[Funland] AFF cup chỉ là giải mấy ông đông nam á tự sướng với nhau

GAT

Xe điện
Giải ao làng thật. Nhưng ao làng còn chưa bơi thạo thì ra thế éo nào biển?
Thớt lập ngu vật !!! Hay bỏ mịa cái liên đoàn bóng đá, bỏ giải V đi, bỏ nốt đội tuyển, tiền bóng đá đi xây cầu, .....

Tìm Áo

Xe tăng
Thích thì xem, sướng, kg thích thì thôi. Mỗi người có cách tự sướng riêng, mình chả thích bóng đá dư mà có tí VN là mình sướng thôi

URAL CCCP

Xe ba gác
Mưa gió méo có việc gì làm. Nên em vô đây đội mũ bảo hiểm, ngồi ngay ngắn hóng chuyện phút bôl8->8->8->

quochiep

Xe tăng
Nhiều ông cứ phải tỏ ra khác đám đông nó mới trên tầm người khác hay sao ý . VN vô địch ĐNA còn khó nói gì châu á , tham gia giải châu á thì chỉ là học hỏi ( học hỏi từ xưa đến giờ ko biết đã khôn lên tí nào chưa ) . Thế ko nhắm đến vô địch ĐNA thì nhắm ngôi vô địch Châu á hay mơ vô địch luôn WC cho nó hoành tráng ?

Minx

Xe hơi
Ý kiến của em là vậy. Giải này chả có cái ý nghĩa và giá trị gì hết. Ko có trong hệ thống fifa có vô địch thì chả được cộng điểm nào.
EURO thì cũng của vài thằng Châu Âu với nhau, chỉ có World Cup mới xứng đáng cụ nhể

Xưa cụ đi học may gia đình không bảo mày nghỉ mẹ đi, học làm gì, không thi olympic, giành field... loanh quanh top giữa lớp 40 đứa thì học phí cơm :))

custardapple

Xe buýt
Nếu có thì mấy cầu thủ của Philippines đã không bị CLB bắt về
Chỉ giải nào nằm trong lịch fix sẵn của Fifa thì CLB nó mới không được quyền bắt về thôi cụ.
Aff Cup thì chưa đến tuổi nằm trong lịch của FiFa, nhưng không thể nói là không quan trọng.

Supper_Dream

Xe buýt
Ông chủ thớt khôn vãi tè. Quăng lên mấy chữ các cụ nâu vào chữi, chủ thớt lặn mất tăm chỉ còn ta chửi ta nghe :(

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ ra trò gì bán được vé thu tiền của đám quần chúng láo nháo thất học là giỏi rồi.

My Hao

Xe điện
Ịt mịa, vô địch giải xã mà dân làng em đã vui muốn chết. Ông nào thấy giải AFF vớ vẩn thì ko xem, thế thôi. Sao phải thắc mắc người ta ngu bỏ ra cả chục củ mua vé chợ đen lãng phí với sang Malay nguy hiểm ? Thằng dám bỏ từng ấy tiền mua vé nó chả ngu hơn mình đâu.

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Aff là giải vô địch bóng đá ĐNA, mấy ông ĐNA đá vs nhau thì sai chỗ nào? Có tự sướng vs nhau là giải vô địch TG quái đâu.
Ừ thì giải Fifa k công nhận, vậy Fifa tổ chức giải gì chính thống cho ĐNA k?

nvduc81

Xe buýt
Thế éo nào mới vừa lòng ông vậy? Thớt lol

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Ý kiến của em là vậy. Giải này chả có cái ý nghĩa và giá trị gì hết. Ko có trong hệ thống fifa có vô địch thì chả được cộng điểm nào.
Giờ cụ mới biết ah.

Chắc cụ vừa bển về hoặc trại ra :))

Em fun tý.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Nhiều lão bỏ 5-7 củ đi xem, em cũng thấy chịu.
Em nghĩ ít ít ít lắm, nếu có chắc độ 200, 300ng trong cái sân 4v ng.

Còn lại toàn được cho, tặng, rủ, bám càng. Và một số mua được với giá gốc.

Chứ bảo bỏ tiền túi ra 5, 6 triệu mua cái vé để vào sân xem cổ vũ đếu có đâu, xứ An Nam giờ chỉ số iq cao phết rồi.

TungThoc

Xe điện
Mới tập bơi thì bơi từ bể nhi đồng sang bể thiếu nhi lên bể người lớn dần dần mới ra sông Hồng chứ.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Căn bản vì xứ Vệ chẳng có cái gì để tự hào lên phải mang cái giải cồ cộ này ra để khơi dậy tinh thần dân tộc, việt nam có vô địch thì nồi cơm người nghèo cũng chẳng thêm được gì, thậm chí còn mất thêm vì phải thưởng thêm cho các cầu thủ. Tự hào khi có những công ty lớn như microsoft, hyundai hay toyota chứ tự hào gì mấy cái vớ vẩn này.
Thế cụ đã có tài sản tỉ $ chưa? Chưa, đúng ko? Thế cụ có xxx để sướng ko hay cày ngày đêm, ko vui chơi giải trí gì để tích tiền cho đến lúc có tỉ $ mới chơi?
Cụ có ăn những món ngon ko hay nhịn ăn, nhịn mặc để tích tiền đến lúc có tỉ $ mới ăn, mặc?

giờ còn giải nào nữa, asian cup thì chưa đủ tầm. Phải đi lên từ từ thôi, mình tiến bộ họ không tiến bộ, mình đầu tư họ không đầu tư chắc. Em đánh giá cao thế hệ này hơn cái thế hệ được coi là vàng tầm 20 năm trước
Em đồng ý với cụ! "Thế hệ vàng" ngày xưa đc coi là "vàng" so với thế hệ trước đó chứ giờ nó dưới thế hệ 2008 và bây giờ ít nhất 1 bậc. May ra có Hồng Sơn và Huỳnh Đức chen chân đc vào thế hệ hiện giờ.

Còn việc tổ chức AFF Cup hay ko thì cần phải nói thế này. Bóng đá đỉnh cao nó xuất phát phải có nền tảng, tức là phải có những đội bóng nghiệp dư ở phía dưới cùng, kế đến là bán chuyên rồi chuyên nghiệp. Ở tầng chuyên nghiệp cũng phải có hạng 3, hạng 2 mới tiến lên hạng 1, ngoại hạng. Nhưng đến ngoại hạng thì lại có Cup châu Âu, châu Á cấp CLB. Rồi trên nữa là cấp TG cho các CLB.

Nói như cụ thớt thì bỏ quách AFF Cup đi. Vậy cũng nên giải tán toàn bộ các đội nghiệp dư, các đội bán chuyên, các đội chuyên nghiệp hạng thấp. Ở giải Premier League, mấy đội kiểu Hull City hay Bournemouth gì đó cũng giải tán nốt, chỉ để lại Big 6 đá với nhau thôi. Đúng chưa?
Mỗi cấp độ có 1 niềm vui. Như đám CLB nghiệp dư của Anh, chúng nó vô địch giải nghiệp dư cũng ăn mừng vui chả kém Man City vô địch ngoại hạng. Có khi còn hơn vì đc thưởng tiền ý chứ!

haidongtay

Xe điện
Cụ thời đi học chắc đạo mạo lắm nhỉ,không thèm tham gia bất kỳ hoạt động gì của Trường vì cho rằng các hoạt động đó là vớ vẩn,cụ còm thế này em nghĩ tầm cụ phải là các giải của Ngân Hà,chứ kể cả wc cũng dạng ao làng Trái Đất có gì mà ghê gớm đâu.