[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

Entropy

Xe tăng
Các cụ đánh giá Hàn cao quá. Lởm khởm như Mã mà còn xiên được 1 trái. Nên ủng hộ Thái thắng Hàn để 2 ae ĐNA dắt tay vào vòng trong là hợp nhẽ.
Cụ nên làm tý kèo cửa Thái thắng đảm bảo ăn đủ đấy.

ong dat

Xe tăng
Muốn đi tiếp VN tự giành lấy chiến thắng trước Malayxia đã, sau đó mới trông chờ vào sự may rủi qua kết quả trận Thái - Hàn.

Dr.MaxCare

Xe buýt
Hàn chắc chắn sẽ thắng Thái. còn VN có thắng đc Mã không thì chưa biết được
Làm sao khẳng định chắc chắn thắng Thái được cụ :D Việc của u23 Vn là cứ phải cố gắng thắng Mã đã rồi mới nhìn sang trận bên cạnh.

Lam__Phương

Xe điện
Mã k còn gì để mất nhưng chỉ cần ghi được bàn sớm là nó buông xuôi tha hồ mà đấm luôn.

vieteuro

Xe container
Càng ngày thể lực của các e càng tốt
Hàn hôm quá chủ quan thôi

thanh.long

Xe tăng
Các cụ cứ bi quan và có cảm giác cứ thích đè các cháu xung nhỉ. Cứ để HLV họ tính với lứa trẻ này đi đã, U21+ thế ổn rồi, dịch dã ko được cọ sát nhiều

chim-ưng

Xe tăng
hôm qua xem trận TL - Mala e thấy có vẻ TL từ bỏ đá kiểu Bac-xa hay sao ý , với những nhân tố từ châu Âu thì lối đá đơn giản là phù hợp nhất , nếu TL đá theo phong cách Đức , Anh , Ý , Pháp thì đáng gờm đấy .

hoami

Xe tăng
Em có câu nào chửi đâu nhỉ ? Có một điều chắc chắn là nếu xài HLV nội đi đá trận tối qua .....thì cầu thủ có tốt hơn thế chưa chắc đã đá ra hồn . Em ko chê cầu thủ , cũng ko chê gì vff , nhưng em khen HLV vì họ mới nắm đội đc vài hôm nhưng đã có thể kết nối cầu thủ và đưa ra 1 chiến thuật tốt thì ta nên thừa nhận thì hơn . Em nói câu này hơi thừa nhưng gần đây là Indo , rồi Thái , Mã sẽ chạy theo trend huấn luyện viên Hàn thôi . Họ sẽ ko kiên nhẫn theo kiểu đãi cát tìm vàng như ông Park hay Gong đâu , họ sẽ mua thẳng luôn cho nhanh .
Trend gì đi nữa nhưng bản lĩnh và trình độ tuyến trẻ ko cao thì cũng chỉ đạt đến mức tiệm cận VN là dừng, Indonesia là ví dụ rõ nhất, quan điểm em họ đã đến điểm tới hạn rồi. Còn ông Thái lọ thì đu trend đấy sẽ xấu hổ và mất mặt lắm nên khó xảy ra, học ai chứ nhất định ko học thằng hàng xóm xưa nay kém hơn mình 🤣, hlv Thái thì phải nổi tiếng, lương cao, trình WC cơ.

cưỡi chổi

Xe lăn
Lý thuyết là như thế. Nhưng e madam pang có mua nổi hwang sun hông ko? =))=)).
Vietnam may mà hoà được Hàn hôm nay, chứ ko thì chưa biết thế nào. Hàn mà ko mất người thì ko dễ nó để mình cầm hoà đâu. Cầu thủ nhà mình trận này đá hay, nhưng trong cái hay có cái may là nó còn 10 người. Chứ mấy thằng Hàn nó cũng máu chó dạng cửa trên với đông Nam Á lắm.
Vấn đề máu chó, tỏ ra thượng đẳng cửa trên thì Hàn nó còn hơn cả Nhật

