[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

berryfun

Xe điện
Chuyển trạng thái để phản công khi đội bạn dâng cao và cầm đc bóng 35% (thiếu người khoảng 10 ph cuối thôi) thì vẫn khác Nhật nó cầm bóng xấp xỉ 50% vs KSA (Nhật cũng mất người). Hôm qua số pha tổ chức bóng tử tế có nét là rất ít nên đừng nghĩ mình tiệm cận họ.

Thế nên em bảo lưu là kỹ năng ở mức 6/10 so với Nhật, các pha chạm bóng của lứa này chưa cho thấy độ bùng nổ cao (từ 1st touch). Nói 6/10 cho nó đúng với bản chất để các cụ khỏi ảo tưởng mình gần Nhật Hàn lắm rồi. Mức 8/10 thì chỉ cần phòng ngự chắc là Nhật Hàn khó có cửa muốn thắng là thắng.
Đồng ý với cụ nhưng không đồng ý kỹ năng ở mức 6/10. Mình so với nhật, hàn nói thẳng giờ là mức 8/10. Cách đây 5-7 năm nhật mí hàn nó gặp mình nó đè ngửa mình ra mà đá ý chứ. Giờ thì họ vẫn thắng nhưng ko phải muốn thắng là dễ được. mức 8/10 kém 2 mức nữa là khoảng cách xa vời vợi chứ ko thể rút ngắn một sớm một chiều được đâu.

Ở cái đất châu á này ngoài Nhật, Iran, Hàn, Úc ả rệp saudi. Thì số chiếu 2 như UAE, Iraq hay Qatar cũng đã là cao hơn mình rồi, mình cứ nằm chắc ở chiếu 2 đã là mừng rên rồi, nhà mình thật ra mới mon men chiếu 2 thôi. Giường như tố chất người châu á sinh ra ko phải để đá bóng như mỹ la tinh hay châu phi. Âu châu thì khỏi nói "họ là cái nôi của bóng đá rồi".

nidea

Xe tăng
Đồng ý với cụ nhưng không đồng ý kỹ năng ở mức 6/10. Mình so với nhật, hàn nói thẳng giờ là mức 8/10. Cách đây 5-7 năm nhật mí hàn nó gặp mình nó đè ngửa mình ra mà đá ý chứ. Giờ thì họ vẫn thắng nhưng ko phải muốn thắng là dễ được. mức 8/10 kém 2 mức nữa là khoảng cách xa vời vợi chứ ko thể rút ngắn một sớm một chiều được đâu.

Ở cái đất châu á này ngoài Nhật, Iran, Hàn, Úc ả rệp saudi. Thì số chiếu 2 như UAE, Iraq hay Qatar cũng đã là cao hơn mình rồi, mình cứ nằm chắc ở chiếu 2 đã là mừng rên rồi, nhà mình thật ra mới mon men chiếu 2 thôi. Giường như tố chất người châu á sinh ra ko phải để đá bóng như mỹ la tinh hay châu phi. Âu châu thì khỏi nói "họ là cái nôi của bóng đá rồi".
Nhật bây giờ gặp ngoài Top8 ở Châu Âu nó vả tốt

TieuFu

Xe container

Xách va ly về cùng các anh hào Iran, Irac, Hàn, cũng không phải lầ thất bại khi mình tay bo mí Saudi. Chỉ là kỳ vọng các cụ cao quá ! Giải này dễ thằng rệp ẵm cup đấy, không thì cũng nhì !

aquatichung

Xe tải
Cụ Gong năm nay không còn giải nào cho u23 ,hợp đồng với VFF có 1 năm, không biết VFF có trao thêm nhiệm vụ HLV U 19 không nhỉ.
Hội đồng HLV online ở đây kiến nghị VFF giao nhiệm vụ HLV cho thầy Gong quản lứa u 19 đi worlcup.

