[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Mà bọn Bahrain cũng bẩn. Đá nháp, không phóng viên, không khán giả, không tính điểm thì thua 3 nháy. Lúc đá thật tính điểm thì ăn vã luôn. Vãi với cả Bahrain. :D
Thái cũng ăn may trận gặp Turkmenistan!
Chú em Kraison vào thay người ghi bàn phút 88!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thái cũng ăn may trận gặp Turkmenistan!
Chú em Kraison vào thay người ghi bàn phút 88!
Chú em này sau đợt sút hỏng pen ở AFF Cup bị thất sủng nên hôm trước ghi được bàn, cởi áo ăn mừng như đoạt cúp vô địch. :D

BVTL

Xe điện
Người OF
Sau trận:
- Chúng tôi hứa sẽ trở lại mạnh mẽ hơn!
- Nói y hệt ông lão hàng xóm tôi, hứa suốt 8 năm, mãi chả thấy mạnh mẽ hơn tí nào!

cưỡi chổi

Xe lăn
Người Thái và người Campuchia khá giống nhau một điểm là thích cầm bóng đan lát linh tinh trong khi sức lực có hạn. Hay nói một cách bóng đá hơn thì là không biết phân phối sức. Tầm 10p cuối H1 và 45p H2 Thái Lan lại quay đúng về thời đi bộ đá bóng. :(

Em phải công nhận cụ Park cực chuẩn trong việc nhận định nguồn lực bản thân và điểm mạnh, điểm yếu của đối thủ. Nhìn H2, Bahrain phất bóng phát nào Thái Lan nguy kịch phát đấy mới hiểu tại sao Thái Lan ra sân chơi châu lục toàn bị đập cho nát người.

Tuy nhiên, em vẫn phải công nhận Dangda xử lý bóng phạm vi hẹp tốt thật. Mỗi tội sút hơi chán, không tốt như Natipong hay Kiatisuk ngày xưa.
Kiểu húng chó không tự lựa sức mình là dễ dính phản dame ngay. Nhìn đan lát hoa mĩ nhưng có hiệu quả không thì mới quan trọng. Kiểu đó hay rơi vào tình trạng thua trên thế thắng như ai đó 1 thời

Chưa Có Dép

Xe điện
Mai có tường thuật tt không các cụ ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Ah vâng cụ mai còn trận này. Ông Park nói trận ngày mai sẽ thử nghiệm chiến thuật mới, cụ có nhận định gì ko.
Cu Park đã hết áp lực! giò thì vui vẻ, thoải mái😆
Em đoán cụ ấy sẽ áp dụng lối đá mở hơn, thử nghiệm cho giải AFF cup cuối năm👍

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ah vâng cụ mai còn trận này. Ông Park nói trận ngày mai sẽ thử nghiệm chiến thuật mới, cụ có nhận định gì ko.
Em nghĩ vẫn đá 352 thôi cụ. Có điều con người sẽ hơi khác một chút.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Giao hữu:

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Sơ đồ chiến thuật hiểu đơn giản là cách sắp xếp nhân sự để chiếm không gian trên sân, còn đá công hay thủ cũng không liên quan lắm. Phong cách của Hàn Quốc, em nghĩ vẫn là những đường bóng nhanh thôi. Đá 433 thì khả năng sẽ có nhiều đường xẻ nách trong khu vực 16m50 hơn. Lúc đó, vai trò của hai tiền đạo cánh sẽ rất lớn.
Em không quan trọng Việt Nam đá thủ chắc phòng ngự phản công hay tấn công ban bật đẹp mắt. Em muốn thấy các cầu thủ thật sự chơi bóng, đam mê với chiến thuật của HLV. Gặp đội dưới cơ đá vẫn nghiêm túc, gặp đội trên cơ không được sợ hãi.

Chỉ cần như vậy, thì kỹ năng với trái bóng chỉ là chuyện nhỏ, nghề của cầu thủ chuyên nghiệp rồi mà. Nhiều cụ cứ lo cái việc đỡ bước 1 bước 2.

Nghen loc

Xe tăng

formen

Xe lăn
Ông Shin có nhiều ý kiến khá chất đây:
Em thích 1 trận đôi công rực lửa giữa 2 đội.
Cơ mờ cụ shin chê vn phòng thủ chỉ ăn 1 bàn mà quên mất indo thua mình những 3 nháy không gỡ, c tỏ công cũng ác chứ toàn thủ sao có 3 bàn đc

Nghen loc

Xe tăng
Khi phóng viên hỏi là ông thấy có những khó khăn gì khi mới hlv đội Indo. Ông Shin trả lời rằng: tôi thấy cầu thủ Indo ko quyết tâm và sẵn sàng hy sinh vì đội tuyển như cầu thủ Việt Nam, vì thế tôi ko dùng những cầu thủ ấy nữa mà tôi phải dùng đến cầu thủ trẻ để làm lại từ đầu.

Nghen loc

Xe tăng
Em thích 1 trận đôi công rực lửa giữa 2 đội.
Cơ mờ cụ shin chê vn phòng thủ chỉ ăn 1 bàn mà quên mất indo thua mình những 3 nháy không gỡ, c tỏ công cũng ác chứ toàn thủ sao có 3 bàn đc
Riêng vấn đề này e thấy ông Shin ko khách quan lắm, vì chính ông khi đá với Việt Nam tại AFF cup và Seagame vừa rồi đã dựng một hàng xe bus to vật vã trước gôn, thậm chí ko có một đường lên bóng nào cho ra hồn suốt cả trận trước đội tuyển Việt Nam Cụ ạ.

Vô Dụng

Xe tăng
Em có xem bài pv, có thể thấy cụ Shin khá cao ngạo không cần che dấu, em nghĩ đó là ưu điểm khi làm HLV bóng đá. Rõ ràng cụ Shin khá cay cú (nó thể hiện trên nét mặt dù... chối) với thành công của cụ Park, cũng là điều hiển nhiên vì HLV nào cũng muốn mình thành công hơn... đồng nghiệp. Riêng về phần đánh giá lối chơi, chiến thắng của VN, có vẻ cụ ấy hơi thiên kiến và nói không đúng thực tâm, cụ ấy cũng đổ lỗi hơi nhiều các nguyên nhân khách quan (điều kiện thi đấu, sân bãi, thiếu cầu thủ trụ cột...) hơn là việc chất lượng cầu thủ của Indo có khoảng cách khá xa nếu so với Việt hay Thái. Dĩ nhiên cụ ấy không dám chê các cầu thủ Indo vì như vậy không khác nào đá chén cơm của mình. Lý do cụ Shin chê bai lối chơi của VN hay nói VN thắng toàn 1-0 rõ ràng là có chút...đau xót khi trận VN ghi bàn nhiều nhất ở Seagames lại là trận thắng.... Indo. Về đánh giá tổng quan em thấy cụ Shin vẫn chưa làm được nhiều cho bóng đá Indo (đến thời điểm kết thúc Seagames). Ở Seagames 30, em thấy các cầu thủ trẻ Indo với sự dẫn dắt của HLV Siafi (thắng Thái 2-0 ngay trận mở màn) chơi ấn tượng hơn, họ có vẻ gì đó gắn kết, nghe lời HLV và chơi hết mình, dù họ thua VN ở trận CK. Tóm lại, nghe để hiểu thêm về cách nhìn và trân trọng hơn với thành công hiện tại của bóng đá VN cũng như may mắn khi chúng ta có được cụ Park, chứ nghe cụ Shin nói VN chỉ biết thủ thì Indo đá với VN không chỉ thủ mà còn đá xấu đến mức không thể chấp nhận được, cái đó thì cụ ấy.... chả thèm nói :( .

Nghen loc

Xe tăng
Em có xem bài pv, có thể thấy cụ Shin khá cao ngạo không cần che dấu, em nghĩ đó là ưu điểm khi làm HLV bóng đá. Rõ ràng cụ Shin khá cay cú (nó thể hiện trên nét mặt dù... chối) với thành công của cụ Park, cũng là điều hiển nhiên vì HLV nào cũng muốn mình thành công hơn... đồng nghiệp. Riêng về phần đánh giá lối chơi, chiến thắng của VN, có vẻ cụ ấy hơi thiên kiến và nói không đúng thực tâm, cụ ấy cũng đổ lỗi hơi nhiều các nguyên nhân khách quan (điều kiện thi đấu, sân bãi, thiếu cầu thủ trụ cột...) hơn là việc chất lượng cầu thủ của Indo có khoảng cách khá xa nếu so với Việt hay Thái. Dĩ nhiên cụ ấy không dám chê các cầu thủ Indo vì như vậy không khác nào đá chén cơm của mình. Lý do cụ Shin chê bai lối chơi của VN hay nói VN thắng toàn 1-0 rõ ràng là có chút...đau xót khi trận VN ghi bàn nhiều nhất ở Seagames lại là trận thắng.... Indo. Về đánh giá tổng quan em thấy cụ Shin vẫn chưa làm được nhiều cho bóng đá Indo (đến thời điểm kết thúc Seagames). Ở Seagames 30, em thấy các cầu thủ trẻ Indo với sự dẫn dắt của HLV Siafi (thắng Thái 2-0 ngay trận mở màn) chơi ấn tượng hơn, họ có vẻ gì đó gắn kết, nghe lời HLV và chơi hết mình, dù họ thua VN ở trận CK. Tóm lại, nghe để hiểu thêm về cách nhìn và trân trọng hơn với thành công hiện tại của bóng đá VN cũng như may mắn khi chúng ta có được cụ Park, chứ nghe cụ Shin nói VN chỉ biết thủ thì Indo đá với VN không chỉ thủ mà còn đá xấu đến mức không thể chấp nhận được, cái đó thì cụ ấy.... chả thèm nói :( .
Vâng, e thấy cụ ấy có vẻ gì đó hơi cay cú, có vẻ như kiểu tao từng là hlv đội tuyển đi đá WC, do vậy tầm của tao nó phải khác, a Park cũng bình thường thôi, chỉ là do may mắn.

Đinh Bộ Lĩnh

Xe buýt
Vâng, e thấy cụ ấy có vẻ gì đó hơi cay cú, có vẻ như kiểu tao từng là hlv đội tuyển đi đá WC, do vậy tầm của tao nó phải khác, a Park cũng bình thường thôi, chỉ là do may mắn.
Kiểu bố đời mẹ thiên hạ ai thành công hơn mình toàn do may mắn. Ở VN loại này gọi là "nhỏ nhân" :))

cu mậm

Xe buýt
Bahrain hạng 89, trên cả VN mà các cụ bảo Thái chỉ đá đội cửa dưới để kiếm điểm. Xem trận thì hai đội đều đá cởi mở, bỏ lỡ cơ hội rất nhiều nên tỷ số 1-2 cũng ko phản ánh mấy thực lực. Nếu vào giải có thể khác rất nhiều.
Afghanistan xếp hạng 150 mà VN cũng khó nhằn (2 trận gần đây toàn hòa). Nếu tính chọn đội thứ hạng thấp để kiếm điểm thì mình chọn đối này hơi dở vì Afgha tuy thứ hạng thấp nhưng thực lực họ cũng ngang mình, thua lại mất nhiều điểm hơn thắng.

Chỉnh sửa cuối: