[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trên fanpage của VFF có đăng clip bác Công nhắn học trò trước trận đấu gặp Hàn. Hóa ra bác ấy yêu cầu thắng Hàn thật, chứ không phải chém. Nguyên văn: Mình chọn giao bóng nhé. Mình phải chiến thắng, mình cần 3 điểm các bạn ơi. :D

H1 đá hòa bác ấy bảo: H1 đá vậy rất là tốt nhưng không có ý nghĩa gì cả vì vẫn hòa. :))

thanh.long

Xe tăng
Bàn thắng gỡ hòa của tuyển U23 VN quá đẳng cấp: có ai thấy vậy không?

Sơ đồ bàn thắng:
Dụng Quang Nho chuyền vượt tuyến cho Phan Tuấn Tài bên cánh trái; Tuấn Tài thực hiện đường tạt hoàn hảo; Văn Tùng và Hai Long lần lượt bỏ bóng (không rõ Văn Tùng có chạm chân vào bóng không) cho Vũ Tiến Long băng lên sút vào góc cao khung thành tuyển Hàn Quốc.

Từ khi Dụng Quang Nho bắt đầu chuyền vượt tuyến; chỉ vỏn vẹn 9 giây để bóng nằm trong lưới tuyển Hàn Quốc.

không rõ Văn Tùng có chạm chân vào bóng không; nếu ko thì chỉ có vỏn vẹn 3 đường bóng để bóng nằm trong lưới tuyển Hàn Quốc.
Rảnh quá sao mở lắm thớt thế

goldsunhn

Xe buýt
Ở Việt Nam bây giờ có lẽ Nhâm Mạnh Dũng là cầu thủ kì lạ nhất. Trong một giải đấu, thậm chí trong một trận đấu, anh có thể đá nguyên 1 trục dọc từ hậu vệ cho đến tiền đạo cắm. :D Khác với Thành Chung đá tiền đạo chỉ là giải pháp tình thế, Nhâm Mạnh Dũng chơi thực sự ở cả ba tuyến với chuyên môn tốt nhất có thể.

Hiện nay ở VLeague chỉ có một cầu thủ chơi tương tự Mạnh Dũng, đó là Mpande của CLB Hải Phòng. Bóng đá hiện đại bây giờ hay thật. Rất linh hoạt.
Cậu này nhìn đã thấy dị tướng rồi ... những người có tướng như vậy họ thường có cái đặc biệt khác người 😄

Alohavn911

Xe buýt
Trên fanpage của VFF có đăng clip bác Công nhắn học trò trước trận đấu gặp Hàn. Hóa ra bác ấy yêu cầu thắng Hàn thật, chứ không phải chém. Nguyên văn: Mình chọn giao bóng nhé. Mình phải chiến thắng, mình cần 3 điểm các bạn ơi. :D

H1 đá hòa bác ấy bảo: H1 đá vậy rất là tốt nhưng không có ý nghĩa gì cả vì vẫn hòa. :))

Cả đội khí thế, tự tin thật cụ. Mục tiêu là chiến thắng, biết mình biết người, ko ngán thằng nào hết :D

BVTL

Xe điện
Người OF

Ặc! Tưởng ổng chém kiểu offer ai dè chơi 3 điểm thật! Được đó!
Tiến lên Việt Nam!!!

Dan du an

Xe ba gác
Cụ nói vậy thì phủi sạch công của ông ấy quá.
Em nhớ Miura là HLV ngoại đầu tiên thực sự đặt nặng vấn đề thể lực, cũng như đôn đốc việc rèn thể lực ngay từ cấp CLB.

Lục lại vài bài báo gần chục năm trước cụ mới thấy lúc đó tình trạng thể lực cầu thủ non nớt như thế nào.

View attachment 7166082

Cầu thủ 20 21t chỉ có ăn với tập mà chạy còn thua ông già 50 tuổi thì cụ thấy thể lực nó bi đát như nào rồi.
Tóm lại một câu là "lười", không muốn đổ mồ hôi mà muốn kiếm tiền tỉ nhanh thì chỉ có bán linh hồn cho quỷ.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Em tin qua giải này thì bóng đá trẻ Vn sẽ lên 1 tầm mới, đối với vn bây giờ không tồn tại thế hệ nào là thế hệ vàng cả, kể cả 2018. Nếu dùng từ dân dã là “ các em càng ngày càng điên” làm cho người hâm mộ bất ngờ này đến bất ngờ khác. Và qua trận hôm qua theo em chuyện các em .ỉ.a chảy có lẽ là thật 100%. K thể sau 1 đêm mà sức khoẻ thế

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em tin qua giải này thì bóng đá trẻ Vn sẽ lên 1 tầm mới, đối với vn bây giờ không tồn tại thế hệ nào là thế hệ vàng cả, kể cả 2018. Nếu dùng từ dân dã là “ các em càng ngày càng điên” làm cho người hâm mộ bất ngờ này đến bất ngờ khác. Và qua trận hôm qua theo em chuyện các em .ỉ.a chảy có lẽ là thật 100%. K thể sau 1 đêm mà sức khoẻ thế
Có lẽ là vậy. Phát ngôn ra truyền thông nhằm làm giảm nhẹ "tội" cho bộ phận làm công tác hậu cần.

Ga_son

Xe điện
Đề nghị các HLV vào xem trận Nhật bản - Ả rập xê út, để xác định chiến thuật cho ta đá sau vòng bảng =))

thanh.long

Xe tăng
Tuấn Tài bảo chỉ ăn nhẹ từ đêm hôm trước rồi hôm sau đá trận đầu mà, tiêu chảy là có thật, vậy nên mất nước mới bị chuột rút. Thái dúi quá may mắn khi đội ta bị tào mạnh đức đuổi

phongtran6789

Xe máy
Nhật và Ảajp xê út đang đá. Bây giờ là lúc các cụ bàn Việt Nam vào tứ kết gặp thằng nào
Nếu muốn vô địch thì gặp thằng nào mà chẳng phải thắng . Các e nó còn trẻ , cứ để cho cn đá thoải mãi đuê . Tính toán làm giề .

Xế Độp

Xe điện
Nhật nó quần cho Arap thế này thì sang hiệp 2 tụi arap đi bộ hết :D

Sungtazin

Xe tăng
Nếu muốn vô địch thì gặp thằng nào mà chẳng phải thắng . Các e nó còn trẻ , cứ để cho cn đá thoải mãi đuê . Tính toán làm giề .
Chưa mơ vô địch được cụ ạ. Mới mơ vào bán kết thôi đã. Thế là thành công rồi. Trước giải đấu bao nhiêu là nghi ngờ về khả năng của đội U23 kì này.

BVTL

Xe điện
Người OF
Hết hiệp 1, anh em KSA ôm nhau thở! Không biết có trụ nổi đến hết trận không. Nhật trẻ mà đá ác thật!

phongtran6789

Xe máy
Chưa mơ vô địch được cụ ạ. Mới mơ vào bán kết thôi đã. Thế là thành công rồi. Trước giải đấu bao nhiêu là nghi ngờ về khả năng của đội U23 kì này.
Cụ k thấy 1/2 H1 trận đá với HQ mình bị nó ép lòi phèo ra ak . Sau a GONG nói gì đó thế là các thằng bé đá cứ như lên đồng vậy . Bóng đá trẻ cứ để chúng đá với tất cả khả năng cùng sự ngẫu hứng của cn Cụ êi . Ko phải mơ Vô địch mà đá để vô địch .

thanh.long

Xe tăng
KSA họ đang đầu bảng nên nhường thế trận thôi cụ ơi.
Nhật trẻ nhưng quây bắt rất rát, U21+ Việt Nam gặp Nhật ở tứ kết thì phải đổ bê tông dựng xe buýt cấm đường thôi, chờ phất bóng lên cho Văn Tùng, đòm phát 1-0 Việt Nam vào bán kết gặp Australia