Kuu

Xe lăn
khu vực 5m50 là khu vực bất khả xâm phạm của thủ môn, cụ nghĩ ngta kẻ cái vạch 5m50 để làm gì
thủ môn thì phải làm ông chủ đc khu vực này, để tiền đạo nó đánh đầu rồi chôn chân nhìn bóng vào lưới thì chứng tỏ khả năng phán đoán kém, chọn vị trí kém, ra vào kém
Nói thế thì ai chả nói được...
Vấn đề là diễn biến trên sân nó nhiều tình huống thiên biến vạn hoá. Thủ môn nếu ra sớm thì bị bóng qua đầu, nếu ra muộn thì sẽ không kịp khép góc để lộ khoảng trống 2 bên. rồi có phải lúc nào cũng đoán đón đc chính xác điểm rơi của quả tạt và nhiều tình huống bóng bổng xảy ra rất nhanh, bất ngờ...

Có lẽ ngoài Cụ ra thì không ai nói mấy bàn thua của đội VN mà Cụ đề cập là do lỗi của thủ môn cả :|.

chim-ưng

Xe tăng
Chuyển trạng thái để phản công khi đội bạn dâng cao và cầm đc bóng 35% (thiếu người khoảng 10 ph cuối thôi) thì vẫn khác Nhật nó cầm bóng xấp xỉ 50% vs KSA (Nhật cũng mất người). Hôm qua số pha tổ chức bóng tử tế có nét là rất ít nên đừng nghĩ mình tiệm cận họ.

Thế nên em bảo lưu là kỹ năng ở mức 6/10 so với Nhật, các pha chạm bóng của lứa này chưa cho thấy độ bùng nổ cao (từ 1st touch). Nói 6/10 cho nó đúng với bản chất để các cụ khỏi ảo tưởng mình gần Nhật Hàn lắm rồi. Mức 8/10 thì chỉ cần phòng ngự chắc là Nhật Hàn khó có cửa muốn thắng là thắng.
e cũng cùng quan điểm với cụ , so sánh U23 VN hôm qua với U23 Nhật hôm qua thì chỉ tầm 6/10 thôi vì Nhật nó có kỹ thuật cơ bản ở cường độ cao tốt hơn , thể lực hơn , từ 2 nền tảng đó đã hơn 3/10 rồi . Cuối trận hôm qua bọn Ả rập càng nhiều cơ hội ngon hơn hiệp 1 bởi lúc đó thể lực U23 VN xuống thấy rõ .

TieuFu

Xe container
Cụ Gong năm nay không còn giải nào cho u23 ,hợp đồng với VFF có 1 năm, không biết VFF có trao thêm nhiệm vụ HLV U 19 không nhỉ.
Hội đồng HLV online ở đây kiến nghị VFF giao nhiệm vụ HLV cho thầy Gong quản lứa u 19 đi worlcup.
Nhễ không cụ ạ ! U19 chắc có kế hoạch cho vòng loại rồi, ngoài ra cũng phải để HLV nội cầm quân cho quen chứ !

nissantiida

Xe điện

Về ý tưởng em vs cụ là giống nhau. Với thang của em thì 9/10 là mình có thể chơi pnpc với đối thủ và có thắng có thua rồi. Như KSA em đánh giá là 9/10 so với Nhật Hàn, vẫn phải pnpc khi gặp Nhật Hàn, nhưng có thắng có thua.

Em cũng đồng ý là lứa này không hề tệ, nhiều nhân tố bổ sung được cho tuyển từ ngấp nghé quân chính thức tới dự bị học hỏi và có triển vọng giúp tuyển mạnh hơn nữa.

Còn về để 9/10 so với Nhật Hàn thì phải cần thêm ít nhất 10 năm nữa để xem kinh tế XH đi lên thế nào. Em dự là 15 năm nữa thì các lứa U23 của mình sẽ có thể hình trung bình xấp xỉ 1m80 rồi (ngang ngửa Nhật), nhưng để fitness như Nhật Hàn thì cần phải dân giàu đều thì mới có phong trào thể thao toàn dân mạnh mẽ => nền tảng cho thể thao bứt phá. 10 năm nữa phải có GDP đầu người trên 10k thì may ra 15 năm tới mới có lứa trẻ đạt mức 9/10 so với Nhật Hàn.

Chỉnh sửa cuối:

NQHU

Xe điện
Đọc thớt này lại nhớ thớt ngày xưa aff cup bị bục mấy quả của philipin, malaysia mấy thánh chê Lâm Tây đòi cho Bùi Tiến Dũng bắt!
Má toàn tình huống chết bắt thủ môn hóa thánh 🤣
Ngắn gọn:
Bàn 1: bóng vào "khuôn chết" Củ tỏi, a lý sơn, degea,....bị đóng đầy quả như này! Củ tỏi còn bị Nhật nùn tọng cơ!
thủ môn che góc gần là đúng kỹ thuật! Chả làm gì khác được! Cầu trời cho thằng kia bẻ cổ chân quá đà thì có thể bóng chéo ra ngoài!

bàn 2: na ná bàn thủng của Lâm Tây vs Philipin! Bóng vào khu vực cản phá của trung vệ! Tình huống nhanh, bóng xa và các thánh online bắt thủ môn phi ra bắt vl! 😁 lao ra thành trò cười hơn đó vì kiểu méo gì cũng hụt bóng

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Các cụ cứ so mình với Nhật làm gì trong khi hai đội có lối đá khác nhau và chưa gặp nhau?

cưỡi chổi

Xe lăn

belo

Xe điện
khu vực 5m50 là khu vực bất khả xâm phạm của thủ môn, cụ nghĩ ngta kẻ cái vạch 5m50 để làm gì
thủ môn thì phải làm ông chủ đc khu vực này, để tiền đạo nó đánh đầu rồi chôn chân nhìn bóng vào lưới thì chứng tỏ khả năng phán đoán kém, chọn vị trí kém, ra vào kém
Cái vạch 5.50 để thủ môn không được đặt bóng ra ngoài phát bóng cụ nhé. Hóa ra cụ cũng không hiểu kỹ về bóng đá mà phân tích nhiều thế.

Arjuna85

Xe tải
vậy người ta kẻ ra cái khu vực vòng cấm thủ môn để làm gì hả cụ, để thủ môn lao ra bất kể tiền đạo có ập vào tông húc thủ môn thì trọng tài cũng dừng còi, đó là khu vực cấm địa của thủ môn. Thủ môn giỏi là phải làm chủ đc khu cấm địa
chứ để khu cấm địa tiền đạo đánh đầu dễ dàng chỉ biết chôn chân thì bóng bay vào lưới thì khả năng phán đoán và làm chủ vòng cấm của Chuẩn là rất kém
Quan điểm này xưa rồi fen à.
Lao ra đấm hụt bóng hoặc tiền đạo nó nhanh hơn như trái tiến linh đánh đầu giữa khung thành Mã ở seagames vừa rồi thì cũng sml với anh hùng bàn phím xứ Đông lào

botom

Xe tăng
Nói thế thì ai chả nói được...
Vấn đề là diễn biến trên sân nó nhiều tình huống thiên biến vạn hoá. Thủ môn nếu ra sớm thì bị bóng qua đầu, nếu ra muộn thì sẽ không kịp khép góc để lộ khoảng trống 2 bên. rồi có phải lúc nào cũng đoán đón đc chính xác điểm rơi của quả tạt và nhiều tình huống bóng bổng xảy ra rất nhanh, bất ngờ...

Có lẽ ngoài Cụ ra thì không ai nói mấy bàn thua của đội VN mà Cụ đề cập là do lỗi của thủ môn cả :|.
Cái vạch 5.50 để thủ môn không được đặt bóng ra ngoài phát bóng cụ nhé. Hóa ra cụ cũng không hiểu kỹ về bóng đá mà phân tích nhiều thế.
Em nhận thấy một số comments rất khác với số đông (khác theo nghĩa tiêu cực) thường là từ các nick rất mới. Có lẽ là có ý đồ đấy cụ ạ. Một số thớt khác có tranh cãi, em cũng thấy hiện tượng cũng tương tự (ví dụ như vụ anh giai đánh bé 4 tuổi, một số nick mới tinh lại nhẩy vào kêu là lỗi của em bé). Có lẽ mình càng comment tương tác, lại càng đúng ý đồ của các nick này :).

Em thì đồng quan điểm với cụ.

