[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thường Châu , Dũng bắt rất tốt.
Trận sau này U23 Toản sẽ bắt chính thay Chuẩn chứ bác Dim!!!?
Toản mắc lỗi nên khó quay lại bắt lắm vì tâm lý cụ ạ. Giải này là giải cuối cùng của em nó tại giải trẻ rồi, vì đã đủ 23 tuổi.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Nói dân dã theo giang cư mận thì Việt Nam không ngại các anh mồm lông phỏng cụ :))
Đúng ạ! Không sợ các anh râu xồm đội khăn😝
May mắn cho các đối thủ của Tây Á ở giải này!
Họ không có đội cổ vũ rất nhiệt với ban nhạc truyền thống cụ ah 😀😩
Nhạc của họ còn buồn hơn bài "Hồn Tử Sỹ" của ta😤😂

Chỉnh sửa cuối:

taiadau

Xe điện
Cụ làm em lo quá.
Thật sự thì hàng thủ nào cũng rất ngại những tuýp cầu thủ nhanh, và U23 của mình em quan sát thì các em đá chắc, phán đoán tốt… nhưng chưa nhanh ạ.
Thì vào 4 kết rồi, đội nó cũng phải mạnh chứ cụ, chứ ko làng nhàng như Thái, Mã nữa. Nhưng cụ đừng lo, Arap cũng lạm dụng ban bật, it chịu sút xa nên cũng có cái gì đó hơi luẩn quẩn ạ. Cơ hội 50/50 thôi cụ, nhất là với bđ trẻ, ko chênh lệch nhiều.

TieuFu

Xe container
Em cũng nghĩ mình sẽ để nó chủ động rồi cứ thỉnh thoảng tăng tốc kết liễu con ác thú. Với hàng hậu vệ chắc như gạch cua của mình thì cho nó vờn thoải mái chả làm được gì đâu
Đá giống trận đá với Hàn thôi, bài cũ dùng lại !

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thì vào 4 kết rồi, đội nó cũng phải mạnh chứ cụ, chứ ko làng nhàng như Thái, Mã nữa. Nhưng cụ đừng lo, Arap cũng lạm dụng ban bật, it chịu sút xa nên cũng có cái gì đó hơi luẩn quẩn ạ. Cơ hội 50/50 thôi cụ, nhất là với bđ trẻ, ko chênh lệch nhiều.
U23 KSA sút xa ác đấy cụ. Nhưng đó là khi chơi với UAE đội cần thắng để vào vòng trong thôi. Đá vòng loại trực tiếp chắc khó có cơ hội sút xa.

Dan du an

Xe cút kít
Không rõ Văn Toản đã hết đau ngón tay chưa?
Em thấy Văn Chuẩn đang có phong độ tốt và rất tự tin👍
Em cũng thích để Văn Chuẩn bắt. Bạn kia đau tay cứ để nghỉ hết giải giải khác lại bắt. Chứ vào nhỡ lúc nó sút trúng tay lại tái phát chấn thương là nguy hiểm lắm.

taiadau

Xe điện
U23 KSA sút xa ác đấy cụ. Nhưng đó là khi chơi với UAE đội cần thắng để vào vòng trong thôi. Đá vòng loại trực tiếp chắc khó có cơ hội sút xa.
Chính xác là it chịu dứt điểm, em thấy nhiều quả dứt điểm được rồi lại chuyền bóng hoặc đi bóng thêm, nóu dân dã là làm tối thêm pha bóng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chính xác là it chịu dứt điểm, em thấy nhiều quả dứt điểm được rồi lại chuyền bóng hoặc đi bóng thêm, nóu dân dã là làm tối thêm pha bóng
Lát rảnh em xem lại trận KSA gặp Nhật xem sao. Có lẽ đó mới là trận KSA đá thật nhất. Trận gặp UAE, KSA chỉ cần hòa nên có lẽ phong cách đá có thể khác.

Belat Missan

Xe điện
Đúng ạ! Không sợ các anh râu xồm đội khăn😝
May mắn cho các đối thủ của Tây Á ở giải này!
Họ không có đội cổ vũ rất nhiệt với ban nhạc truyền thống cụ ah 😀😩
Nhạc của họ còn buồn hơn bài "Hồn Tử Sỹ" của ta😤😂
View attachment 7174304
WC ở Qatar mà vẫn kiểu này thì buồn cười. :))

Dream 100

Xe trâu
Người OF
WC ở Qatar mà vẫn kiểu này thì buồn cười. :))
Kỷ niệm về nhạc Ả Rập:
  • Hồi sinh viên ở Nga bọn em học cùng mấy cậu khối Ả Rập (Afganistan, Palestine, Syria, Lebanon, Yemen...) 👍
  • Các cậu ấy suốt ngày mở nhạc truyền thống và nói đó là "nhạc cách mạng khơi dậy lòng tự hào dân tộc - các bài ca đi cùng năm tháng của họ"!:))
  • Bon em liền mở băng Chế Linh non-stop và giải thích là nhạc vui hội hè, đám cưới, disco thôi!:D
  • Vài hôm sau, mấy anh Ả Rập đầu hàng, bảo bọn em tắt nhạc đó đi vì họ tưởng có ông sinh viên VN đang ốm đau dặt dẹo hoặc thập tử nhất sinh!:(
  • Nếu mấy anh Ả Rập không đầu hàng sớm thì bọn em đã có kế hoạch đánh tổng lực bằng vài băng catssete (full vở) chèo và cải lương!>:D<>:D<>:D<

boy_spott

Xì hơi lốp
Một cuộc đấu thể lực, đội nào duy trì được 20” cuối trận là có chiến thắng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Kỷ niệm về nhạc Ả Rập:
  • Hồi sinh viên ở Nga bọn em học cùng mấy cậu khối Ả Rập (Afganistan, Palestine, Syria, Lebanon, Yemen...) 👍
  • Các cậu ấy suốt ngày mở nhạc truyền thống và nói đó là "nhạc cách mạng khơi dậy lòng tự hào dân tộc - các bài ca đi cùng năm tháng của họ"!:))
  • Bon em liền mở băng Chế Linh non-stop và giải thích là nhạc vui hội hè, đám cưới, disco thôi!:D
  • Vài hôm sau, mấy anh Ả Rập đầu hàng, bảo bọn em tắt nhạc đó đi vì họ tưởng có ông sinh viên VN đang ốm đau dặt dẹo hoặc thập tử nhất sinh!:(
  • Nếu mấy anh Ả Rập không đầu hàng sớm thì bọn em đã có kế hoạch đánh tổng lực bằng vài băng catssete (full vở) chèo và cải lương!>:D<>:D<>:D<
Nhạc cải lương thì được chứ nhạc chèo thì còn mãnh liệt hơn hip hop đó cụ ơi.

anhnt2105

Xe hơi
  • U23 KSA tham dự VCK U23 châu Á 2022 với quyết tâm chinh phục ngôi vương châu lục sau 2 lần lỡ hẹn (đều thua ở chung kết). Họ đang trình diễn phong độ ấn tượng tại vòng bảng với 2 thắng 1 hòa, ghi 7 bàn và không bàn thua!.
  • Cũng giống như các đội bóng Trung Đông khác, KSA có thể hình, thể lực rất tốt, xu hướng chơi tấn công với lối đá rắn, dùnng nhiều thể lực và không ngại va chạm.
  • Tuy nhiên U23 Việt Nam không phải là đội bóng dễ khuất phục ở thời điểm hiện tại. U23 Việt Nam kết thúc vòng bảng với phong độ bất bại 1 thắng và 2 hòa. Việt Nam ghi bàn ở cả 3 trận vòng loại và tinh thần của các cầu thủ trẻ Việt Nam đang rất hưng phấn!
  • Giới chuyên môn có lẽ đánh giá KSA cao hơn Việt Nam nhưng các cầu thủ trẻ KSA cũng nhiều điểm yếu mà U23 Việt Nam có thể tận dụng:
    • KSA được xếp cửa trên, ưng viên vô địch nên phải chịu nhiều áp lực hơn Việt Nam
    • KSA đá rắn và dễ nhận thẻ phạt
    • Lối đá của KSA phần nào khá ngẫu hứng và bốc đồng - không quá khó để bắt bài?
  • Dự đoán: U23 Việt Nam sẽ chọn lối chơi thận trọng, kiên nhẫn và lạnh lùng trong phòng ngự, chờ cơ hội phản công nhanh hoặc tận dụng các tình huống cố định
  • Việt Nam thắng KSA với cách biệt 1 bàn! Trận đấu có thể kéo dài 120'
  • Không dễ dàng để Việt Nam giành chiến thắng nhưng không gì là không thể 🇻🇳 🌹🏆

Sao cụ giống ông Cương cứ thấy người ta to cao là bảo đá rắn ko ngại va chạm thế nhỉ, đính chính lại là khoẻ nhanh và vô cùng kỹ thuật nhé

Pumzen

Xe ba gác
Nhạc cải lương thì được chứ nhạc chèo thì còn mãnh liệt hơn hip hop đó cụ ơi.

A nhớ đội Rệp cũng có trống cơm, kèn lá nghe còn chói tai hơn cả vuvuzela, nhưng màn tra tấn khủng nhất là những lời hát dạng dân ca nhạc cổ truyền của họ qua chiếc loa cầm tay cực kỳ ẽo uột như rót nến vào tai. :D

BVTL

Xe điện
Người OF
  • U23 KSA tham dự VCK U23 châu Á 2022 với quyết tâm chinh phục ngôi vương châu lục sau 2 lần lỡ hẹn (đều thua ở chung kết). Họ đang trình diễn phong độ ấn tượng tại vòng bảng với 2 thắng 1 hòa, ghi 7 bàn và không bàn thua!.
  • Cũng giống như các đội bóng Trung Đông khác, KSA có thể hình, thể lực rất tốt, xu hướng chơi tấn công với lối đá rắn, dùnng nhiều thể lực và không ngại va chạm.
  • Tuy nhiên U23 Việt Nam không phải là đội bóng dễ khuất phục ở thời điểm hiện tại. U23 Việt Nam kết thúc vòng bảng với phong độ bất bại 1 thắng và 2 hòa. Việt Nam ghi bàn ở cả 3 trận vòng loại và tinh thần của các cầu thủ trẻ Việt Nam đang rất hưng phấn!
  • Giới chuyên môn có lẽ đánh giá KSA cao hơn Việt Nam nhưng các cầu thủ trẻ KSA cũng nhiều điểm yếu mà U23 Việt Nam có thể tận dụng:
    • KSA được xếp cửa trên, ưng viên vô địch nên phải chịu nhiều áp lực hơn Việt Nam
    • KSA đá rắn và dễ nhận thẻ phạt
    • Lối đá của KSA phần nào khá ngẫu hứng và bốc đồng - không quá khó để bắt bài?
  • Dự đoán: U23 Việt Nam sẽ chọn lối chơi thận trọng, kiên nhẫn và lạnh lùng trong phòng ngự, chờ cơ hội phản công nhanh hoặc tận dụng các tình huống cố định
  • Việt Nam thắng KSA với cách biệt 1 bàn! Trận đấu có thể kéo dài 120'
  • Không dễ dàng để Việt Nam giành chiến thắng nhưng không gì là không thể 🇻🇳 🌹🏆
KSA trước kia được mệnh danh là BRZ của châu Á chúng ta, kỹ thuật khéo léo, thể lực tốt.
Nhưng em tin vào trận gặp Việt Nam mình là tắt điện ngay.

Viêt Nam tiến lên!!!

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Sao cụ giống ông Cương cứ thấy người ta to cao là bảo đá rắn ko ngại va chạm thế nhỉ, đính chính lại là khoẻ nhanh và vô cùng kỹ thuật nhé
  • Ông Cương nào nhể?
  • Đồng ý với cụ là KSA khoẻ, nhanh nhưng vô cùng kỹ thuật thì chưa đúng!
  • Nếu KSA chơi sạch, hiền và kỹ thuật thì đã không nhận 5 thẻ vàng từ đầu giải (trận nào cũng có kể cả trận thắng Tajikisatan 5-0). Chính vì vậy mà 2 cầu thủ chủ chốt của họ còn không được thi đấu ở tứ kết vì nhận đủ thẻ!
  • Lối đá nói chung của các đội Tây Á là lạm dụng thể lực và sẵn sàng va chạm - rất rõ ràng và đó là thế mạnh của họ!

N.Phoebe

Xe hơi
Vào bán kết mà nhỡ may lại gặp được anh Tur nữa thì....hehe.
Mà thôi, em vẫn cứ thích đập thằng Úc, cho nó hết tivi.
Năm 2018 ở Thường Châu mình thắng Úc loại nó ngay vòng bảng đấy thây, làm gì căng. :D

bmt1986

Xe tăng
Châu Á theo em thấy thì có 3 đội mạnh hơn hẳn đám còn lại:
1. Iran
2. Nhật
3. Hàn
Còn ông Úc giống kiểu Châu Âu nhưng xếp sau 3 ông kia.

Còn đám KSA với UAE thì same same nhau, nhỉnh hơn VN ở thể hình.
Và đặc biệt bọn KSA này đá rất quái khi có VAR - chạm nhẹ 1 cái là ngã.

Trận tới em nghĩ 5050 có khi VN thắng đậm. (2-0 hoặc 3-0)

maitrang1972

Xe điện
Châu Á theo em thấy thì có 3 đội mạnh hơn hẳn đám còn lại:
1. Iran
2. Nhật
3. Hàn
Còn ông Úc giống kiểu Châu Âu nhưng xếp sau 3 ông kia.

Còn đám KSA với UAE thì same same nhau, nhỉnh hơn VN ở thể hình.
Và đặc biệt bọn KSA này đá rất quái khi có VAR - chạm nhẹ 1 cái là ngã.

Trận tới em nghĩ 5050 có khi VN thắng đậm. (2-0 hoặc 3-0)
Em dự 2-1 nghiêng về phía VN nhà mình . Đội bạn sẽ nhận 1 thẻ đỏ ở đầu hiệp 2 . :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Đội U23 Saudi Arabia hiện có 12 tuyển thủ quốc gia!
Như vậy U23 Việt Nam gần như sẽ đối đầu ĐT quốc gia KSA 👍
  1. Saud Abdulhamid - chơi 15 trận cho ĐTDG
  2. Al-Buraikan - 22 trận
  3. Waleed Al Ahmed - 1 trận,
  4. Khalifah Al-Dawsari - 1 trận,
  5. Moteb Al-Harbi - 3 trận,
  6. Ibrahim Mahnashi - 1 trận,
  7. Ayman Yahya - 6 trận,
  8. Hamed Al-Ghamdi - 3 trận,
  9. Turki Al-Ammar - 6 trận,
  10. Meshal Al-Sebyani - 2 trận,
  11. Haitham Asiri - 3 trận,