[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

Looyang

Xe hơi
Thầy Gong 3 trận gặp cả trên cơ,hoà cơ và dưới cơ,quá hay,xem thầy xoay sở ra sao

giang.nguyen

Xe điện
người ta vẫn nói như vậy cụ ạ, báo chí các chuyên gia bóng đá họ nói vậy. Có thể cụ ko phải là người xem bóng đá nhiều nên ko hiểu thì cũng thông cảm.
Em thấy ngoài cụ thì chả ai nói như vậy cụ ạ

Bemagauvn

Xe điện
Quả thật nếu theo như tính toán Hàn sẽ phải tung hết sức để bóp U23 chúng ta nhằm rảnh chân thoải mái hơn trong trận cuối.
Nhưng em hơi bất ngờ khi Hàn tung đội hình không phải mạnh nhất. Hàn hoàn toàn thể hiện sự lấn lướt trong H1 mà nếu chúng ta thủng lưới khả năng cao đã sụp đổ.
Qua trận gặp Thái em lại cực kì có niềm tin vào tuyển U23 dưới tay Mr Gong, thực tế H1 hàng thủ với Goal làm Hàn đã thất bại trước suy tính của mình, nhưng tình huống nó cứ gần gần có bàn thắng nên Hàn vẫn giữ nguyên đội hình. Hàn nghĩ Hàn đang chưa đủ may 😂.
Phải đến H2 các bước tính toán của Hàn mới thành sự thực nhưng với em quả đó rùa bỏ mẹ, lập tức U23 VN có sự thay người , một thằng ăn kim chi ra đi làm Hàn sụp đổ nhưng em nghĩ HLV Hàn cũng thuộc loại cố chấp và khi chỉ còn 10 người thì trở tay không kịp, thay người để thắng !!!? Quá khó!
Khá là mù mờ trước trận đấu nhưng với phân tích như trên ( thấy tự tin vào các em - trừ thằng Toản ), cùng với một HLV hiểu cực kì cầu thủ Hàn em đã đoán 1-0 toàn trận và 2- 0 nếu Hàn ko chủ quan tung hết sức ghi bàn được ở H1.
Thực tế diễn ra các em đã thể hiện quá sức mong đợi. U23 cùng HLV Gong thật tuyệt vời.
Mẹ, sòng phẳng sợ cái gì ✌✌✌.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
H1 TL bị qua người liên tục sang H2 đỡ hơn vì Hàn nó khoét vào cánh trái nơi mà Đô chả giúp dc gì cho Tài
H2 được HLV gà bài nên chống được quả ngoặt bóng cụ ơi.

shannon wl

Xe điện
Nhật Bản thì tốt và xứng đáng là đẳng cấp số 1châu Chấu Á còn nhìn U23 Hàn Quốc hôm nay không đáng để U23 học tập chỉ được cái cầm bóng tốt, khoẻ hơn toàn lấy thịt đè người, phạm lỗi liên tục. May đội tuyển Hàn Có Son Heung-min và có tầm ảnh hưởng còn được. Còn lứa nàu của Hàn là vứt đi. Chưa thành tài đã thành tật. Lại được trọng tài hiẹp 1 bỏ qua nhiều chứ vào vòng nốc áo chưa biết được. Không bao giờ giành được ngôi á quân.
nó vẫn chưa tung thằng ngon nhất nó vào, còn mình hòa nó là quá may mắm cộng nỗ lực cụ thấy nó ép mình như nào rồi đó 9 người mà nó còn ép mạnh.
e vẫn đánh giá nó mạnh ứng cử viên vô địch.

Ga_son

Xe điện
Quả thật nếu theo như tính toán Hàn sẽ phải tung hết sức để bóp U23 chúng ta nhằm rảnh chân thoải mái hơn trong trận cuối.
Nhưng em hơi bất ngờ khi Hàn tung đội hình không phải mạnh nhất. Hàn hoàn toàn thể hiện sự lấn lướt trong H1 mà nếu chúng ta thủng lưới khả năng cao đã sụp đổ.
Qua trận gặp Thái em lại cực kì có niềm tin vào tuyển U23 dưới tay Mr Gong, thực tế H1 hàng thủ với Goal làm Hàn đã thất bại trước suy tính của mình, nhưng tình huống nó cứ gần gần có bàn thắng nên Hàn vẫn giữ nguyên đội hình. Hàn nghĩ Hàn đang chưa đủ may 😂.
Phải đến H2 các bước tính toán của Hàn mới thành sự thực nhưng với em quả đó rùa bỏ mẹ, lập tức U23 VN có sự thay người , một thằng ăn kim chi ra đi làm Hàn sụp đổ nhưng em nghĩ HLV Hàn cũng thuộc loại cố chấp và khi chỉ còn 10 người thì trở tay không kịp, thay người để thắng !!!? Quá khó!
Khá là mù mờ trước trận đấu nhưng với phân tích như trên ( thấy tự tin vào các em - trừ thằng Toản ), cùng với một HLV hiểu cực kì cầu thủ Hàn em đã đoán 1-0 toàn trận và 2- 0 nếu Hàn ko chủ quan tung hết sức ghi bàn được ở H1.
Thực tế diễn ra các em đã thể hiện quá sức mong đợi. U23 cùng HLV Gong thật tuyệt vời.
Mẹ, sòng phẳng sợ cái gì ✌✌✌.
E là HLV Hàn em cũng làm như vậy, ko phải vì ông Công là người Hàn quốc mà họ nương nhẹ VN, đó là suy nghĩ của bọn tự ti kém cỏi. Hàn quốc coi 3 ông trong bảng như nhau nên dùng chế độ luân phiên cầu thủ ở vòng bảng (đối thủ dễ xơi) để giữ sức vào vòng trong, ai ngờ ông VN thủ tốt quá.

