[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

Xe gia đình

Xe điện
Em tự sướng ạ :)

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Được cụ ạ, nhưng em thấy cụ thiếu tỉnh táo thôi. Cuồng tín
Em đến chịu với cụ. Đi cổ vũ bóng đá mà còn lom dom nữa thì chuyển sang làm việc khác cho lành. :D

Về sau có thơ rằng:

Cổ vũ bóng đá phải đoan trang
Đội mình mà thắng chớ la làng
Nếu hòa hay thua phải chửi thẳng
Hâm mộ như thế nó mới sang

Sang trọng và tỉnh táo dư trên thì em mời cụ hưởng thụ tất. Em phím nát, màn hình rách nên cứ chơi hiểu la hét thôi. Vậy nó mới phê. :P

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cổ động viên đội Cam cũng hy vọng đội họ thắng như khi Vn đá với Úc thì cổ động viên Vn cũng mong đội nhà thắng.
Chắc cụ nhầm lẫn về địa giới rồi. Đây là Việt Nam cụ ơi. Cam họ cổ vũ đội họ thắng mình thì mình phải cổ vũ đội mình thua họ để làm đẹp lòng họ à? 😜

taiadau

Xe điện
Đã là cổ vũ thì các cụ tranh cãi dek gì. VN vs Uc mình còn cổ vũ thắng thì đá với Cam sao lại phải e ngại việc cổ vũ. VN giã 2 bàn cách biếjt với Cam, thế cho nhanh, cũng miễn tranh cãi với các cụ thich Cam :)

TungThoc

Xe điện
Chắc cụ nhầm lẫn về địa giới rồi. Đây là Việt Nam cụ ơi. Cam họ cổ vũ đội họ thắng mình thì mình phải cổ vũ đội mình thua họ để làm đẹp lòng họ à? 😜
cụ suy luận kiểu đưa đẩy đi đến đâu thế này, sắp quy chụp CAM nô cho em và nhiều cụ ở đây chắc, Hòa với INDO mà tung hô là đá trên chân. Seagame lần trước cũng hòa Indo đấy, trên chân còn khiếp hơn trận tối qua, ấy cơ mà HLV Hữu Thắng bị chửi sấp mặt nào là năng lực kém không có phương án thay đổi thế trận chỉ biết đá một đội hình, đá 1 kiểu, nào là cầu thủ thế nọ, thế kia.

tamdao

Xe tăng
Trên sân còn có trọng tài mà cụ. Mấy cái đó không ngại lắm đâu. Indo hôm qua xúc mình ghê thế, kết cục cũng có mấy chú nằm cáng đó.
Chúng nó nằm cáng để câu giờ cụ ạ, vừa khiêng ra khỏi sân đã bật ngay dậy chạy vào đá tiếp, tsb nó chứ. Hết giờ cả CĐV lẫn cầu thủ Indo ăn mừng như bắt được vàng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
cụ suy luận kiểu đưa đẩy đi đến đâu thế này, sắp quy chụp CAM nô cho em và nhiều cụ ở đây chắc, Hòa với INDO mà tung hô là đá trên chân. Seagame lần trước cũng hòa Indo đấy, trên chân còn khiếp hơn trận tối qua, ấy cơ mà HLV Hữu Thắng bị chửi sấp mặt nào là năng lực kém không có phương án thay đổi thế trận chỉ biết đá một đội hình, đá 1 kiểu, nào là cầu thủ thế nọ, thế kia.
Cụ cứ lôi quá khứ ra làm gì? Nếu lôi quá khứ sao không lấy năm 2018, mình cũng hòa Myanmar đấy. Sao cuối cùng lại vô địch? 😋

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chúng nó nằm cáng để câu giờ cụ ạ, vừa khiêng ra khỏi sân đã bật ngay dậy chạy vào đá tiếp, tsb nó chứ. Hết giờ cả CĐV lẫn cầu thủ Indo ăn mừng như bắt được vàng
Có chú số 14 bị chuột rút thật phải thay ra đó cụ. Chú số 14 là chú chăm xúc Hồng Duy nhất. :D

berryfun

Xe điện
Thế chốt lại các cụ cần cúp hay cần thắng

mypleasure

Xe buýt
Trưa tranh thủ lướt lại các còm thấy khá nhiều cụ buồn bực với kq trận VN –In tối qua.

Các cụ tuy công kích nhưng chắc có yêu đội bóng theo cách riêng kiểu ''cho roi cho vọt''

Nhìn đi phải nhìn lại, trước đây mỗi khi hội làng thì đều mặc định Việt Nam đủ sức tranh tài Ỉn Mã & Thái thì nhỉnh hơn.

Tuy mạnh yếu có khác nhau nhưng Việt Nam cũng đa phần lép vế vì Ỉn Mã lúc đó khỏe và chơi tấn công bóng có nét hơn

Nhớ năm xưa a Văn Sỹ Hùng chui nách hậu vệ Ỉn chộp quả 2-2 tại chảo lửa Senayan làm CDV ở nhà như thoát xác, năm đó xem ở quán bia Pacipic – ven hồ, đối diện đài THVN – tan trận chủ quán sướng, hô thêm mấy vòng bia free cho các ae xem bóng, tan cuộc lạc giọng ae xách xe chạy như dog đuổi

Cách chơi của tuyển VN thời đó rình rập rồi lao lên táp cái, rồi lùi nhanh, nó phù hợp với tư duy và trình độ cầu thủ lúc bấy giờ & các thắng lợi đưa chúng ta lên đỉnh chóp ao làng cũng là nhờ chiến thuật kiểu đấy.

Sau giai đọan be bét bởi bàn tay a HT & trải qua xỉ nhục ngay trên Mỹ Đình khi gặp Ỉn, trận đó chú Hải quế phải về xỏ găng thay TM Nguyên Mạnh bị truất quyền thi đấu

Nhìn lại để thấy so với Mã, Ỉn .., chúng ta vẫn có khoảng cách .Với Thái thì việc bị Mã vả sấp mặt cũng là bình thường

HLV Park đến kết hợp lứa cầu thủ đầy tiềm năng, ô đã giúp họ bỏ được sự ảm ảnh , tự ti khi đối đầu với mọi đối thủ, có thắng có thua nhưng trong giải làng thì vẫn bất bại

Bước vào hành trình bảo vệ cúp lần này thì ai cũng thấy VN thể hiện một diện mạo hoàn toàn khác, đó chính là sự vượt trội tất cả qua 2 trận gặp 2 đối thủ cứng cựa . Trân Malay nhìn cầu thủ của họ ngơ ngác khi ko hiểu sao bóng lọt lưới, Ỉn dựng xe Bus cùng dàn cảm tử quân chơi mỗi bài xông lên dẫm chân, phá bóng thật xa khung thành và lăn xả che bóng, cả trận họ ko có được pha dàn xếp pha tấn công và phạm vi hoạt động chủ yếu1/3 sân, Ỉn có kết quả hòa mà cả nước trọn niềm vui như đoạt cup .

Qua đó để thấy tại giải làng mình lần này Việt Nam đã xác lập được vị thế hoàn toàn khác, chơi toàn diện làm chủ trận đấu,thể hiện tốt hơn phần còn lại & khó có ô nào lôi được Cup khỏi tay tuyển Việt Nam
Ngay cả thể hiện tốt hơn phần còn lại (cứ cho vậy đi dù chưa gặp THA, SIN) mà lấy được cup còn sùi bọt mép cụ ơi. Cứ đá hay nhất mà VĐ thì đã không là bóng đá.

thanh040506

Xe trâu
Đợt Seagames đội Vn của HT cũng hoà Indo trong thế trận cầm bóng vượt trội như hôm qua, nhiều cơ hội rõ ràng hơn như của Hồ Tuấn Tài nhưng trận đấy các cụ chửi ghê
Đợt Sea Games VN thắng Indo cả 2 trận mà cụ.

