[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

taiadau

Xe điện
Tài, Tùng cầm bóng tự tin, triển vọng ngôi sao, đã hơn khối cầu thủ đang đá cho đội tuyển. Tài quan sát tốt hơn, nhưng Tùng dám đột phá.
Nhưng comment so sánh thế này chán lắm cụ ơi, so sánh ko cùng hệ quy chiếu khó nói lắm. Lên tuyển có thể có trận hay, trận ko hay,.. nhưng trình độ nói chung là thuộc level cao nhất rồi cụ ạ, các cháu U23 có thể có tiềm năng nhưng cứ để chân các cháu dưới mặt đất tiếp tục phấn đấu đã...khi nào được gọi lên tuyển hãy bàn tiếp vấn đề này.

NQHU

Xe điện
Về Toản em đánh giá cậu Gôn này bị mất căn bản! Lỗi hôm qua hoàn toàn do tư thế sai thôi!
Cu em giống phiên bản khác của Bùi Tiến Dũng khi tay ngang chuyển qua không được đào tạo tử tế từ bé, kỹ năng cơ bản lỗi nhiều!

Xem V league cu Toản cũng lỗi ói bóng để thua không ít, sea games trước trên đất Phil cũng suýt tiễn cả đội về từ vòng bảng!

Có lẽ GK nên tính đến chuyện thuê hlv ngoại chuyên biệt, các thầy nội lúc thi đấu cũng bóp như gì 🤣
Vòng luẩn quẩn khiến vía với mấy ông GK

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Xem pha này tưởng Liverpool đá. Quây sát vòng cấm địa đối phương luôn. Ông ẻm Jonathan không đủ bình tĩnh phối hợp nhỏ, thứ mà nhiều cụ khen Thái ao trình, nên chọn giải pháp "phất dài" cho Tuấn Tài. =))

Cái này cũng có mặt hạn chế là đối phương có cầu thủ thoát pressing tốt là rất dễ toang. Nói chung chiến thuật là lý thuyết còn thành công hay không còn phụ thuộc yếu tố con người đội mình, đội bạn. Nếu chơi kiểu này với Nhật thì toang 3-4 bàn ngay

chuot08

Xe lăn
Cú vô lê rất đẳng cấp của Văn Tùng 👍
Tấn Tài chuyền bóng cũng rất đẹp👋
View attachment 7158203
Bàn này thì mình hoàn toàn hài lòng! Tài lườm 1 đằng rồi chuyền Tùng 1 đường cầu vồng, lừa vài thằng. Tùng thì vừa lùi vừa nhìn đường chuyền, nào thèm nhìn vào cầu thành, thình lình Tùng dùng giò “Vù!”.
- Vào rồi! Vào rồi!!!
Toàn cầu trường ầm ầm! Người người cười, mình cùng cười! Hè hè! :D

Ối Giời Ơi

Xe tăng
HĐ phải dày cơm thêm nữa, Được đôi chân dẻo quẹo thôi, đầu óc tốt, tranh chấp và bứt tốc còn kém.
Cái này chỉ cần HĐ đi nc ngoài 1 năm thôi về khác ngay , chứ ở VN mãi sẽ khó

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cccm lobby mạnh vào này. Có 6 bảng chia về 6 tỉnh. :D

Với việc Trung Quốc rút lui đăng cai VCK Asian Cup 2023, Việt Nam là một trong những nước được mời đăng cai quyền chủ nhà.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bàn này thì mình hoàn toàn hài lòng! Tài lườm 1 đằng rồi chuyền Tùng 1 đường cầu vồng, lừa vài thằng. Tùng thì vừa lùi vừa nhìn đường chuyền, nào thèm nhìn vào cầu thành, thình lình Tùng dùng giò “Vù!”.
- Vào rồi! Vào rồi!!!
Toàn cầu trường ầm ầm! Người người cười, mình cùng cười! Hè hè! :D
Hết giai đoạn đi mùa này, hy vọng Viettel gọi Tuấn Tài về đội 1, xem trên sân cho sướng anh nhể. :D

Chưa Có Dép

Xe điện
Bóng xoáy lên quĩ đạo bất thường cầu thủ bị mất phương hướng là chuyện thường mà cụ. Ngay trong trận đó, sau khi VT ra sân các cầu thủ của mình cũng bị thêm 1 pha mất phương hướng nữa đó. Mong các cụ nhẹ phím với Toản, em không muốn có một Phí Minh Long thứ hai.
thực sự không phải bây giờ mà kể cả trước đây Toản chưa có gì quá nổi bật để nuối tiếc;

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
thực sự không phải bây giờ mà kể cả trước đây Toản chưa có gì quá nổi bật để nuối tiếc;
Không phải nuối tiếc mà là không nên chỉ trích nặng nề quá thôi cụ ạ. Thủ môn tốt ở Việt Nam hiện nay nhiều mà cụ. Dư luận Việt Nam vùi dập thành công nhiều cầu thủ lắm rồi. Nói sướng phím xong quên nhưng người nhận nó thì mang suốt đời.

