[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

Bobbo

Xe điện
gớm, các cụ fan HN lúc nào cũng dìm hàng HAGL, trong khi lò HN cầu thủ đá tối như Lý Công Hoàng Anh thì lờ đi
Nho nói thẳng ra đá tốt hơn LCHA nhiều, đa năng đá đc cả tiền vệ trung tâm lẫn hậu vệ cánh, tiền vệ cánh.
Pha ghi bàn trong trận hòa Hàn bắt đầu từ óc quan sát, một pha chuyển cánh rất chính xác cho Tuấn Tài đó
Trận gặp Mã thì nhờ pha ngoặt bóng dẻo của Nho, đội Mã dùng tay chơi bóng bị thẻ đỏ, VN thì đc hưởng Pen. Khả năng phòng ngự của Nho cũng tốt, trận Mã có một quả bọc lót phá bóng kịp thời, ko thì quả đó tí chết.

Ngoài ra khả năng chuyền chọt, kiểm soát bóng cũng k thể chê vào đâu đc

Em nó đá thế mà fan HN còn chê, chắc phải xuất sắc cỡ Messi thì mới vừa lòng fan Hiển League =))
Thôi thôi các cụ ơi, để các em nó yên. Toàn kích động HN hay HAGL, Đức nổ hay Hiển mít, chả ra làm sao. Hãy thưởng thức bóng đá chứ sân si gì cho lắm

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Thôi thôi các cụ ơi, để các em nó yên. Toàn kích động HN hay HAGL, Đức nổ hay Hiển mít, chả ra làm sao. Hãy thưởng thức bóng đá chứ sân si gì cho lắm
cây muốn lặng như gió đâu có dừng hả cụ
cầu thủ HN nhiều cầu thủ chất lượng ko hề tốt, chẳng qua là được ưu ái hơn thôi, hoặc phù hợp với triết lý HLV hơn
có 1 một điểm em ko thích ở fan phong trào HN là hay thích dìm hàng quân HAGL bất kể đá hay hay dở, nếu đá k tốt thì ko nói, nếu đá tốt cũng cố dìm thành ko tốt =))
thực tế các cầu thủ HAGL trên tuyển U23 đợt này đều từ tròn vai đến tốt, k có cầu thủ nào chơi tệ cả

Đừng thấy người ta ko nói gì là tưởng người ta ngu, người ta ko biết đâu nhé các cụ fan Hiển League =))

NQHU

Xe điện
Thực ra như thế này:
Nho thể lực 9, va chạm 8, tư duy 4, kỹ năng 5
Con hàng khá dị đi ngược lại đặc trưng của lò đào tạo :D Khoẻ đá lung tung được khắp các vị trí từ hậu vệ, tiền vệ, giữa cánh
Nếu cu em không đá chính trận tới thì cũng chả có gì ngạc nhiên!

Lứa 99-2k và 2k1-2k2 của mình không có nhân tố tốt ở hàng tiền vệ! Cãi nhau thằng nọ thằng kia cũng bằng thừa thôi! toàn hàng trung bình cả!
Lứa này cái tên tiền vệ có thể ghi dấu ấn sau này là Nguyễn Hữu Thắng của Viettel! cu em hiện tại gặp vài vấn đề chuyển từ Bình Định quay trở về Viettel không được đá nhiều nên phong độ đang tụt

Đội hình tham gia giải hiện tại được 2 thằng u19 của lứa 2k3 - 2k4 đôn lên làm mềm lối chơi. Để mấy anh lớn lứa trên chơi không được như này đâu

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra như thế này:
Nho thể lực 9, va chạm 8, tư duy 4, kỹ năng 5
Con hàng khá dị đi ngược lại đặc trưng của lò đào tạo :D Khoẻ đá lung tung được khắp các vị trí từ hậu vệ, tiền vệ, giữa cánh
Nếu cu em không đá chính trận tới thì cũng chả có gì ngạc nhiên!

Lứa 99-2k và 2k1-2k2 của mình không có nhân tố tốt ở hàng tiền vệ! Cãi nhau thằng nọ thằng kia cũng bằng thừa thôi! toàn hàng trung bình cả!
Lứa này cái tên tiền vệ có thể ghi dấu ấn sau này là Nguyễn Hữu Thắng của Viettel! cu em hiện tại gặp vài vấn đề chuyển từ Bình Định quay trở về Viettel không được đá nhiều nên phong độ đang tụt

Đội hình tham gia giải hiện tại được 2 thằng u19 của lứa 2k3 - 2k4 đôn lên làm mềm lối chơi.
Nho đánh giá tổng thể còn hơn ông Lý Công Hoàng Anh và ông Trần Văn Công cùng lò HN
nhưng sao LCHA luôn đc đá chính, chẳng phải là ưu ái hơn sao, fan HAGL có bao giờ so bì, miễn là đội tuyển giành chiến thắng thì lò nào cũng đc
chỉ có fan HN là luôn đố kỵ bới móc, so đo và tìm mọi cách dìm hàng cầu thủ HAGL thôi =))

NQHU

Xe điện
Nho đánh giá tổng thể còn hơn ông Lý Công Hoàng Anh và ông Trần Văn Công cùng lò HN
nhưng sao LCHA luôn đc đá chính, chẳng phải là ưu ái hơn sao, fan HAGL có bao giờ so bì, miễn là đội tuyển giành chiến thắng thì lò nào cũng đc
chỉ có fan HN là luôn đố kỵ bới móc, so đo và tìm mọi cách dìm hàng cầu thủ HAGL thôi =))
ai đá chính ai đá phụ do HLV đánh giá và chiến thuật của đội, cụ dùng từ "ưu ái hơn" là sai rồi :D
Điểm mạnh của Nho phù hợp với nửa sau trận đấu hơn hoặc vai trò phòng ngự vì sức nó trâu nhưng tư duy chơi bóng không được tốt!

LCHA thuộc mẫu cần cù bù thông minh, kỹ năng trung bình nhưng chạy bền khoẻ giữ vị trí pressing tốt nên cả lão Park, lão Oh đều dùng chắc chắn có lý do của họ rồi!

Trần Văn Công sở trường là tiền vệ thủ kỹ năng thoát bóng tốt, chuyền dở! nó đá V league thường đá đáy hàng tiền vệ! Trận debut tuyển U23 cho đá tít trên cao gần tiền đạo chả biết đánh giá sao :D

NQHU

Xe điện
Cụ nào trên thông kinh sử dưới tường bóng đá thông não cho em phát: Pressing tầm cao và phá lối chơi của đội bạn là thế nào?
2 khái niệm khác nhau!
- Pressing tầm cao
pressing là áp sát liên tục; tầm cao là đội hình dâng cao lên
hiểu đơn giản là dùng số lượng lớn cầu thủ để đuổi bóng tranh cướp giành quyền kiểm soát bóng ngay trên phần sân đối phương!
Khi cầu thủ đội bạn cầm bóng sẽ có từ 2, 3 cầu thủ đội mình ập vào giành bóng ngăn cản các phương án chuyền bóng! gây áp lực ngay từ hàng hậu vệ thủ môn đội bạn

có mấy loại pressing: tầm cao, tầm trung, tầm thấp, khu vực
VN dưới thời lão Park thường dùng pressing tầm thấp, khu vực nhiều hơn!

- Phá lối chơi:
Không cho đội bạn triển khai lối chơi!
có nhiều cách ví dụ như đeo bám cầu thủ chủ chốt, phạm lỗi liên tục, câu giờ,...

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

bebibo

Xe tải
ai đá chính ai đá phụ do HLV đánh giá và chiến thuật của đội, cụ dùng từ "ưu ái hơn" là sai rồi :D
Điểm mạnh của Nho phù hợp với nửa sau trận đấu hơn hoặc vai trò phòng ngự vì sức nó trâu nhưng tư duy chơi bóng không được tốt!

LCHA thuộc mẫu cần cù bù thông minh, kỹ năng trung bình nhưng chạy bền khoẻ giữ vị trí pressing tốt nên cả lão Park, lão Oh đều dùng chắc chắn có lý do của họ rồi!

