em 1 đôi nhé
Cụ đã tìm dc bi chưa? Bi mazda vừa khoa kiếm mà noa lạu ko sáng.cụ lam theo hướng dẫn em trên viber ấy. Giải pháp tốt nhất cho cụ là bi fa là bi ford và bi cos là bi mori tầu. Gầm là bi fortuner

without_PS

Xe hơi
Cụ chủ thớt có cách nào cải thiện đèn matiz I hộ em được không ạ?

bong07

Xe container
Sáng thế này đc ko cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng