[Funland] A Trọng ra tù hành nghề chữa bệnh

QUANG1970

Xì hơi lốp
Không phải đâu cụ, trong ngành này làm to, anh em đoàn kết, bảo ban nhau, cầm quân làm kinh tế, thăng quan tiến chức còn có gia đình tướng Thiều, tướng Vệ nữa. Anh tướng Thiều là chủ của công ty khai thác bột đá CaC03 mang tên Minh Đức ở Thủy Nguyên, còn anh tướng Vệ thì là chủ tịch, kiêm tổng giám đốc công ty chuyên xây chung cư thương hiệu Hateco đó.

Một dạng ............ Mafia? :-?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Sao k gượng dậy được.vợ thì 2 bà con thì lớn có bé có.người ủng hộ còn đầy ra.chưa kể tài sản còn đầy.e là ủng hộ người làm việc tốt
Nhưng thế hệ anh ấy, có địa vị, chức tước đi tù là “Nhục nhã” lắm cụ ơi. Mấy bác cựu chiến binh ở khu nhà em nói những anh này, anh Thăng,...làm sao sướng bằng anh em mình. Thích ăn gì thì ăn, thích gặp ai thì gặp,....Đấy là các cụ cao niên nói chứ không phải em nhé.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Nhưng thế hệ anh ấy, có địa vị, chức tước đi tù là “Nhục nhã” lắm cụ ơi. Mấy bác cựu chiến binh ở khu nhà em nói những anh này, anh Thăng,...làm sao sướng bằng anh em mình. Thích ăn gì thì ăn, thích gặp ai thì gặp,....Đấy là các cụ cao niên nói chứ không phải em nhé.
Nhục hay k là trong lòng a ấy.chứ có ai đến nhà phá a ấy làm việc tốt đâu. Đời cái gì cũng có giá.trừ khi chẳng ra gì thì có hơn cũng chẳng thanh thản mà sống được

QUANG1970

Xì hơi lốp
Thì ai cũng biết là như vậy nhưng có mấy người biết im lặng đâu cụ, thớt này lại rất nhiều cụ vào tung hô như anh hùng nên bị ném đá thì cũng đúng thôi :D, làm người chứ có phải là Thánh đâu mà ko mắc sai lầm cụ nhỉ.

Nói về sai lầm, thì thử hỏi có ai mà không mắc (phạm) sai lầm???
Từ lúc mở mắt chào đời, bắt đầu có những hành vi tác động đến môi trường xung quanh, cho tới lúc nhắm mắt vào cỗ quan tài hai tay buông xuôi chẳng còn có thể làm được gì nữa thì việc sai sót của một con người, là điều khó tránh khỏi, Vấn đề là nó ít hay nhiều.
Thế nên Đức Giáo Hoàng Benedict XVI mới có câu: "Even saints make mistakes".
Nghĩa là ai cũng có thể mắc sai lầm!

Khi mắc sai lầm, thì với người "biết phải trái", họ sẽ sửa chữa sai lầm. Còn với người không biết phải trái thì sẽ tiếp tục sai lầm.

Việc sửa chữa một sai lầm sẽ cho thấy được trình độ, cũng như kiến thức và đạo đức của người sửa chữa nó. Hay nói nôm na là cái tâm và cái tầm của một người khi sửa chữa sai lầm của mình.

Do đó, nói tóm lại không ai mà không mắc sai lầm.
Và, việc mắc sai lầm của người này hay người kia, không thể đem ra đánh giá (so sánh) việc hơn kém của họ, nhưng cách họ sửa chữa sai lầm của mình thì có đấy!

Con người ta hơn nhau ở chỗ cách họ sửa chữa sai lầm của mình chứ không phải ở chỗ không mắc sai lầm!

Mời các bác nghe bài hát dân ca của người Do Thái "So Called - Even God Makes Mistakes" (Có thể nói là: Ngay cả Chúa cũng mắc sai lầm).

Chỉnh sửa cuối:

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Giá mà họ còn đương chức cụ còm câu này thì em phục cụ cả hai tay hai chân.
Về logic Cụ thấy Nếu họ làm đúng chức trách, nhiệm vụ thì sao có ngày hôm nay để em vàCụ bình loạn đúng ko ạ?
Họ mà làm đúng, tốt thì tất nhiên em ngưỡng mộ.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Cái dở lớn nhất của anh em nhà anh Trọng là thiếu sự BIẾT ƠN (Ơn bố mẹ đã cho mình cuộc sống, ơn Đ ảng, ơn Chính phủ). Nếu các anh có sự BIẾT ƠN trong TÂM thì đã không có suy nghĩ sai lầm dẫn đến hành động, xử sự như vậy. Cũng là do thiếu sự tu dưỡng, rèn luyện, nghĩ, nhìn về cuộc đời đầy khó khăn này, dù tuổi các anh đã ở nửa đời người rồi chứ trẻ gì. Các anh đã ăn trên ngồi chốc thiên hạ (đứng sau vài trăm người), chỉ tay năm ngón rồi mà để ngã ngựa, đứt xích lỗi rất sơ đẳng. Trong khi để leo lên vị trí đó, bố mẹ ruột và các anh đã phải chuẩn bị tiền rất nhiều, các anh cũng phải ủ mưu đến bạc cả tóc, khéo còn đổ cả máu nữa. Nhìn ra xã hội, xem nhiều người trên đất nước này còn sống khổ như nào, không chỉ vùng sâu, vùng xa, biên giới, biển đảo nhé. Ngay trong ngành các anh, cán bộ công nhân viên ra đứng đường chặn, bắt xe người vi phạm thu từng đồng một, làm việc trực tiếp vất vả, nguy hiểm, nặng nhọc, va chạm với đủ mọi thành phần dân đen, không quản ngày đêm, nắng mưa. Các anh thu nhập không dưới chục tỷ/ năm mà không biết giữ thì trách mình đầu tiên chứ trách ai bây giờ. :(

Chỉnh sửa cuối:

dr.anthony

Xe buýt
Chữa gì đâu cụ, ổng xoa bóp bấm huyệt dạng hỗ trợ thôi chứ đâu kê thuốc. Ko ảnh hưởng gì đâu. Đâu ai cấm đc cũng đâu ai cấp giấy phép.
Kệ cho người ta hoàn lương làm người tốt đc thì làm cụ ạ. Định kiến làm gì.
Nên cho người ta quyền được quên.

dtrung

Xe điện
Cái dở lớn nhất của anh em nhà anh Trọng là thiếu sự BIẾT ƠN (Ơn bố mẹ đã cho mình cuộc sống, ơn Đ ảng, ơn Chính phủ). Nếu các anh có sự BIẾT ƠN thì trong TÂM mình đã không hành động, xử sự như vậy. Cũng là do thiếu sự tu dưỡng, rèn luyện, nghĩ về cuộc đời đầy khó khăn này dù tuổi các anh toàn ở nửa đời người rồi chứ trẻ gì. Các anh đã ăn trên ngồi chốc thiên hạ (đứng sau vài trăm người), chỉ tay năm ngón rồi mà để ngã ngựa, đứt xích lỗi rất sơ đẳng. Trong khi để leo lên vị trí đó, bố mẹ ruột và các anh đã phải chuẩn bị tiền rất nhiều, các anh cũng phải ủ mưu đến bạc cả tóc, khéo còn đổ cả máu nữa. Nhìn ra xã hội xem nhiều người trên đất nước này còn sống khổ như nào, không chỉ vùng sâu, vùng xa, biên giới, biển đảo nhé. Ngay trong ngành các anh, cán bộ công nhân viên ra đứng đường chặn, bắt xe người vi phạm thu từng đồng một, làm việc trực tiếp vất vả, nặng nhọc, va chạm với đủ mọi thành phần dân đen, không quản ngày đêm, nắng mưa. Các anh thu nhập không dưới chục tỷ/ năm mà không biết giữ thì trách mình đầu tiên chứ trách ai bây giờ. :(
Vì biết ơn cha mẹ nên các anh mới phải cố gắng tích cực cầy cuốc để kiếm tiền không dưới chục tỷ/năm cho xứng với công ơn vun đắp và công sức mà bố mẹ đã phải bỏ ra, chẳng qua các anh bị các thế lực thù địch, bọn chống phá ******** nó hại thôi.

dvhung243

Xe điện
Không bàn tới tư cách hay danh dự ... nhưng thấy thuốc của anh Trọng " do trong mơ được một ông cụ râu tóc trắng như tiên chỉ cho " là thấy ngớ ngẩn rồi

Uống của anh khác gì uống thực phẩm chức năng , uống B1 , uống xong đi 3 vòng xung quanh sân Mỹ đình , đảm bảo về nhà thấy đói bụng , ăn khoẻ ngủ ngon

