[Funland] Ác mộng của Huawei đã đến: TSMC dừng sản xuất chip mới cho Huawei

Huthasa

Xe container
Huawei chết thì nhân dân chẳng lợi ích mệ gì nhất là dân Việt do nguy cơ dân Việt phải mua hàng đắt hơn do kinh tế thị trường bị can thiệp. Khi nào Tập chết thì dân Việt nói chung và nhân dân thế giới mới nên vui.
Mệ, thằng heo quay nó cá bán cái méo gì rẻ. Mà rẻ đã có anh Vượng lo. Ủng hộ đập chết mợ heo quay trong bình đi.

LangThinh

Xe buýt
Tối ngày toàn ăn cắp chả sáng tạo dc mịa gid

uahktam

Xe tải
Một số nước như Anh và Cànada đã tìm đối tác làm công nghệ 5G rồi, rất may là không phải Heo Quay.

vo nho

Xe điện
Thì cứ tạm coi là một mắt xích, nhưng tư tưởng chủ đạo vẫn xoay quanh ông cầm đầu. Có thể nói rộng ra là một ""đế chế"", đế chế của Tập từ 2012 đã thay đổi chóng mặt nhất là kinh tế và Quân sự. Nghe vẻ cụ thạo về TQ nên e khg bàn sâu. Thế nên Tập/ đế chế của Tập suy yếu nó sẽ ảnh hưởng đến bước đi của Tập/đế chế của Tập đề ra đối với hàng xóm nói riêng và TG nói chung.
Đế chế của tập... Nếu thế thì đã ko có hội nghị bắc đới hà hàng năm. :)) :)) :)) :))

ngocmai227

Xe lăn
Em đọc còm cụ nhiều và biết cụ lý luận chả có chỉ chọc ngoáy với chụp mũ. Tóm lại giờ Mẽo có dùng Nuke với Khựa thì cụ cũng cho là đúng thôi.

Còn với người có tri thức, có lý trí, em nói ko với luật rừng thưa cụ. Và hơn hết việc j ra việc đó. Chả có nhẽ Mẽo cấm vận Nhựa để phản đối việc vẽ đường lưỡi bò? Hay là chúng ta cứ tự sướng với nhau thế đi để nâng Mẽo lên 1 tầm cao mới?
E chả quan tâm cụ nghĩ gì. Thằng khựa mất dậy bị ăn vả là e thấy sướng, thằng nào vả nó ko quan trọng :))
Mà éo ưa nhau thì ko chơi với nhau nữa có sao đâu nhỉ, thằng bình béo nó cấm cửa FB, GG ... là luật nhà chúng nó à :))
Giờ nó đang định cắm biển đông làm chuồng xí nhà nó chắc nó định dùng luật thiên đình :))

Chỉnh sửa cuối:

Wave cùi bắp

Xe điện
Em đọc còm cụ nhiều và biết cụ lý luận chả có chỉ chọc ngoáy với chụp mũ. Tóm lại giờ Mẽo có dùng Nuke với Khựa thì cụ cũng cho là đúng thôi.

Còn với người có tri thức, có lý trí, em nói ko với luật rừng thưa cụ. Và hơn hết việc j ra việc đó. Chả có nhẽ Mẽo cấm vận Nhựa để phản đối việc vẽ đường lưỡi bò? Hay là chúng ta cứ tự sướng với nhau thế đi để nâng Mẽo lên 1 tầm cao mới?
Trùm luật rừng phải là anh Tàu thưa cụ

hbu082

Xe container
Huawei đặt hàng qua trung gian được không các Cụ
Em nghĩ là đc, nhưng giá sẽ bị đội lên rất nhiều sẽ ko còn tính cạnh tranh nữa, và quan trọng là tầm này thằng nào liều đứng ra làm trung gian nữa cơ.

dalink

Xe điện
Thằng khoẻ nhất luôn đúng!

Gagarose

Xe điện

luật rừng: cấm cmn google, facebook nhể, tự tay vả vào mặt mình
Thế giời bây giờ bỉ ổi công khai hơn trước phỏng các cụ
Hồi trước muốn oánh ai thì cũng phải chế ra cái lý do gì trông có vẻ quang minh chính đại, như hột nhơn, VK hoá học, chống loài người blabla, nghĩa là vẫn cần cái mặt nạ hiệp sỹ
Giờ oánh ai chỉ cần "tao thích thế", quân sự cũng vậy, kinh tế cũng thế, tao oánh mày vì điều đó cần cho lợi ích của người Mẽo, thế thôi, cần méo gfi ba cái mặt nạ...
Âu cũng là cái trung thực, dễ coi dễ hiểu. Chỉ là hơi khó cho các anh bợ Mẽo phải sửa văn chút ít
sửa thêm văn vẻ là chúng tôi cần google faceboook phát triển ổn định tăng trưởng không quá nóng, vì thế nên chúng tôi không cho google facebook hoạt động ở đất nước này, phải thế không?

wild nature

Xe điện
Nếu đập phải đập chết. Chứ nửa vời nó vẫn sống thì nó lại nuôi 1 thằng gia công khác lên. Có thể ko phải ngay bây h nhưng 5-10 năm nữa.
Nhưng như này thì chính phủ can thiệp quá sâu vào môi trường kinh doanh nhỉ. Nói chung tây làm gì cũng đúng, có cơm sườn là hay thiệt thôi.
Tất cả cá máy móc để sx chip, đều do cty Mỹ cung cấp. Chưa cty nào làm đc cho các chip đời cao 7nm đổ xuống.
TSMC cũng chỉ là nhà gia công. Máy vẫn của Mỹ nên Mỹ cấm phát ăn ngay 😜

