[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ Tiêu đi tình báo xem bên Thái có động tĩnh gì không?
Bên đấy thấy đợt này có nhiều Thái kiều nên rung đùi mơ ngang hàng với Hàn Quốc rồi. Nhiều HLV Online thấy cầu thủ mình đá đơn giản, ít chạm thì lại cho rằng cầu thủ Thái Lan kĩ thuật hơn. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nghe nói Văn Khang sút phạt tốt hả các cụ. Em chưa theo dõi bạn này.
Phải theo dõi lâu mới khẳng định được cụ ạ. Giờ chưa phải lúc. Nhưng Văn Khang, Văn Trường đá giải U19 vừa rồi hay lắm. Lứa 2003/04 của mình có khi gọi được 2 đội có chất lượng tương đương nhau. Khả năng mình lại có cơ hội dự WC U20 lần nữa.

B18

Xe tăng
Phải theo dõi lâu mới khẳng định được cụ ạ. Giờ chưa phải lúc. Nhưng Văn Khang, Văn Trường đá giải U19 vừa rồi hay lắm. Lứa 2003/04 của mình có khi gọi được 2 đội có chất lượng tương đương nhau. Khả năng mình lại có cơ hội dự WC U20 lần nữa.
Khiếp nghe cụ tiêu nói em mạnh dạn trừ đi 1 nửa :))

Sungtazin

Xe tăng
Có LCHA đá trụ ở VLeague khá lâu rồi, thừa kinh nghiệm đá U23 cụ ạ. Chưa kể Quang Nho cũng đã nhiều lần đá trụ ở VLeague. Hoặc Huỳnh Công Đến cũng ổn. Bốn cầu thủ được đăng kí tiền vệ còn lại em thấy thiên về tấn công hơn: Hai Long, Đình Lâm, Văn Đô, Văn Khang.
So với lứa trước thì lứa này không có ai đạt được 90% của Quang Hải, Xuân Trường. Các vị trí khác thì em nghĩ cũng một 9 một 10.

meodenminh

Xe điện
Không hiểu sao, không phải là vì hlv mới hay do thành công của HLV park. Nhưng em nhìn tướng ông HLV mới này ngay từ đầu em thấy ông ấy ko phải mẫu HLV thông minh. Ông này chỉ có thể là vận động viên. Nên hành trình của U23 em dám cá là ko thành công. Rồi các cụ xem, em nói trước giải nhé nếu đúng các cụ vote.
Cần đổi mới, cụ Hlv này mà cũng chọn kiểu đá của cụ Pa rk thì vứt, VN cần sự mới mẻ mới tiếp tục đi xa được

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
So với lứa trước thì lứa này không có ai đạt được 90% của Quang Hải, Xuân Trường. Các vị trí khác thì em nghĩ cũng một 9 một 10.
Lứa này thắng Thái 2 lần (U15, U19), thắng Úc (U15), hòa Nhật (U19.) Ghê phết đấy cụ ạ. Lứa này đá theo kiểu Châu Âu, đề cao tính kỉ luật nên ít có những pha xuất thần, thành ra mọi người không đề cao thôi. Để ăn được các em nó không phải đơn giản đâu.

Bomva

Xe điện
Cần đổi mới, cụ Hlv này mà cũng chọn kiểu đá của cụ Pa rk thì vứt, VN cần sự mới mẻ mới tiếp tục đi xa được
Mỗi ông hlv có một kiểu huấn luyện và pp riêng. Cái đó là đương nhiên.

B18

Xe tăng
Lứa này thắng Thái 2 lần (U15, U19), thắng Úc (U15), hòa Nhật (U19.) Ghê phết đấy cụ ạ. Lứa này đá theo kiểu Châu Âu, đề cao tính kỉ luật nên ít có những pha xuất thần, thành ra mọi người không đề cao thôi. Để ăn được các em nó không phải đơn giản đâu.
Như đoàn quân ô hợp

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Giải vô địch bóng đá Nữ ĐNÁ 2022 (AFF Cup Nữ)

Úc sẽ cử đội U23 tham dự:

doctor103

Xe điện

Xế Độp

Xe điện
Đồng quan điểm với cụ, cụ Park có góp công đưa bóng đá VN lên tầm nhưng nếu vẫn cứ giữ lối đá "không thua" thì đội tuyển VN cũng chỉ dừng ở dạng "khó nhằn", không tiến xa được;

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đồng quan điểm với cụ, cụ Park có góp công đưa bóng đá VN lên tầm nhưng nếu vẫn cứ giữ lối đá "không thua" thì đội tuyển VN cũng chỉ dừng ở dạng "khó nhằn", không tiến xa được;
Liệu cơm gắp mắm cụ ạ.

cu mậm

Xe buýt
Không hiểu sao, không phải là vì hlv mới hay do thành công của HLV park. Nhưng em nhìn tướng ông HLV mới này ngay từ đầu em thấy ông ấy ko phải mẫu HLV thông minh. Ông này chỉ có thể là vận động viên. Nên hành trình của U23 em dám cá là ko thành công. Rồi các cụ xem, em nói trước giải nhé nếu đúng các cụ vote.
E như cụ, làm tướng ngoài chuyên môn còn cần cái uy, khả năng ra quyết định, mà cụ này chưa từng làm trưởng bao giờ, chỉ chuyên phó, chẳng biết ứng biến thực chiến thế nào, có được lòng quân hay không. Nhưng dù sao thì cũng để thời gian trả lời. Cụ Park lúc mới sang nhìn tướng có khi cũng nhiều người chê.

xomo

Xe buýt
Bên đấy thấy đợt này có nhiều Thái kiều nên rung đùi mơ ngang hàng với Hàn Quốc rồi. Nhiều HLV Online thấy cầu thủ mình đá đơn giản, ít chạm thì lại cho rằng cầu thủ Thái Lan kĩ thuật hơn. :D
Phải cực kỳ kỹ thuật mới đá đơn giản được cụ ạ! Khi mình xem thì nhìn động tác có vẻ đơn giản nhưng đó là kỳ công đấy. Chỉ 1 động tác cơ bản là inside outside - làm thì ai cũng làm được nhưng để làm mà qua được đối thủ giỏi thì phải là hàng trăm nghìn lần tập và tính chính xác tính băng mili giây.
Có thể các cụ bảo em chém nhưng bóng đá hiện đại yếu tố năng khiếu chỉ mang tính khởi đầu tốt - Thành bại tại cái đầu.

Matdung

Xe tải
Em lại nghĩ hơi khác, mình mới lên đến tầm này được khoảng 4 năm, trong đó mất gần 2 năm dịch, em muốn mình cứ ổn định tầm này khoảng 10 năm hoặc ít nhất 2 kỳ Wold cup được đá VL3 cho chắc sau đó mới nghĩ chuyện tiến tiếp.
Mọi người cứ lác quan quá, thay đổi không thành công nó tụt lức ấy muốn như bây giờ còn chả được ấy chứ.

Xe gia đình

Xe điện
Em lại nghĩ không thua thì mới có khả năng thắng
Chứ xông lên xong lại toang thì ....

AnhhoangSu

Xe điện
Triết lý "ko thua" đúng là chỉ lèng phèng nếu đá đường dài kiểu cup quốc nội hoặc vòng tròn tính điểm.
Chứ nếu đá giải đấu cup, loại trực tiếp, knockout thì lại có cơ hội đi sâu đấy cụ. Hy Lạp 2004 chính là dạng này, lối đá chả có j ngoài pnpc. Cứ nhồi bóng dài lộn xộn kiếm góc, rồi ăn đc 1 bàn cố định là về ôm gôn thủ râm.

xebenho

Xe tải
Chưa rõ U23 VN thi đấu với sơ đồ 4-3-3 sẽ như thế nào nhưng nếu theo hình dung phong cách chơi của các lứa đội tuyên HQ thi triển 4-3-3 cháu thấy rất chặt chẽ, chơi bóng có nhịp nhanh, chậm tính toán từng thời điểm theo đối thủ và phương án chơi của HLV, sử dụng đa phần các đường bóng cự ly trung bình và ngắn, các món đập nhả kiểu tiktak đẹp mắt dùng ko nhiều, tận dụng sức mạnh thể lực cho di chuyển cự ly đội hình và tranh chấp, preesing. Nhìn chung sẽ là phương án chơi bóng chặt chẽ, khoa học, thực dụng.
Các em U23 nhà mình nếu tiếp thu tốt sơ đồ này thì lối chơi đạt ổn định sẽ có kết quả, hy vọng nó sẽ là bước đi đưa VN đến gần hơn với các đội tốp đầu châu Á và giải WC. Các cụ thử tưởng tượng dăm năm nữa các đội tuyển của VN chơi sơ đồ 3 HV hay 4HV cũng đều ngon lành tùy thuộc con người trong đội và đối thủ cụ thể mới hay làm sao? Cháu nghĩ người Thái giờ mới sốt ruột đây vì VN mà luyện thành sơ đồ này thi Thái coi như bị hack game và muốn ăn được ta sẽ phải thay đổi lại nhiều thứ đấy.

Melta

Xe hơi
Triết lý "ko thua" đúng là chỉ lèng phèng nếu đá đường dài kiểu cup quốc nội hoặc vòng tròn tính điểm.
Chứ nếu đá giải đấu cup, loại trực tiếp, knockout thì lại có cơ hội đi sâu đấy cụ. Hy Lạp 2004 chính là dạng này, lối đá chả có j ngoài pnpc. Cứ nhồi bóng dài lộn xộn kiếm góc, rồi ăn đc 1 bàn cố định là về ôm gôn thủ râm.
nhà cháu cũng nghĩ đã đi đá giải càng vào sâu dc càng tốt đúng ko ạ, chứ đá tổng lực như hà lan thì xem thích thật cơ mà về sớm thì thôiii