Có bệnh thì đi khám chứ điên mà uống ba lăng nhăng thuốc của ông cựu công an , say rượu , mua võ , bắn súng thì giỏi chứ còn bốc thuốc với men cứu người thì em lậy cả nón . Cũng có thể anh Trọng em " làm vì đam mê " chứ không phải vì tiền nhưng thuốc chứ không phải đồ ăn , vớ vẩn lại hối không kịp

biahoihanoi

Xe lăn
Vào tù chắc không bị màn chào phòng đâu nhỉ? Chắc các trưởng buồng phải ra chào tận cửa.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cái dở lớn nhất của anh em nhà anh Trọng là thiếu sự BIẾT ƠN (Ơn bố mẹ đã cho mình cuộc sống, ơn Đ ảng, ơn Chính phủ). Nếu các anh có sự BIẾT ƠN trong TÂM thì đã không có suy nghĩ sai lầm dẫn đến hành động, xử sự như vậy. Cũng là do thiếu sự tu dưỡng, rèn luyện, nghĩ, nhìn về cuộc đời đầy khó khăn này, dù tuổi các anh đã ở nửa đời người rồi chứ trẻ gì. Các anh đã ăn trên ngồi chốc thiên hạ (đứng sau vài trăm người), chỉ tay năm ngón rồi mà để ngã ngựa, đứt xích lỗi rất sơ đẳng. Trong khi để leo lên vị trí đó, bố mẹ ruột và các anh đã phải chuẩn bị tiền rất nhiều, các anh cũng phải ủ mưu đến bạc cả tóc, khéo còn đổ cả máu nữa. Nhìn ra xã hội, xem nhiều người trên đất nước này còn sống khổ như nào, không chỉ vùng sâu, vùng xa, biên giới, biển đảo nhé. Ngay trong ngành các anh, cán bộ công nhân viên ra đứng đường chặn, bắt xe người vi phạm thu từng đồng một, làm việc trực tiếp vất vả, nguy hiểm, nặng nhọc, va chạm với đủ mọi thành phần dân đen, không quản ngày đêm, nắng mưa. Các anh thu nhập không dưới chục tỷ/ năm mà không biết giữ thì trách mình đầu tiên chứ trách ai bây giờ. :(
Ý cụ là anh em họ rất may mắn nhưng không biết giữ mà hưởng thụ ?!

New layer

Xe tải
Không bàn tới tư cách hay danh dự ... nhưng thấy thuốc của anh Trọng " do trong mơ được một ông cụ râu tóc trắng như tiên chỉ cho " là thấy ngớ ngẩn rồi

Uống của anh khác gì uống thực phẩm chức năng , uống B1 , uống xong đi 3 vòng xung quanh sân Mỹ đình , đảm bảo về nhà thấy đói bụng , ăn khoẻ ngủ ngon

Có bệnh thì đi khám chứ điên mà uống ba lăng nhăng thuốc của ông cựu công an , say rượu , mua võ , bắn súng thì giỏi chứ còn bốc thuốc với men cứu người thì em lậy cả nón . Cũng có thể anh Trọng em " làm vì đam mê " chứ không phải vì tiền nhưng thuốc chứ không phải đồ ăn , vớ vẩn lại hối không kịp
Thì cũng phải nghĩ cách để hợp thức hoá abc chứ cụ. Kết hợp du lịch khắp đất nước luôn.

binhpv243

Xe tải
nhìn bác Tr phong độ thế kia, form 6 múi cuồn cuộn, đàn hát thơ ca giỏi...các người đẹp ko vây quanh mới là lạ...giờ ra lại có vợ đẹp, thêm 2 con khôn cùng anh em chiến hữu vây quanh..đời đàn ông còn ji sung sướng hơn ?? món này thì đúng là cháu xin ngả nón thán phục cụ ý..

còn chuyện pháp luật à ?? đúng sai nó mong manh lắm, quan điểm của cháu là trộm cướp giết người hiếp dâm buôn ma túy mới là tội

còn phạm lỗi như tham nhũng, buôn lậu, nhận hối lộ, hoa hồng, vượt biên nọ kia chỉ là lỗi hành chính, ai cũng chén cả thôi...làm quan thì đương nhiên có đặc quyền được giàu có hay được tận dụng cơ hội để làm giàu, ko có gì xấu cả...đây là điều mặc nhiên tất yếu trong mọi XH....còn ô nào ăn tham hay đen đủi thì bị bắt, thế thôi, còn lại ko thì là người thành đạt trong XH...tất cả chúng ta khi có cơ hội đều phải tận dụng để lo cho gia đình, đã là người đàn ông hành động vì gia đình thì ko có gì là xấu xa cả, có thể là xấu với PLuat nhưng là người hùng trong mắt gia đình, bạn bè. Ngoại tình cũng ko có ji xấu nếu biết lo cho bồ, con rơi đầy đủ, ko có khả năng kte thì đừng cặp bồ. cào phím đạo đức thì hay đấy nhưng thằng del nào chẳng giống nhau, kiếm mạnh khi có cơ hội và ôm vài chân dài khi ví dày đạn.