Cục diện bảng C hiện nay là rất hấp dẫn: ngoại trừ Malaixia đã chính thức bị loại ra thì cả ba đội Hàn quốc, Việt Nam và Thái lan đều còn nguyên cơ hội vào tứ kết. Điều thú vị là hiện Thái lan đang xếp đầu bảng lại là đội có nguy cơ bị loại cao nhất

Arjuna85

Xe tải
Trận tới theo em không dễ dàng để mình giết Mã. Hãy nhớ mình vừa hoà nó 0-0 90 phút khi có thêm 3 trụ cột đội tuyển quốc gia. Trận hôm qua em thấy trước khi Mã bị bàn thua có phần đen đủi thì nó đá không đến nỗi nào với Thái, bên nó chỉ có thằng số 2 đá quá ngu phá team. Thằng đấy được nhồi nhiều bóng mà tạt chả ra sao... phòng ngự cũng toàn để hở.... Nếu nó ra sân mình nên tấn công khoét vào cánh đó... Cánh đó là cánh yêu thích của T Tài rồi. Cảm giác hôm qua Mã nó hơi nóng vội nghĩ đè được Thái nên bị bài thua trước thì càng cuống. Điểm mạnh của Mã là tốc độ và phối hợp đẩy bóng nhanh, mình mà giữ cự ly đội hình tốt Mã không ăn được nhưng mình ăn được nó cũng không dễ nếu nó đá như trước khi bị thua Thái hoặc khi nó ghi một bàn vào lưới Hàn lúc đó nó cũng đá rất sắc.
Lứa u23 seagames cách đá khác lứa này.
Lứa này lão gong cầm biến hóa và chơi bài bản hơn ông park.
Ông park thủ nhiều quá làm cầu thủ tấn công không phát huy được hiệu quả

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Thực ra lúc đầu xem đội U23 đá Seagame thì chán thật, nhưng mà khi trộn lại 2 đội thì lại thấy đá hay phết, thủ môn Văn Chuẩn bắt tốt, ra vào hợp lý ko như thằng bị thịt kia ngơ ngơ, hậu vệ 4 người đều ổn, đặc biệt là 2 cánh Tuấn Tài tạt rất hay, bên kia Tiến Long cũng rất hay, thể lực tốt lên công về thủ, giữa có Văn Trường và Văn Khang vẫn hơi non ( mới 18t).
Lứa này em nghĩ nếu có thêm 1 người cầm trịch tốt cỡ như Quang Hải thì thậm chí còn hơn lứa Thường Châu. Văn Trường mới 18t nhưng có thể hình tốt, sau này chịu khó rèn luyện cho dày mình nữa sẽ là trụ cột ĐTQG tương lai.

cu mậm

Xe buýt
Đặt Hàn vào thế phải thắng để đi tiếp thì trận tới Thái lại vỡ mẹt rồi. Hôm qua đang xem trận Việt - Hàn tốc độ như ngoại hạng Anh, chuyển sang trận Thái - Mã như xem tập thể dục dưỡng sinh, chán kinh :)) .

Dan123

Xe hơi
E thích cụ Gong này mất rồi.Vãi mấy anh đang ngồi trên liên đoàn! CẢm ơn các ông Bầu mê bóng đá! Hẹn HQ, NB 15 năm nữa.

cu mậm

Xe buýt
Chưa nên vội xem thắng U23 Malaysia là điều tất yếu, ở Sea Games vừa qua họ đã cầm hòa U23 VN tới gần cuối hiệp phụ thứ 2

Lợi thế nữa của họ là tâm lý thoải mái vì chắc chắn bị loại (đá để hoàn thành thủ tục)

Đính chính: do giải này tính đối đầu nên VN chỉ cần thắng Malaysia là vào tứ kết trừ trường hợp Thái Lan hòa HQ 3-3.
Chiến thuật thời cụ Park là đảm bảo ko thua trước, nên đá thận trọng, khó thắng kể cả đội dưới cơ. Thời cụ Gong thì khác nhiều đấy, trận tới đảm bảo nếu đá như 2 trận vừa qua thì ăn Mã 2 trái trở lên.