[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Dụng Quang Nho vừa phát biểu: họ (U23 KSA) có điểm mạnh của họ, mình (U23 Việt Nam) có điểm mạnh của mình nên muốn đá đủ 6 trận mới về. :D

traiHNcodon

Xe tăng
Dụng Quang Nho vừa phát biểu: họ (U23 KSA) có điểm mạnh của họ, mình (U23 Việt Nam) có điểm mạnh của mình nên muốn đá đủ 6 trận mới về. :D

Em này đá bình thường và rất tối sao nhiều cụ và truyền thông thổi ghê vậy

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Truyền thông nào thổi, và thổi cái gì hả cụ? Trước mỗi buổi tập, BHL đều cử một cầu thủ ra trả lời truyền thông. Đây là hoạt động bình thường của bất cứ đội bóng nào, có gì mà cụ giẫy nẩy như đỉa phải vôi, lu loa ầm ĩ lên thế? :D

traiHNcodon

Xe tăng
Truyền thông nào thổi, và thổi cái gì hả cụ? Trước mỗi buổi tập, BHL đều cử một cầu thủ ra trả lời truyền thông. Đây là hoạt động bình thường của bất cứ đội bóng nào, có gì mà cụ giẫy nẩy như đỉa phải vôi, lu loa ầm ĩ lên thế? :D
Tôi thấy nhiều cụ ở đây khen lấy khen để, rồi mấy bài báo khen hết lời,theo dõi thì quá bình thường chả có gì nổi bật

TieuFu

Xe container
KSA đá pressing khủng khiếp hơn cả Hàn các bác ơi! Bọn nó chơi tổ 3 pressing ở ngay sân đối phương. Tuyến trên của nó đá rất khéo - phối hợp hơi rườm rà như 1 số cụ đã nói. Bọn này tấn công trung lộ khá hay - trong 3 trận trước thì hầu như mình chỉ phải trống biên thôi.

Bọn nó mất trung vệ đội trưởng (đá lệch phải như BHVA nhà mình) và tiền vệ trụ thu hồi bóng. Mình đá phòng ngự là chính nên em nghĩ 2 sự mất mát này không quá lớn cho họ.
Cứ đá như 2018 thì vật được như thường ! Đá kiểu thi sức thì lứa này cân tốt ! Càng pressing càng nhanh đứt ! Em tin HLV mới sẽ xử đẹp bọn Saudi !

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Trận này các cụ yên
Bác Công phát biểu về điểm mạnh của cầu thủ Việt Nam so với cầu thủ Hàn Quốc.

"Những gì tôi muốn đi đến thì các cầu thủ đều biết cách tìm đến con đường đó để đi. Tôi thấy so với các cầu thủ ở Hàn Quốc thì các cầu thủ ở Việt Nam làm điều này tốt hơn."
Em có cảm giác thầy Gong này có những triết lý sống rất tích cực, rất trí tuệ. Phong thái và xử thế tỉ mỉ từ những điều nhỏ nhất. Đây là một người được giáo dục rất kỹ chứ ko đơn thuần là kỹ năng sống.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Em nghĩ sẽ là Trọng Hoàng sau này, còn hiện tại thấy tối thật! 😅
Chuẩn cụ. Hoàng Bò ngày xưa cũng tối như hũ nút, đá tiền vệ chỉ để khắc chế và phá sức, chứ chuyền bóng tối thôi rồi. Từ ngày về đá hậu vệ phải mới phát tiết.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Tôi thấy nhiều cụ ở đây khen lấy khen để, rồi mấy bài báo khen hết lời,theo dõi thì quá bình thường chả có gì nổi bật
Có thể khen em ấy ở cái tinh thần, lối sống, sức khoẻ thôi cụ. Chứ em ấy đã có gì đâu, vị trí chính thức còn chưa có. Hi vọng sau này cần mẫn và trâu bò như Trọng Hoàng.