Bàn thua đầu tiên, toàn bộ các cầu thủ phòng ngự của mình đều chững lại (quả này bên mình hơi non kinh nghiệm còn bên bạn thì quái quá), và cầu thủ Arabia thì sút cũng rất tốt. Không thể nói là lỗi của Chuẩn không băng ra, vì hậu vệ mình đang đua bên cạnh, băng ra xác suất nguy hiểm cho khung thành cao hơn là không băng ra. Đội bạn sút quả đó quá tốt, vì quả đó cũng không phải quá ngon. Có nhiều tình huống tương tự trước đây, cầu thủ khác rút ra ngoài, hoặc thủ môn dễ dàng bắt được.

Bàn thua thứ 2, hậu vệ số 3 của mình đứng sai vị trí. Các hậu vệ đều dâng lên bắt việt vị, riêng số 3 vẫn đứng im, nên pha bẫy việt vị bị hỏng, tạo điều kiện để đội bạn dễ dàng nhận bóng, dí xuống biên và tạt vào trong đánh đầu. Ai nói là lỗi thủ môn thì hoặc là có ý đồ riêng (như bên trên em nói), hoặc là chưa bao giờ xem đá bóng trên sân ngoài thực tế, hay tham gia đá bóng sân 11 người (nên có những mong đợi chỉ hợp với cầu thủ trong game play station thôi). Quả tạt rất căng, nếu không băng ra bắt bài trước, thì không thể cắt được quả tạt đó. Vì trên TV nhìn có vẻ gần thế, nhưng thực tế trên sân là khoảng cách không nhỏ (cụ nào bảo quá đó thủ môn băng cắt bóng mà không cần bắt bài trước thì em mời vào bắt luôn xem có làm được không). Nếu bảo thủ môn phải băng ra đón trước đường chuyền vào, thì hãy xem bàn thắng Iraq ghi được vào lưới Uzbekistan hôm trước (thủ môn định bắt bài chuyền, nhưng nó sút luôn vào lưới).

Quả thẻ đỏ, thì ở tính huống đó, thủ môn bắt buộc phải băng ra phá bóng, vì VN đang dồn lên tìm bàn gỡ. Không băng ra, thì chắc chắn đội bạn có bàn thắng. Thực tế là Chuẩn đã phá trúng bóng sượt nhẹ chân phải, trước khi bóng đập vào chân trái ra biên. Tuy nhiên chân phải của Chuẩn tiếp đá vung cao, gây nguy hiểm cho đội bạn. Ở tình huống đó, cầu thủ bên bạn rất quái, lăn lộn ra ngay, còn trọng tài thì bắt cũng khá chặt đối với VN (hơi tiếc là nếu phá trúng bóng chuẩn xác luôn từ pha chạm bóng chân phải, mà không chỉ sượt nhẹ bóng, đập xuống chân trái bóng mới đổi hướng ra biên, thì có lẽ không bị thổi phạt). Trọng tài hôm qua bắt không sai. Chỉ có là khoảng dung sai cho phép lại rơi về phía bất lợi cho VN nhiều hơn là Arabia. Một số tình huống khác tương tự nhau thì VN thường bị phạt nặng hơn Arabia. Ví dụ cùng là quả dẫm chân, thì H1 Arabia không bị thẻ, còn H2 VN bị thẻ vàng.

skype0211

Xe tăng
Vãi cái bất khả xâm phạm, pha này có mà Degea hay Kepa cũng chôn chân thôi.

Arjuna85

Xe tải
Chuẩn mắc lỗi trong cả 2 bàn thua,
- bàn 1 đứng sai vị trí, tạo khoảng trống quá lớn để đội bạn sút ghi bàn dễ dàng
- bàn 2 bóng treo ngay sát khu cấm địa 5m50 nhưng không ra mà đứng im trong khung gỗ để tiền đạo đánh đầu như chỗ ko người và chôn chân đứng nhìn bóng
Thêm ông tào lao bắt bóng bằng bàn phím này nửa.
Trái đầu tiên thì thủ môn ngoài hành tinh bắt bóng trong môi trường không trọng lực mới đỡ được quả đó thôi.
À thêm thủ môn giang cư mận cộng pháp bảo bàn phím vô thì cản được
Chứ củ tỏi degea Neuer cũng chết ở tình huống đó

Su Đình

Xe tăng
Cụ Vt0806 gì đó cố chê Chuẩn để bảo vệ luận điểm là nhiều cầu thủ HNFC được lên tuyển theo suất tình thương thôi, trong đó có cu Chuẩn