[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

Ngoc Que

Xe tải
Các cụ bàn tính làm cái gì, nếu Hàn bị Thái cầm hoà thì về nước cho nhanh. Thái dựng xe bus 3 tầng các thể loại chứ ghi thế quái nào vào lưới Hàn đc từ 2-3 quả. VN cứ thắng Mã là vào cho nhanh.
Em nghĩ như cụ. Thái -Hàn hòa nhau đã khó rồi, chưa nói hòa 3-3, nên các cháu cứ ăn Mã 4 bàn là chắc cú.

t_t_7love

Xe tải
Thì đợt VL3 WC ta chả kêu um lên vì để thua những đội chiếu trên còn gì. :D

Hai ông em Việt Anh, Thanh Bình đá được vài trận VL3 WC xong về đá giải trẻ vững như thành đồng cụ nhỉ. :D
Công nhận có bột mới gột lên hồ, phải được thui rèn trong môi trường đó mới tiến bộ được. Nhớ trận gặp TQ, cháu Thanh Bình vào sân xử lý lỗi dẫn tới bàn thắng thứ 2 của tuyển TQ, các cụ trong này với bên voz chửi hăng lắm. Nhưng giờ xem cháu nó có khác gì đá tảng nơi hàng phòng ngự đâu.
Vậy nên VN muốn mơ tới WC thì cứ phải làm khách thường xuyên của VL3 đã, chứ được 1 mùa như Thái xong mất tích thì em e rằng vẫn rất khó.

Visser III

Xe tăng
Em nghĩ trận với Mã mình cứ đá điềm tĩnh hiệp 1 nghe ngóng trận bên kia. Không cần phải nôn nóng ghi nhiều bàn thắng để đội bạn bất ngờ ăn một quả là hỏng. Nếu Hàn nó thắng thì mình chỉ cần thắng tối thiểu và giữ sức cũng như tránh bị thương không cần thiết
Có thể nếu ông Park cầm quân thì ta sẽ đá như vậy cụ ạ. Nhưng với ông Gong em nghĩ sẽ khác,đội hình ẻ chảy mà ông í còn thúc lên đấm Thái túi bụi nữa là..

cowboy1982

Xe buýt
Toản bắt lập bập và tâm lý lắm, có vẻ sợ thái. Thủ môn như thế dễ hỏng. SG 30 thì biếu Thái 1 quả. SG 31 gần như k phải làm việc. Có việc cái là hỏng ngay. E nghĩ là dễ đi vào vết xe của Bùi tiến Dũng
SG 31 các đội kia sút đc 1-2 quả trúng đích. Trận với Thái nó cũng sút đc 3 quả trúng đích thì phải. Toản cũng dễ đi vào vết xe đổ của BTD lắm.

danleduc

Xe điện
Em này hơi nhỏ con, chạy khoẻ nhưng tỳ đè yếu, tranh chấp bóng bổng với các cầu thủ to cao đối phương thì 100% thua.

taiadau

Xe điện
Thế này thì chết tài !:((:((:o)
Ko phải đâu cụ, vì đối với những trận có var rồi, nếu trọng tài phất ngay tại pha bóng đó (mà qđ lại sai) thì dẫn đến khả năng đội tấn công mất bt. Ngược lại nếu đợi hết pha tấn công, dù trọng tai biên có sai thì đã có var check bàn thắng. Tóm lại là hợp lý, trừ khi pha bóng đó việt vị rõ ràng, thì tt mới phất ngay. Tuy nhiên phất chậm thì cầu thủ cong mít chạy theo bóng và khán giả hò reo ăn mừng bt và.... ăn mừng hụt vị vv mất rồi :D

kysingheo

Xe buýt
Không ăn được Mã thì cũng xứng đáng xách va li về nước thôi cụ nhỉ???
Cái đó cụ còn phải hỏi đểu làm gì nhỉ ? Em nói rồi, cứ vào trận mà nện thôi, ko ăn được thì về, tính làm gì nhiều, vì mục tiêu là chiến thắng. Việc mình có thể làm thì làm cho tốt đi đã, đừng tính hộ thằng Thái.

formen

Xe lăn
thắng mã mà về chẳng có gì xấu hổ, ctỏ thái hàn giỏi hơn mình
thua mã mà về chẳng có gì xấu hổ: trình c ta có thế về luyện tiếp thôi

• Vodka
Reactions: dpl

fallingwater

Xe tăng
Bạn này khỏe, kỹ thuật cơ bản tốt, tuy nhiên cần rèn luyện thêm về tư duy chơi bóng

t_t_7love

Xe tải
Trận tới theo em không dễ dàng để mình giết Mã. Hãy nhớ mình vừa hoà nó 0-0 90 phút khi có thêm 3 trụ cột đội tuyển quốc gia. Trận hôm qua em thấy trước khi Mã bị bàn thua có phần đen đủi thì nó đá không đến nỗi nào với Thái, bên nó chỉ có thằng số 2 đá quá ngu phá team. Thằng đấy được nhồi nhiều bóng mà tạt chả ra sao... phòng ngự cũng toàn để hở.... Nếu nó ra sân mình nên tấn công khoét vào cánh đó... Cánh đó là cánh yêu thích của T Tài rồi. Cảm giác hôm qua Mã nó hơi nóng vội nghĩ đè được Thái nên bị bài thua trước thì càng cuống. Điểm mạnh của Mã là tốc độ và phối hợp đẩy bóng nhanh, mình mà giữ cự ly đội hình tốt Mã không ăn được nhưng mình ăn được nó cũng không dễ nếu nó đá như trước khi bị thua Thái hoặc khi nó ghi một bàn vào lưới Hàn lúc đó nó cũng đá rất sắc.
Trận SG là Mã nó vào trận với tâm lý tử thủ kéo đến pen, nhưng trận sắp tới khi mà nó hết cơ hội rồi chắc sẽ đá tấn công để kiếm trận thắng danh dự.. Mà mấy món tấn công này lại là sở trường của VN rồi.. E dự đoán trận tới VN sẽ thắng cách biệt 2 bàn trở lên, còn nếu vỡ trận khéo 3,4 quả.

Dan du an

Xe ba gác
Tóm lại, cục diện thế này hai trận hôm tới sẽ quá hay

cocsku

Xe cút kít
Cậu này được ca ngợi nhiều mà ít được ra sân nhỉ. Trận gặp Hàn quốc cũng vào từ ghế dự bị.

danleduc

Xe điện
Môn thể thao nào em ko biết chứ Bóng đá hiện đại ngày nay thì 11 cầu thủ trên sân cần thứ đầu tiên là to và khoẻ, thứ nhì là kỹ thuật cá nhân và thứ ba là tư duy chiến thuật.
Các cụ xem Hàn nó đá dùng thể lực ép pressing tầm cao như thế nào rồi đấy...Cũng may đội VN cũng có đủ các cầu thủ có thể hình và thể lực như BH Việt Anh, Thanh Bình, Nhâm Mạnh Dũng, Duy Cương, Văn Tùng...
Nếu ở hàng tiền vệ VN có 2 cầu thủ to cao như Hoàng Đức, tiền vệ chạy cánh chúng ra có 2 cầu thủ to cao và cơ bắp như Văn Hậu... thì đội chúng ta chả sợ đội nào với bất kỳ kiểu đá nào ...

D nâu

Xe điện
E thật với các Cụ, trọng tài hôm qua có phần .....với mình
Trước đây trong mắt người hâm Việt nam thì Hàn Quốc và Nhật Bản là hai đội hàng đầu châu Á và fan cũng như cầu thủ Việt Nam rất ngưỡng mộ. Nhưng trận hôm qua các cụ mở ra mà xem Lối đá Hàn Quốc khá bạo lực khiến Phan Tuấn Tài cực kỳ mệt. Trọng tài ban đầu hơi nghiêng về đội bóng lớn Phan Tuấn Tài và Bùi Hoàng Việt Anh nhiều lần giơ tay nhún vai bất lực trước quyết định của ông Tài.
Nhưng cái đạo đức và trong sáng trong lối chơi của các em U23 Việt Nam và sự mạnh mẽ chiến đấu đã khiến hiệp 2 ông tài nghĩ lại và bắt rất chuẩn chỉnh.
và người chơi xấu phải bị trả giá. Thẻ đỏ và thẻ vàng nhiều hơn Việt Nam.
Em xin lỗi MR Gông và MR Pảk dù yêu quý 2 ông em vẫn phải nói điều này.
Nếu ngày 8 tháng 6 mà Hàn Quốc không chiến thắng bằng thực lực mà lại cùng Thái Lan bắt tay để vào thì người hâm mộ Việt Nam và các em U23 Việt Nam sẽ chẳng còn gì để ngưỡng mộ và tin tưởng vào sự đẹp đẽ và minh bạch trong thể thao của giải trẻ châu Á này nữa.Và tương lại của đội tuyển quốc gia Hàn Quốc sẽ đi về đâu. Khi có lứa trẻ hay ho như thế?

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: dpl

Dan du an

Xe ba gác
Em thấy đội hình chính là ngon nhất, ông này vào cuối trận thì chả nói lên điều gì. Em chưa ấn tượng gì ở khả năng của ông này ở seagames vừa qua. Tóm lại, cụ định bơm thì chọn cầu thủ hay nhất trận đấu vừa rồi của mình ý. Thế nó logic hơn.

danleduc

Xe điện
Một loạt các cầu thủ nhỏ con như : Hai Long, Công Đến, LC Hoàng Anh, Dụng Quang Nho, Hồ Thanh Minh... và cả Văn Đô nữa...không đủ sức càn lướt để thi đấu cường độ cao.
Các cụ thấy hôm qua Văn Đô cứ có bóng là bị đội bạn áp sát cướp mất bóng, hoặc lăn quay ra sân ngã.