Trần Văn Công sở trường là tiền vệ thủ kỹ năng thoát bóng tốt, chuyền dở! nó đá V league thường đá đáy hàng tiền vệ! Trận debut tuyển U23 cho đá tít trên cao gần tiền đạo chả biết đánh giá sao :D
Cụ có phải nhà báo chuyên mảng v-league ko mà các vấn đề vleague từ thời CAHN đến HAGL nắm rất rõ, phân tích cực chuẩn luôn.

TieuFu

Xe container
Em thấy lứa này có gì đó chắc chắn hơn lứa 2018. Lứa 2018 thì hay rồi, nhưng mỏng cơm và thấp. Đá hiểu nhau thời gian dài nên có vẻ uyển chuyển. Nhưng thực tế khi đá với các đội mạnh của châu lục khá lép vế.

Lứa này cảm giác thể lực được cải thiện rất nhiều, lối đá hiện đại hơn. Lần này gặp KSA rất mạnh nhưng ko còn chông chênh như trước. Em tin là sẽ đập ngon được KSA chứ ko phải hi vọng cầm chân rồi đưa vào hiệp phụ với penalty nữa.
2018 có nhiều cá nhân giỏi, hai cánh có cầu thủ nhanh nhẹn, tốc độ nhưng nhìn chung thì khả năng tranh chấp, tì đè kém hơn nên ông P chọn đá phòng thủ số đông, nhiều tầng, và phản công nhanh. Cụ có thẻ thấy 2018 mình thua bàn đánh đầu chiếm tỷ lệ lớn, chống bóng bổng kém hơn ! Lứa này có vẻ đều, không có cá nhân giỏi, tỳ đè thể lực tốt, không có cầu thủ nhanh nhẹn tốc độ nhưng bù lại là tranh chấp tốt hơn chơi bóng bổng tốt hơn nên nhẽ nó phù hợp với kiểu tấn công, pressing toàn sân !

hoami

Xe tăng
Thái lọ xã hội mà còn ntn thế này thì tương lai ko tụt lùi mới lạ chứ đừng nói đuổi VN.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
cây muốn lặng như gió đâu có dừng hả cụ
cầu thủ HN nhiều cầu thủ chất lượng ko hề tốt, chẳng qua là được ưu ái hơn thôi, hoặc phù hợp với triết lý HLV hơn
có 1 một điểm em ko thích ở fan phong trào HN là hay thích dìm hàng quân HAGL bất kể đá hay hay dở, nếu đá k tốt thì ko nói, nếu đá tốt cũng cố dìm thành ko tốt =))
thực tế các cầu thủ HAGL trên tuyển U23 đợt này đều từ tròn vai đến tốt, k có cầu thủ nào chơi tệ cả

Đừng thấy người ta ko nói gì là tưởng người ta ngu, người ta ko biết đâu nhé các cụ fan Hiển League =))
Cụ cứ lờ mấy ông đấy đi thôi. Trường hợp của Nho tương tự trường hợp của Võ Đình Lâm. Vào sân cái là bị chê ngay, nhưng pha đánh đầu vặn người cho Văn Tùng câu được 1 thẻ đỏ trong trận gặp Hàn thì lờ cbn tịt đi. :D Hay quả tạt như đặt vào đầu Mạnh Dũng của Thanh Nhân cũng lờ lớ lơ.

Nói chung một vài cụ "nặng nề" lắm. :D Trong khi lại chê SLNA cục bộ địa phương. :D

Belat Missan

Xe điện
Em thích 2 đội Uzb và Iraq.
Tiếc là loại nhau sớm quá.

TieuFu

Xe container
gớm, các cụ fan HN lúc nào cũng dìm hàng HAGL, trong khi lò HN cầu thủ đá tối như Lý Công Hoàng Anh thì lờ đi
Nho nói thẳng ra đá tốt hơn LCHA nhiều, đa năng đá đc cả tiền vệ trung tâm lẫn hậu vệ cánh, tiền vệ cánh.
Pha ghi bàn trong trận hòa Hàn bắt đầu từ óc quan sát, một pha chuyển cánh rất chính xác cho Tuấn Tài đó
Trận gặp Mã thì nhờ pha ngoặt bóng dẻo của Nho, đội Mã dùng tay chơi bóng bị thẻ đỏ, VN thì đc hưởng Pen. Khả năng phòng ngự của Nho cũng tốt, trận Mã có một quả bọc lót phá bóng kịp thời, ko thì quả đó tí chết.

