[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

Mục tiêu của VFF vẫn là Seagames và AFF Cup anh ơi. Nên không có chuyện đôn lứa U23 lên đá đâu anh ạ. Em ví dụ như đội Mã họ gọi đủ đội hình đá vòng loại WC đi đá, thiếu mỗi Mathew Davies là đáng kể. Đội hình đó giã Thái cả hai trận. Mình gặp Mã mà tung đội hình phụ vào là vỡ mồm ngay.

Hay Indonesia họ nhiều cầu thủ trẻ, nhưng đội trẻ này lại rất nhiều kinh nghiệm, nên cũng không thể xem thường được.

Lào đợt đá VL U23 châu Á cũng có trận lội ngược dòng đỉnh cao đó. Nói chung, AFF Cup giờ nó cũng rộng rồi, chứ không phải ao làng như trước nữa. Nên không chủ quan được.
Anh vẫn nghĩ các cầu thủ trẻ được đưa vào để cùng đàn anh gánh vác trọng trách giữ ngôi vương
Trận đầu với Lào,đến phút 80 nếu thắng cách biệt, sẽ có cầu thủ trẻ đc đưa vào
Trận 4 với Cam, nếu mình đã chắc vào BK thì nhiều trụ cột sẽ đc nghỉ toàn bộ hay một phần trận đấu

Em thấy qua vòng loại WC, Indonesia dù trẻ, khỏe nhưng cũng không ngại lắm. Em cho rằng mấy tay nhập tịch Malaysia nếu nó đá đúng sức, thì đáng gờm đấy. Nhưng em dự là Tuyển Việt Nam sẽ đá trận chung kết, có thể gặp Thái hoặc gặp lại chính Malaysia.
Cụ nói làm em lo tới trận ngày mùng 1 Tết với Trung Quốc
Càng ngày các cầu thủ nhập tịch của họ đá càng hay và gắn kết với lối chơi của toàn đội

• Vodka
Reactions: Kuu
Bóng đá VN trong mắt người hâm mộ theo thời vụ như em hiện nay chỉ có 1 đội là đội thầy Park. U này u nọ chỉ là hình thức thôi ;))
No hiểu nhầm ý em
Tuyển 1: là đội tuyển VN có đầy đủ các anh tài: Văn Lâm, Đình Trọng, Trọng Hoàng, Văn Hậu, Hùng Dũng
Tuyển 2: là đội hiện tại
Tuyển 3: là đội hiện tại có thêm mấy cầu thủ trẻ :P

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tan Cheng Hoe - Một HLV có tài nhưng không gặp thời.
Trong các HLV tại ĐNA, em thấy cụ Tan Cheng Hoe là một HLV tài năng. Ông này đọc thế trận cực nhanh. Tất cả những trận gặp Việt Nam, Malaysia đều đá ngang ngửa chứ không hề lép vế. Đặc biệt, trong trận, khi nhận thấy Việt Nam có vị trí nào xuống sức, hoặc có vấn đề là y như rằng, ông ta chỉ đạo đội Mã tập trung khoét vào đấy.

Tuy nhiên, ông Tan Cheng Hoe lại đen một cái là thời của ông ta lại phải đương đầu với cụ Park nhà mình. Một nhà cầm quân lão luyện. Mặc dù gặp nhau rất nhiều lần, nhưng cụ Tan không tài nào thắng được cụ Park. Có những trận, đội Mã cầm bóng đến hơn 70% mà vẫn không thể nào thâm nhập được vào sát khu cấm địa của Việt Nam.

Điểm mạnh của Mã là hai cánh của họ cực nhanh và khỏe. Đây là điều người hâm mộ Việt Nam khá lo ngại khi tại vòng loại 3, chúng ta có cảm giác đôi cánh của mình không được tốt lắm. Vậy chúng ta hãy xem, đôi cánh Thanh, Duy có thực sự không tốt hay không khi họ trở lại ĐNA để thi đấu với những đối thủ ngang tầm.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
No hiểu nhầm ý em
Tuyển 1: là đội tuyển VN có đầy đủ các anh tài: Văn Lâm, Đình Trọng, Trọng Hoàng, Văn Hậu, Hùng Dũng
Tuyển 2: là đội hiện tại
Tuyển 3: là đội hiện tại có thêm mấy cầu thủ trẻ :P
Kệ ! Vẫn đội thầy Park là được rồi :P

Vinacaptain

Xe tăng
Cụ nói làm em lo tới trận ngày mùng 1 Tết với Trung Quốc
Càng ngày các cầu thủ nhập tịch của họ đá càng hay và gắn kết với lối chơi của toàn đội
Vâng, hôm rồi em có xem trận TQ với Úc, đội nhập tịch đá không tồi đâu và em thấy gắn kết hơn khi họ đá với Việt Nam. Trận mùng 1 Tết này em thấy căng đấy, không dễ kiếm điểm đâu!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Anh vẫn nghĩ các cầu thủ trẻ được đưa vào để cùng đàn anh gánh vác trọng trách giữ ngôi vương
Trận đầu với Lào,đến phút 80 nếu thắng cách biệt, sẽ có cầu thủ trẻ đc đưa vào
Trận 4 với Cam, nếu mình đã chắc vào BK thì nhiều trụ cột sẽ đc nghỉ toàn bộ hay một phần trận đấu
Cầu thủ trẻ được đưa vào theo kiểu mỗi trận 1 ông. Nghĩa là 1 ông trẻ sẽ được 2 ông kinh nghiệm bọc lót cho. Và cũng chỉ được đưa vào ở những thời điểm nhất định thôi anh. Anh xem ở Seagames vừa qua đấy, đá với Brunei không thôi mà cuối cùng vẫn phải tung cầu thủ lớn vào thì thế trận nó mới khởi sắc được.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
"Đội tuyển Việt Nam có lẽ đã sẵn sàng nhất ở AFF. Vẫn chưa thể hình dung được bằng cách nào mà đội tuyển Thái Lan có thể giành chiến thắng."

Đó là lời một fan hâm mộ của Voi chiến Thái Lan. Cụ này đưa ra những gạch đầu dòng sau:
Những điều mà Việt Nam vượt trội so với chúng ta:
  • Sức mạnh, có thể chơi pressing, điều mà Thái Lan, chúng ta rất ghét pressing
  • Tính đồng đội vì Việt Nam đã chơi với nhau rất lâu, có thể nói là lâu nhất lịch sử. Chơi với nhau hàng tháng trời nay rồi.
  • Hệ thống chiến thuật tốt, kết dính. Ngay cả những đội bóng hàng đầu vẫn phải khó khăn mới làm khó được Việt Nam.
  • Kinh nghiệm có được khi thi đấu với nhiều đội bóng hàng đầu châu Á.
Chúng ta vượt trội so với Việt Nam:
  • Đội tuyển Thái Lan vượt trội hơn hẳn chỉ có một điều, đó là khả năng của các cầu thủ. Ngoài ra thì chúng ta hoàn toàn thua thiệt so với Việt Nam.
Vì vậy tôi không thể hình dung được làm cách nào để đội tuyển Thái Lan có thể giành chiến thắng, chỉ cần đối mặt với sức ép khó khăn là đội tuyển Thái Lan đã chơi tệ. (Điều này khá đúng khi Thái gần đây luôn thua Malaysia, một đội luôn đá với cường độ rất cao.)

Người Thái Lan vẫn luôn tin rằng: họ là trùm ở ĐNA về mặt kĩ thuật cá nhân. Do vậy, mọi HLV đến đây phải xây dựng được lối chơi tikitaka đẹp mắt, không thì sẽ mất ghế. HLV Polking lại là một HLV rất thích lối đá này. Trong suy nghĩ của ông ta chỉ có duy nhất hai chữ: Tấn Công. Điều này rất hợp với tâm tư nguyện vọng của đại đa số fans của Voi chiến.

Để nói về kĩ thuật thì em nghĩ, Indonesia mới là đội thích chơi kĩ thuật nhất. Có thể gọi họ là Brazil của ĐNA cũng được.

May quá cho đội tuyển VN có giải AFF này để chấn chỉnh lại chiến thuật, đi sân chơi lớn bị ép quá thành ra quen chân đá kểu cần nhóm cầu thủ lót cho nhau, luôn phải vận động và sử dụng nhiều cầu thủ để phong tỏa một khu vực nóng do phải đối đầu với các đội bóng lớn, nay về thi đấu với các đội vừa tầm để cầu thủ tự do phô bày năng lực và sức bao quát khu vực trên sân.
Vào giải đội nào cũng đặt mục tiêu vô địch nhưng VN cũng cần khôn ngoan để thực hiện, với lực lượng hiện có thì độ đồng đều và năng lực thì các cầu thủ VN có cơ hội cao nhất để bảo vệ ngôi vương.

hoami

Xe tăng
Em thích trận bán kết sẽ có một trận giữa Thái và Malaysia để cho người Thái đòi nợ xem có được không? AFF Cup bị Malaysia loại ở bán kết. Đến vòng loại WC, thay HLV thì bị Malaysia giã cho cả hai trận. Người Thái có khi vẫn sợ người Mã.
Chuẩn đấy hehe, đẹp nhất là VN gặp My ở bán kết, Thái xử ở chung kết sau. Lo nhất ông Thái bên kia nhì mà bên này VN nhất thì lại rách việc, tuy nhiên tỷ lệ này thấp vì Thái ko kị rơ chú nào bên đấy. Mã gặp Thái trc giờ nó vẫn tự tin dù có thua, còn thắng mấy trận gần đây rồi nên em nghĩ dễ quen mui lắm :)), Thái ăn đc cũng phải trày da tróc vảy.

cusao

Xe lăn
Tức là AFF không hay bằng EPL đâu nhỉ?

cưỡi chổi

Xe lăn
Em thích trận bán kết sẽ có một trận giữa Thái và Malaysia để cho người Thái đòi nợ xem có được không? AFF Cup bị Malaysia loại ở bán kết. Đến vòng loại WC, thay HLV thì bị Malaysia giã cho cả hai trận. Người Thái có khi vẫn sợ người Mã.
Không hiểu sao Mã trước giờ cứ ăn Thái đều mà mình thì không ăn được cho nhiều cụ giải tỏa tâm lý. Trong khi mình lại chén Mã cũng đều không kém. Có lẽ vì điều này nên nhiều cụ chưa phục?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Siêu tiền đạo Chitchanok Xaysensourinthone đã quyết định đá cho Tuyển Cơm nếp Quyền năng, thay vì đầu quân cho Voi chiến. Dân tình Thái Lan đang tiếc hùi hụi.

Thông tin sơ bộ:
  • Sinh ngày: 23.08.1994 (27 tuổi)
  • Nơi sinh: Thụy sĩ
  • Cao: 1m80
  • Đã từng chơi bóng tại Thụy sĩ. Hiện nay đang chơi cho PG Pathum của Thái Lan.
  • Đã từng đá cho U23 Thái Lan.
Chúng ta nên cảnh giác với cầu thủ này.
Cu em mặc áo vàng, đeo áo số 10 nha các cụ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Không hiểu sao Mã trước giờ cứ ăn Thái đều mà mình thì không ăn được cho nhiều cụ giải tỏa tâm lý. Trong khi mình lại chén Mã cũng đều không kém. Có lẽ vì điều này nên nhiều cụ chưa phục?
Thái nó đá với mình khác với đá với Mã cụ ạ. Đá với mình nó bố trí đội hình chặt chẽ và thấp hơn nên mình khó ăn nó. Tuy nhiên, từ ngày mình chuyển sang 352 rồi thì chấp hết các thể loại đổ bê tông ở khu vực ĐNA.

Siêu tiền đạo Chitchanok Xaysensourinthone đã quyết định đá cho Tuyển Cơm nếp Quyền năng, thay vì đầu quân cho Voi chiến. Dân tình Thái Lan đang tiếc hùi hụi.

Thông tin sơ bộ:
  • Sinh ngày: 23.08.1994 (27 tuổi)
  • Nơi sinh: Thụy sĩ
  • Cao: 1m80
  • Đã từng chơi bóng tại Thụy sĩ. Hiện nay đang chơi cho PG Pathum của Thái Lan.
  • Đã từng đá cho U23 Thái Lan.
Chúng ta nên cảnh giác với cầu thủ này.
Cu em mặc áo vàng, đeo áo số 10 nha các cụ.
Lâu lắm rồi không được xem Cơm nếp đá nên em chả biết tên cầu thủ nào.

haipvg

Xe tăng
Dù là ao làng nhưng cũng không phải dễ ăn, cũng phải có đội hình mạnh nhất tham dự thì mới có hy vọng cao.

Havo

Xe Cứu Trợ
Thái nó đá với mình khác với đá với Mã cụ ạ. Đá với mình nó bố trí đội hình chặt chẽ và thấp hơn nên mình khó ăn nó. Tuy nhiên, từ ngày mình chuyển sang 352 rồi thì chấp hết các thể loại đổ bê tông ở khu vực ĐNA.
Giải này có tính điểm xếp hạng FIFA ko cụ? Thanks.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Giải này có tính điểm xếp hạng FIFA ko cụ? Thanks.
Có cụ ợ nhưng điểm rất thấp, tính như các trận giao hữu theo FIFA thôi😂

AFF Cup chỉ được tính là các trận giao hữu nằm ngoài FIFA vì không tổ chức theo FIFA Days. Do đó, các câu lạc bộ của quản được phép không nhả quân cho đội tuyển quốc gia.