[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

Panasolec

Xe đạp
Website
www.otofun.net
mong trận tới mấy anh ả rập bị tiêu chảy mất đi 30% công lực thì vn sẽ dễ thở hơn xíu chứ nay thấy nó trâu chó quá,nhanh,kĩ thuật nữa.

cưỡi chổi

Xe lăn
Trước đây em ko rõ. Nhưng...
Em nghĩ hiện tại Tajikistan cỡ Yemen thôi, mà Yemen thì VN mình đã "làm thịt" ngon...
Về bóng đá trong các Stan thì chỉ có Uzbek là trội hơn cả. Đám còn lại cũng chỉ ngang và kém VN thôi

chuot08

Xe lăn
Đợt này nếu mà thuận lợi đi đến trận cuối cùng thì sẽ có kịch bản vô cùng rùng rợn:
- Hòa đương kim vô địch ở vòng bảng
- Hạ đương kim á quân ở tứ kết
- Hạ đương kim đệ tam ở bán kết
- Hạ đương kim vô địch ở chung kết

Quá nổi tiếng. :D
Đọc còm này mà em phê phê lâng lâng như vừa tu hết ca bia! :D

chuot08

Xe lăn
Cccm nhìn vào bảng dưới đây mới thấy việc vào TK không phải cứ thích là được. Cái này gọi là đẳng cấp, chứ không phải niềm tin tôi là vua ĐNA như Thái Lan của ai đó. :D

2808971925349577416034333752350770053154522n-1-16547846072691959843624.jpg
Nhìn cờ Việt Nam mình nổi bật dễ nhận. Khoảng trống phía sau chữ Á quân đủ để điền thêm mấy cái Cup! :D

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Em vừa cùng với thầy Gong và BHL tiến hành mổ băng (đã qua xử lý kỹ thuật) trận KSA - UAE. Có mấy điểm như sau:

- Về thế của UAE bắt buộc phải thắng nên sẽ tìm mọi cách để tấn công. Nhưng KSA phủ đầu với chiến thuật pressing cao ngay trên khu vực cấm địa của UAE, thường xuyên có 4-5 cầu thủ KSA áp sát.

- UAE có yếu so với KSA ko? Không hề. Kỹ thuật của các cầu thủ UAE rất tốt, rất đồng đều và đều ở mức xử lý trái bóng rất khéo (thậm chí khéo hơn KSA rõ), đội hình chuyền bóng cho nhau thể hiện độ nhuyễn do được đào tạo bài bản. Cũng phải, do hlv Denis Silva từ lò La masia của FBC ra mà. Thể hình và thể lực cũng rất tốt, đá nhanh, nhiệt huyết. Tạo được một số cơ hội rất rõ nét trước KSA. Thua là do vừa đen và KSA rất già dơ.

- KSA có hàng hậu vệ rất trâu bò, tinh quái và vững chắc. Tin vui là đầu trọc đội trưởng Sauid sẽ bị treo giò ở trận sau. Ngoài ra KSA có hàng công rất khéo, có ưu điểm tác chiến độc lập, khoẻ, hay đi bóng vặn sườn để có thế sút nguy hiểm hơn, chứ ko sút vội. UAE thoát thua mấy quả do thủ môn hay và cũng may mắn. Hai bàn thua của UAE lại ko nằm trong trường hợp này.

- Vậy đá hay như UAE mà còn nằm trước KSA thì Việt Nam mình có cơ hội nào không? Dĩ nhiên là có. Chúng ta cần làm khác những gì UAE đã làm: ko nôn nóng, đưa trận đấu về tốc độ chậm hơn, đá đội hình thấp hơn, bọc lót vây ráp tiền đạo của KSA kỹ càng hơn (đội hình thấp sẽ hỗ trợ điều này). Tất nhiên chúng ta cũng sẽ có một vài đặc sản phản công và các tình huống cố định. KSA mạnh nhưng thô, phối hợp tập thể ko phải điểm mạnh.

Em tự tin dự đoán Việt Nam giữ sạch lưới và có thể ăn được 1 đến 2 bàn. Còn ko thì cũng lại đá Pen may rủi. Chọn Việt Nam + Xỉu.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Xem Nhật đá với đội bét bảng vừa miếng quá cccm ơi. :D Nhật có ông ẻm Saito gì đó có vẻ là bộ não tấn công của Nhật. Anh em Tajikistan chăm sóc kĩ hộ cái nhể. :D
Nhật có ku em đội trưởng đầu vàng, gốc Nigie giữ nhịp. Nhìn nó đá khá chững chạc. Có lẽ nào Nhật tương lai sắp tới nhìn như tuyển… Pháp?

Trần Đoành.

Xe container
Tông môn, trên mạng ảo mà húng thế ko biết, ngoài đời gặp nhau có khi im như thóc...

Supercub_90

Xe điện
Vào đến đây rồi đá trận nào biết trận đấy thôi. Gặp mấy đội tây á mà tránh cuốn vào mấy trò tiểu xảo của họ thì sẽ dễ đá hơn. Điểm yếu của họ là nóng tính và thường đánh giá thấp đối thủ yếu hơn nên mình cầm chân họ được đến tầm phút 65 là họ sẽ đá rất nôn nóng. Ngược lại, nếu mình để thua sớm thì 20 phút cuối trận sẽ ngắm họ nằm sân câu giờ.

Supercub_90

Xe điện
mong trận tới mấy anh ả rập bị tiêu chảy mất đi 30% công lực thì vn sẽ dễ thở hơn xíu chứ nay thấy nó trâu chó quá,nhanh,kĩ thuật nữa.
Haiz, ai lại nghĩ thế cụ ơi. Thể thao đề cao tinh thần thượng võ mà. :)

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
u23 Vn thời Gong e thấy lo nhất 15p cuối trận, kiểu thiếu tập trung, lơ đãng. K như anh park, càng về cuối xem càng sướng.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Arab Saudi nói riêng và một số đội mạnh vùng vịnh nói chung thì sức khoẻ và thể hình rất trâu bò. Tranh chấp tay đôi nếu thuần về sức thì mình ko lại được, tỷ lệ đè họ là thấp và mình cũng tốn sức.

Nhưng khi cả 2 đội thấm mệt, lúc cơ bắp bắt đầu mỏi thì họ sẽ xì hơn mình. Lúc này ý chí của người Việt phát huy tác dụng. Còn họ sẽ oải.Cacs cụ sẽ thấy nền tảng thể lực của Việt Nam sao trâu bò thế, cuối trận vẫn chạy rầm rầm, át cả thể lực Tây Á.

Quản Tượng

Xe tăng
hôm qua xem trận ksa với uae, mấy thằng ksa đá gớm thật. chạy, đi bóng, sút bóng ầm ầm. may hôm qua thủ môn uae cũng xuất sắc

Chekmate

Xe điện
Em cũng xem trận KSA, bọn nó sút khoẻ, căng, chạy nhanh khoẻ, chơi bóng tốc độ cao. Hy vọng thầy Gong sẽ có chiến thuật phù hợp. Thành thật mà nói thì VN yếu hơn, nhưng nhìn kiểu cười cười của ông thầy người Hàn em lại cứ thấy nguy hiểm kiểu gì ấy :))

trungunimor

Xe buýt
Đợt này trọng tài bắt chính xác, VAR quí mình. Hy vọng mình sẽ gặp may tiếp.

cod

Xe buýt
Cái này là do huấn luyện viên hết. Thời cụ Gong này cháu thấy thay ông này ra ông khác vào vẫn ngon. Chứng tỏ cứ o bế trò yêu anh em nó nản nó khó đá chứ vắng một hai ông ăn thua gì
Vắng 1-2 người thì chưa phải là điều gì quá ghê gớm. Nhưng vắng tới 5 trụ cột thì đội nào cũng toác thôi cụ ạ! Việc cụ gọi o bế thì trong bóng đá, đó là những cầu thủ phù hợp triết lý của HLV. HLV nào cũng có những cầu thủ nòng cốt để thực thi triết lý của mình. Ông Gong mới đến nên chưa tạo đc bộ khung, đang phải xoay tua để tìm hiểu nên mới thế. Cầm độ 1-2 năm là kiểu gì cũng có những trụ cột ko thể thay thế. Đó là quy luật của bóng đá rồi.

Các clb khác tuyển sinh cả nước còn Nghệ An chỉ lấy người tỉnh mình thì cạnh tranh vào mắt. Ngay cả trước khi lên chuyên nghiệp Nghệ An cũng chỉ là một trong các đội mạnh chứ so làm sao được với Thể Công.
Chuyện này làm em nhớ tới Bilbao của TBN, chúa cục bộ địa phương, chỉ tuyển quân gốc xứ Basque. Kết quả bao năm cứ làng nhàng mãi.

Nói thế cũng nói forest nổi dc mấy năm mà xịt bao năm rồi giờ đang lưu lạc nơi nào còn thái nó vẫn cạnh tranh sòng phẳng với vn lại còn đương kim vd
Forest nổi bao năm ko cần biết. Chỉ cần biết tổng số Cup C1 của cả MC, Tottenham, Arsenal cộng lại cũng ko bằng nó. Đương kim VĐ? Hồi VN là ĐKVĐ sao lắm người lại bảo "do may mắn", nhất thời. Giờ thì lại dùng cái đó để tôn Thái lên vậy? Thế ĐKVĐ Thái làm đc gì ở châu lục rồi, hay cũng chỉ lót đường vòng bảng :))

Xe Tháo Bánh

Xe container
Em vẫn thấy là tiền vệ mình tuy lì đòn nhưng thực lực vẫn ko bằng bọn Hàn Nhật. Hậu vệ và tiền đạo vẫn tạo sự an tâm hơn.
TĐ từ trước đến nay luôn là mỗi lo thường trực, bây giờ đc các cụ an tâm rồi, đúng là 1 bước tiến lớn của BĐVN :)

cusao

Xe lăn
Nín thở chờ tin chiến thắng rạng sáng ngày 13/6

nidea

Xe tăng
Vắng 1-2 người thì chưa phải là điều gì quá ghê gớm. Nhưng vắng tới 5 trụ cột thì đội nào cũng toác thôi cụ ạ! Việc cụ gọi o bế thì trong bóng đá, đó là những cầu thủ phù hợp triết lý của HLV. HLV nào cũng có những cầu thủ nòng cốt để thực thi triết lý của mình. Ông Gong mới đến nên chưa tạo đc bộ khung, đang phải xoay tua để tìm hiểu nên mới thế. Cầm độ 1-2 năm là kiểu gì cũng có những trụ cột ko thể thay thế. Đó là quy luật của bóng đá rồi.

Chuyện này làm em nhớ tới Bilbao của TBN, chúa cục bộ địa phương, chỉ tuyển quân gốc xứ Basque. Kết quả bao năm cứ làng nhàng mãi.

Forest nổi bao năm ko cần biết. Chỉ cần biết tổng số Cup C1 của cả MC, Tottenham, Arsenal cộng lại cũng ko bằng nó. Đương kim VĐ? Hồi VN là ĐKVĐ sao lắm người lại bảo "do may mắn", nhất thời. Giờ thì lại dùng cái đó để tôn Thái lên vậy? Thế ĐKVĐ Thái làm đc gì ở châu lục rồi, hay cũng chỉ lót đường vòng bảng :))
Nghe kiểu nói vậy sau vài page nữa lại nhai lại từ đầu như chưa từng có chuyện gì xảy ra ý mà cụ =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Bóng đá trẻ làm gì có trụ cột hả cụ? :D