Dan du an

Xe cút kít
Công nhận, em xem thấy tốc độ không có, khả năng xử lý bước 1 bình thường, chuyền bóng và sút bóng cũng thế nốt. Chắc các cụ ấy khen vì thường được đá dự bị nên vào sân thấy xông xáo.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Cứ đá như 2018 thì vật được như thường ! Đá kiểu thi sức thì lứa này cân tốt ! Càng pressing càng nhanh đứt ! Em tin HLV mới sẽ xử đẹp bọn Saudi !
Em thấy lứa này có gì đó chắc chắn hơn lứa 2018. Lứa 2018 thì hay rồi, nhưng mỏng cơm và thấp. Đá hiểu nhau thời gian dài nên có vẻ uyển chuyển. Nhưng thực tế khi đá với các đội mạnh của châu lục khá lép vế.

Lứa này cảm giác thể lực được cải thiện rất nhiều, lối đá hiện đại hơn. Lần này gặp KSA rất mạnh nhưng ko còn chông chênh như trước. Em tin là sẽ đập ngon được KSA chứ ko phải hi vọng cầm chân rồi đưa vào hiệp phụ với penalty nữa.

icemain

Xe tăng
Indo mới là vua nhé, nước duy nhất dự worldcup nhé
Dutch East Indies 1938 - Đông Ấn Hà Lan dự vòng loại Châu Á mà không đá trận nào :))

Bản thân bên Indonesia cũng chả tự hào vì thành tích dự WC này =))

rgbhis

Xe tăng

Đội bóng nào cũng nên có 1 cầu thủ như DQN. Mẫu cầu thủ trông bề ngoài có vẻ quê mùa, cục mịch nhưng chơi đa năng, chịu hy sinh, có thể san ủi va đập tốt. Tư duy chơi bóng là vấn đề vẫn có thể cải thiện được đối với cầu thủ u23.

xebenho

Xe tải
Công nhận, em xem thấy tốc độ không có, khả năng xử lý bước 1 bình thường, chuyền bóng và sút bóng cũng thế nốt. Chắc các cụ ấy khen vì thường được đá dự bị nên vào sân thấy xông xáo.
Quang Nho sút xa rất có lực và ra chân cực nhanh trong nhiều tư thế và vị trí đấy. Cháu này mà chỉnh chuẩn thước ngắm nổ 1 quả chính xác trong trận Ả rập Xê út thì các cụ OF ghi nhận ngay. Dù sao thì Nho cũng đang xanh cần có thêm thời gian và chăm bón để chín đẹp thành rượu ngon cho các cụ say sưa nhỉ. Mạnh dạn động viên và hỷ xả cho các cháu U23 và nhỏ hơn các cụ OFER ơi!

Dan du an

Xe cút kít
Quang Nho sút xa rất có lực và ra chân cực nhanh trong nhiều tư thế và vị trí đấy. Cháu này mà chỉnh chuẩn thước ngắm nổ 1 quả chính xác trong trận Ả rập Xê út thì các cụ OF ghi nhận ngay. Dù sao thì Nho cũng đang xanh cần có thêm thời gian và chăm bón để chín đẹp thành rượu ngon cho các cụ say sưa nhỉ. Mạnh dạn động viên và hỷ xả cho các cháu U23 và nhỏ hơn các cụ OFER ơi!
Em nghĩ thật ra u23 thì cũng chả còn trẻ gì nữa đâu. U19 thì hãy nói chứ đã u23 có ông vợ con rồi thì năng lực thế nào nó định hình rõ ràng rồi. Thực tế ngay cả lứa u19 của mình thành danh đợt trước các cụ thấy sau đó được mấy cháu thật sự tiếp tục phát triển huy hoàng từ bệ phóng đó. Cháu thấy phần đa chỉ cùn đi, được một vài trường hợp cá biệt khởi sắc không nói lên cái gì cả. Do đó theo cháu u23 là định hình hết rồi. Bố nào vợ con đề huề nữa và nổi lên rồi tích cực vào show bit thì thôi coi như đã đóng khuôn ở mức đó.

