[Funland] A Trọng ra tù hành nghề chữa bệnh

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Anh Trọng ở HP, anh C ở Hà nội cá nhân em thấy là những người đóng góp nhiều cho trật tự, văn minh xã hội. Chốn quan trường thì sai đúng chỉ có phần tương đối. Nhớ, tôn trọng, ghi nhận những gì họ làm được để hướng tới cái tốt, còn lại họ đã phải trả giá cho các sai lầm rồi, không tung hô nhưng em cũng cũng không bới lông tìm vết.
Xin lỗi Cụ, với em 2 người đó là loại thất đức, lưu manh mạt hạng. Ko có chúng nó thì có người khác vẫn làm tốt, em nghĩ thế.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mỗi người một quan điểm, mợ ạ... Anh Trọng ko cho hoặc chưa cho vợ "bé" của anh ấy sự "chính danh" nhưng đã chu cấp đầy đủ vật chất và tài chính, cho nhà cao cửa đẹp... lại còn tặng em ấy hàng chục bài thơ... Vợ bé anh ấy cảm thấy thỏa mãn... Vậy cũng là tạm ổn... Với vợ "lớn" anh ấy có thể hơi có lỗi, nhưng có thể anh ấy có sự bù đắp nào đó chăng...
Đó là điều Đảng viên ko đx làm mà Cụ :-o

k4mjkaze2

Xe buýt
Cụ Trọng là người mà nhiều anh em trong ngành không thể vươn tới được. Trước toà anh không quanh co, đổ lỗi, không sợ ngồi tù. Có vợ ở toà anh cũng nói yêu chị Nhung, thường về HN thăm chị khi rảnh....Đó thật là bậc nam nhi đã trưởng thành chín chắn trong tình cảm.
chết cười với mấy cụ tấu hài
Dám làm dám chịu chỉ khi tổ chức cho anh trai vượt biên xong thì ra đầu thú luôn. Chứ để người ta tóm được cãi ko nổi mới phải nhận thì bản lĩnh cái gì
Người đàn ông cặp bồ, đem lại đau khổ cho vợ mà giờ thành người đàn ông chín chắn trong tc, là quan niệm chung của xh sai hay anh Trọng là tấm gương sáng cho các chị em đi bồ bịch

asset19

Xe buýt
Mỗi người một quan điểm, mợ ạ... Anh Trọng ko cho hoặc chưa cho vợ "bé" của anh ấy sự "chính danh" nhưng đã chu cấp đầy đủ vật chất và tài chính, cho nhà cao cửa đẹp... lại còn tặng em ấy hàng chục bài thơ... Vợ bé anh ấy cảm thấy thỏa mãn... Vậy cũng là tạm ổn... Với vợ "lớn" anh ấy có thể hơi có lỗi, nhưng có thể anh ấy có sự bù đắp nào đó chăng...
anh Chọng mua nhà, chu cấp cho bồ nhí bằng tiền ăn cắp đấy cụ ạ.
Ăn cắp tiền thuế của dân.
Nhà gần chục tỉ cho bồ.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ cha anh Trọng cũng có thể mỉm cười nơi chín suối khi con mình được ra tù trước thời hạn nhiều năm. Dù rằng sự nghiệp của các con khá huy hoàng nhưng nhanh vụt tắt (từ con ruột cho đến con rể). Phần nào thì cũng là gia đình toàn cán bộ, em thấy không nhiều gia đình mà anh em đều làm cán bộ nhà nước, có địa vị, vị trí khá cao. Đa số em thấy là được anh thì hỏng em hoặc ngược lại, hay anh chị em chỉ làm cán bộ bình thường, không chức tước, địa vị gì. Nhiều nhà thì anh chị em lại còn toàn là công nhân đứng máy, đứng truyền trong các khu công nghiệp ấy.

thichdonhat

Xe buýt
Em nghĩ cha anh Trọng cũng có thể mỉm cười nơi chín suối khi con mình được ra tù trước thời hạn nhiều năm. Dù rằng sự nghiệp của các con khá huy hoàng nhưng nhanh vụt tắt (từ con ruột cho đến con rể). Phần nào thì cũng là gia đình toàn cán bộ, em thấy không nhiều gia đình mà anh em đều làm cán bộ nhà nước, có địa vị, vị trí khá cao. Đa số em thấy là được anh thì hỏng em hoặc ngược lại, hay anh chị em chỉ làm cán bộ bình thường, không chức tước, địa vị gì. Nhiều nhà thì anh chị em lại còn toàn là công nhân đứng máy, đứng truyền trong các khu công nghiệp ấy.
Do đâu mà cả nhà làm quan? Tài năng phỏng?

VladimirP

Xe tải
anh Chọng mua nhà, chu cấp cho bồ nhí bằng tiền ăn cắp đấy cụ ạ.
Ăn cắp tiền thuế của dân.
Nhà gần chục tỉ cho bồ.
Chưa rõ nguồn tiền từ đâu... Chắc anh Trọng cũng đc "biếu xén" nhiều từ các doanh nghiệp, đàn em này nọ chứ trông chờ vào lương đại tá CA hình sự thì... Dù sao nếu anh ấy nhận tiền "biếu xén" từ các doanh nghiệp, đàn em thì đấy cũng ko phải là tiền "sạch"... Cái này thì trong cái hệ thống này chắc là đến 99.9% quan chức cấp cao mắc phải...

. Đa số em thấy là được anh thì hỏng em hoặc ngược lại, hay anh chị em chỉ làm cán bộ bình thường, không chức tước, địa vị gì. Nhiều nhà thì anh chị em lại còn toàn là công nhân đứng máy, đứng truyền trong các khu công nghiệp ấy.
Thế cụ nghĩ nhà anh Chọng thì được ai ạ?
Cả hai ông con đi tù hết lượt.
Hình như họ vẫn sống trong quá khứ trước khi phạm tội bị phát giác thì phải?
Vẫn không nhận thức được sai phạm của mình.
Cán bộ lên đến cấp đấy rồi mà vẫn còn nhận thức như thế, vẫn mê muội mấy cái danh hão trượng nghĩa hảo hán, bảo sao thời thế không mạt.

Yeuaibaygio

Xe container
Em vào đây cũng thấy choáng ngợp vì những lời khen dành cho anh DTT quá. Có chỗ em phải đọc lại vì sợ mình đọc nhầm.
Bao giờ quan chức ở ta dám tự sát như ở Nhật, để lại tâm thư minh bạch mọi thứ và xin lỗi những người liên quan thì em mới phục.
Phạm tội mà ra tòa không chối tội, em thấy đầy vụ giết người cướp của cũng thế.

Phi Vũ

Xe hơi
Cái "thuyết hoàn cảnh" (chữ hiếu chữ thảo, "ngộ biến tòng quyền"...... ) là một cách giải thích cho mọi việc làm sai trái của một con người ( từ một con đĩ ngày xưa, cho tới một "ông quan" phó cục Cảnh binh.....).

Vì cái "chữ hiếu thảo nhà ông" mà phá tan quy củ, đạp đổ luât pháp mà làm, bất chấp hậu quả của nó ntn, nhất là khi được giao trọng trách trong ngành an ninh, cũng như bản thân là người nắm vững, và thông hiểu luật pháp.
Cũng may mà nhà nước đã kịp thời ngăn chặn và làm "ra ngô ra khoai" vục việc DCD.

Thế mà còn có người tung hô!
Chả trách .......................

Cũng xin nói thêm là em chưa bàn hay chửa dám bàn về chuyện hành nghề y nhé mà chỉ có ý kiến một chút, về cái mà có người tung hô ca ngợi!
Mời cụ cả chai vodka. Thật sự khó hiểu với sự tung hô một kẻ hại dân hại nước, vô pháp vô thiên, bất trung.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Chưa rõ nguồn tiền từ đâu... Chắc anh Trọng cũng đc "biếu xén" nhiều từ các doanh nghiệp, đàn em này nọ chứ trông chờ vào lương đại tá CA hình sự thì... Dù sao nếu anh ấy nhận tiền "biếu xén" từ các doanh nghiệp, đàn em thì đấy cũng ko phải là tiền "sạch"... Cái này thì trong cái hệ thống này chắc là đến 99.9% quan chức cấp cao mắc phải...
Đi biếu xén mà có thằng nó nhận cho là may đó cụ, nó mà từ chối mình mà nhận của người khác thì cứ xác định là tìm cửa khác. Nhưng khăm nhất, bẩn nhất vẫn là nhận, hứa hẹn nhưng thực chất không giúp gì, làm gì cho mình dù chỉ phần nhỏ. Tất nhiên thì cửa đó sau mình cũng Next thôi....

Chỉnh sửa cuối:

Wakeup

Xe điện
Trên báo có rất nhiều ông bố, bà mẹ đưa con ra đầu thú khi biết con phạm pháp, ko lẽ họ làm đúng thì bị phỉ nhổ?
Hehe, tiêu chuẩn kép của một số cụ trên này đấy :))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Anh Trọng ở HP, anh C ở Hà nội cá nhân em thấy là những người đóng góp nhiều cho trật tự, văn minh xã hội. Chốn quan trường thì sai đúng chỉ có phần tương đối. Nhớ, tôn trọng, ghi nhận những gì họ làm được để hướng tới cái tốt, còn lại họ đã phải trả giá cho các sai lầm rồi, không tung hô nhưng em cũng cũng không bới lông tìm vết.
Thì ai cũng biết là như vậy nhưng có mấy người biết im lặng đâu cụ, thớt này lại rất nhiều cụ vào tung hô như anh hùng nên bị ném đá thì cũng đúng thôi :D, làm người chứ có phải là Thánh đâu mà ko mắc sai lầm cụ nhỉ.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em vào đây cũng thấy choáng ngợp vì những lời khen dành cho anh DTT quá. Có chỗ em phải đọc lại vì sợ mình đọc nhầm.
Bao giờ quan chức ở ta dám tự sát như ở Nhật, để lại tâm thư minh bạch mọi thứ và xin lỗi những người liên quan thì em mới phục.
Phạm tội mà ra tòa không chối tội, em thấy đầy vụ giết người cướp của cũng thế.
Làm như bác này hay hơn là tự sát. Hay ho gì cái trò tự sát mà cổ vũ.

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Những người đang ra rả ca tụng tên tù này nếu có 1 người nào đó dương tính với covid nhưng người nhà vì tình anh em này kia che giấu, sau đó bùng nổ dịch ra thì đừng mở miệng chửi họ nghe. Họ cũng là hảo hán, đại trượng phu, chấp nhận bị tội vì anh em đó.

Phán Thông

Xe buýt
Dương Chí Dũng làm thất thoát của nhà nước hàng triệu đô, số tiền có thể dùng để làm đường, xây trường, giải cứu nông sản, vân vân.
Nhà nước khi làm đường, xây trường mà bị thiếu mất vái triệu đô thì sẽ bổ vào đầu các cụ để lo cho đủ thông qua thuế, phí, BOT.
Nên DCD phải bị xét xử, trả giá cho tội của mình.
Kẻ giúp Dũng chạy trốn là có tội với nhân dân.
Đầy thằng có hiếu ngút trời, thậm chí phải đi ăn cướp để nuôi cha mẹ, mỗi tội không có tiền thuê nhà báo lăng xê.

JBond

Xe hơi
Trong 1 diễn biến khác, em nghe bà hàng nước kể là mặt trời ko mọc phía Hà thành nữa, mà Đinh tướng quân sẽ về Tổng trấn, phỏng các cụ?

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trong 1 diễn biến khác, em nghe bà hàng nước kể là mặt trời ko mọc phía Hà thành nữa, mà Đinh tướng quân sẽ về Tổng trấn, phỏng các cụ?
Khả năng cao Cụ à