bomon

Xe tăng
Mã đá với mình trận sau mà thoáng thế này không tử thủ thì cũng cầm rổ mà đựng. Chỉ ngại nó lại tử thủ, nhưng bị loại rồi thì để luyện quân chứ cũng không phải tử thủ làm gì.
Các cháu nhà mình giờ ưu tiên chiến thuật, tư duy, kỷ luật, mấy cái đó dễ luyện kiểu công nghiệp, không lo thiếu, chứ chờ lâu lâu đẻ được 1 ông Quang Hải nữa thì phập phù lắm.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nếu trận sau thua thì bị loại là xứng đáng cụ ạ. Nhưng không có chuyện đó đâu. Em đang dự đoán ngược dòng từ đầu giải là Nhất Hàn, Nhì Việt Nam, ba Mã, Thái bét bảng. Hiệp 2 Mã sẽ đá khác
Nhì bảng gặp Nhật ngon hơn UAE đó cụ. :D

berryfun

Xe điện
Mã đá với mình trận sau mà thoáng thế này không tử thủ thì cũng cầm rổ mà đựng. Chỉ ngại nó lại tử thủ, nhưng bị loại rồi thì để luyện quân chứ cũng không phải tử thủ làm gì.
Các cháu nhà mình giờ ưu tiên chiến thuật, tư duy, kỷ luật, mấy cái đó dễ luyện kiểu công nghiệp, không lo thiếu, chứ chờ lâu lâu đẻ được 1 ông Quang Hải nữa thì phập phù lắm.
Mã đá ngây thơ quá. Cự ly đội hình lung tung. Thể lực bị hút hết từ seagames đến nay vẫn chưa hồi. Xem đá với Thái Lan bực ko chịu nổi. Thái đá quá thường mà mã ko chống nổi. Trận tới gặp Vietnam mã ít nhất sẽ thua 2 quả trước Vietnam.

giang.nguyen

Xe điện
E là HLV Hàn em cũng làm như vậy, ko phải vì ông Công là người Hàn quốc mà họ nương nhẹ VN, đó là suy nghĩ của bọn tự ti kém cỏi. Hàn quốc coi 3 ông trong bảng như nhau nên dùng chế độ luân phiên cầu thủ ở vòng bảng (đối thủ dễ xơi) để giữ sức vào vòng trong, ai ngờ ông VN thủ tốt quá.
em cũng nghĩ Hàn cho cầu thủ dự bị phá sức đội mình ở H1, rồi dòm coi thế trận thê nào để nhả người từ từ ở H2.
Nhưng mà cách biệt 1 bàn chả có gì là an toàn, đến khi thẻ đỏ p75 thì Hàn hoàn toàn bất ngờ & vỡ kế hoạch

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Kỷ lục của U23 Việt Nam👍🌹🇻🇳⚽

Sau khi thua Bắc Triều Tiên 1-2 ở lượt cuối vòng bảng U23 châu Á 2020, Việt Nam có chuỗi 14 trận bất bại!

Chuỗi trận này bắt đầu từ chiến thắng 1-0 trước Đài Loan ở vòng loại U23 châu Á ngày 27/10/2021 đến trận hoà 1-1 với Hàn Quốc tối nay 5/6.

Trong đó, Việt Nam thắng 11, hòa 3, ghi 22 bàn và chỉ thủng lưới 3 bàn.
Số liệu dư lày mà đến giờ nhiều cụ vẫn loay hoay với bài toán thua Mã. =))

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Fan Thái đang tin đội nhà sẽ thắng Hàn Quốc và cùng VN vào tứ kết🤔
Lý do: VN cầm hoà Hàn thì Thái đương nhiên sẽ thắng Hàn😀

Ga_son

Xe điện
em cũng nghĩ Hàn cho cầu thủ dự bị phá sức đội mình ở H1, rồi dòm coi thế trận thê nào để nhả người từ từ ở H2.
Nhưng mà cách biệt 1 bàn chả có gì là an toàn, đến khi thẻ đỏ p75 thì Hàn hoàn toàn bất ngờ & vỡ kế hoạch
Họ vẫn đầu bảng thôi ạ, ở ĐNÁ trình độ sàn sàn như nhau nhưng các đội khác ko xây dựng được hệ thống phòng ngự như mình họ ko đá quen kiểu đấy. TL là như vậy họ đá kiểm soát bóng cơ mà tranh chấp tay đôi 1-1 với Hàn quốc thì ĐNÁ ko có cửa, chỉ có bài phòng ngự khu vực kiểu VN thu hẹp phạm vi chơi bóng bài này VN thuộc nhất, TL chưa bao giờ đá bài này nên thua Hàn 3-0 trở lên cũng dễ hiểu.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nó thua Hàn thì dc 4 điểm, mình thắng Mã thì đc 5 điểm, sao phải xoắn thế cụ
Nhiều ông không đọc điều lệ giải, không biết tính điểm mà chém như đúng rồi. Kệ đi cụ. :D

nhuataiche

Xe container
Hàn bị VN cầm hoà là đủ mất mặt rồi, bị Thái cầm hoà tiếp thì thôi khỏi về nước.

Mà Thái đá như thế thì lấy gì cầm hoà Hàn ?