nidea

Xe tăng
Em nghĩ thật ra u23 thì cũng chả còn trẻ gì nữa đâu. U19 thì hãy nói chứ đã u23 có ông vợ con rồi thì năng lực thế nào nó định hình rõ ràng rồi. Thực tế ngay cả lứa u19 của mình thành danh đợt trước các cụ thấy sau đó được mấy cháu thật sự tiếp tục phát triển huy hoàng từ bệ phóng đó. Cháu thấy phần đa chỉ cùn đi, được một vài trường hợp cá biệt khởi sắc không nói lên cái gì cả. Do đó theo cháu u23 là định hình hết rồi. Bố nào vợ con đề huề nữa và nổi lên rồi tích cực vào show bit thì thôi coi như đã đóng khuôn ở mức đó.
Thông thường nếu chỉ riêng bóng đá người ta sẽ tổ chức giải U21 thì còn gọi là bóng đá trẻ. U23 chỉ thấy ở các á vận hội, thế vận hội.

belo

Xe điện
Trọng Hoàng 19 tuổi đã lên tuyển. Một số cụ chê TH đá tối thì dù tôn trọng quan điểm của các cụ, em cũng mời các cụ xem bàn thắng cậu ta ghi bàn vào lưới Cô oét ở tuổi 19 nhé. Tiền vệ công mà đá tối thì ông nào sáng đây.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
gớm, các cụ fan HN lúc nào cũng dìm hàng HAGL, trong khi lò HN cầu thủ đá tối như Lý Công Hoàng Anh thì lờ đi
Nho nói thẳng ra đá tốt hơn LCHA nhiều, đa năng đá đc cả tiền vệ trung tâm lẫn hậu vệ cánh, tiền vệ cánh.
Pha ghi bàn trong trận hòa Hàn bắt đầu từ óc quan sát, một pha chuyển cánh rất chính xác cho Tuấn Tài đó
Trận gặp Mã thì nhờ pha ngoặt bóng dẻo của Nho, đội Mã dùng tay chơi bóng bị thẻ đỏ, VN thì đc hưởng Pen. Khả năng phòng ngự của Nho cũng tốt, trận Mã có một quả bọc lót phá bóng kịp thời, ko thì quả đó tí chết.

Ngoài ra khả năng chuyền chọt, kiểm soát bóng cũng k thể chê vào đâu đc

Em nó đá thế mà fan HN còn chê, chắc phải xuất sắc cỡ Messi thì mới vừa lòng fan Hiển League =))

Láii2

Xe máy
gớm, các cụ fan HN lúc nào cũng dìm hàng HAGL, trong khi lò HN cầu thủ đá tối như Lý Công Hoàng Anh thì lờ đi
Nho nói thẳng ra đá tốt hơn LCHA nhiều, đa năng đá đc cả tiền vệ trung tâm lẫn hậu vệ cánh, tiền vệ cánh.
Pha ghi bàn trong trận hòa Hàn bắt đầu từ óc quan sát, một pha chuyển cánh rất chính xác cho Tuấn Tài đó
Trận gặp Mã thì nhờ pha ngoặt bóng dẻo của Nho, đội Mã dùng tay chơi bóng bị thẻ đỏ, VN thì đc hưởng Pen. Khả năng phòng ngự của Nho cũng tốt, trận Mã có một quả bọc lót phá bóng kịp thời, ko thì quả đó tí chết.

Ngoài ra khả năng chuyền chọt, kiểm soát bóng cũng k thể chê vào đâu đc

Em nó đá thế mà fan HN còn chê, chắc phải xuất sắc cỡ Messi thì mới vừa lòng fan Hiển League =))
Messi cũng không ăn thua, phải R7 em mới phục :D

Em thấy nhiều chú có thể lực tốt, cứ như Kante là ổn, không cần phải là Sancho, Rát phọt...