Ac quy E 300 chính hãng!

involio

Xe hơi
inlovo: Tôi đã thay cái acquy mới của Hàn Quốc, 100 Amh.
Vì sáng đi làm mới biết nên chả kịp gọi bác gì ở Nguyễn Hoàng Tôn như đã hứa, đành phải gọi thợ quen ngay gần nhà. Mở ra mới biết acquy xe E 300 là 70 Amh. Giá mà thay cái nào 70-80 Amh thì tốt hơn. Thấy một bác quen dùng xe Mer đã gần 10 năm nay bảo tôi thế!
Nếu mai vẫn hết điện thì chắc là cái lỗi ghế phụ mà bác nói. Bác làm ơn cho xin cái số dt để có gì tôi gọi xin kinh nghiệm bác tí.
Cám ơn bác!

À tôi quên, xe tôi đã dùng hơn 2 năm một tí, đi trên 40000 km. Ắc quy hết là hợp lý chưa ạ?
Bác cứ yên tâm dùng loại 100Ah.

Dùng hàng HQ thì chắc là Atlas rồi. Dòng E mình dùng được. Nhưng nếu S thì nên dùng Bosch hoặc chính hãng. Em đã từng gặp bình Atlas 100Ah mà lắp vào S500 đếch đề được vì độ phóng điện kém.

Em nghĩ hơn 2 năm có xe phải thay bình rồi ạ. Không có gì đặc biệt. Nhưng cụ cứ nên để thợ kiểm tra qua từng bước như đã nêu. Lỗi mạch điều khiển ghế phụ trên dòng E không phổ biết lắm đâu ạ.

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Cám ơn bác, tôi đang hồi hộp. Thay sáng nay, hy vọng không vấn đề gì. Atlas của Hàn Quốc đấy bác ạ!

involio

Xe hơi
Cám ơn bác, tôi đang hồi hộp. Thay sáng nay, hy vọng không vấn đề gì. Atlas của Hàn Quốc đấy bác ạ!
Vâng em cũng mong không vấn đề gì. Lần tới thay cụ cứ làm con Bosch cho yên tâm nhé.

Còn nếu đúng là lỗi liên quan đến cái bảng mạch kia mà thợ bảo phải thay thì cụ cú hú em nhé. Em chỉ cụ cách khắc phục rất nhanh ạ.

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Cám ơn cụ innolio. Mai mà điện vẫn tèo thì chắc là do cái lỗi bác nói rồi đó. Bosch mua ở đâu hả bác? Biết thì tôi đã gọi Bosch rồi!

involio

Xe hơi
Cám ơn cụ innolio. Mai mà điện vẫn tèo thì chắc là do cái lỗi bác nói rồi đó. Bosch mua ở đâu hả bác? Biết thì tôi đã gọi Bosch rồi!
Gara nào cũng có cụ ạ.
Tầm quanh quanh 3.5 củ gì đó là giá vừa phải.
Nếu cụ chưa hỏi được thì nhắn em em chỉ gara cụ mua nhé.
Vẫn mong xe cụ không sao.

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Ắc quy dùng cho xe E300 đời 2010-2013 là loại 12V/70AH , cọc âm cụ nhé, cụ thay chuẩn hoặc tầm 75AH có kích thước tương đương cũng oke. Cụ có thể thay Atlas, Bosch hoặc Varta , giá hãng thì tầm hơn 13 củ thôi không đến 17 củ đâu cụ.
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Đúng rồi bác ạ! Sáng nay tôi đã check lại hãng. Họ nói thay acquy ngoài cũng được. Nhưng không nên 100 Amh. Vì giờ thì k vấn đề gì, nhưng về lâu dài thì cái máy phát nó hơi bị quá công suất. Tốt nhất là 70-80 Amh thôi. Tôi đã trót thay cái Atlas 100 Amh rồi, chả biết làm thế nào, không lẽ lại bỏ. Hic!
Mong các bác cho lời khuyên với ạ!