Nói chung khựa chưa đủ lớn để cánh ông cả Mỹ đâu

Gagarose

Xe điện
Đọc còm trên để biết kiến thức cụ ở tầm nào.
còm trên không đáng để vào mắt, luận điệu bao năm chả thế, kiểm soát thông tin, tuyên truyền vv và vv, lúc thì đòi theo luật bình đẳng thương mại quốc tế, lúc thì lại mang lý do nội bộ ra để cấm đoán, hài vãi
thế cái kiểm duyệt thông tin nội bộ nhà cụ nó là luật quốc tế à? nó không phải luật rừng à, chắc là luật thôn, luật bản
Công nghệ của Mỹ, nó cấm bán cho thằng này thằng kia mà bảo là luật rừng, thế thì chơi đẹp là phải bán cho nó để nó ăn cắp công nghệ mới là chơi đẹp?
Vui lòng chỉ ra cho xem Tiktok nó bị cấm đoán thông tin gì khi vào Mỹ thế? Baidu, Alibaba bị luật rừng gì của mỹ kiểm duyệt thông tin vậy?
kiến thức tầm thôn bản nó chỉ có thế thôi

Chỉnh sửa cuối:

giangha2k3

Xe tăng
Nhìn cụ hả hê sướng quá nhỉ? Em chả hiểu sướng ở điểm gì? Ngta chỉ nhìn vào hành động thôi chả ai nhìn vào lý do cả.
Cũng chả ai đi cổ vũ cho cái bạo ngược thích là giết thằng khác cả. Đấy là hành động của những kẻ cuồng tới mất ý trí.

HUAWEI hay ZTE làm gì sai cần phải có bằng chứng, có trọng tài hay tòa quốc tế phán xử. Đây phán xử kiểu giang hồ xã hội đen vẫn vỗ tay ngợi ca được.

Bảo sao xưa kia Mẽo nó nói trên báo chí là đưa B52 ném bom miền Bắc như kiểu đi trả đũa, VN phải trả giá vì đã giết hại người Mẽo và đối đầu Mẽo. Cụ có buồn khi dư luận Quốc Tế cũng vỗ tay ăn mừng, cho đáng đời thằng VN.
Trọng tài hay tòa quốc tế thì cụ hỏi Philipin nhé, muốn người khác không bạo ngược với mình thì mình đừng giở thói bạo ngược với người khác, cụ biết "đường lưỡi bò" không?

sonca14

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Mỹ nó nói rất đơn giản: Thằng nào dùng công nghệ của tao thì ko đc bán hàng cho thằng heo quay.
Vậy các anh có thể tự nghiên cứu ra sản phẩm mà bán, lúc đó bố thằng Mỹ cũng ko cấm anh đc.
Nhiều cụ chửi thằng Mỹ hành xử ko đẹp, cấm lọ cấm chai, mình thấy nó có cấm đíu đâu, quyền chọn ở mình mà: Hoặc chơi với thằng Bình béo hoặc chơi với Trum.
Yếu thì phải chọn phe thôi, mạnh thì làm nổi lên làm đại ca 1 phương đê, kêu anh em đi theo phò tá.

vneseman

Xe lăn
Em thì chỉ hóng các cụ chém và hóng bao giờ anh Lọ gửi bó đũa sang cho anh Trăm.

ngocmai227

Xe lăn
Thì như còm trước em nói mà. Cụ ngoài bợ Tây ra làm gì có tý lý luận nào đâu.

Vào nhà người ta kinh doanh truyền thông, thông tin mạng xã hội mà ko chấp nhận bị kiểm duyệt thì họa chỉ có đầu ko não mới chấp nhận cụ nhé. Em cũng thấy may mắn vì VN kịp thời có luật ANM. Có luật ANM rồi mà những người ko não vẫn cuồng Tây chê chửi đất nước như hát hay. Ko có thì chắc chúng nó đề xuất dâng đất nước cho Mẽo luôn ấy chứ.
Cụ trả lời mấy câu hỏi của e để chứng minh cụ có tí lý luận đê. Mấy thằng tư bẩn chắc đầu chúng nó toàn ko não cả đấy. Bưng bô được cả khựa thì e hơi bị nể :))
À trừ bọn sinh tầm tháng 11, 12/79 thì e có thể thông cảm được :))

trancannam

Xe điện
Thằng xaomi oppo nó sẽ diệt heo quay

Xe_loi

Xe tăng
Hóng phản ứng của bình Bu ồi. Một kẻ man di mọi ... đang bị ghè cổ.

cmyk77

Xe điện
Xem bọn tập cặn bã và phát ngôn viên cảnh mê sảng, khoai xoa oánh múa may như nào
xem bọn khựa nô vào tiếp tục bào chữa, AQ, tự thủ d tinh thần
Công nhận đọc báo nhìn mặt mấy đứa đó chỉ muốn vả cho nó vêu mồm chúng nó đi, không ưu nổi thái độ hung hăng côn đồ...

An Nguyen 1

Xe tăng
Hy vọng dập mỗi heo quay chứ dập hết đám khựa thì mấy anh V, Q, T, ... nhà mình cũng khốn