ABS trên xe CRUZE LTZ

thanhcong68

Xe đạp
Các bác ơi cho em hỏi sao xe Cruze LTZ khi bật chìa khoá điện lên ON thì trên taplo ko hiên biểu tượng hình màu vàng của ABS nhỉ,em hỏi thì họ trả lời xe có ABS nhưng theo tiêu chuẩn mỹ ko lắp đèn.Các bác nào biết trả lời e với ạ hay GM VN cắt ABS rồi nhỉ.

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
Việt nam Ko Cắt đâu cụ. Đe em đi hỏi mây ông làm ở xương Dịch vụ của hãng xem họ trả lời thế nào rồi em cho cụ biết. Còn em khăng Định là Ko Cat của cụ đâu.
Em nói vui: đe cụ thử có ABS hay Ko cụ lây con 1.8 LTZ của cụ chạy ở tộc độ 140 km/h rồi cụ phanh gấp lại cho em xem có sao Ko? Rồi cụ mướn con CRUZE 1.6 Ls Ko có ABS rồi cụ cũng chạy với tộc đo đo rồi phanh lại. Cụ so sánh 2 vết bánh xe La biết ngay có hay Ko có!

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
E có cùng câu hỏi với chủ thớt, lót dép ngồi hóng các cao thủ vào chỉ giáo:-s

couto_hung

Xe tăng
Bọn Vi dâm cô nó cắt đèn báo
Phanh thì ABS vẫn kích hoạt

Cruze LT

Xe hơi
Các bác ơi cho em hỏi sao xe Cruze LTZ khi bật chìa khoá điện lên ON thì trên taplo ko hiên biểu tượng hình màu vàng của ABS nhỉ,em hỏi thì họ trả lời xe có ABS nhưng theo tiêu chuẩn mỹ ko lắp đèn.Các bác nào biết trả lời e với ạ hay GM VN cắt ABS rồi nhỉ.
Xe liên doanh không có đèn đâu bác, nhưng ABS vẫn hoạt động bình thường. Bác chỉ cần chạy tốc độ khoảng 60km/h rồi đạp phanh thật lực, lúc đó chân bác sẽ có cảm giác khực khực mà không hề bị cháy lốp. Ấy là ABS đang hoạt động đấy. Xe em là bản LT 1.8 :)

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Xe liên doanh không có đèn đâu bác, nhưng ABS vẫn hoạt động bình thường. Bác chỉ cần chạy tốc độ khoảng 60km/h rồi đạp phanh thật lực, lúc đó chân bác sẽ có cảm giác khực khực mà không hề bị cháy lốp. Ấy là ABS đang hoạt động đấy. Xe em là bản LT 1.8 :)
Kính cụ 1 ly:D E chờ các bác saler vào xác nhận vụ này.
E soi đèn pin thì trên đồng hồ vẫn có biểu tượng ABS, ngoài ra còn có biểu tượng cân bằng điện tử nữa, thèm quá mà ko biết có ko=P~

thanhcong68

Xe đạp
Kính cụ 1 ly:D E chờ các bác saler vào xác nhận vụ này.
E soi đèn pin thì trên đồng hồ vẫn có biểu tượng ABS, ngoài ra còn có biểu tượng cân bằng điện tử nữa, thèm quá mà ko biết có ko=P~
Kiểu này chắc phải vào hãng cho thợ quét mất thôi thì mới biết đc xe có những gì thôi bác ợ

hunglawyer

Xe buýt
Cụ nhìn kỹ xem nhé, nó hiện lên báo có rồi tắt đi đấy.

yucca_ndd

Xe hơi
Không biết bác mua xe cũ hay mới nhỉ.nếu xe cũ thì khả năng đèn abs của bác bị che miếng nhựa đen cho khỏi hiện luôn.xe nào mà có abs thì phải có đèn cảnh báo.khẳng định luôn

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
ai ng ta cắt ABS của cụ làm j.có đèn mà.cụ đem ra hãng xem thế nào nhé.

gmvietauto

Xe tải
LTZ không báo đèn mà Bác, còn ABS thì vẫn có, các bác bên dịch vụ báo với em vậy. Vấn đề này em hỏi rất nhiều lần rồi. Nhưng vẫn chung một câu trả lời là có

PAG Flooring

Đi bộ
chạy nhanh rồi đạp thắng mạnh là bác biết ngay có ABS ko thôi....
cảm giác khực khực bánh xe ít bị lết..

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
có 2 cách thử nhé:
1). Chạy tầm 70km/h rồi đạp phanh, nhớ giữ chân phanh trong suốt quá trình phanh. Cụ sẽ thấy khực khực khực như các cụ khác đã mô tả, nhưng nó dội vào chân phải của cụ (trừ khi cụ đạp phanh = chân trái thì chân đó cũng rung rung). Chính vì thế mà cụ cần phải giữ chân phanh trong quá trình phanh thì ABS mới phát huy hiệu quả. Nếu không, cụ giật mình vì cái chân phanh nó dội ngược lại mà thả ra thì mất tác dụng của ABS.

2). Cụ nhòm vào bộ phanh, nó có 1 mớ ống tuy o nho nhỏ như cái đũa nối với má phanh. Hoặc trong khoang máy thì loanh quanh mấy cái hộp, sẽ có 1 cái hộp bên ngoài nó ghi chữ BOSCH, BOSCH rất hay sản xuất cái ABS này và EDB nữa cho nhiều hãng xe lắm, trừ khi là ko phải Bosch thì em ko rõ. Trên đó nó cũng ghi luôn chữ ABS, em thấy điều này vì vài xe có ABS nó như vậy.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
có 2 cách thử nhé:
1). Chạy tầm 70km/h rồi đạp phanh, nhớ giữ chân phanh trong suốt quá trình phanh. Cụ sẽ thấy khực khực khực như các cụ khác đã mô tả, nhưng nó dội vào chân phải của cụ (trừ khi cụ đạp phanh = chân trái thì chân đó cũng rung rung). Chính vì thế mà cụ cần phải giữ chân phanh trong quá trình phanh thì ABS mới phát huy hiệu quả. Nếu không, cụ giật mình vì cái chân phanh nó dội ngược lại mà thả ra thì mất tác dụng của ABS.

2). Cụ nhòm vào bộ phanh, nó có 1 mớ ống tuy o nho nhỏ như cái đũa nối với má phanh. Hoặc trong khoang máy thì loanh quanh mấy cái hộp, sẽ có 1 cái hộp bên ngoài nó ghi chữ BOSCH, BOSCH rất hay sản xuất cái ABS này và EDB nữa cho nhiều hãng xe lắm, trừ khi là ko phải Bosch thì em ko rõ. Trên đó nó cũng ghi luôn chữ ABS, em thấy điều này vì vài xe có ABS nó như vậy.
Lão này giờ thông thái tệ ;))

oto_dream

Xe buýt
Kể ra mà có ABS mà không có đèn cũng không ổn nhỉ? Nhỡ ABS lỗi thì làm sao mà biết :-/

Nicolas1980

Xe tải
Chắc tại Cờ rút hay lỗi ABS nên chúng nó cắt đèn báo, để đến lúc lỗi ko bít mà bắt đền :D

topxe.vn

Xe máy
ối đừng có chạy 140km/h nhé em chẳng thấy đường nào cho chạy thế mà chạy cruze chắc chỉ đến 100km thôi phanh mãi nó còn không dừng cụ ạ