Thảo luận AE cho tham khảo cảm nhận khi lái Cross bản V với.

linhbogiong

Xe tăng
Tình hình là tới đây mình tính mua 1 con Cross bản V nhưng mình thấy vẫn chưa thích một số điểm:
1 là Phanh tay đặt ở dưới chân
2 là Ống bô xe đặt khá thấp làm mất thẩm mỹ
3 là Khoang máy khá xấu, không có che đậy gì cả.
ae cho mình xin cái cảm nhận với nhé.
Cảm ơn anh em
3 là nó bán được nhiều nên không có thời gian mà sắp đặt đâu cụ. Có thể đi thiếu an toàn nữa vì vội vàng cho đủ doanh số cụ cứ cẩn thận đi từ tốn thôi nhé cứ tìm hiểu quen xe đã nhé.

Rockport Avior

Xe tăng
Nghe quả phanh tay để dưới chân là khá ngược đời kỳ kỳ sao ấy. Cụ thấy thuận tiện là được còn nếu không ổn thì quả là không ổn. Vì tay khác chân mà.
Chắc ông này mới từ ware Alpha chuyển lên bốn bánh!
Phanh tay để dưới chân thì cũng rất nhiều hãng nó từng chọn TK như vậy, chứ không riêng gì Toy

vandinh

Xe container
Chắc ông này mới từ ware Alpha chuyển lên bốn bánh!
Phanh tay để dưới chân thì cũng rất nhiều hãng nó từng chọn TK như vậy, chứ không riêng gì Toy
Chắc chủ thớt là mợ lúc nào tay cũng thích cầm cái gì nó giống với cái mình thích.

Davis Le

Xe máy
ủa, khoang máy có ai mở nắp lên để khen nó đẹp xấu đâu nhỉ? Xe toy thì trc giờ rất thực dụng. Cross là xe đột phá của hãng về hình thức lẫn công nghệ rồi

Bopbun

Xe điện
Tình hình là tới đây mình tính mua 1 con Cross bản V nhưng mình thấy vẫn chưa thích một số điểm:
Cảm ơn anh em
Bạn là người đầu tiên đánh giá xe theo tiêu chí khoang máy đẹp. Chứng tỏ bạn rất ham hình thức, ham hơn cả những yếu tố quan trọng của cái xe. Vậy đừng mua Toyota, xe Tàu đẹp long lanh luôn.

Bopbun

Xe điện
Liệu có phải để tiết kiệm nhiên liệu hơn k cụ nhỉ
Nghe nói bản 2021, hãng tinh chỉnh giảm độ trễ chân ga hơn bản 2020. Nhưng bản 2022 này có lẽ lại tăng trễ chân ga để giảm tiêu hao. Mình vừa chạy Tam Chúc - Hà Nội chở 4 người, trung bình mức hao xăng toàn chặng 5,7 l/100 km. Nếu không vào Hà Nội thì là 5,3 l/100 km. Tiết kiệm hơn cả con Yaris già.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Nghe nói bản 2021, hãng tinh chỉnh giảm độ trễ chân ga hơn bản 2020. Nhưng bản 2022 này có lẽ lại tăng trễ chân ga để giảm tiêu hao. Mình vừa chạy Tam Chúc - Hà Nội chở 4 người, trung bình mức hao xăng toàn chặng 5,7 l/100 km. Nếu không vào Hà Nội thì là 5,3 l/100 km. Tiết kiệm hơn cả con Yaris già.l
Bản V đây cụ. Nhìn chung xe Cross đi rất tiết kiệm. Kiểu dáng ổn, tính năng đủ đầy bảo sao bán chạy

thanhcong2002

Xe buýt
Nghe nói bản 2021, hãng tinh chỉnh giảm độ trễ chân ga hơn bản 2020. Nhưng bản 2022 này có lẽ lại tăng trễ chân ga để giảm tiêu hao. Mình vừa chạy Tam Chúc - Hà Nội chở 4 người, trung bình mức hao xăng toàn chặng 5,7 l/100 km. Nếu không vào Hà Nội thì là 5,3 l/100 km. Tiết kiệm hơn cả con Yaris già.
Bản G tem năng lượng hãng dán trên xe gần 11l/100km mà thực tế thì chỉ có người mua nhầm chứ người bán không bao giờ nhầm.

Rob Tran

Xe điện
lúc nào mời bác đi xe bản V của em nhé, em chẳng thấy lỗi gì
Đây là lỗi chung thôi bác, chứ không phải xe nào cũng bị. Những lỗi em kể trên thì rất nhiều xe bị. Còn thử xe thì em không cần đâu, nhà em đến 2 chiếc V.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nay em được ngồi cross cả đi cả về hơn 100km. Bản hv, ra biển thiếu 30 củ là 1,1 tỉ.
Đi xong về mới thấy nể fan toy. Trong lúc đi ngồi nhẩm thì 1 xe đi bt năm hơn 1v thì đi hơn 10 năm chưa hồi đc đủ tiền chênh lệch 200 củ chưa tính tiền thay pin.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Nay em được ngồi cross cả đi cả về hơn 100km. Bản hv, ra biển thiếu 30 củ là 1,1 tỉ.
Đi xong về mới thấy nể fan toy. Trong lúc đi ngồi nhẩm thì 1 xe đi bt năm hơn 1v thì đi hơn 10 năm chưa hồi đc đủ tiền chênh lệch 200 củ chưa tính tiền thay pin.
Toy định hướng bán Cross bản V là chính mà cụ. Bản HV dành cho khách hàng nào thích trải nghiệm thôi ạ.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Cảm ơn anh em
Đậy vào cho chuột làm tổ