NNS

Xe ngựa
chiến thuật của HLV Indo thế là ngon, vn cũng bao năm vẫn phải chơi phòng ngự số đông như thế, mà vừa đá thế về chứ đâu xa, hỡi ơi, thằng yếu chả đá cù nhầy câu giờ, sang đc đá luân lưu nữa thì mĩ cmn mãn, chứ đá đẹp bay bướm tấn công, đội bạn mạnh hơn nó đá cho sặc máu. Mà phòng ngự đổ bê tông đc thành công ko thua cũng ko phải việc dễ, muốn là được. hê hê
túm lại là In nó đã thành công, trận sau nó đá quyết chiến với Malay là ngon, chứ nó đá đẹp để thua lòi pha với VN xong sức đâu tranh cướp với Mã nữa. Lần đầu đc các đội cùng chiếu ao làng công nhiên mặc định thừa nhận cửa trên, hòa đc là phúc tổ, cũng vui rồi.

QuietmanQ

Xe điện
Có cụ nào so sánh đội hình VN dự AFF cup 2018 và 2021 xem tuyển đã đổi mới những nhân tố nào.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Điểm lại lịch sử
24.08 2017, U23 Việt Nam thua U23 Thái Lan ba nháy.

11.10 2017, cụ Park sang Việt Nam bắt đầu một cuộc hành trình đầy cảm xúc với 4 Đội tuyển Việt Nam: Seagames (U22 + 2), U23, Olympic (U23 + 3), Đội tuyển Việt Nam.

- Với Đội tuyển Seagames chúng ta đã có chiếc HCV sau 60 năm chờ đợi.
- Với U23 chúng ta đã trả được món nợ với Thái Lan bằng chiến thắng 4 - 0. Đặc biệt hơn nữa là vị trí Á quân VCK U23 Châu Á, sau khi đã đồ sát các ông lớn như Iraq, Qatar...
- Với Olympic, chúng ta nhất bảng đấu có cả đội Nhật bản với thành tích toàn thắng và không bị thủng lưới. Sau đó xếp thứ 4 Châu Á, chỉ chịu thua UAE sau loạt luân lưu. Trận này UAE chơi phòng ngự.
- Với Đội tuyển Quốc gia, chúng ta giành được cúp vàng AFF lần hai. Vào đến tứ kết Asian Cup. Lần đầu tiên vào đến Vòng loại 3 WC. Được suất vào thẳng VCK Asian Cup 2013. Đang trên đường bảo vệ ngôi vô địch AFF Cup. Từ một đội chơi phòng ngự phản công tại AFF Cup năm 2018, năm nay chúng ta đã chuyển sang chơi tấn công, áp đặt thế trận.

Một điểm đặc biệt nữa là: dưới triều đại cụ Park, chúng ta chưa thua bất cứ đội ĐNA nào ở mọi cấp độ Đội tuyển trong mọi giải đấu. Nếu em nhớ không nhầm thì số trận hòa chỉ đếm vừa một bàn tay, còn lại là thắng.

Như vậy, đã hơn 4 năm trôi qua, anh em ĐNA vẫn đang tìm mọi cách đánh đổ Việt Nam. Nhưng hiện tại, thay vì mạnh mẽ đối đầu sòng phẳng, họ lại đang chọn cách chơi vô cùng thụ động. Trong khi đó, Đội tuyển Việt Nam ngày càng mạnh hơn.

Bốn năm với hơn 30 trận đấu là một quãng thời gian đủ dài để chúng ta không coi đó là một hiện tượng nhất thời may rủi. Việt Nam đã thực sự thiết lập được vị thế mới của mình ở cả khu vực lẫn châu lục. Giờ đây sẽ chẳng còn chuyện Đội tuyển của chúng ta phải thi đấu với các đội sinh viên Hàn, Nhật nữa. Khi đối đầu với Việt Nam, tất cả đều phải tung ra những quân bài tốt nhất của mình.

Bốn năm diệu kì khiến em tự tin vào năng lực của người Việt. Chúng ta có đủ sức khỏe và trí tuệ để có thể chơi bóng đỉnh cao.

