[Funland] AFF 2020: Việt Nam vs Indonesia (15/12): Bình loạn trước trận và .. chờ kèo

rgbhis

Xe tăng
Chưa có nước châu Á nào dám nói cuồng bóng đá hơn dân VN đâu cụ. Bản thân em cũng thấy thế!
Châu Á thì là Indonesia, châu Âu theo em là Thổ Nhĩ Kỳ (e nghĩ thế thôi, vì e chưa đến Thổ) là 2 nước cuồng bóng đá nhất.

Alohavn911

Xe buýt
Hai trận Indo đá em đều không xem được vì có việc. Không biết Indo dư lào cụ nhỉ? Vẫn tràn đầy sức lực như ở Seagames và Vòng loại 2 World Cup mới đây chứ?
Trận đá với Cam, thi thoảng bị Cam ép cho cũng bở hơi tai, phạm lỗi như thật. Indo có chú hậu vệ cánh tuổi tầm 20, cao 1.94m như tờ giấy trắng cũng ngây thơ ngờ nghệch như tuyển Indo, gặp vn chắc cũng tắt điện thôi cụ ạ.

Alohavn911

Xe buýt
Văn Hậu pha đó chơi ác quá. Đấy, các cụ cứ sợ Indo nó xúc mình. Mình tha xúc nó thì thôi, chứ nó tuổi gì mà xúc mình.
Trước trận đấy, lứa CP, XT, TA cũng bị đội indo này chơi cho 1 trận bầm dập trên đất indo mà ko làm gì đc đấy cụ, đi đá người mãi rồi cũng có ngày bị xơi lại thôi cụ. Chắc VH dằn mặt trước nhưng hơi quá chân :D dù sao cũng tội cho anh chàng quân át chủ bài này của indo

rgbhis

Xe tăng
Trận đá với Cam, thi thoảng bị Cam ép cho cũng bở hơi tai, phạm lỗi như thật. Indo có chú hậu vệ cánh tuổi tầm 20, cao 1.94m như tờ giấy trắng cũng ngây thơ ngờ nghệch như tuyển Indo, gặp vn chắc cũng tắt điện thôi cụ ạ.
Chú này đẹp trai lắm, chắc ko có tí máu Indo nào trong người. Mấy chú lai Indo thì vẫn hơi đen đen cơ.

Việt Nam nên đá giữ khách 1 tí chứ đá như kiểu trận gặp Mã vừa rồi thì còn ai dám chơi giải này nữa =)) =))
Tại các cụ trên này cứ bảo hết bài vở rồi, ko thắng được Mã nên đá hơi quá chân thôi mà!

Alohavn911

Xe buýt
Chú này đẹp trai lắm, chắc ko có tí máu Indo nào trong người. Mấy chú lai Indo thì vẫn hơi đen đen cơ.
Chú này e nghe nói đá ở Ipswich Town ở Anh cụ ạ, em đoán nhập tịch vì nhìn ko liên quan gì đến châu á cả.

Ngay sau trận thua tan nát, không ít CĐV Malaysia bày tỏ sự thất vọng trên các trang mạng xã hội. Họ lên tiếng chỉ trích lối chơi rời rạc, thiếu sức sống của Malaysia.

HLV Tang Cheng Hoe nhận nhiều lời phê phán và một số fan đã kêu gọi vị thuyền trưởng phải từ chức.

Tài khoản fiqery6 viết: "Malaysia đang chơi theo chiến thuật gì? Không hiểu họ muốn dựng xe buýt, đá pressing hay như thế nào nữa. Cách bố trí nhân sự của HLV trưởng thiếu linh hoạt".

Fan Malaysia đòi sa thải HLV Tan Cheng Hoe

CĐV dưới cái tên @_wak__ nói thêm: "Tan Cheng Hoe hãy từ chức! Lẽ ra ông phải mang theo 30 cầu thủ sang Singapore thay vì 24 người. Để rồi đội tuyển rơi vào cảnh thiếu hụt lực lượng như hiện tại."

Tài khoản @Ggeijajaj bức xúc: "Cần thay đổi HLV ngay lập tức. Tan Cheng Hoe quá thiếu kinh nghiệm và tuyển Malaysia cần một nhà cầm quân nước ngoài chất lượng."

@yesskrrt_skrtt tiếp tục công kích: "Hãy cứu đoàn quân Harimau Malaya! Tan Cheng Hoe không phù hợp với đội tuyển. Liên đoàn bóng đá Malaysia hãy tìm một vị HLV giỏi hơn".
Tại trước trận nào đá với VN cũng chém gió lấy tinh thần cho đội, nhưng đen, trận nào cũng sấp mặt xong lại muối mặt lên nhận lỗi. Nay có bài đổ lỗi cho ông Park vì cái tội phản đối cho gọi thêm quân lên tuyển khi giải đã diễn ra :)). Thế sao Hùng Dũng nhà tao ko được sang? =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Việt Nam nên đá giữ khách 1 tí chứ đá như kiểu trận gặp Mã vừa rồi thì còn ai dám chơi giải này nữa =)) =))
Em dạo quanh một lượt thông tin thấy mấy bố chuyên gia câm như hến hết rồi. Ví dụ như chuyên gia Vũ Mạnh Hải chuyên đâm bị thóc chọc bị gạo cấm thấy nói câu nào.

Alohavn911

Xe buýt
Em dạo quanh một lượt thông tin thấy mấy bố chuyên gia câm như hến hết rồi. Ví dụ như chuyên gia Vũ Mạnh Hải chuyên đâm bị thóc chọc bị gạo cấm thấy nói câu nào.
Chắc các cụ ấy ở biệt thự rồi, ko muốn cơi nới thêm nữa nên nằm im thở khẽ thôi cụ ơi

Dream 100

Xe trâu
Người OF

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chắc các cụ ấy ở biệt thự rồi, ko muốn cơi nới thêm nữa nên nằm im thở khẽ thôi cụ ơi
Một số tờ chuyên ném đá cụ Park em thấy sau trận này cũng có giọng khang khác đi rồi. Chắc vì nhiệm vụ tăng view nên bọn đấy mới lên bài khen thôi. Mà khen cũng dè dặt phết.

juve99

Xe cút kít
:T...