AB 2012...cần chia sẽ từ các cụ.

sieu thanh

Xe hơi
1. Đi tốc độ chậm máy gằn, rung, kêu lớn. Ở tốc độ dưới 40km/h xe rất lì máy đem đến cảm giác nặng nề ở tay ga. Cụ nào ra mồ hôi tay thì sẽ thấy cự khổ khi phải vặn tay ga với tay nắm cao su trơn trợt. Điều này không biết SYM họ thiết kế thế nào mà chạy con Attila của Gấu thấy hơn hẳn AB về vấn đề này, đi tốc độ chậm máy khá êm, không cảm giác dư máy nhiều, tay ga nhẹ. Các dòng khác không biết thế nào, các cụ đã sử dụng qua cho em biết thêm với.
2. Khi vừa lên ga ở tốc độ 20-25 km/h, khi động cơ rần lên thì dàn nhựa trong động hồ công tơ mét kêu rè rè rất khó chịu. Em ức nhất là khoản này, cái xe 40 củ mà dàn nhựa kêu như máy cày còn thua cái xe mười mấy triệu.
- Ngoài những cái bực mình trên thì AB cũng có những ưu điểm của nó như hộc để đồ rộng, đèn pha sáng ...Đó cũng là lý do vớt vác để em nó còn đồng hành với em. Cụ nào gặp trường hợp như em và khắc phục được thì chia sẽ với em nhé!

Vicky999

Xe hơi
Thay lò xo 3 càng dylan, thay 3 bi nồi trước 14gram xen kẽ 3 bi zin. Đảm bảo xe mạnh và êm.

lastmem

Xe buýt
cái đám đồ nhựa đầu xe thì cụ mua ít băng dính 2 mặt rồi trét vào nhé, lúc đi xe thì ghé sát tai vào, xem nó ở phía nào rồi hãy làm, tránh nhoe nhoét trét khắp cái đầu xe :) Em đã làm rồi, sau 2 lần thì hết hẳn ợ :)

nolforever2003

Xe tăng
em cũng đi Air đây và chia sẻ với cụ chủ thớt như sau. quả thật có hiện tượng đi dưới 40km hơi gằn nhưng chắc xe chủ thớt mới mua. Cụ chạy tầm hơn 1k thì máy sẽ ngon hơn. Xe em mua về 500km là thay nhớt và lap luôn ( e k thay hãng, dầu em thay là Sheel AX7 và lap gì đó của Vespa e quên tên), bị thấy máy có vẻ gào thêm tầm gần 100km, sau đó máy khá êm.
2. Hiện tượng kêu ro2 cụ xem lại nhé, nhiều khả năng là do cụ lắp để đồ, cái giá inox bắt ốc nó có cái đệm cao su nhưng k ăn thua vẫn chạm vào phần nhựa nên kêu, cụ thích thì chế them roằng cao su vào, xe e trước cũng thế, tưởng là do xe nhưng giữ cái giá inox là im phăng phắc ngay.
còn xe e thấy ngon trong tầm giá, xăng cộ nhưng đi k sướng bằng novo LX và SX từ cảm giác lái lẫn độ chắc chắn =))