[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Chị em mình bốc được bảng ít trận hơn tại AFF Cup 2022. Giải này diễn ra từ ngày 2 đến 14 tháng 7 năm 2022. Kính mời cụ Dream 100 chọn ngày lành giờ tốt để mở thớt ạ. Mong chị em năm nay ăn luôn cú đúp HCV và Cúp vàng.

Vâng bác!👍

Bảng A đông đúc ghê😆

Tuy nhiên, vẫn chưa rõ liệu Úc sẽ cử đội mạnh nhất của mình hay đội trẻ tham dự! Ở giải 2018, Úc cử đội U20 và đã lọt vào trận chung kết (thua Thái Lan 2-3).

Có thể năm nay Úc sẽ cử đội mạnh hơn để chuẩn bị cho WC Nữ 2023!👍

oishivn

Xe điện
Vâng bác!👍

Bảng A đông đúc ghê😆

Tuy nhiên, vẫn chưa rõ liệu Úc sẽ cử đội mạnh nhất của mình hay đội trẻ tham dự! Ở giải 2018, Úc cử đội U20 và đã lọt vào trận chung kết (thua Thái Lan 2-3).

cụ nào bốc thăm mà thơm thế nhỉ :))

LuckyCar

Xe container
Chị em mình bốc được bảng ít trận hơn tại AFF Cup 2022. Giải này diễn ra từ ngày 2 đến 14 tháng 7 năm 2022. Kính mời cụ Dream 100 chọn ngày lành giờ tốt để mở thớt ạ. Mong chị em năm nay ăn luôn cú đúp HCV và Cúp vàng.

Ông nào bốc mà tay thơm thế.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vâng bác!👍

Bảng A đông đúc ghê😆

Bóng đá nam của Úc mà cũng tham gia AFF Cup như bóng đá nữ thì ngon. Em nghĩ vài năm nữa Úc cũng phải tham gia thôi. Trình độ bóng đá ĐNA giờ ngày càng ngon hơn rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em chưa xem nhưng đọc báo thì thấy bảo Hlv Gong chơi đội hình 4-3-3
Với đội hình này thì em nghĩ ngoài 2 thằng trung vệ VA TB đá chính, thì 2 biên sẽ có thay đổi vì 2 hv biên của 433 sẽ ít phải lên tấn công hơn 2 biên của 3-5-2 thời Seagames. HLV sẽ chọn 2 thằng biên nhanh, phòng thủ tốt, hơn là ưu tiên cầm bóng đột phá tốt kiểu Văn Đô Văn Xuân, do vậy chưa chắc Văn Đô sẽ có 1 vé bên cánh phải.
433 sẽ có 1 thằng đá số 6, trâu khoẻ thu hồi tốt, chắc là Lý Công HA rồi, còn 2 thằng số 8 thì có khi tụi Hai Long lại phù hợp với vị trí này, có khi lại đc trọng dụng.
Cá nhân em nghĩ VN đá 433 thiên về tấn công quá, ko ổn, vả lại mình ko có 2 thằng tđ cánh tốt. Nếu chơi 4 hv thì đội hình 4231 có lẽ hợp hơn, dù gì vẫn thấy có 2 thằng số 6 đá trên hàng hậu vệ yên tâm hơn 433 chỉ có 1 số 6.
Chúc thầy trò hlv Gong thành công, em cũng mong Gong thành công để nhìn thấy người thay hlv Park sau khi ổng hết hợp đồng. Chứ giờ ổng nghỉ, lại gọi Hữu Thắng, Phan Thanh Hùng lên nắm tuyển, em tôn trọng họ nhưg mà thực sự lo lắng.
Mấy năm nay ông Park cho em ăn ngon, quen mồm rồi. Giờ đổi ông khác, bị tụi Malay Thái nó lại bắt em ăn hành thì em ko nuốt nổi

kuetli

Xe đạp
Em vừa đọc có tin báo là cụ Park còn nhờ cụ Chủ tịch nước tác động dể Hoàng Đức dc đi nước ngoài.
Hoàng Đức thể hình, kỹ thuật tốt, đang độ tuổi rất đi nước ngoài.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em chưa xem nhưng đọc báo thì thấy bảo Hlv Gong chơi đội hình 4-3-3
Với đội hình này thì em nghĩ ngoài 2 thằng trung vệ VA TB đá chính, thì 2 biên sẽ có thay đổi vì 2 hv biên của 433 sẽ ít phải lên tấn công hơn 2 biên của 3-5-2 thời Seagames. HLV sẽ chọn 2 thằng biên nhanh, phòng thủ tốt, hơn là ưu tiên cầm bóng đột phá tốt kiểu Văn Đô Văn Xuân, do vậy chưa chắc Văn Đô sẽ có 1 vé bên cánh phải.
433 sẽ có 1 thằng đá số 6, trâu khoẻ thu hồi tốt, chắc là Lý Công HA rồi, còn 2 thằng số 8 thì có khi tụi Hai Long lại phù hợp với vị trí này, có khi lại đc trọng dụng.
Cá nhân em nghĩ VN đá 433 thiên về tấn công quá, ko ổn, vả lại mình ko có 2 thằng tđ cánh tốt. Nếu chơi 4 hv thì đội hình 4231 có lẽ hợp hơn, dù gì vẫn thấy có 2 thằng số 6 đá trên hàng hậu vệ yên tâm hơn 433 chỉ có 1 số 6.
Chúc thầy trò hlv Gong thành công, em cũng mong Gong thành công để nhìn thấy người thay hlv Park sau khi ổng hết hợp đồng. Chứ giờ ổng nghỉ, lại gọi Hữu Thắng, Phan Thanh Hùng lên nắm tuyển, em tôn trọng họ nhưg mà thực sự lo lắng.
Mấy năm nay ông Park cho em ăn ngon, quen mồm rồi. Giờ đổi ông khác, bị tụi Malay Thái nó lại bắt em ăn hành thì em ko nuốt nổi
Cụ có nghĩ là Anh Việt được đôn lên đá số 6 không? Anh Việt đá bình tĩnh, cắt bóng tốt, khả năng phát động tấn công cũng ổn, lại xuất thân trung vệ nên cần có thể lui xuống đá như một trung vệ.

