[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em vừa xem mấy bức ảnh tập của Đội tuyển Việt Nam thì khả năng Trung vệ Thanh Bình sẽ được ra quân trong trận gặp Campuchia. Hy vọng trận gặp đối thủ yếu hơn sẽ giúp Thanh Bình lấy lại tự tin. Messi Campuchia thường có xu hướng chơi lệch phải, tương ứng với phạm vi của Thanh Bình. Đã từng đối đầu với Ronaldo Trung Quốc là Vũ Lỗi thì chắc Messi Campuchia Chan Vathanaka không là vấn đề gì đối với Thanh Bình.

Alohavn911

Xe buýt
Vâng. Nên nhiều cụ kêu mình không tạo điều kiện cho cầu thủ trẻ em thấy rất buồn cười. Nguyên trong đội hình sang Singapore lần này đã có 8, 9 cái tên trong đội U23 rồi. Trong khi đội hình chính vẫn còn rất trẻ, chưa đến độ chín và lứa cựu binh lớn tuổi hơn (88 đến 93) vẫn còn thi đấu rất tốt tại VLeague mà vẫn có những cái tên U23, thậm chí còn U20, 21 lọt vào đội tuyển là quá ổn rồi. Chẳng hiểu mấy cụ đấy chửi cái gì? Không chịu tìm hiểu, cứ chửi vung tí mẹt lên. Đến là nản.
Cầu thủ trẻ cùng ăn ở, tập luyện, cạnh tranh cùng lứa thành danh cũng học hỏi khối thứ, đấy cũng là tạo điều kiện tốt cho lớp kế thừa chứ ạ.
Giờ muốn mang nguyên 1 đội U đi đá giải thì lại làm nguyên 1 team riêng, bài bản để huấn luyện kỹ chiến thuật, thể lực... thì mới ăn thua đc ( giống như U23 Thường châu nguyên team cụ Park toàn tâm toàn ý ủ mưu, bài binh bố trận mới có thành quả). Một tay cụ ôm cả 2 đội như thế thì kết hợp như hiện tại là em thấy ổn ạ.
À còn thế lực nào, chuyên gia nào muốn đẩy cụ Park đi thì cách tốt nhất là làm theo đúng con đường cụ Park đã làm là lập Team mới ôm lứa U23 đi đá các giải ẵm cúp như seagame về, lúc đó tha hồ cạnh tranh mà ko cần đâm bị thóc chọc bị gạo nữa :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cầu thủ trẻ cùng ăn ở, tập luyện, cạnh tranh cùng lứa thành danh cũng học hỏi khối thứ, đấy cũng là tạo điều kiện tốt cho lớp kế thừa chứ ạ.
Giờ muốn mang nguyên 1 đội U đi đá giải thì lại làm nguyên 1 team riêng, bài bản để huấn luyện kỹ chiến thuật, thể lực... thì mới ăn thua đc ( giống như U23 Thường châu nguyên team cụ Park toàn tâm toàn ý ủ mưu, bài binh bố trận mới có thành quả). Một tay cụ ôm cả 2 đội như thế thì kết hợp như hiện tại là em thấy ổn ạ.
À còn thế lực nào, chuyên gia nào muốn đẩy cụ Park đi thì cách tốt nhất là làm theo đúng con đường cụ Park đã làm là lập Team mới ôm lứa U23 đi đá các giải ẵm cúp như seagame về, lúc đó tha hồ cạnh tranh mà ko cần đâm bị thóc chọc bị gạo nữa :D
Thế thì lại lâu, mà rủi ro cao. :D Cướp luôn lứa này là ổn nhất.

scorp8x

Xe container
Đến Brazil, Argen, Hà Lan, Ý, TBN ... cũng phải ít nhất 10 - 15 năm mới ra lò đc 1 lứa ngon :D VN chắc sau lứa này cũng phải đợi từng đó may ra dc lứa khá hơn.

Alohavn911

Xe buýt
Vâng. Nên nhiều cụ kêu mình không tạo điều kiện cho cầu thủ trẻ em thấy rất buồn cười. Nguyên trong đội hình sang Singapore lần này đã có 8, 9 cái tên trong đội U23 rồi. Trong khi đội hình chính vẫn còn rất trẻ, chưa đến độ chín và lứa cựu binh lớn tuổi hơn (88 đến 93) vẫn còn thi đấu rất tốt tại VLeague mà vẫn có những cái tên U23, thậm chí còn U20, 21 lọt vào đội tuyển là quá ổn rồi. Chẳng hiểu mấy cụ đấy chửi cái gì? Không chịu tìm hiểu, cứ chửi vung tí mẹt lên. Đến là nản.
Một ví dụ Mourinho mang đội hình 2 Roma đi đá C2 thua sấp mặt ( trận thua tồi tệ nhất của cụ ấy) chắc cũng vì tạo đk cho cầu thủ trẻ, cuối cùng xin lỗi rối rít mà ko biết cđv có tha cho ko nữa cụ ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Một ví dụ Mourinho mang đội hình 2 Roma đi đá C2 thua sấp mặt ( trận thua tồi tệ nhất của cụ ấy) chắc cũng vì tạo đk cho cầu thủ trẻ, cuối cùng xin lỗi rối rít mà ko biết cđv có tha cho ko nữa cụ ạ.
Ở cấp độ CLB cũng vậy. Họ gài cầu thủ trẻ từ từ vào, chứ chả ai thay nguyên cả dàn như bầu Đức cả. Bản thân bầu Đức cũng bị nhiều người cười chê. Và em đoan chắc rằng phần lớn những người đấy đang kêu gọi trẻ hóa một đội mà cầu thủ đa phần từ 24 đến 26 tuổi. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Alohavn911

Xe buýt
Đến Brazil, Argen, Hà Lan, Ý, TBN ... cũng phải ít nhất 10 - 15 năm mới ra lò đc 1 lứa ngon :D VN chắc sau lứa này cũng phải đợi từng đó may ra dc lứa khá hơn.
Ngon thì em vẫn thấy kết hợp già trẻ lẫn lộn mà cụ, như Ý lúc nào cũng có ông già và tụi thanh niên :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thế thì lại ăn xổi rồi cụ, các cụ ấy muốn phát triển bền vững mà :D
Mà cái ông chê cụ Park bảo thủ đấy, ham hố cú ăn ba, ăn tư nên trận gặp đối mạnh, yếu gì đều dùng đội hình mạnh nhất. Đội hình sứt mẻ cũng yêu cầu HLV phải tấn công ào ạt. Hậu quả cầu thủ chấn thương hàng loạt. Xong lại đổ vạ cho Đội tuyển dùng nhiều quá. 😜

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ngon và khá hơn khác nhau cụ ơi. Cả thế giới có 1 Pelé, 1 Maradona nhưng đâu có nghĩa là bóng đá thụt lùi đâu.

Alohavn911

Xe buýt
Mà cái ông chê cụ Park bảo thủ đấy, ham hố cú ăn ba, ăn tư nên trận gặp đối mạnh, yếu gì đều dùng đội hình mạnh nhất. Đội hình sứt mẻ cũng yêu cầu HLV phải tấn công ào ạt. Hậu quả cầu thủ chấn thương hàng loạt. Xong lại đổ vạ cho Đội tuyển dùng nhiều quá. 😜
Hiện tại về ao làng, hồ huyện thì các đội coi VN như ngáo ộp, cá mập ý ... chỉ một số chiên da mình thì vẫn tự nhận mình là tôm tép đến ạ, giờ đi tính toán cả thua cam nữa, mà e chắc chắn VN mình ko bằng thế hệ ngày xưa là ghi đến 8, 9 bàn vào lưới Cam đâu ạ :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Theo hình ảnh buổi tập thì có lẽ những cầu thủ sau sẽ lần đầu tiên đá chính:

- Trung vệ: Thanh Bình, Đình Trọng
- Chạy cánh: Thanh Thịnh, Xuân Mạnh
- Tiền vệ: Minh Vương
- Tiền đạo: Đức Chinh

Xuân Trường cũng sẽ đá chính ở trận này thay Tuấn Anh. Rất ngạc nhiên khi Văn Toàn cũng không đá chính.

Còn 3 vị trí nữa có thể là Duy Mạnh, Hoàng Đức, Văn Đức.

Như vậy đội hình xếp theo 343 sẽ là:

Thủ môn: Nguyên Mạnh
Trung vệ: Duy Mạnh - Đình Trọng - Thanh Bình
Chạy cánh: Xuân Mạnh - Thanh Thịnh
Cặp tiền vệ: Xuân Trường - Hoàng Đức
Tiền đạo cánh: Minh Vương - Văn Đức
Tiền đạo cắm: Đức Chinh

Đội hình này có vẻ lạ nhỉ???

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hiện tại về ao làng, hồ huyện thì các đội coi VN như ngáo ộp, cá mập ý ... chỉ một số chiên da mình thì vẫn tự nhận mình là tôm tép đến ạ, giờ đi tính toán cả thua cam nữa, mà e chắc chắn VN mình ko bằng thế hệ ngày xưa là ghi đến 8, 9 bàn vào lưới Cam đâu ạ :D
Vì trong quá khứ đã có lần suýt thua rồi nên kinh. :D Hình như Messi Cam còn khiến một trung vệ của mình ăn thẻ đỏ nữa thì phải. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
em search đc AFF 2016 cụ ạ. Ăn thẻ đỏ phút thứ 7
Ronaldo Cam trận trước không đá, không biết trận này có ra sân cùng Messi không? Giải này, Messi và Ronaldo thay phiên nhau đá chứ không cùng đá như lần trước. :D

Alohavn911

Xe buýt
Vì trong quá khứ đã có lần suýt thua rồi nên kinh. :D Hình như Messi Cam còn khiến một trung vệ của mình ăn thẻ đỏ nữa thì phải. :D
Thời anh Hữu Thắng cầm tuyển em chẳng xem, vừa nãy xem lại clip thì quả thẻ đỏ vô duyên vãi cụ ạ

Alohavn911

Xe buýt
Theo hình ảnh buổi tập thì có lẽ những cầu thủ sau sẽ lần đầu tiên đá chính:

- Trung vệ: Thanh Bình, Đình Trọng
- Chạy cánh: Thanh Thịnh, Xuân Mạnh
- Tiền vệ: Minh Vương
- Tiền đạo: Đức Chinh

Xuân Trường cũng sẽ đá chính ở trận này thay Tuấn Anh. Rất ngạc nhiên khi Văn Toàn cũng không đá chính.

Còn 3 vị trí nữa có thể là Duy Mạnh, Hoàng Đức, Văn Đức.

Như vậy đội hình xếp theo 343 sẽ là:

Thủ môn: Nguyên Mạnh
Trung vệ: Duy Mạnh - Đình Trọng - Thanh Bình
Chạy cánh: Xuân Mạnh - Thanh Thịnh
Cặp tiền vệ: Xuân Trường - Hoàng Đức
Tiền đạo cánh: Minh Vương - Văn Đức
Tiền đạo cắm: Đức Chinh

Đội hình này có vẻ lạ nhỉ???
Em vote Hoàng Đức nghỉ trận này, ku iem cầy liên tục, chưa đc nghỉ phút nào luôn