thôi chào các cụ tút này, em dừng, ko thì các đạo đức gia chém ướt bàn phím, các cụ cứ ngồi mà thủ dâm với mớ triết lý đạo đức giả của mình nha.
Cụ dừng chân nhận của em 1 ly Vodka rồi dắt em ra khỏi thớt cùng với.
Giống cụ, em éo chịu được 3 cái rao giảng đạo đức thối. Cơm áo gạo tiền em đặt lên trước đã, tư cách đạo mạo tính sau.
Giờ em đang nghèo nên chả tư cách éo gì, em tự nhận thuộc dạng giẻ rách đáy xã hội. Các cụ đức cao vọng trọng bỏ qua cho em nhé, đừng chửi em phí lời ạ.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Giống cụ, em éo chịu được 3 cái rao giảng đạo đức thối. Cơm áo gạo tiền em đặt lên trước đã, tư cách đạo mạo tính sau.
Giờ em đang nghèo nên chả tư cách éo gì, em tự nhận thuộc dạng giẻ rách đáy xã hội. Các cụ đức cao vọng trọng bỏ qua cho em nhé, đừng chửi em phí lời ạ.
Vâng, mỗi người một tính cách, một lựa chọn cho riêng mình, thế mới là xã hội. Không bị lộ thì nhà có của ăn của để, lộ thì coi như đen, vì cả làng như thế đành động viên mình vậy.

Chỉnh sửa cuối:

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
nhìn bác Tr phong độ thế kia, form 6 múi cuồn cuộn, đàn hát thơ ca giỏi...các người đẹp ko vây quanh mới là lạ...giờ ra lại có vợ đẹp, thêm 2 con khôn cùng anh em chiến hữu vây quanh..đời đàn ông còn ji sung sướng hơn ?? món này thì đúng là cháu xin ngả nón thán phục cụ ý..

còn chuyện pháp luật à ?? đúng sai nó mong manh lắm, quan điểm của cháu là trộm cướp giết người hiếp dâm buôn ma túy mới là tội

còn phạm lỗi như tham nhũng, buôn lậu, nhận hối lộ, hoa hồng, vượt biên nọ kia chỉ là lỗi hành chính, ai cũng chén cả thôi...làm quan thì đương nhiên có đặc quyền được giàu có hay được tận dụng cơ hội để làm giàu, ko có gì xấu cả...đây là điều mặc nhiên tất yếu trong mọi XH....còn ô nào ăn tham hay đen đủi thì bị bắt, thế thôi, còn lại ko thì là người thành đạt trong XH...tất cả chúng ta khi có cơ hội đều phải tận dụng để lo cho gia đình, đã là người đàn ông hành động vì gia đình thì ko có gì là xấu xa cả, có thể là xấu với PLuat nhưng là người hùng trong mắt gia đình, bạn bè. Ngoại tình cũng ko có ji xấu nếu biết lo cho bồ, con rơi đầy đủ, ko có khả năng kte thì đừng cặp bồ. cào phím đạo đức thì hay đấy nhưng thằng del nào chẳng giống nhau, kiếm mạnh khi có cơ hội và ôm vài chân dài khi ví dày đạn.

thôi chào các cụ tút này, em dừng, ko thì các đạo đức gia chém ướt bàn phím, các cụ cứ ngồi mà thủ dâm với mớ triết lý đạo đức giả của mình nha.
Vâng, thế mời các cụ cứ tham nhũng buôn lậu nhận hối lộ, lo mà làm giầu vì vợ con gia đình thôi, nhưng mong các cụ biết giữ mình nhé, kẻo lỡ sa chân vào chốn lao tù thì lại trách mình, biết thế...Lại còn ngoại tình cũng ko có gì xấu, bồ bịch con rơi ...là chuyện bình thường nữa :D^:)^. Ai cũng suy nghĩ hành động như các cụ thì cái XH này nó loạn mất, còn gì là tôn ti trật tự phép tắc gia đình.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Anh Trọng sau khi ra tù thì sống với vợ 1 ở HP hay sống với vợ 2 ở HN hay sống ở chỗ khác, cụ có biết không ạ?

Hồi anh ấy còn làm CA, còn "chém gió" tưng bừng ở hội nghị..., vụ có vợ bé và con riêng ở HN, ở HP có nhiều người biết không ạ - hay là chỉ bị lộ sau vụ ông anh trai?
Theo em chắc cũng biết thôi, nhưng chả ai đả động làm gì vì cũng không ảnh hưởng đến nồi cơm nhà mình mà.