Chưa Có Dép

Xe điện
Không phải nuối tiếc mà là không nên chỉ trích nặng nề quá thôi cụ ạ. Thủ môn tốt ở Việt Nam hiện nay nhiều mà cụ. Dư luận Việt Nam vùi dập thành công nhiều cầu thủ lắm rồi. Nói sướng phím xong quên nhưng người nhận nó thì mang suốt đời.
vâng, thế là đủ rồi; còn tương lai thì thái độ sẽ quyết định thôi

cuongdiv

Xe container
Xem pha này tưởng Liverpool đá. Quây sát vòng cấm địa đối phương luôn. Ông ẻm Jonathan không đủ bình tĩnh phối hợp nhỏ, thứ mà nhiều cụ khen Thái ao trình, nên chọn giải pháp "phất dài" cho Tuấn Tài. =))

6 pressing 4 trên cao thế này phải là tầm lý đội cửa trên, như kiểu Liv bóp các đội NHA lão nhỉ

nidea

Xe tăng
Cái gì xảy ra nhanh thì chưa có cảm giác đau ngay đâu. Trước em đá sân xi măng sút quả ngón chân cái vào cạnh sân xẻ cả ngón mà ngay lúc đó còn chưa có cảm giác gì. Cháu này còn ngẩng mặt lên nhìn quả bóng bay bổng trên đầu mà sau đó lại loay hoay nhìn ra sau gôn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Qua một loạt giải trẻ lần này em nhận thấy tiềm lực con người của mình thật lớn.

Đầu tiên phải kể đến việc có hai đội U23, một đội tham dự Dubai Cup, một đội tham dự U23 ĐNA.

Đội tham dự U23 ĐNA đá được 1 trận thì bị nhiễm Covid gần hết, đành gọi bổ sung tới 10 viện binh sang cứu viện với một hành trình kì lạ, gay cấn hơn cả phim hành động.

Đến Seagames lại chia thành 2 đội với nhân sự trộn lẫn của hai đội kể trên, và gọi bổ sung thêm nhân tố mới từ U19.

Đến U23 AFC ngay trước trận mở màn lại có 10 cầu thủ ngộ độc thức ăn. Đội hình xáo trộn. Quẩy tuyến giữa lại là hai cầu thủ U19. Đội hình ra sân không hề giống với bất cứ trận nào kể từ khi đá VL U23 Châu Á đến nay.

Tính ra cho đến nay phải có ít nhất 4, 50 cầu thủ đã từng tập luyện, thi đấu dưới màu áo U23 này rồi. Người hâm mộ Việt Nam không thể nào nắm rõ danh sách cuối cùng gồm những ai.

Chúng ta có cảm giác lứa mới này vất đâu cũng đá được, ghép kiểu gì cũng okie, nhạc kiểu gì cũng nhẩy. :D

Trong khi đó bên Thái, danh sách nội binh và Thái kiều đều được dự đoán trước với độ chính xác gần như 100%.

Đây chính là sự phản ánh sức mạnh của một nền bóng đá. HLV Timor-Leste có cảm thán: Việt Nam có thể thành lập được 3 đội U23 với trình độ tương đương nhau.

Với việc hai cầu thủ U19 đá chững chạc ở trận hôm qua ta có thể đánh giá, lứa U19 hiện nay của ta còn khét hơn lứa đàn anh U23 này. Đúng là bóng đá Việt Nam hiện nay đang phát triển tốt, sóng sau đè sóng trước. :D

Chỉnh sửa cuối:

D nâu

Xe điện
Nhưng comment so sánh thế này chán lắm cụ ơi, so sánh ko cùng hệ quy chiếu khó nói lắm. Lên tuyển có thể có trận hay, trận ko hay,.. nhưng trình độ nói chung là thuộc level cao nhất rồi cụ ạ, các cháu U23 có thể có tiềm năng nhưng cứ để chân các cháu dưới mặt đất tiếp tục phấn đấu đã...khi nào được gọi lên tuyển hãy bàn tiếp vấn đề này.
Thời thế tạo anh hùng cụ ơi!
Tiến Linh Hoàng Đức đã chơi ở Seagme cùng với các em rồi. Lại được đá chính . Trận chung kết với đối thủ mạnh nhất thì ai là người ghi bàn?

Em không muốn các cụ đưa lên trang AFC , hay báo chí nhiều ,nhiều khen nhiều rồi các dối thủ họ để ý và cố tình phạm lỗi gấy bất lợi cho các em và cho U23 thôi. Cứ để xem trận Hàn Quốc hoặc xem hết giải dấu rồi đánh giá cũng chưa muộn cụ nhỉ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em có ý nghĩ như này, cccm thấy có ổn không?
- Lứa 95/97: cải tổ, tạo cảm hứng
- Lứa 98/2000: cầu nối
- Lứa 2001/2003/2004: bứt phá
- Lứa 2005 trở đi: phát triển. Đến lứa này em nghĩ Việt Nam không còn đối thủ ở ĐNA nữa.

Tính từ lứa 95 đến lứa 05, ta mất tầm 20 năm đó cccm ạ. Không phải ngày một ngày hai đâu.

thanh.long

Xe tăng
Cụ Gông mới cầm đội, lại chiến thuật mới, lối đá hôm qua rất máu lửa đôi công, các cháu trẻ được bung sức hết mình thể hiện, phải đa dạng chiến thuật phù hợp với bóng đá hiện đại