LCHA đá số 8 hợp hơn. Quang Nho hồi ở U23 ĐNA đá số 8 cũng khá tốt.

2 tiền đạo cánh em nghiêng về Danh Trung cánh phải, bên cánh trái có thể là Võ Đình Lâm. Tiền đạo cắm chắc Nhâm Mạnh Dũng là ổn.

Còn hai cầu thủ hậu vệ cánh chắc vẫn là Đô và Tài thôi.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cụ có nghĩ là Anh Việt được đôn lên đá số 6 không? Anh Việt đá bình tĩnh, cắt bóng tốt, khả năng phát động tấn công cũng ổn, lại xuất thân trung vệ nên cần có thể lui xuống đá như một trung vệ.

2 tiền đạo cánh em nghiêng về Danh Trung cánh phải, bên cánh trái có thể là Võ Đình Lâm. Tiền đạo cắm chắc Nhâm Mạnh Dũng là ổn.

Có phải Đoàn Anh Việt, thằng em gầy gầy cao đá thòng hồi bên Cambodia ko cụ?
Nếu đúng thì em nghĩ nó đủng đỉnh quá, nhìn đá nhàn nhã, cũng ko hợp đá số 6, số 6 mà nhàn thì chân phải khéo cơ, tiếc rằng cu cậu này chưa khéo đc như Pirlo :))
Nhâm Mạnh Dũng em xem nó đá cắm rồi, xem trên sân luôn nhưng nói thật là sau ck Seagames vẫn phải động viên nó thôi, cá nhân em thì vẫn thấy nó thiếu cái gì đó của 1 vđv đỉnh cao, kiểu như là nó hợp dự bị chiến thuật hơn ý, thậm chí nếu chỉ chọn 1 đá cắm, em chọn Văn Tùng của HN hơn là Nhâm Mạnh Dũng
Lê Văn Đô sao cụ ko nghĩ đến chuyện nó đá tv cánh trong 4231 nhỉ. Em vẫn thấy nó đá kiểu công 7 thủ 3, chưa chắc đã đc lựa chọn làm fullback trong 433 đâu.
Em có cảm giác hlv Gong sẽ lại cho ae việt vị hết trong việc sx lựa chọn đội hình u23 :D. Nếu đúng thì e thích điều đó
Đội hình u23 đá Seagames nếu bỏ bộ 3 quá tuổi thì em nghĩ là thua Malay đó chứ ko đùa đâu, 3 thằng đó thì có đến 2 QBV rồi còn gì, trong khi Malay nó toàn trẻ cả

shannon wl

Xe điện
Em vừa đọc có tin báo là cụ Park còn nhờ cụ Chủ tịch nước tác động dể Hoàng Đức dc đi nước ngoài.
Hoàng Đức thể hình, kỹ thuật tốt, đang độ tuổi rất đi nước ngoài.
e up trang cũ đấy cụ, viettel không chịu cho e nó đi nên cụ park phải nhờ củ tich để e nó đi. Dây là thời điểm vàng cho em nó phát triển để trễ thì phí hợp đồng tận 3 năm nữa thì còn đi gì nữa.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Có phải Đoàn Anh Việt, thằng em gầy gầy cao đá thòng hồi bên Cambodia ko cụ?
Nếu đúng thì em nghĩ nó đủng đỉnh quá, nhìn đá nhàn nhã, cũng ko hợp đá số 6, số 6 mà nhàn thì chân phải khéo cơ, tiếc rằng cu cậu này chưa khéo đc như Pirlo :))
Nhâm Mạnh Dũng em xem nó đá cắm rồi, xem trên sân luôn nhưng nói thật là sau ck Seagames vẫn phải động viên nó thôi, cá nhân em thì vẫn thấy nó thiếu cái gì đó của 1 vđv đỉnh cao, kiểu như là nó hợp dự bị chiến thuật hơn ý, thậm chí nếu chỉ chọn 1 đá cắm, em chọn Văn Tùng của HN hơn là Nhâm Mạnh Dũng
Lê Văn Đô sao cụ ko nghĩ đến chuyện nó đá tv cánh trong 4231 nhỉ. Em vẫn thấy nó đá kiểu công 7 thủ 3, chưa chắc đã đc lựa chọn làm fullback trong 433 đâu.
Em có cảm giác hlv Gong sẽ lại cho ae việt vị hết trong việc sx lựa chọn đội hình u23 :D. Nếu đúng thì e thích điều đó
Đội hình u23 đá Seagames nếu bỏ bộ 3 quá tuổi thì em nghĩ là thua Malay đó chứ ko đùa đâu, 3 thằng đó thì có đến 2 QBV rồi còn gì, trong khi Malay nó toàn trẻ cả
Ý kiến của cụ về Văn Đô rất hợp lý. Vậy vị trí số 6, cụ nghĩ sao về trường hợp Huỳnh Công Đến?

Alex.N

Xe buýt
2 bóng vàng và 1 bóng đồng, ông P cũng biết lựa quân quá:P

oishivn

Xe điện

hnay em thấy bảo Việt Anh làm đội trưởng, trc là Nho mà cụ tiêu nhỉ

Alexandre Ciskob

Xe điện
hnay em thấy bảo Việt Anh làm đội trưởng, trc là Nho mà cụ tiêu nhỉ
Capt là Bùi Hoàng Việt Anh
Còn thèng cu kia cụ ý đang nhắc đến là Đoàn Anh Việt ạ, 2 thằng anh em khác cha khác mẹ :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
HLV Worrawoot Srimaka đánh giá về đối thủ:

"U23 Việt Nam là đội có hàng phòng ngự rất mạnh, họ đã không để thủng lưới bàn nào ở SEA Games 31. U23 Thái Lan cũng cần phải cảnh giác với các cuộc phản công của họ.

U23 Thái Lan này chắc chắn sẽ khác dàn cầu thủ ở SEA Games. Bởi vì có rất nhiều cái tên đáng chú ý đã được bổ sung. Tiềm năng của các cầu thủ khác vì thế cũng sẽ được khai thác tối đa. U23 Thái Lan sẽ cố gắng thi đấu tốt nhất có thể và không được phép mắc thêm những sai lầm".

Alexandre Ciskob

Xe điện
Ý kiến của cụ về Văn Đô rất hợp lý. Vậy vị trí số 6, cụ nghĩ sao về trường hợp Huỳnh Công Đến?
EM nghĩ chắc cũng ko ai hơn đc Công Đến và Lý Công HA ở vị trí đó đâu, nhưng 2 cậu này tương lai lên ĐTQG thì quá mờ mịt, nhược điểm của cả 2 là thể hình, đá số 6 ko to cây thì phải cực nhanh và khoẻ, 2 cậu này đều thiếu
Dù gì em nó mới chỉ là U23 thôi, sau này chắc chờ thằng khác lớn lên rồi đắp vào ĐTQG sau. Đến thằng Đức Huy đá số 6 ở Thường Châu hay thế mà sau này còn tụt, ko trụ được, dù gì em nghĩ U23 chỉ là đội Olympic, khoảng 50% trụ được đá chính ở Vleague đã là tốt rồi, còn trụ cột ĐTQG thì còn chán. Ngược lại sẽ có những Hùng Dũng khác, hồi trẻ chả bao giờ đc ăn cơm tuyển, vụt phát đứng dậy là Captain ĐTQG.
2 bóng vàng và 1 bóng đồng, ông P cũng biết lựa quân quá:P
Thì ổng biết U23 yếu, nên đành phải nhặt sao số bù vào thôi. Em nghĩ ko có 2 vàng 1 đồng thì hoà trận Myanmar, không có vé gặp Malay đâu chứ chưa nói gặp Thái. Chỉ có ra uống bia cỏ với Philipins thôi ấy chứ.
Rất may là mình có 2 thằng trung vệ tốt, nó chơi Vleague cả 1-2 năm nay rồi nên tuyến dưới cũng ổn,

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Sau khi Trung Quốc huỷ đăng cai AFC Asian Cup, Nhật Bản tỏ ý xin đăng cai để "giải cứu" giải đấu này!

Mới đây nhất đã xuất hiện thêm một quốc gia nữa nhảy vào cuộc đua xin đăng cai VCK Asian Cup 2023 đó là Malaysia.

Đại diện Đông Nam Á cũng có những lợi thế nhất định để tự tin cạnh tranh với Nhật Bản. Quốc gia này là nơi đặt trụ sở chính của AFC. Lãnh đạo cấp cao của AFC và cả Tổng thư ký Windsor John cũng là người Malaysia😆

westeros

Xe máy
em dự Việt Nam xách vali về sớm sau vòng bảng vì đã không còn thế hệ vàng vừa rồi và Mr. Park không làm hlv. Việt Nam sẽ phải đáp xuống mặt đất và trở lại chính mình!