[Funland] Agnes Chow bị bắt!!!

dvhung243

Xe điện
chỉ có thành công thì mới gọi là không viển vông phải ko cụ. Ngày xưa Nguyễn Tất Thành khi còn là học sinh trường Bưởi đã tham gia biểu tềnh rồi nhá. :D
Có tư liệu nào nói NTT là học sinh trường Bưởi không bác ? Hay trường Bưởi của bác ở miền Trung , miền Nam

Trường Bưởi như em hiểu là ở Thuỵ khuê , tức trường Chu Văn An bây giờ

fireman

Xe tăng
Mấy đứa bị bắt này, hay như ông chủ truyền thông Lai kia sao không chạy như bà Thoa Rạng Đông các cụ nhỉ

NovRainInFall

Xe tăng
Mấy đứa bị bắt này, hay như ông chủ truyền thông Lai kia sao không chạy như bà Thoa Rạng Đông các cụ nhỉ
Bởi vì thằng cha Lai kia là lãnh đạo "sa-lon", còn bà Thoa trưởng thành từ lãnh đạo cực khổ, nếm mật nằm gai, 50 ngày uống nước lã ;))

xe mo cau

Xe buýt
Em nghĩ con người sống trên đời đc làm những gì mình muốn là sướng rồi. Còn đấu tranh là đúng hay sai thì còn do góc nhìn của từng người. Nếu mình là em ấy có khi mình cũng làm như vậy.

cocsku

Xe cút kít
Toàn bọn con nít vì lý tưởng viển vông đòi chống lại đại lục lấy tiếng vang xin thẻ xanh!

Được gửi từ iPhone X - Otofun
Chả con nít đâu. Tuổi này xưa các cụ nhà mình đã đã bản lĩnh chính trị vững vàng cả rồi.

MrMilan

Xe điện
Em đi Thái Lan còn bị 2 em TQ xinh tươi xổ 1 tràng tiếng Trung hỏi han, vào mấy cái TTTM cũng được đón tiếp bằng tiếng Trung :))
Cần gì thái lan, em đi nha trang còn bị dân mình xì xồ tiếng trung kìa

5banhxe

Xe điện
Trước khi trở thành lãnh đạo vĩ đại thì các nhà hoạt động cũng được coi là bọn phản loạn như này :3
Và hầu hết những nhà cách mạng đều từng bị coi là khủng bố.

LongLH

Xe điện
Có tư liệu nào nói NTT là học sinh trường Bưởi không bác ? Hay trường Bưởi của bác ở miền Trung , miền Nam

Trường Bưởi như em hiểu là ở Thuỵ khuê , tức trường Chu Văn An bây giờ
Chắc cụ ấy nhầm thôi mà, trường Bưởi năm 1908 mới thành lập- lúc đó Bác Hồ đã 18 tuổi rồi mà...

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Hậu quả của cái Luật an ninh mới được thông qua. Thảo nào dân HK trước đấy phản đối luật mạnh mẽ như vậy. Thế là nát cái Cảng Thơm rồi.

vnhn

Xe tăng
Em nể những em như thế này, dù đúng hay sai thì cũng đã làm được những việc mà phần lớn người khác không làm được hay không dám làm vì luôn ở trong cái vòng kim cô sợ sai. Trong từng giai đoạn thì sự phát triển của xã hội là không giống nhau nên không thể lấy mô hình cũ áp lên cái hiện tại được. Xã hội muốn phát triển thì luôn phải có người lãnh đạo và hy sinh. Và nói gì thì nói thì chỉ trong xã hội tự do thì tuổi trẻ mới có thể hiện được tiếng nói của mình. Hồ chủ tịch...hay các phong trào sinh viên miền nam hồi trước nếu không phải được ở trong môi trường tự do thì có được như bây giờ không, em hỏi thật?

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
TQ thời Tập Cận Bình có nhiều cái ngạo mạn nóng vội thành ra dại dột.
Từ nay TQ đừng mong dụ dỗ Đài Loan thống nhất nữa, mà dùng vũ lực với Đài Loan thì sập tiệm.

born2go

Xe điện
Toàn bọn con nít vì lý tưởng viển vông đòi chống lại đại lục lấy tiếng vang xin thẻ xanh!

Cô bé Agnes Chow trước đó đã từ bỏ quốc tịch Anh - nói để cụ biết thôi chứ chắc cụ cũng chẳng hiểu được.

Có những người bình thường nhưng bị nhồi sọ để trở nên ... rất đặc biệt, haizz

Phường Bát Âm

[Tịch thu bằng lái]
Cô bé Agnes Chow trước đó đã từ bỏ quốc tịch Anh - nói để cụ biết thôi chứ chắc cụ cũng chẳng hiểu được.

Quốc tịch Anh chửa chắc đã oai bằng Chính khách của Hồng công độc lập cụ nhề :D

traitimlolam

Xe máy

Có 1 số người đứng đầu dắt mũi những con bò theo cái gọi là “lý tưởng” vì những mục đích riêng, và theo như tôi biết thì thủ lĩnh phong trào “Dù vàng” đã nộp đơn xin tị nạn chính trị trước khi luật mới đc đại lục áp vào Hongkong!

Phường Bát Âm

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 số người đứng đầu dắt mũi những con bò theo cái gọi là “lý tưởng” vì những mục đích riêng, và theo như tôi biết thì thủ lĩnh phong trào “Dù vàng” đã nộp đơn xin tị nạn chính trị trước khi luật mới đc đại lục áp vào Hongkong!

Chết.
Đầu lĩnh trốn đi tỵ nạn. Thế thỉ bỏ lại quần chúng cắt mạng cho chính quyền nó thịt ah ???
Thật Tử tế vãi =))=))=))=))=))=))=))

traitimlolam

Xe máy
Quốc tịch Anh chửa chắc đã oai bằng Chính khách của Hồng công độc lập cụ nhề :D
Khi họ đã có tất cả những thứ mà người khác thèm muốn thì họ lại muốn làm 1 thứ gì đó để lại tiếng cho đời, theo cách này hoặc cách khác! Còn như tôi, mong muốn của tôi là chính trị xã hội ổn định để tôi làm ăn! Tôi theo chủ nghĩa dân tộc đơn giản, ngoài việc xâm phạm lợi ích quốc gia từ “nước lạ” tôi ko hề có nhu cầu làm chính trị hay chính khách! Vì cái giếng của tôi nó bé, ko dám ước ao gì nhiều, để người khác làm hộ rồi mình ngồi xem thôi!

Phường Bát Âm

[Tịch thu bằng lái]
Khi họ đã có tất cả những thứ mà người khác thèm muốn thì họ lại muốn làm 1 thứ gì đó để lại tiếng cho đời, theo cách này hoặc cách khác! Còn như tôi, mong muốn của tôi là chính trị xã hội ổn định để tôi làm ăn! Tôi theo chủ nghĩa dân tộc đơn giản, ngoài việc xâm phạm lợi ích quốc gia từ “nước lạ” tôi ko hề có nhu cầu làm chính trị hay chính khách! Vì cái giếng của tôi nó bé, ko dám ước ao gì nhiều, để người khác làm hộ rồi mình ngồi xem thôi!

Thử hỏi người lớn ở Hồng công xem họ có ủng hộ caqis Loạn Ô dù này không nha.
Họ mới là những người từng xây dựng nên Hồng công và là người có tiền chứ không phải lũ vắt mũi chưa sạch bị xúi bẩy !!!