À, còn vụ này nữa. Sau khi thay cái acquy, tôi phát hiện ra cái dây an toàn mất tính năng thắt chủ động khi mình mới đeo vào. Cụ thể là khi mình thắt dây an toàn, dây sẽ tự thít vào rồi mới trở lại bình thường. Đây là tính năng an toàn chủ động ưu việt của Mer (một số xe khác cũng có). Đằng này nó lại mất.
Hoảng quá, gọi điện sang Hãng. May gặp được một chú kỹ thuật tốt bụng, vừa xác nhận có thể thay acquy ngoài, vừa giải thích khi ngắt điện để thay acquy thì tính năng an toàn chủ động sẽ bị mất. Phải set up lại. Chú ấy hưỡng dẫn tôi làm được rồi. Bác nào thay acquy hay vì gì đó mà thấy mất tính năng này thì nhớ bảo kỹ thuật họ hướng dấn nhé!

SonataHQ

Xe điện
Các cụ khuyên chuẩn rùi, em sợ nhất cái Háng, ngày xưa em dị ứng lắm khi các Bác cứ khoe check trong Hãng biết hết mọi thứ lỗi lầm của xe.

involio

Xe hơi
Đúng rồi bác ạ! Sáng nay tôi đã check lại hãng. Họ nói thay acquy ngoài cũng được. Nhưng không nên 100 Amh. Vì giờ thì k vấn đề gì, nhưng về lâu dài thì cái máy phát nó hơi bị quá công suất. Tốt nhất là 70-80 Amh thôi. Tôi đã trót thay cái Atlas 100 Amh rồi, chả biết làm thế nào, không lẽ lại bỏ. Hic!
Mong các bác cho lời khuyên với ạ!

À, còn vụ này nữa. Sau khi thay cái acquy, tôi phát hiện ra cái dây an toàn mất tính năng thắt chủ động khi mình mới đeo vào. Cụ thể là khi mình thắt dây an toàn, dây sẽ tự thít vào rồi mới trở lại bình thường. Đây là tính năng an toàn chủ động ưu việt của Mer (một số xe khác cũng có). Đằng này nó lại mất.
Hoảng quá, gọi điện sang Hãng. May gặp được một chú kỹ thuật tốt bụng, vừa xác nhận có thể thay acquy ngoài, vừa giải thích khi ngắt điện để thay acquy thì tính năng an toàn chủ động sẽ bị mất. Phải set up lại. Chú ấy hưỡng dẫn tôi làm được rồi. Bác nào thay acquy hay vì gì đó mà thấy mất tính năng này thì nhớ bảo kỹ thuật họ hướng dấn nhé!
Theo em hiểu thì không có chuyện máy phát bị quá công suất khi dùng ác quy 80 hay 100Ah đâu ạ.

Vì nguyên lý sạc đầy nhanh hay chậm phụ thuộc cường độ dòng điện. 80 hay 100Ah biểu trưng cho khả năng tích điện của ắc quy. Dòng không đổi thì ac quy lớn sẽ sạc lâu hơn chút.

Do may phát dùng lực quay từ động cơ và luôn quay. Khi nào ac quy vơi thì đóng mạch thôi. Vậy bác cứ để cái đó mà dùng.

Thế xe cụ xác nhận là do bình phải không ạ.

Còn cái vụ setup dây an toàn chủ động cụ mô tả lại cho mọi người học hỏi với.

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Involio: Vâng, là do bình bác ạ! Hơn 2 năm là à quy chết thôi. Trước tôi đi Camry xuất Mỹ gần 4 năm mới phải thay acquy. Nhưng thấy nói có bác hơn 2 năm đã phải thay. Chắc cái của tôi hơn 2 năm là hợp lý thôi. Cám ơn bác, tôi sẽ dùng cái Atlas 100 Amh này, khi nào hết thì chắc sẽ dùng Bosch. Sẽ chọn cẩn thận loại 70-80 Amh theo lời khuyên của bác.

