ABC5 & bè bạn (phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

strongrich

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã đâm chém nhiệt tình! Lúc choạch mặt giờ đã xuống thấp, em dùng hắt sáng hắt vào nên ảnh sáng mới ám vàng, nhưng con nầm dê của em sao cứ bị thừa đỏ! Em đã chỉnh lại và giảm đỏ đi còn 0,8 rồi mà chửa ăn thua!

Mời các cụ đâm tiếp! Em mới choạch hôm 15/7, nắng nóng và mệt, nhưng mẫu nhiệt tình nên em cũng cố!

CHU DU

Xe buýt
Với trình còi em đâm ảnh cụ nhà giàu tý
1. Vẫn bết cụ ạ. Cụ là ảnh nét thì chọn chỉ vùng da và mặt thôi thì sẽ không bị bết.
2. Cụ đọc một chút về chụp chân rung, có phần bố cục 1/3. Nếu chiểu theo nguyên tắc ấy thì cả hai ảnh của cụ sẽ không đạt
3. Cái ảnh đầu tiên có vẻ như bờ hồ đâm ngang vào đầu mẫu
hì hì. Túm lại là ảnh phải nét, trong veo thì nhìn mới sướng cụ ạ
Em lấy cái ví dụ hôm đi cùng lớp mầm

duongquang

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã đâm chém nhiệt tình! Lúc choạch mặt giờ đã xuống thấp, em dùng hắt sáng hắt vào nên ảnh sáng mới ám vàng, nhưng con nầm dê của em sao cứ bị thừa đỏ! Em đã chỉnh lại và giảm đỏ đi còn 0,8 rồi mà chửa ăn thua!
Thừa đỏ là do cân bằng trắng bị sai cụ ơi. Cụ giảm màu trong cái bảng màu ko ăn thua gì đâu.
Ngoài những cái cụ Chu Du đã nói thì ảnh này out đến mức ko đủ làm ảnh lưu niệm nữa.

CHU DU

Xe buýt
Vậy là bão tan nhanh hơn dự kiến. Kính mời các cụ đúng 16h chiều nay có mặt tại Haprro - Bờ Hồ chụp choạch, chém gió nhá. Mẫu duongquang lo rồi. Đúng giờ không cao su các cụ nhá

hanoien

Xe điện
Vậy là bão tan nhanh hơn dự kiến. Kính mời các cụ đúng 16h chiều nay có mặt tại Haprro - Bờ Hồ chụp choạch, chém gió nhá. Mẫu duongquang lo rồi. Đúng giờ không cao su các cụ nhá
Đã nhận được tin nhắn của Chu Du. Em chả có súng ống gì, ra đó cafe với các cụ và mẫu vậy.

robin2.0

Xe tăng
e vừa đi chụp về mệt quá ko đi cùng các cụ đc. các cụ cho e xin tý ảnh ọt thu hoach ngày hom nay đi ợ

duongquang

Xe tải
Chiều nay em test cái studio ở nhà. Chụp xong định chạy ra chỗ các cụ thì bị gấu tóm cổ. Lúc cụ Chu Du gọi là em vừa bị xích cổ xong. Em post tạm 1 tấm cũng chụp trong chiều nay

binhnq2

Xe tăng

Mời các cụ đâm tiếp! Em mới choạch hôm 15/7, nắng nóng và mệt, nhưng mẫu nhiệt tình nên em cũng cố!
nhà giầu dạo này chụp xấu thế, phí cả cái nầm dê, để 400 con dê của e ra tay nào....khi nào nhỉ???keke

Vuvuzela

Xe hơi
nhà giầu dạo này chụp xấu thế, phí cả cái nầm dê, để 400 con dê của e ra tay nào....khi nào nhỉ???keke
Em nghĩ cụ Strongrich nên hạn chế chỉnh trên máy - mà nên cài đặt các chế độ hình ảnh (chỉnh cái "sì-tai"), làm sao lấy được độ nét cao lên 1 tý, nếu không để ý thì ảnh sẽ mịn, sử lý hậu kỳ thì dễ bị bết đấy ạ!
Em xin phép "nghịch" tý - cái ảnh do cụ CHU DU đã chỉnh, em sửa lại trên nền của ảnh này nên cũng "khoai" - ý em là cái khoảng còn lại sau lưng mẫu thì cụ nên tránh tạo nên đường song song, ảnh này nên crop chặt hơn tý, em có làm tối nhẹ xung quanh để hướng sự tập trung thêm tý, xóa nhẹ mấy cái bóng trên gò má và mũi của mẫu!

Em muốn góp vui với các cụ là chính thôi ạ, trình em cũng chửa đâu vào đâu.
Hì hì.....​

vh_savatage

Xe điện
Ơ hay. Các cụ lớp mềnh đi đâu hết rồi nhờ. Chủ nhật này có chương trình gì không nhờ. Em nhờ Mod đổi tên topic nhớ

Cho em tham gia hội với.... cái laptop bị cháy mất rồi, ko rõ là hiệu gì b-)

vh_savatage

Xe điện
Em loay hoay với đủ các thể loại: Chân rung, phong cảnh, bikini, lút, đời thường... :-s#-o
Cung Hữu Nghị Việt Xô

Cái dải mây hay thế, làm cho ảnh có hào khí quá cụ ạh. Vote cho cụ phát

Vietkid

Xe điện
@DuongQuang : Em thấy ảnh tối tối, hay là do cảm giác nhỉ, mới cả bị bóng trên kính nhỉ.
@Vuvuzela : Cơ bản ảnh nhà giàu outnet nên khó chỉnh.

vh_savatage

Xe điện
Một chiều lang thang trên đường bên hồ Tây em tóm đc em này đang vô gia cư, thế là em chộp luôn :))

Chiều đơn côi:

thangdv

Xe tải
em có chụp cả kiểu đấy nhưng ko thích bằng tấm này nên ko treo :)

Alkala

Xe buýt
@dichvu: Tên ảnh thì hay mà ảnh lại xấu hoắc, còn bị nghiêng đường chân trời nữa mà còn ní nuận

thangdv

Xe tải
@dichvu: Tên ảnh thì hay mà ảnh lại xấu hoắc, còn bị nghiêng đường chân trời nữa mà còn ní nuận
he he. lúc đầu định chỉnh lại cho nó cân nhưng cứ để vậy cho nóa "chạng vạng" =))=))

VQN

Xe buýt
Lâu lắm mới thấy nhà Dịch vụ sủi tăm lên. Lâu không chụp choạch hay sao ấy mà ảnh lại xấu hơn cả hồi chưa tốt nghiệp=)) À hôm chủ nhật rồi các cụ off thế nào mà chưa thấy có cái ảnh nào vậy. Hay hôm ấy toàn chụp bia?:))
lại đang đi công tác, có cái tháp Bitexco dở dang up hầu các cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng