Ae vào cho cảm nhận nhớt đã dùng cho scooter nào !!!

tuananhng

Xe hơi
bác nào ở sài gòn biết chỗ nào bán motul không ạ ?

cupheu

Xe tăng
Theo thống kê của mjk thì
Xe sh ps : đa số mọi ng tầm trug đều xài motul scooter giá 160k( có ở thắng béo) đều phản ánh tốt và thấy mát máy ,chạy vọt .Một số dùng Motul 300v cũng cho phản ánh rất tốt
Xe Pi : đa số dùng Agip ,một số dùng motul 300v đều cho phản ánh tốt .

Và đặc biệt có rất nhiều phản ánh k tốt về nhớt hãng Honda kêu nóng máy ,máy gào

Ae tiếp tục cho ý kiến về loại dầu nhớt mjk dùng nhé :D
dầu lap thì cứ của sell mà thay cụ nhỉ :-bd đến 1500km nhà cháu cũng thay motul xài xem thế nào

life's show

Xe đạp
bác mua Agip hi-tec ở đâu 180k đấy ? em mua MrOil 205k hôm qua
Mình ở SG. Tùy chổ bán thôi bạn ah. Chổ mình mua vì còn hàng tồn nên họ vẫn bán giá cũ để giữ khách thôi. Như chổ này mình mua Agip hôm qua giá hi-tec là 180ng/chai. Nhưng Motul 300V là 390ng/chai.
Chổ hôm nay mình mua Motul 300V giá 355ng/chai, nhưng City Hi-tec la 210ng/chai.

Ah, mà có điều này mình lưu ý các ae. Hình như mấy chổ bảo hành của PI không được PI đào tạo đủ hay sao đó. Mà thấy có những kỹ thuật quá gà luôn. Như hôm nay mình qua chổ Pi để thay lọc nhớt và nhớt. Kỹ thuật vừa thay nhớt và lọc nhớt là đề máy kéo ga hết cỡ đế độ xe ra khói luôn, mình thấy xot cả xe và bưc mình. Mới thay lọc nhớt thì phải cho nổ máy để đó để nhớt thấm từ từ qua loc nhớt chứ, đằng này lại kéo ga như vậy.
Bây giờ xe chạy hơi bị róc máy, thật bực mình
Đi hai chổ bảo hành, chổ nào cũng gặp gà mờ cả, thật bực mình, phải viết mail gop ý với Pi quá

life's show

Xe đạp
500km đầu nên xài motul nào vậy bác ? :-??
Bạn đi xe hiệu gì? Nếu là Piaggio thì 500km đầu, bạn dùng Motul HiTech 100. sau 1000km nếu dư giả thì dùng 300V. Cẩn thận với thợ trong PI nhé

lanhuong1965

Xe điện
Mình ở SG. Tùy chổ bán thôi bạn ah. Chổ mình mua vì còn hàng tồn nên họ vẫn bán giá cũ để giữ khách thôi. Như chổ này mình mua Agip hôm qua giá hi-tec là 180ng/chai. Nhưng Motul 300V là 390ng/chai.
Chổ hôm nay mình mua Motul 300V giá 355ng/chai, nhưng City Hi-tec la 210ng/chai.

Ah, mà có điều này mình lưu ý các ae. Hình như mấy chổ bảo hành của PI không được PI đào tạo đủ hay sao đó. Mà thấy có những kỹ thuật quá gà luôn. Như hôm nay mình qua chổ Pi để thay lọc nhớt và nhớt. Kỹ thuật vừa thay nhớt và lọc nhớt là đề máy kéo ga hết cỡ đế độ xe ra khói luôn, mình thấy xot cả xe và bưc mình. Mới thay lọc nhớt thì phải cho nổ máy để đó để nhớt thấm từ từ qua loc nhớt chứ, đằng này lại kéo ga như vậy.
Đi hai chổ bảo hành, chổ nào cũng gặp gà mờ cả, thật bực mình, phải viết mail gop ý với Pi quá
Bác tới đâu của Pi bảo hành mà họ làm thế???.Cho địa chỉ để các bác chúng ta biết còn té nào???Cám ơn bác nhiều!!!

tuan_85

Xe hơi
Công nhận máy thằng sh này bền thật .Mình toàn đi dầu thường tầm 2000km thay 1 lần ,mà thường xuyên wen 4000km 5000km mới nhớ ra thì thay thế mà 4 5 năm rùi máy vẫn còn ngon ,chạy tít mù :D Có lẽ bh chuyển sang motul scooter thui :D

tung.pham

Xe hơi

Cái này bác phải hỏi bác Pi J trên OF xem làm như thế liệu có sao không thôi. Chứ sự thật thì ngoài HN Topcom Lê Duẩn cũng có thợ như thế, nhiều là khác. Hôm em đi cũng thế, 3 xe thay dầu lần đầu cũng 3 anh thay xong, bật khóa chả cần đợi đèn phun xăng tắt, kéo xăng đến rung bần bật xong thôi, tắt máy và lại đề ga lái ra trả xe. Nếu làm như thế mà chả sao thì thôi :D, lần sau đi bảo dưỡng đỡ lăn tăn bác ạ.

OKLEY

Xe buýt
E toàn dùng Mobil 1 Gold thôi chạy cũng thấy thích lắm,được cái không nóng máy,vọt nhanh.Đây là ý kiến của riêng e thôi.

life's show

Xe đạp

life's show

Xe đạp
Bác tới đâu của Pi bảo hành mà họ làm thế???.Cho địa chỉ để các bác chúng ta biết còn té nào???Cám ơn bác nhiều!!!
Topcom trần hưng đạo-SG và chổ bên quận 4 (quên tên)

life's show

Xe đạp
Cố tí lên motul Htech 100 có chênh nhau nhiều đâu mà cụ :-bd
Motul htech 100, có JASO là MA chứ không phải MB như yêu cầu của Honda. Motul ra loại scooter LE chủ yếu nhắm vào các scooter Honda tại VN bạn ah

Chỉnh sửa cuối:

kureyonshin

Xe tải
Motul htech 100, có JAMO là MA chứ không phải MB như yêu cầu của Honda. Motul ra loại scooter LE chủ yếu nhắm vào các scooter Honda tại VN bạn ah
Cụ có thế giải thik cho e hiểu MA vs MB như nào ko ạ ? Tại sao htech lại đắt hơn ạ?#-o

life's show

Xe đạp
Cụ có thế giải thik cho e hiểu MA vs MB như nào ko ạ ? Tại sao htech lại đắt hơn ạ?#-o
JASO MA hay MB là các tiêu chuẩn đánh giá dầu nhớt của Nhật Bản. Giải thích thì rất dài dòng bạn ah. Để biết xe mình cần loại dầu nhớt MA hay MB, bạn đọc trong cuốn hướng dẫn theo xe, sẽ biết yêu cầu của xe mình. Đa số các xe scooter 4T của Honda có yêu cầu JASO MB, ngoại trừ xe Wave RSX AT thì yêu cầu JASO MA

Chỉnh sửa cuối:

tuanhh

Xe hơi
Theo đánh giá của e đã đi motul scooter rồi thì thấy ổn,cứ tầm 1500km thì thay là ổn lám rồi cần gì phải motul v300

kureyonshin

Xe tải
JASO MA hay MB là các tiêu chuẩn đánh giá dầu nhớt của Nhật Bản. Giải thích thì rất dài dòng bạn ah. Để biết xe mình cần loại dầu nhớt MA hay MB, bạn đọc trong cuốn hướng dẫn theo xe, sẽ biết yêu cầu của xe mình. Đa số các xe scooter 4T của Honda có yêu cầu JASO MB, ngoại trừ xe Wave RSX AT thì yêu cầu JASO MA
Từ khi mua xe đến h e toàn chơi motul Htech 100 chưa thấy vấn đề j ợ xe rất mát chạy rất lướt ko gào rú j ạ đợi lần sau thay motul scooter rồi cảm nhận ợ thanks cụ ợ