Cái vụ setup dây an toàn chủ động thì như thế này:
- Khởi động xe.
- Click mũi tên bên phải ở phần chỉnh trên vô-lăng, rồi di chuyển đến setting
- Ấn OK rồi di chuyển đến Vehicle. Ấn OK. Di chuyển xuống Conviniene. Ấn OK. Màn hình sẽ hiện ra khoang xe với hình dây an toàn.
- Di chuyển xuống để thấy dây an toàn chuyển sang màu đỏ. Ấn OK để active. Thế là xong!
- Back lại bằng mũi tên ở dưới núm điều khiển để màn hình vf lại tình trạng ban đầu.
Các bác lưu ý là tôi kém tiếng Anh nên các từ tiếng Anh ở trên tôi không dám chắc là đúng hoàn toàn đâu.

nganvitga

Xe tăng
Theo em hiểu thì không có chuyện máy phát bị quá công suất khi dùng ác quy 80 hay 100Ah đâu
Vì nguyên lý sạc đầy nhanh hay chậm phụ thuộc cường độ dòng điện. 80 hay 100Ah biểu trưng cho khả năng tích điện của ắc quy. Dòng không đổi thì ac quy lớn sẽ sạc lâu hơn chút.

Do may phát dùng lực quay từ động cơ và luôn quay. Khi nào ac quy vơi thì đóng mạch thôi. Vậy bác cứ để cái đó mà dùng.

Mấy chú hãng là hay nâng cao quan điểm. Cụ cứ để mà đi không sao đâu. Xe em mất lạnh điều hoà vào các chú bắt thay cả lốc và dàn mà em mới đi có 2 vạn thôi. Em cứ để chạy hoá ra chả sao chỉ bị kẹt lốc tý thôi, bây giờ lại bình thường, tý đi cả gần trăm củ đấy.

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Tôi Nghe nói nguyên cái lốc mà thay cả cụm cũng tầm hơn 6 chục tiền Việt rồi! Khiếp thật!

involio

Xe hơi
Involio: Vâng, là do bình bác ạ! Hơn 2 năm là à quy chết thôi. Trước tôi đi Camry xuất Mỹ gần 4 năm mới phải thay acquy. Nhưng thấy nói có bác hơn 2 năm đã phải thay. Chắc cái của tôi hơn 2 năm là hợp lý thôi. Cám ơn bác, tôi sẽ dùng cái Atlas 100 Amh này, khi nào hết thì chắc sẽ dùng Bosch. Sẽ chọn cẩn thận loại 70-80 Amh theo lời khuyên của bác.

Cái vụ setup dây an toàn chủ động thì như thế này:
- Khởi động xe.
- Click mũi tên bên phải ở phần chỉnh trên vô-lăng, rồi di chuyển đến setting
- Ấn OK rồi di chuyển đến Vehicle. Ấn OK. Di chuyển xuống Conviniene. Ấn OK. Màn hình sẽ hiện ra khoang xe với hình dây an toàn.
- Di chuyển xuống để thấy dây an toàn chuyển sang màu đỏ. Ấn OK để active. Thế là xong!
- Back lại bằng mũi tên ở dưới núm điều khiển để màn hình vf lại tình trạng ban đầu.
Các bác lưu ý là tôi kém tiếng Anh nên các từ tiếng Anh ở trên tôi không dám chắc là đúng hoàn toàn đâu.
Ô thế chắc xe em không có tính năng này rồi. Chắc chỉ W212 có thôi ạ.
Cám ơn bác nhé.

huancao662

Xe tải
Bình to thì máy phát ko sao nhưng cục sạc sẽ bị làm việc quá công suất, theo em hiểu là như vậy

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Theo em hiểu thì không có chuyện máy phát bị quá công suất khi dùng ác quy 80 hay 100Ah đâu ạ.

cái này em công nhận rất đúng, em thay Atlas 100Ah hơn năm nay rồi, bình khỏe phóng điện tốt và ... Rẻ!

acquyanhbac

Đi bộ
dòng e dùng bình DIN 100 nếu bác dùng bình chính hãng thì tuổi thọ khoảng 4 ~ 6 năm.còn bình nhập khẩu korea hơn 2 củ tuùy từng thương hiệu,tuổi thọ dao động từ 2 ~ 4 năm tùy theo kinh nghiệm sử dụng của các bác.khi thay ắc quy bác nhớ rút chìa khóa ra nhé ;)

Chỉnh sửa cuối:

phuocnh

Xe tải
Các bác cần cung cấp và lắp đặt phụ tùng thì alo e nhe. 0987777392

pao

Xe tải
Cụ cứ ra ngoài thay cụ ah! cứ đúng thông số kỹ thuật và hàng chính hãng là ok!