[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Kể mà vô địch tiếp giải này thì ngon. Về thực lực thì cũng phù hợp, em đoán theo thực lực:
1. Thái: 40%
2. Việt : 30%
3. Malay: 20%
4. Indo: 5%
5. Còn lại: 5%
Cơ sở cho tỉ lệ này là dư lào cụ nhỉ?

thientudolong

Xe container
Hôm trước mấy blv với chuyên gia nêu ý kiến có nên để các cầu thủ đội tuyển đá aff sắp tới,hay cho cài thêm những cầu thủ dự bị đội tuyển + u23 để chinh chiến.em cũng hoàn toàn đồng ý,khi mà ta đã đi thi gặp úc,nhật,rồi giờ quay lại gặp lào,campuchia thì nên để các nhân tố ít đk ra sân thể hiện,vn đang có những lỗ hổng ở các lứa tiếp theo.kỳ này theo e cho các cầu thủ chính nghỉ ngơi,vô địch cũng vd rồi,ko cần ham hố nữa.
Thủ môn:Nguyên mạnh -Văn Toản
Hậu vệ:Việt anh-Thành chung-Thanh Bình-Tấn Tài-Văn Xuân
Tiền vệ:Hoàng đức-Hai Long-Xuân Trường-Ly công hoàng anh
Tiền đạo: Tuấn hải-(thanh minh)
thế cụ phải xin hứa nếu ko vô địch thì ng hâm mộ với mấy blv, hlv online ko đào mả tổ ô park với cầu thủ lên chửi thì đc

Theo tôi nếu đá đúng sức thì cơ hội VN là 40%, Thái 20%. 40% còn lại chia cho Mã, Phi, Miến, Indo

Matdung

Xe tải
Cơ sở cho tỉ lệ này là dư lào cụ nhỉ?
Em suy nghĩ thế này:
1. Thái từng vô địch nhiều nhất, chất lượng cầu thủ tốt, đá ở J lích 3 thằng, lần này quyết tâm cao, ngay cả khi ĐT Việt phong độ cao nhất vẫn chưa thắng được, 2018 bị loại do đen (supachai trượt Pen phút cuối).
2. Việt đang phong độ cao, kinh nghiệm thi đấu quốc tế, đương kim vô địch. Mạnh ngang Thái nhưng sẽ không quyets tâm bằng và sẽ có chút chủ quan.
3. Malay thể lực tốt, bản lĩnh, có nhập tịch, tâm lý đấu với Việt và Thái không sợ, cũng từng vô địch. Mạnh hơn tất cả trừ Thái và Việt
4. Indo cũng khá nhưng còn non và xanh, có trận sẽ đá rất hay (mong là không phải trận gặp Việt) nhưng không ổn định nên khó vô địch (đá 8 trận)
5. Mya và Phil dừng ở mức có thể gây bất ngờ

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em suy nghĩ thế này:
1. Thái từng vô địch nhiều nhất, chất lượng cầu thủ tốt, đá ở J lích 3 thằng, lần này quyết tâm cao, ngay cả khi ĐT Việt phong độ cao nhất vẫn chưa thắng được, 2018 bị loại do đen (supachai trượt Pen phút cuối).
2. Việt đang phong độ cao, kinh nghiệm thi đấu quốc tế, đương kim vô địch. Mạnh ngang Thái nhưng sẽ không quyets tâm bằng và sẽ có chút chủ quan.
3. Malay thể lực tốt, bản lĩnh, có nhập tịch, tâm lý đấu với Việt và Thái không sợ, cũng từng vô địch. Mạnh hơn tất cả trừ Thái và Việt
4. Indo cũng khá nhưng còn non và xanh, có trận sẽ đá rất hay nhưng không ổn định nên khó vô địch (đá 8 trận)
Mấy trận gần đây thì Thái thua Malaysia hai trận, thắng Indo một trận và hòa một trận. Đó là khi cụ Nishino cầm quân. Còn giờ cụ Polking cầm quân thì chưa biết như nào.

Ý Việt Nam chủ quan và không quyết tâm em thấy chưa thuyết phục.

Matdung

Xe tải
Mấy trận gần đây thì Thái thua Malaysia hai trận, thắng Indo một trận và hòa một trận. Đó là khi cụ Nishino cầm quân. Còn giờ cụ Polking cầm quân thì chưa biết như nào.

Ý Việt Nam chủ quan và không quyết tâm em thấy chưa thuyết phục.
Ý em là mình đá xong còn phải đi đá vòng loại nên có thể phải phân tâm, chẳng hạn như các em Tấn Tài, Việt ANh, ... sẽ được ra sân nhiều hơn.

mypleasure

Xe buýt
Em nghĩ Thái và VN ngang cơ thôi. Lâu mình không xem nó đá còn mình đội hình sứt mẻ, nhuệ khí cũng có tí ảnh hưởng em chưa thấy có căn cứ gì hơn nó cả.

BVTL

Xe điện
Người OF
Em suy nghĩ thế này:
4. Indo cũng khá nhưng còn non và xanh, có trận sẽ đá rất hay (mong là không phải trận gặp Việt) nhưng không ổn định nên khó vô địch (đá 8 trận)
Em hoàn toàn nhất trí với nhận định của cụ! Không có gì ngạc nhiên nếu Thái Lan vô địch và VN về nhì.
Việt Nam có bao nhiêu bài, sức đến đâu thì lộ ra hết rồi. Khao khát của cầu thủ giảm sút.
Hy vọng ông Park đưa 3-4 cầu thủ trẻ vào để tăng độ nhiệt!

Tranha131076

Xe tăng
Em hoàn toàn nhất trí với nhận định của cụ! Không có gì ngạc nhiên nếu Thái Lan vô địch và VN về nhì.
Việt Nam có bao nhiêu bài, sức đến đâu thì lộ ra hết rồi. Khao khát của cầu thủ giảm sút.
Hy vọng ông Park đưa 3-4 cầu thủ trẻ vào để tăng độ nhiệt!
Cuối cùng thì cũng để làm j hả cụ. Khi cái ước mơ đã đạt được 1 cách dễ dàng rồi thì sự ham muốn cũng sẽ giảm dần. AFF Cup cũng vậy, khi Việt Nam đã đạt được cup và đi ra xa hơn ở đấu trường quốc tế thì thiết nghĩ AFF Cup này nên cử U23 đi để tập luyện là chính thôi. Thành tích kg còn ý nghĩa gì nữa với người hâm mộ!

rgbhis

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi bán kết và chung kết đều đá lượt đi lượt về, 2 lượt đó đều đá ở Sin hay đá ở từng nước có mặt trong trận đó vậy ạ?

tamdao

Xe tăng
Tuyển VN mình qua vòng bảng là đương nhiên, bán kết đá 2 trận thì cũng OK, còn vào chung kết thì chỉ đá 1 trận, gặp đối thủ nào cũng được, có CUP hay ko nó còn nhiều yếu tố : 1 sai lầm cá nhân, 1 quả penalty, 1 pha phản lưới nhà, 1 chiếc thẻ đỏ...có thể phá hỏng tất cả

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
May còn có cái ao làng để mà bơi
Chứ ko cứ ra biển là bị cá mập xơi lại chẳng dám đi tắm nữa

cu mậm

Xe buýt
Mình hơn họ ở 6,7 trận giao hữu đá chết bỏ vừa qua, nên độ thiện chiến, phong độ chắc hơn đứt cái bọn cả năm qua ko đá trận nào. Thái gặp mình lúc này cũng tèo thôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Các cụ cho e hỏi bán kết và chung kết đều đá lượt đi lượt về, 2 lượt đó đều đá ở Sin hay đá ở từng nước có mặt trong trận đó vậy ạ?
Vẫn đá ở Singapore cụ ạ.

BVTL

Xe điện
Người OF
Cuối cùng thì cũng để làm j hả cụ. Khi cái ước mơ đã đạt được 1 cách dễ dàng rồi thì sự ham muốn cũng sẽ giảm dần. AFF Cup cũng vậy, khi Việt Nam đã đạt được cup và đi ra xa hơn ở đấu trường quốc tế thì thiết nghĩ AFF Cup này nên cử U23 đi để tập luyện là chính thôi. Thành tích kg còn ý nghĩa gì nữa với người hâm mộ!
Cụ có xem U23 đá vòng loại vừa rồi không? 😅

troc

Xe tăng
Em vào ủn thớt đợi games.

antidau

Xe container
Cháu nghĩ khi Vleague đã không đá, cầu thủ tập chay và chỉ đá giao hữu với đàn em U22 trong tận 8 tháng thì phong độ hiện tại của ĐTQG cũng chưa chắc thắng được Mã Lai, Thái Lan
Trong khi đó thì giải VĐQG Thái Lan đá bình thường, giải này Thái gọi cả đám Chanathit, Buthaman đang đá ở Nhật về mà phong độ của VN đang kết tủa + không có Hùng Dũng, Đặng Văn Lâm, Trọng Hoàng, Văn Hậu => Việt Nam bảo vệ danh hiệu khá khó