Isu_zu

Tháo bánh
Thế không được phép cổ vũ đội nhà thắng hả cụ?
Cụ đánh tráo khái niệm.
Cổ vũ là việc nên làm, nhưng coi thường đội bạn thì lại rất ko hay cụ ạ.
Mong đội nhà thắng, nhưng cũng nên tôn trọng Indo khi hai đội hòa nhau, chứ đừng có: tại nó đá bạo lực, tại nó phòng thủ, nó hòa VN nó mừng lắm... mà quên mất thực tế là VN chưa bao giờ thắng được Indo tại AFF.
CĐV VN đã tai tiếng nhiều chuyện tấn công trang cá nhân của các trọng tài mỗi khi cảm thấy trọng tài xử thiên vị.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Có cụ nào so sánh đội hình VN dự AFF cup 2018 và 2021 xem tuyển đã đổi mới những nhân tố nào.
Đổi mới không những về người mà còn về chiến thuật nữa. Hiện nay mình đá đa dạng hơn rất nhiều so với ngày xưa. Hầu như bài nào cũng dùng được. Còn về người thì có thể thấy cặp tiền vệ trung tâm hiện nay đang cố định là Tuấn Anh và Hoàng Đức. Xuân Trường vào đá là để xoay chiến thuật hoặc đá thay Tuấn Anh. Năm 2018 mình chỉ đá 343, và cặp trung vệ thường được xoay tua do cụ Park vẫn đang lắp ghép. Đến trận đầu tiên Tuấn Anh quay trở lại Tuyển thì tuyến giữa mới ổn định như ngày nay.

Trong khung thành thì thiếu Văn Lâm. Trung vệ thiếu Đình Trọng. Hai cánh thiếu Văn Hậu và Trọng Hoàng.

Nhân tố mới có Hoàng Đức. Văn Toàn cũng có thể coi là nhân tố mới vì năm 2018 hầu như không ra sân do bị chấn thuơng.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ đánh tráo khái niệm.
Cổ vũ là việc nên làm, nhưng coi thường đội bạn thì lại rất ko hay cụ ạ.
Mong đội nhà thắng, nhưng cũng nên tôn trọng Indo khi hai đội hòa nhau, chứ đừng có: tại nó đá bạo lực, tại nó phòng thủ, nó hòa VN nó mừng lắm... mà quên mất thực tế là VN chưa bao giờ thắng được Indo tại AFF.
CĐV VN đã tai tiếng nhiều chuyện tấn công trang cá nhân của các trọng tài mỗi khi cảm thấy trọng tài xử thiên vị.
Cá nhân em thì chưa bao giờ coi thường đội bạn. Còn đội bạn đá rắn chả lẽ lại khen là đá mềm mại? 😋

QuietmanQ

Xe điện
Đổi mới không những về người mà còn về chiến thuật nữa. Hiện nay mình đá đa dạng hơn rất nhiều so với ngày xưa. Hầu như bài nào cũng dùng được. Còn về người thì có thể thấy cặp tiền vệ trung tâm hiện nay đang cố định là Tuấn Anh và Hoàng Đức. Xuân Trường vào đá là để xoay chiến thuật hoặc đá thay Tuấn Anh. Năm 2018 mình chỉ đá 343, và cặp trung vệ thường được xoay tua do cụ Park vẫn đang lắp ghép. Đến trận đầu tiên Tuấn Anh quay trở lại Tuyển thì tuyến giữa mới ổn định như ngày nay.

Trong khung thành thì thiếu Văn Lâm. Trung vệ thiếu Đình Trọng. Hai cánh thiếu Văn Hậu và Trọng Hoàng.

Nhân tố mới có Hoàng Đức. Văn Toàn cũng có thể coi là nhân tố mới vì năm 2018 hầu như không ra sân do bị chấn thuơng.
Em vừa Google thì năm nay có 16 cầu thủ mới, cầu thủ chủ chốt mới thì cụ liệt kê rồi.