Ngoài ra khả năng chuyền chọt, kiểm soát bóng cũng k thể chê vào đâu đc

Em nó đá thế mà fan HN còn chê, chắc phải xuất sắc cỡ Messi thì mới vừa lòng fan Hiển League =))
Cắm đầu chê bai, không tự tìm hiểu xem HLV chon người kiểu gĩ thì chỉ tổ gây cãi nhau mất đoàn kết chứ bóng banh gì. Sơ boj thì có thể nói ông P chọn cầu thủ theo bộ ở các clb theo kiểu khu vưc hoặc theo tuyến, như vậy các cầu thủ phối hợp với nhau tốt hơn do đó trừ những cầu thủ hay hẳn còn nếu hoqn kém một tí thì ưu tiên lấy theo bộ ! Việc một vài ông đá khá một tí nhưng vẫn không lấy là do không đáp ứng lối chơi và không theo bộ, nhóm ! Có vậy thôi !

Tlbooks

Xe buýt
Bác Công phát biểu về điểm mạnh của cầu thủ Việt Nam so với cầu thủ Hàn Quốc.

"Những gì tôi muốn đi đến thì các cầu thủ đều biết cách tìm đến con đường đó để đi. Tôi thấy so với các cầu thủ ở Hàn Quốc thì các cầu thủ ở Việt Nam làm điều này tốt hơn."
Cụ Công đúng là một quý ông đích thực, thường những người ham mê nấu ăn, nấu ăn ngon sẽ rất thời trang (điểm này cụ Công hơn hẳn cụ Phác :))), hành xử rất lịch lãm - tinh tế, cụ này trả lời truyền thông khéo léo như một chính khách ngoại giao, việc phân công cầu thủ trả lời phóng vấn trước mỗi trận đấu cũng đều rất chiến thuật.
Bạn Quang Nho hồi vô địch tại Cam Co vid, đã đá cần mẫn như Kante, mẫu cầu thủ mà HLV nào cũng ước ao, anh em rộng rãi động viên theo dõi tiếp bước chân của các cháu....

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Những người anh em ASEAN thi đấu lượt 2 vòng loại Cúp châu Á👍

2023 AFC ASIAN CUP QUALIFIERS

11.06.2022:
11:30 | Philippines 🇵🇭-🇲🇳 Mongolia
17:30 | Tajikistan 🇹🇯-🇸🇬 Singapore
18:30 | Hong Kong 🇭🇰-🇰🇭 Cambodia
19:00 | Thailand 🇹🇭-🇱🇰 Sri Lanka
20:00 | Bahrain 🇧🇭-🇲🇾 Malaysia
22:00 | Myanmar 🇲🇲-🇰🇬 Kyrgyzstan

12.06.2022:
02:15 | Jordan 🇯🇴-🇮🇩 Indonesia

Belat Missan

Xe điện

11.06.2022:
22:00 | Myanmar 🇲🇲-🇰🇬 Kyrgyzstan

12.06.2022:
02:15 | Jordan 🇯🇴-🇮🇩 Indonesia
Đông vui quá!
Có cả Thái Lan kìa.L-)

Pumzen

Xe ba gác
Như đội Liverpool là pressing tầm cao, các cầu thủ dàn quân bao vây đội bạn khắp mặt sân, phía trên cao sát khung thành đội bạn, ép chặt ko cho có tg quan sát lên trên để chuyền, phất bóng, thậm chí còn ép thủ môn đội bạn phải vội vàng chuyền bóng lên. Kiểu này thu hồi bóng lại rất cao, lớ ngớ đội bạn còn mắc sai lầm do cà cuống. :))
Phá lối chơi của đối thủ là bóp chết từ trong trứng ý đồ triển khai tiến công của đối thủ, vây ráp các vị trí chủ chốt của đối thủ không cho dễ dàng thực hiện các mảng miếng chiến thuật thuộc về sở trường, thế mạnh của đối thủ, khiến đối thủ rơi vào bế tắc, phát cáu có khi còn bật lại là dính thẻ ngay. :D

• Vodka
Reactions: Kuu

vừa đi vừa láii

Xe container

11.06.2022: