[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

arsenal7

Xe tăng
Nếu nhìn lại chặng đường 20 năm qua thì người Thái đáng bị coi thường. Họ đã trên tầm VN quá xa nhưng nay đã bị VN qua mặt !

VN ta chỉ thua Thái ( và cả trọng tài nữa ) đúng 1 trận thôi. Còn nhiều dịp phục thù lắm, nhưng e là khó vì sắp tới VN sẽ rất bận rộn ở đấu trường châu Á.
Ko, xét về thành quả đạt dc thái ko hề kém vn có là vn tiến nhanh còn thái tiến chậm mà thôi nên kc giờ ko còn coi như tương đương nhưng để xem vn có vượt lên dc cái trần mà ng thái chưa vượt qua dc ko. Giống kiểu cố từ 1-9 dc nhưng lên 10 nó lại ở 1 cái tầm #

D nâu

Xe điện
Khi dẫn 1-0 thì Hàn nó trên phân thằng Thái ở khoản tranh chấp và bóng bổng. Ấy vậy mà khả năng kết dính giữa tuyến tiền vệ và tiền đạo lại quá kém. Vào vòng sau gặp đội ngang phân có khi anh Hàn lại hẹo cho mà xem.
Em nói với các cụ ngay từ đầu. Là năm nay Hàn không vô địch được đâu. Các trận nốc ao mà gặp đội chơi giống Việt Nam cứ phòng thủ chặt thì cũng không thắng được. Nhật mạnh hơn nhiều. U23 Hàn Họ tranh cướp bóng tốt khu vực giữa sân và cầm bóng tốt. Nhưng sút là hơi bí bách không nguy hiểm như Việt Nam nữa là. Năm nay em thấy Việt Nam với Nhật Bản mới là chơi hay . Phòng thủ tốt tấn công sắc bén. Cầu thủ nào cũng có thể ghi bàn và kiến tạo. Em chỉ theo dõi có 2 bảng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

nidea

Xe tăng
Hôm qua có cháu số 19 đá trái thấy tạt tốt phết - thể hình hơi nhỏ nên cũng không giữ được bóng nhưng ít ra là đá không tối như ku Đô.
Lật cánh tốt hơn Đô nhiều.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
E đang nói gần nhất vn thua thái và ko nên coi thường họ cc lại nhảy dựng lên bảo bênh thái rồi nó thắng ko thuyết phục haha cãi như trẻ con
Gần nhất là hòa chứ thua khi nào cụ nhỉ? :D

nidea

Xe tăng
Em nói với các cụ ngay từ đầu. Là năm nay Hàn không vô địch được đâu. Các trận nốc ao mà gặp đội chơi giống Việt Nam cứ phòng thủ chặt thì cũng không thắng được. Nhật mạnh hơn nhiều. Họ tranh cướp bóng tốt khu vực giữa sân và cầm bóng tốt. Nhưng sút là hơi bí bách không nguy hiểm như Việt Nam nữa là. năm nay em thấy Việt Nam mới là chơi hay . Phòng thủ tốt tấn công sắc bén. cầu thủ nào cũng có thể ghi bàn và kiến tạo.
Em cũng nghĩ Hàn ko ăn được. Dứt điểm bình thường, dùng sức nhiều là chính.

D nâu

Xe điện

Lyquangdieu1

Xe tăng
mấy năm nay việt qua thái cả đấu trường châu lục rồi

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Phút 35, một nữ CĐV dùng loa hô to "U23 Thái Lan thua rồi, bình tĩnh mà đá các em ơi". Ở sân Pakhtakor, U23 Hàn Quốc ghi bàn thắng vào lưới U23 Thái Lan nhờ công của Ko Jae-hyeon. Trước đó, U23 Việt Nam có bàn mở tỷ số nhờ công Nhâm Mạnh Dũng ở phút 28. Kết quả này giúp U23 Việt Nam càng bình tĩnh chơi bóng trước đối thủ (Ảnh: Hiếu Lương)

kdbh.mic

Xe hơi
Phút 35, một nữ CĐV dùng loa hô to "U23 Thái Lan thua rồi, bình tĩnh mà đá các em ơi". Ở sân Pakhtakor, U23 Hàn Quốc ghi bàn thắng vào lưới U23 Thái Lan nhờ công của Ko Jae-hyeon. Trước đó, U23 Việt Nam có bàn mở tỷ số nhờ công Nhâm Mạnh Dũng ở phút 28. Kết quả này giúp U23 Việt Nam càng bình tĩnh chơi bóng trước đối thủ (Ảnh: Hiếu Lương)

Đó là chị Thuý của hội CĐV Quảng Ninh cụ nhé.
Mỗi lần Việt Nam bị đá phạt hay phạt góc là hay nghe chị hát: "bay lên trời là bóng bay ra ngoài".

"Thôi về nhà chơi bóng bàn đi. Gọi cầu thủ khắp nơi trên thế giới về rồi dùng HLV trong nước. Chúng ta có thể làm gì? Chỉ biết ngồi xem Việt Nam mà hoa mắt", @Benja Phumwat nhận xét.
Bắt đầu xem các cđv Thái khóc lóc, thú vị phết. Có khi chửi còn ngoa hơn ọp phơ :D

nhuataiche

Xe container
Ko, xét về thành quả đạt dc thái ko hề kém vn có là vn tiến nhanh còn thái tiến chậm mà thôi nên kc giờ ko còn coi như tương đương nhưng để xem vn có vượt lên dc cái trần mà ng thái chưa vượt qua dc ko. Giống kiểu cố từ 1-9 dc nhưng lên 10 nó lại ở 1 cái tầm #
Thái đã hơn VN rất nhiều nhưng xét ở hiện tại và tương lai gần, VN có thể vươn tầm châu Á nhưng Thái thì không.

Nếu VN tiếp tục đào tạo trẻ tốt thì ko có gì phải lo, dân VN mê bóng đá và cầu thủ VN rất có chí phấn đấu.

Ở khía cạnh khác, có lẽ đã tới lúc nhìn nhận lại hcv Sea Games và AFF Cup. Nhìn người Thái mà nói, số lượng huy chương đồ sộ của họ chả giúp ích gì khi họ bước ra châu Á cả. VN ta nên cố gắng phấn đấu để đá ở châu Á thường xuyên, khi nào rảnh mới đá ĐNA. Nếu VN ta ko được đá châu Á, lúc nào cũng rảnh để đá ĐNA thì thật đáng lo ngại.

cuongdiv

Xe container
E đang nói gần nhất vn thua thái và ko nên coi thường họ cc lại nhảy dựng lên bảo bênh thái rồi nó thắng ko thuyết phục haha cãi như trẻ con
Trong vài năm gần đây Thái thắng mình đúng trận đó, đội hình hôm đấy e nhớ ko nhầm thì vắng đến 5-6 cầu chủ chủ chốt, cụ cứ bị ám ảnh nhỉ. Đồng ý là Thái ko phải hạng xoàng nhưng hiện tại cấp độ đội tuyển thì có thể họ 9, mình 10, còn cấp độ U23 thì họ thua hoàn toàn

Esse82

Xe tăng
Có một cái thực tế khác là Thái đang đá vòng loại châu Á còn VN thì phải ngồi nhà nữa bác !
Việt Nam vào thẳng vòng chung kết rồi, trong top 12 châu á thì đá vòng loại làm gì cụ

danleduc

Xe điện
Trong vài năm gần đây Thái thắng mình đúng trận đó, đội hình hôm đấy e nhớ ko nhầm thì vắng đến 5-6 cầu chủ chủ chốt, cụ cứ bị ám ảnh nhỉ. Đồng ý là Thái ko phải hạng xoàng nhưng hiện tại cấp độ đội tuyển thì có thể họ 9, mình 10, còn cấp độ U23 thì họ thua hoàn toàn
Bóng đá Thái giờ ở cấp thấp hơn bóng đá VN rồi, nó thể hiện qua vị trí trên bảng xếp hạng FIFA.

Joker Tiger

Xe tăng
Japan - Tajikistan; Saudi Arabia - UAE: tìm đối thủ cho đội U23 VN

Japan chắc sẽ ko gặp khó khăn để thắng Tajikistan; khi đó nếu:

Saudi Arabia chỉ thắng 1-0 thì VN gặp Japan;
nếu Saudi Arabia thắng UAE 2-1 thì tùy thuộc vào Japan thắng Tajikistan trên năm bàn hay ko?
nếu Saudi Arabia thắng UAE 2 bàn trở lên thì VN gặp Saudi Arabia;
nếu Saudi Arabia hòa thì VN gặp Japan;
nếu UAE thắng thì VN gặp Japan;

Trường hợp Tajikistan làm nên địa chấn thì sẽ có nhiều tình huống phức tạp nhưng khó xảy ra
Chẳng hiểu cụ tính toán kiểu gì.
Đơn giản là Saudi thắng 1-0 là mình gặp nó rồi, Nhật ăn đậm làm gì cho tốn sức

Ga_son

Xe điện
U23 vn vượt qua thái trình hiện tại của u23 vn hơn thái cc có thể vui mừng nhưng ko nên coi thường thái, nên nhớ tuyển qg mới phản ánh sức mạnh của nền bd và lần gần nhất gặp nhau thái thắng vn thuyết phục và họ đang là đương kim vd dna
Bóng đá TL giờ đáng lo ngại hơn cả Indo và Malaysia, riêng Indo đã dám sử dụng cầu thủ trẻ và giảm hẳn nhập tịch với Indo kiều, malaysia cũng tương tự, họ đang đi đúng hướng. 1 Nền bóng đá mạnh ko phải là 1 nền bóng đá đi nhập tịch, một đội hình giải trẻ thi đấu mà có 9 vị trí có yếu tố nước ngoài chứng tỏ rằng hệ thống đào tạo trẻ có vấn đề.
TL hiện nay gặp phải vấn đề là ko có chiều sâu đội hình ở các tuyến, giống VN ở các thập niên trước, đội hình ra sân mà báo chí có thể đọc vanh vách từng vị trí là hỏng hẳn, có thể cụ ko chú ý các tuyến trẻ VN, nhưng ở VN có thể tập hợp được khoảng 3-4 đội hình đá tương đương nhau, bằng chứng là trận hôm qua HLV thay hoàn toàn hàng tiền vệ khả năng vận hành vẫn trơn tru mạch lạc.
Đầu tháng 7 VN đá giải U20 ĐNÁ lúc đó nên xem đội hình mà HLV Đ T NAM dẫn dắt, trình độ đá đồng đều và cũng ko kém U23 giải châu Á mấy đâu.

cưỡi chổi

Xe lăn
Chưa thấy một hlv nào mà bước vào trận đấu sinh tử mà lại thay toàn bộ hàng tiền vệ đang thi đấu rất hay như ông Gong này . Điều đó chứng tỏ ông ta rất tự tin vào năng lực của cầu thủ và rất bản lĩnh. Theo lẽ thường tình muốn dưỡng quân thì vẫn phải tung đội hình mạnh nhất vào giã đôi ba chày rồi mới rút các trụ cột ra. Bố Gong này giỏi và bản lĩnh đấy, mỗi tội hơi xấu giai tí
Đẹp trai hơn cụ Park mà cụ ;))