Bopbun

Xe điện
Nghe nói tất cả các dòng xe lắp ráp ở Việt Nam đều cắt bỏ tấm nhựa gầm khoang máy. Xe nhập khẩu về Việt Nam cũng cắt khá nhiều nhưng riêng tấm nhựa này không cắt, vì nó rất quan trọng, chống chuột chui lên làm cắn dây dợ với chống đất đá bay lên khoang máy. Em không soi thẩm mỹ khoang máy mà em soi cái tấm nhựa này. Cross còn nguyên các cụ ợ.

fiestafun

Xe tải
Sau 3 tháng đi xe thì mình thấy những cái điểm lắt nhắt như vậy không đáng để ý.

Hoặc cũng có thể do mình lái mới nên ko có thời gian để ý mấy cái đó :P.

Có 1 cái ghét nhất của Toy là độ trễ chân ga, cái này thì là đặc sản di truyền rồi :(.
Trễ tí cho êm cụ à :)

duythaimh

Xì hơi lốp
Nghe nói tất cả các dòng xe lắp ráp ở Việt Nam đều cắt bỏ tấm nhựa gầm khoang máy. Xe nhập khẩu về Việt Nam cũng cắt khá nhiều nhưng riêng tấm nhựa này không cắt, vì nó rất quan trọng, chống chuột chui lên làm cắn dây dợ với chống đất đá bay lên khoang máy. Em không soi thẩm mỹ khoang máy mà em soi cái tấm nhựa này. Cross còn nguyên các cụ ợ.
ông nghe ai nói cái này, ông ra showroom bất kì kiểm chứng đc đó. Mà ông có đi xe thật không, tấm chắn gầm máy chống chuột cái kiểu gì, tôi dùng 3 4 đời xe r chưa nghe quả chống đc chuột bao giờ.

duythaimh

Xì hơi lốp
Cảm ơn anh em
Nói cái gì cũng phải khách quan cụ ạ. Cái phanh tay để dưới ai k quen mới đi hơi gượng, nhưng dần sẽ quen và nó làm phần yên ngựa đẹp hơn ( cá nhân e thì k thích để dưới chân, như con camry ngày trước e đi thấy k thích ).
Vụ ống bô thì e k quan tâm lắm, còn vụ nắp máy thì nói đơn giản thực dụng là nói né tránh chứ nó cắt giảm chi phí tăng lợi nhuận thôi, mấy bố kết toy cứ văn vở làm éo gì vấn đề này.
Cross bản V bán là chủ yếu, mà e thấy bản này là hợp lý nhất, HV dành cho ai nhiều $ chút thích trải nghiệm thôi chứ chẳng tiết kiệm chi phí nổi đâu. Cross hài hòa, opt của toy lần này siêu đầy đủ trong phân khúc rồi ( khác với ngày xưa ) nên mua bản V là phù hợp nhất.
Lái nhẹ nhàng, cách âm bình thường ( mấy con xe tầm này con nào chả như nhau mà tranh đua, đi 1 thời gian quen hết ).

Bopbun

Xe điện
ông nghe ai nói cái này, ông ra showroom bất kì kiểm chứng đc đó. Mà ông có đi xe thật không, tấm chắn gầm máy chống chuột cái kiểu gì, tôi dùng 3 4 đời xe r chưa nghe quả chống đc chuột bao giờ.
Cross thì tôi chắc chắn là có. Xe tôi tôi biết. Ông lên youtube xem mấy nhà review uy tín họ soi gầm họ nói. Và họ nói luôn mấy ông lắp ráp Việt Nam làm ăn cho tử tế, đừng bỏ cái tấm nhựa gầm xe. Đây là những người có uy tín họ nói. Còn dạng đi 3-4 đời xe như ông, có đâu mà biết.

duythaimh

Xì hơi lốp
Cross thì tôi chắc chắn là có. Xe tôi tôi biết. Ông lên youtube xem mấy nhà review uy tín họ soi gầm họ nói. Và họ nói luôn mấy ông lắp ráp Việt Nam làm ăn cho tử tế, đừng bỏ cái tấm nhựa gầm xe. Đây là những người có uy tín họ nói. Còn dạng đi 3-4 đời xe như ông, có đâu mà biết.
Thôi bớt văn vở đi ông ạ, tôi đi mấy cái xe 2 xe Hàn 1 xe Việt chẳng xe nào nó bỏ đâu mà ông đi vu cho xe lắp ráp như thế. "Nghe nói tất cả các dòng xe lắp ráp ở Việt Nam" của ông là ông xem được những xe nào mà ông dám gáy như vậy. Còn cái đó chống chuột như nào ông chỉ cho tôi xem nào. Nói cái gì phải đúng, chứ thần thánh mấy con xe lên làm cái gì. Tôi chạy lux A nhưng cái gì ngon t bảo ngon, cái gì chê tôi vẫn chê ầm ầm chứ tôi sợ gì mấy ông cuồng

duythaimh

Xì hơi lốp
Còn ông bảo xe cross của ông có, nó tốt, không sai. Nhưng đừng có đem cái con xe của mình thần thánh lên rồi đi chê các xe khác, nó phèn bỏ mẹ ra.

Không về nhì

Xe điện
cảm giác lái nó chán, tay lái nhẹ hều nhưng mà là đặc trưng của toy rồi.